[Funland] Sự ích kỷ hay vô trách nhiệm với gia đình của đám dân nhậu.

Bò lốp

Xe lăn
Bạn bè em í ơi mấy hnay nhung em ko di, em nhậu nhà người thân cho an tâm. Hạn chế nơi công cộng

Chu An

Xe điện
Xấu hổ quá. Em xin ghi nhận ạ. Tối qua, sau hơn tháng trời mới được ngồi cùng đám bạn nhậu thả giàn. Báo hại sáng nay em phải đi làm bằng xe máy vì ngay đầu đường nhà em vẫn còn 1 chốt đo thân nhiệt. Lớ ngớ các em ngửi thấy mùi hồng xiêm thì toi.

Em chỉ nói một câu rồi phắn: "các cụ ộp hay nói, giảng về đạo đức trên mạng thì thường sống như l ì n"
Vậy thôi!
Chẳng biết ai đóng góp hơn ai trong cái thời điểm dịch dã này đâu, ít than, ít phê bình và ít nhòm ngó đến người khác đi!
Nếu léo làm đc gì tốt hơn thì nên ngồi im, ngồi vào cái xó nào tối nhất ấy!
Thế thôi
Nhất trí với cụ. EM còm mỗi phát này xong cũng lượn đây. Mệt với các bố

otothanglong

Xe điện
Cụ có trách nhiệm với gia đình cụ thì cụ cứ làm, còn cụ lập thớt hô hào thế này là cụ ích kỷ và vô trách nhiệm với số đông đàn ông cụ ợ
Cụ muốn mắng cụ gọi đến mấy tòa soạn báo mà mắng, còn em không đánh đổi với giá rẻ mạt như vậy, có sao chỉ khổ vợ con người thân lăn ra mà chăm là em sợ thôi.

barca6996

Xe container
Cụ muốn mắng cụ gọi đến mấy tòa soạn báo mà mắng, còn em không đánh đổi với giá rẻ mạt như vậy, có sao chỉ khổ vợ con người thân lăn ra mà chăm là em sợ thôi.
Mắng mỏ j đâu cụ, ở đây chấp nhận những quan điểm khác biệt mà. Với lại quán cà phê là để chém gió cụ nhỉ

AVANZA

Xe tăng
Trên phương diện người ngập mặt với công việc thì dân nhậu là bọn vô tích sự, kéo lùi sự phát triển xã hội. Còn chủ quán thì bọn nhậu là number 1.

Burke

Xe tăng
Tăng thuế bia rượu lên 300% có phải ổn không? Ông nào nhiều tiền thì uống, không thì nghỉ.

HVC

Xe buýt
Đàn ông thích nhậu, đàn bà thích mua sắm. Bạn em nhiều và đa số đều thích nhậu, có người uống đc ít có người uống đc nhiều nhưng lâu lâu đều thích nhậu. Tham gia nhiều CLB cũng có 1 số người ko bao giờ đi nhậu và thường sống thu hẹp các mối quan hệ.

Vo_thuong

Xe điện
Hôm trước vừa vào đây nói chuyện vui với các cụ về nhậu thì đúng cuối tuần lại có nhậu ở xóm, vui đáo để !
Hôm thứ 6 ông anh trong xóm đi công trường, tối về thấy cười rất chi là vui vẻ, hát hò vang cả ngõ. Anh em hỏi thì được ông ấy kể là có một chú đi xe máy bị té và vào viện nên mang xe gửi chỗ công trường ông ấy, biển xe đít 71 thế là tối về mỗi ông trong công ty thả một vài chục điểm con 71. Trời xui đất khiến thế nào mà tối về mịa nó 3 nháy thế là tối thứ 7 cả xóm lại được khao một bữa rượu vịt quay.
Chả hiểu có phải đang dây đỏ hay không mà trưa nay chủ nhật, cơ quan ông ấy lại gọi đi trực công trình và trưa nhậu có món baba, thế là tối lại oánh bạch thủ con 33 - lại ăn tiếp mới kinh (hình như cũng khá nhiều điểm vì "dùng mỡ nó rán nó), chắc mấy ngày nghỉ lễ lại có vụ nhậu nho nhỏ.
Xóm em thì thường đơn giản thế thôi, cũng tầm chục nóc nhà nên những việc vui nho nhỏ như thế cũng khá thường xuyên. Gần xóm cũng có nhiều hàng "bia cỏ" nên những khi không cách ly cũng rủ nhau ra đó cho rộng rãi + lấy không khí (được cái bia cỏ gần nhà máy nên cũng khá ổn).
Mà cái vụ số má cũng rất lạ, khi đỏ thì sự kiện gì liên quan đến mình y như tối nổ ngay ( em còn nói vui là "hiệu ứng cánh bướm amazon") còn khi đen thì đừng hòng.
Sắp tới kịp nghỉ lễ, chúc các cụ uống đủ vui + khỏe và không ảnh hưởng quá đến người khác :).

