[Funland] Sự lòng vòng trong viện chuyển tuyến ở bệnh viện

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Đống Đa là hạng 2! Ngang với Xanh Pôn, Đức Giang, Vinmec, Dệt May, Bưu Điện, Nông Nghiệp, Văn Điển, hay Thận Hà Nội, cụ tìm hiểu kỹ rồi hẵng nói!
Bv Xanh Pôn là bv hạng 1, sao ngang vs Bv Đống Đa được cụ , chỗ ttyt 107 kia ko biết có được phân hạng không hay nó kiểu như PK nữa

dannongthon

Xe tăng
Bv Xanh Pôn là bv hạng 1, sao ngang vs Bv Đống Đa được cụ , chỗ ttyt 107 kia ko biết có được phân hạng không hay nó kiểu như PK nữa
Nhưng cấp 2 chuyển tuyến lên tuyến TW là được luôn! Không phải qua Xanh Pôn! Em muốn nhấn mạnh là việc chuyển tuyến thì Đống Đa và Xanh Pôn lên tuyến TW là như nhau!

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh viện không lòng vòng đâu cụ ạ. Những bệnh về não là phải tuyến TW. Còn chuyển gì thì chuyển kể cả nhỏ hay to đều phải có giấy tờ hợp pháp. Mà về não, cụ mà vào khoa mổ thần kinh của Việt Đức thì kinh hoàng.

cairong_2011

Xe container
Ko ốm đi viện là tốt nhất. Nếu phải đi có người quen là tốt tiếp theo. Thực sự vào viện chỉ đi khám thôi đã thấy mệt mỏi, huống chi còn đi nằm, chạy chữa. Em đc tiêu chuẩn đi lĩnh thuốc 108 nhưng cứ đến xếp hàng là em thấy ngại. Có hôm đi từ 6h mà đến chiều mới xong. Oải hết cả người. Vào viện mới thấy dân mình nhiều người hoàn cảnh quá

chichihua

Xe buýt
Tuyến 1 là trung ương như Bạch Mai, Việt Đức... tuyến 2 là Bv cấp tỉnh thành phố như xanh pôn, GTVT TW, tuyến 3 là TTYT huyện và bênh viện huyện, tuyến 4 là các trạm y tế thường dùng các dịp như phát thuốc, tiêm phòng cho trẻ theo định kỳ.
107 TĐT là TTYT quận Đống Đa ngang cấp với bệnh viện Đống Đa nên ko hiểu sao họ lại chuyển sang như thế mà đúng ra là chuyển lên xanh pôn. Em cũng đăng kí bảo hiểm ở 107, trước qua chụp theo bảo hiểm mà họ ko có máy nên chuyển lên GTVT TW.
Thường mổ cấp cứu thì mặc định là lần đấy sẽ tự động chuyển bảo hiểm ko cần xin giấy. Trường hợp cụ chủ mà bà phải đi khám 108 nhiều thì xin giấy chuyển bảo hiểm sang đấy trong năm nay luôn, cái này thì cụ phải chi vài củ đấy. EM chỉ ko hiểu là chuyển như thế thì có dc chuyển vượt cấp 2 tuyến ko hay phải xin kiểu j, trước em xin chỉ chuyển 1 tuyến thôi.

• Vodka
Reactions: dpl

vjtcon

Xe điện
Não, chân tay gẫy là e Việt đức thẳng tiến. Bhiem chỉ dành cho tỷ phú tgian+hiểu biết sâu quy trình + .... :( . Cụ nào cho con khám bh xanh pon là nhìn rõ nét

hiepchiken82

Xe tăng
Bs Xanh Pôn không công nhận kết quả chụp CT của BV Đại học Y là quá láo, cái đó và vào mặt được.
Còn quy trình quy định như vậy là đúng rồi, mục đích là để giảm tải cho tuyến trên khi mà bệnh gì cũng chạy lên TW.
tất cả các bv đều ko công nhận cái này, cụ chụp ở đâu ở đó chịu trách nhiệm

