[Funland] Sự làm nhục công cộng và tàn nhẫn để giải khuây

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Ngay từ đầu quan điểm của E là phải mạnh tay với bọn mọi rợ coi thường pháp luật nhưng nói bọn lãnh đạo chúng nó óc chó k chịu nghe

Tom80

Xe buýt

ChunhatEmlaychong

Xe đạp
Đủ ăn đủ mặc, ấm no thì mới nói đạo đức mạng được.
Âu cũng là luật pháp ko nghiêm minh, thượng bất chính hạ tắc loạn :D

Namdatus

Xe hơi
Em đồng ý với chủ thớt, đúng sai đã có pháp luật xét xử, chúng ta nên ngừng việc ẩn nấp sau màn hình và làm cái việc “dân phòng trên mạng”. Phải thực sự lâm vào tình cảnh đó mới thấy nó khủng khiếp thế nào

windy1

Xe điện
Làm sao phát giác ra dược tbkh lây bệnh cho người khác trong thời gian cách ly tại nhà. Mấy người bị lây làm sao họ khám phá ra mình bị lây Covid-19 vậy cccm

z300

Xe điện
Đinh không viết ròi thôi, lại định, cuối cùng em xin nói 1 ý thôi. Giống như nhiều việc khác trong xã hội chúng ta, bản chất là không ai chịu trách nhiệm coh bất kỳ hành vi gì, vì chúng ta ""nghĩ"" trách nhiệm này là của tập thể, tại sao tôi phải chịu 1 mình.
Cá nhân em cho rằng Thủ tướng muốn thực sự nghiêm thì cần truy tố "người" nào đã duyệt cho VNA chỉ cần cách ly 5 năm trong khi cả thế giới cách ly 14 ngày hoặc hơn. Đay là mấu chốt của sự việc thôi. Rõ ràng họ biết thế là không đủ, vậy mà họ cố trình cấp thẩm quyền duyệt chỉ 5 ngày và cấp nào đó cũng duyệt!!! Vậy các hãng hàng không khác thì sao? Người dân thường khác thì sao?

Còn em biết ý kiến em không giống nhiều người, sẽ bị ném đá. Nhưng em cứ nêu ý kiến và thú thật em không tin nước mình sẽ vượt qua đại dịch này. Với cơ chế này, tư tưởng người Việt hiện nay thì sớm muộn lại có chỗ khác bùng ra.

Giờ mỗi người hãy cầu nguyện cho bản thân và gia đình mình mà thôi :(

dr.anthony

Xe buýt
1. Đầu tiên những người bị nhiễm bệnh vốn là nạn nhân.
2. Họ lây cho người khác cũng không phải là cố ý (đã biết mình bị mắc mà cố tình lây tiếp)
3. Đồng ý với việc cần phải xử lý nghiêm vi phạm về phòng chống dịch nhưng xử lý theo đúng quy định của pháp luật, căn cứ điều XYZ của luật, do cơ quan chức năng đưa ra chứ không phải do những thể loại cào bàn phím kiểu như "bắn, giết, hình sự.. hay sỉ nhục người ta " trong khi thực tế chắc gì rta đường hoặc đến nơi công cộng họ mang khẩu trang hoặc vẫn khạc nhổ đầy nơi công cộng. Chửi người ta đằng sau lưng, giấu mặt trên mạng thì cần phải lên án.
Cảm ơn cụ thông suốt và đồng quan điểm với em ạ, em kính cụ 1 ly và chúc cụ sức khỏe ạ!

LoveMy

Xe tải
Đinh không viết ròi thôi, lại định, cuối cùng em xin nói 1 ý thôi. Giống như nhiều việc khác trong xã hội chúng ta, bản chất là không ai chịu trách nhiệm coh bất kỳ hành vi gì, vì chúng ta ""nghĩ"" trách nhiệm này là của tập thể, tại sao tôi phải chịu 1 mình.
Cá nhân em cho rằng Thủ tướng muốn thực sự nghiêm thì cần truy tố "người" nào đã duyệt cho VNA chỉ cần cách ly 5 năm trong khi cả thế giới cách ly 14 ngày hoặc hơn. Đay là mấu chốt của sự việc thôi. Rõ ràng họ biết thế là không đủ, vậy mà họ cố trình cấp thẩm quyền duyệt chỉ 5 ngày và cấp nào đó cũng duyệt!!! Vậy các hãng hàng không khác thì sao? Người dân thường khác thì sao?

Còn em biết ý kiến em không giống nhiều người, sẽ bị ném đá. Nhưng em cứ nêu ý kiến và thú thật em không tin nước mình sẽ vượt qua đại dịch này. Với cơ chế này, tư tưởng người Việt hiện nay thì sớm muộn lại có chỗ khác bùng ra.

Giờ mỗi người hãy cầu nguyện cho bản thân và gia đình mình mà thôi :(
Ko khéo lại là cấp TTg đồng ý chủ trương thì sao cụ. Có nhiều việc tưởng chừng nhỏ nhưng leo thang trình bẩm toàn lên cấp cao nhất