[Funland] Sự mất dạy của thời gian

TungThoc

Xe điện
Nhìn chị em núng nĩnh mỡ bung, hãi hãi là

x_six

Xe tải
Đã nhận là không được học chính quy rồi mà cụ còn mất công tranh luận làm gì.
Nhận sai thì đừng có cười nham nhở
Nghiêm túc đi
Mạng ảo cũng là cuộc sống và tư cách thật
Đây là comment cuối của tôi với cậu ở topic này
Trân trọng

Loriver4u

Xe tải
Đi hay không là quyền mỗi người.
Còn mang hình thể các bạn cũ, nhất là các bạn gái, ra dè bỉu là mất dạy.
Cụ nào bảo em "những người nói đạo đức....abc...xyz..." thì vào mà chửi.
Em không phải năm nào cũng đi họp lớp, tùy rảnh hay không. Đi họp lớp có bạn còn chẳng nhớ mặt. Chẳng giúp gì được bạn nào, cũng chẳng cần bạn nào giúp. Chỉ thấy các bạn vẫn khỏe mạnh, con cái ngoan ngoãn là mừng cho bạn rồi.
Cụ nói hay quá, 10 điểm!

Em cũng không quá cuồng vụ họp lớp. Nhưng mà vẫn ủng hộ họp lớp, chả có gì xấu cả, xấu là do tùy người thôi (mà với người xấu ấy thì ko họp lớp thì cũng ba lăng nhăng chỗ khác). Cứ 5 năm em lại đi một lần để gặp gỡ mừng cho bạn bè vẫn được gặp nhau.

Còn giọng văn tác giả bài này đúng là khắm lặm. Thứ nhất 20 năm ra trường vẫn ngon chán, éo biết lớp khác ntn chứ lớp em, em thấy đa số ngon lành :)) , trừ vài ông trong lực lượng poli-ce bụng hơi béo nhưng chân to chứ có như tăm đâu. Thứ hai nữa là kể cả có không đẹp thì việc đem cơ thể người khác ra chế diễu bằng một giọng văn tưởng là trào phúng cũng là vô văn hóa.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói hay quá, 10 điểm!

Em cũng không quá cuồng vụ họp lớp. Nhưng mà vẫn ủng hộ họp lớp, chả có gì xấu cả, xấu là do tùy người thôi (mà với người xấu ấy thì ko họp lớp thì cũng ba lăng nhăng chỗ khác). Cứ 5 năm em lại đi một lần để gặp gỡ mừng cho bạn bè vẫn được gặp nhau.

Còn giọng văn tác giả bài này đúng là khắm lặm. Thứ nhất 20 năm ra trường vẫn ngon chán, éo biết lớp khác ntn chứ lớp em, em thấy đa số ngon lành :)) , trừ vài ông trong lực lượng poli-ce bụng hơi béo nhưng chân to chứ có như tăm đâu. Thứ hai nữa là kể cả có không đẹp thì việc đem cơ thể người khác ra chế diễu bằng một giọng văn tưởng là trào phúng cũng là vô văn hóa.
Cụ nói chuẩn. Nhiều thằng "nhà văn" của VN tầm văn hóa thấp, sa đà vào body shaming, mà chính nó cũng không biết mình đang rất lố bịch.

vandatAT

Xe container
Tóm lại ai cũng phải già, phải xấu đi. Chỉ có điều tốc độ khác nhau thôi.
Như 2 thằng này, cùng tuổi (thằng Ro còn già hơn 8 tháng nhé )

Fan gentra

Xe điện
chắc cũng sấp tuổi em ..gặp nhau chém gió là chính ..chứ tầm này chỉ quan tâm đến giá dưa và lòng thôi .. :D :D :D

haiyen1012

Xe điện
Đến tài tử một thời còn không cưỡng lại được thời gian cơ mà =))