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Hôm trước vừa vào đây nói chuyện vui với các cụ về nhậu thì đúng cuối tuần lại có nhậu ở xóm, vui đáo để !
Hôm thứ 6 ông anh trong xóm đi công trường, tối về thấy cười rất chi là vui vẻ, hát hò vang cả ngõ. Anh em hỏi thì được ông ấy kể là có một chú đi xe máy bị té và vào viện nên mang xe gửi chỗ công trường ông ấy, biển xe đít 71 thế là tối về mỗi ông trong công ty thả một vài chục điểm con 71. Trời xui đất khiến thế nào mà tối về mịa nó 3 nháy thế là tối thứ 7 cả xóm lại được khao một bữa rượu vịt quay.
Chả hiểu có phải đang dây đỏ hay không mà trưa nay chủ nhật, cơ quan ông ấy lại gọi đi trực công trình và trưa nhậu có món baba, thế là tối lại oánh bạch thủ con 33 - lại ăn tiếp mới kinh (hình như cũng khá nhiều điểm vì "dùng mỡ nó rán nó), chắc mấy ngày nghỉ lễ lại có vụ nhậu nho nhỏ.
Xóm em thì thường đơn giản thế thôi, cũng tầm chục nóc nhà nên những việc vui nho nhỏ như thế cũng khá thường xuyên. Gần xóm cũng có nhiều hàng "bia cỏ" nên những khi không cách ly cũng rủ nhau ra đó cho rộng rãi + lấy không khí (được cái bia cỏ gần nhà máy nên cũng khá ổn).
Mà cái vụ số má cũng rất lạ, khi đỏ thì sự kiện gì liên quan đến mình y như tối nổ ngay ( em còn nói vui là "hiệu ứng cánh bướm amazon") còn khi đen thì đừng hòng.
Sắp tới kịp nghỉ lễ, chúc các cụ uống đủ vui + khỏe và không ảnh hưởng quá đến người khác :).
xóm cụ vui quá, chẳng bù xóm em nhà nào biết nhà đấy.

Vo_thuong

Xe điện
xóm cụ vui quá, chẳng bù xóm em nhà nào biết nhà đấy.
Vâng cụ, cứ tưởng là văn hóa "làng xã" không tồn tại được nơi phố thị, thế mà chỗ khu em vẫn "gây dựng" được vui thế đấy.
Cũng may trong xóm có thằng cu nó chịu khó la cà các nhà rồi làm hạt nhân lan toả, thế nên nếu cụ muốn vui thì cũng thử chịu khó ngắm nghía xem quanh nhà có ai ham vui không, sau đó rủ rê làm chén chè, rồi tiến tới hô hào liên hoan nhẹ cho các cháu ... :)
Thực ra giờ nhiều người cũng không muốn giao lưu, chỉ thích đóng cửa thôi, mà như vậy thì cũng hơi chán.

hai.tranhr

Xe container
Chủ quan lắm rồi, mọi người xung quanh càng chủ quan thì bản thân mình và gia đình càng phải cẩn thận. Thấy nhiều nhóm còn tổ chức ăn mừng hết cách ly xã hội nữa cơ.
Tư duy đến đâu thì hành xử đến đấy Cụ ạ.