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Tuyến 1 là trung ương như Bạch Mai, Việt Đức... tuyến 2 là Bv cấp tỉnh thành phố như xanh pôn, GTVT TW, tuyến 3 là TTYT huyện và bênh viện huyện, tuyến 4 là các trạm y tế thường dùng các dịp như phát thuốc, tiêm phòng cho trẻ theo định kỳ.
107 TĐT là TTYT quận Đống Đa ngang cấp với bệnh viện Đống Đa nên ko hiểu sao họ lại chuyển sang như thế mà đúng ra là chuyển lên xanh pôn. Em cũng đăng kí bảo hiểm ở 107, trước qua chụp theo bảo hiểm mà họ ko có máy nên chuyển lên GTVT TW.
Thường mổ cấp cứu thì mặc định là lần đấy sẽ tự động chuyển bảo hiểm ko cần xin giấy. Trường hợp cụ chủ mà bà phải đi khám 108 nhiều thì xin giấy chuyển bảo hiểm sang đấy trong năm nay luôn, cái này thì cụ phải chi vài củ đấy. EM chỉ ko hiểu là chuyển như thế thì có dc chuyển vượt cấp 2 tuyến ko hay phải xin kiểu j, trước em xin chỉ chuyển 1 tuyến thôi.
BV Đống Đa là cấp TP cụ ơi.

hiepchiken82

Xe tăng
TTYT thuộc
BV Đống Đa là cấp TP cụ ơi.
đều thuộc sở y tế hết cụ ah, nhưng ttyt thì ko thể ngang cấp với bv đ đ đc

cuongnvc

Xe máy
Đống Đa là bv cấp thành phố! Bằng cấp Xanh Pôn! Người nhà không biết mới chuyển lòng vòng vậy!
Hà Nội chỉ có 4 bệnh viện đa khoa và 3 bệnh viện chuyên khoa xếp hạng 1 được chuyển tuyến bệnh nhận lên bệnh viện tw thôi cụ.(BV đa khoa Đức Giang; BV Thanh Nhàn; BV đa khoa Xanh Pôn; BV đa khoa Hà Đông; BV Tâm thần Hà Nội; BV Tim Hà Nội; BV Phụ sản Hà Nội). Các bệnh viện khác phải đi theo đúng tuyến hết đấy.

petit jardin

Xe hơi
Hà Nội chỉ có 4 bệnh viện đa khoa và 3 bệnh viện chuyên khoa xếp hạng 1 được chuyển tuyến bệnh nhận lên bệnh viện tw thôi cụ.(BV đa khoa Đức Giang; BV Thanh Nhàn; BV đa khoa Xanh Pôn; BV đa khoa Hà Đông; BV Tâm thần Hà Nội; BV Tim Hà Nội; BV Phụ sản Hà Nội). Các bệnh viện khác phải đi theo đúng tuyến hết đấy.
Cụ nói chuẩn rồi đó.
TTYT quận Đống đa là cơ sở KCB hạng 3
BV Đống đa cơ sở KCB hạng 2, thuộc Sở YT
BV Xanh pôn là cơ sở KCB hạng 1, thuộc Sở YT
BV 108 là hạng đặc biệt
Theo quy định chuyển tuyến thì cứ tuần tự mà chuyển. Hơi mất thời gian chút, nhưng đó là quy định, nên cụ cứ vui vẻ thực hiện. Nắm đc chút ít quy định sẽ cảm thấy thoải mái hơn cụ ạh.
Còn vụ công nhân hay ko công nhận kết quả xét nghiệm, hình ảnh... giữa các tuyến thì em cũng chịu, ko hiểu rõ.
Nghe đâu là xét nghiệm, hình ảnh trong vòng 24h thì ko phải làm lại khi chuyển viện (em cũng ko chắc)

dpl

Xe lăn
Não, chân tay gẫy là e Việt đức thẳng tiến. Bhiem chỉ dành cho tỷ phú tgian+hiểu biết sâu quy trình + .... :( . Cụ nào cho con khám bh xanh pon là nhìn rõ nét
Con e ăn ngủ xanh pôn 2 mùa covid. Ko có bảo hiểm thì nhà e vỡ nợ

dpl

Xe lăn
Bv bưu điện nữa cụ
Bố e bị K phổi chuyển tuyến từ bưu điện lên 108 ạ

dpl

Xe lăn
Ko ốm đi viện là tốt nhất. Nếu phải đi có người quen là tốt tiếp theo. Thực sự vào viện chỉ đi khám thôi đã thấy mệt mỏi, huống chi còn đi nằm, chạy chữa. Em đc tiêu chuẩn đi lĩnh thuốc 108 nhưng cứ đến xếp hàng là em thấy ngại. Có hôm đi từ 6h mà đến chiều mới xong. Oải hết cả người. Vào viện mới thấy dân mình nhiều người hoàn cảnh quá
Vâng
E 1 tháng đưa ng nhà vào viện nhiều lần nên sợ viện lắm rồi ạ 😞