BienHoaDN

Đi bộ
Đi hay không là quyền mỗi người.
Còn mang hình thể các bạn cũ, nhất là các bạn gái, ra dè bỉu là mất dạy.
Cụ nào bảo em "những người nói đạo đức....abc...xyz..." thì vào mà chửi.
Em không phải năm nào cũng đi họp lớp, tùy rảnh hay không. Đi họp lớp có bạn còn chẳng nhớ mặt. Chẳng giúp gì được bạn nào, cũng chẳng cần bạn nào giúp. Chỉ thấy các bạn vẫn khỏe mạnh, con cái ngoan ngoãn là mừng cho bạn rồi.
Công nhận! Máy bạn nữ cũng như vợ của mấy cụ thôi, vì hy sinh cho gia đình nên mới phai tàn nhan sắc. Các cụ có vợ như vậy phải thương gấp 2 lầnvì mấy cụ k đủ điều kiện để vợ rảnh rang chăm sóc bản thân nhá nhá nhá!!!!!!
P/S Mấy cụ chỉ được cái ...thích hưởng thụ!

Sherk

Xe buýt
Công nhận! Máy bạn nữ cũng như vợ của mấy cụ thôi, vì hy sinh cho gia đình nên mới phai tàn nhan sắc. Các cụ có vợ như vậy phải thương gấp 2 lầnvì mấy cụ k đủ điều kiện để vợ rảnh rang chăm sóc bản thân nhá nhá nhá!!!!!!
P/S Mấy cụ chỉ được cái ...thích hưởng thụ!
Đúng đấy cụ à
Con Vk nhà em nó nhẩm tính:
Cưới nhau 24 năm x 12 tháng x 3 tuần/ tháng (Trừ 1 tuần đèn đỏ) x 4 shot/tuần x 300k/shot- mấy tuần ở cữ = cũng được1 tỷ đấy nhé.
Phục vụ free, lại còn làm việc nhà nữa chứ.
Thế mà Ck lại còn thế này thế nọ...

Landscape2son

Xe tải
Thật ra cũng có bạn này bạn khác mợ ạ.
Bạn xinh như mợ thì mừng cho bạn (ít/nhiều) thành công trong cuộc sống.
Có bạn trông cũng vất vả, lam lũ, mình cũng hơi ngậm ngùi chắc số bạn vất vả rồi động viên bạn cố lên, trời không triệt đường ai cả.
Nghĩ cũng như vợ mình thôi, đẻ con cho mình, chung tay nuôi dạy con cái, thậm chí ghé vai cùng chung gánh nặng kinh tế với mình. Không già, không xấu, không tàn mới là lạ.
Mỗi người mỗi số phận phải không cụ? Bạn bè ra trường, đi làm ai chả mong cuộc sống thành đạt, hạnh phúc để mở mày mở mặt với đời nhưng số ít mới được như vậy. Người không may mắn, không thành công bản thân họ cũng mang nặng sự tự ti rồi. Chả giúp gì được thì mình đừng khoét sâu vào nỗi niềm đó của họ nữa. Nhìn bạn bè vất vả, cơ cực mình cũng xót chứ!

comiki

Xe ba gác
Người OF
Hơn nhau có mấy năm, nên vẫn ngon :)) c3 hay đại học gặp nhau em đều tỏ tình hết :Dbẩu ngày trước tao iu thầm nhớ trộm mày suốt
Thả lưới quăng chài thế này, bảo sao :D

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Em về họp lớp nhìn bạn gái xinh nhất lớp A C3 xữa vẫn cx lắm, dù xưa em cx với bé kém 2 khóa :D Nếu bạn cho xxx em vẫn OK :))

ubisapro

Xe trâu
Cũng đâu đến nỗi. Như lớp cấp 3 e nhiều đứa còn nét lắm. Có đứa con năm nay tốt nghiệp đại học rùi mà nhìn như gái 30 :D

XSim

Xe container
Xấu nên ko dám khoe ảnh cụ ạ. Em toàn bảo đội cty em là em ko thèm cạnh tranh về hình thức với tụi nó.
Mợ lấy nick là smile thì chắc mợ đang hạnh phúc, cộng với cách viết cho thấy mợ rất tự tin vào bản thân, người phụ nữ như thế là đã đủ hấp dẫn rồi :)