[Thảo luận] Sử dụng máy cảnh báo bắn tốc độ có phải là phạm luật?

Inox75

Xe tăng
A Còng Bác Rune 1800: BÁc cho Em hoi rtheem về cái máy với ạ !

Cái này giá cả có đắt ko Bác ?

Em cũng rất quan tâm đến cái này !

Em đi thì cũng chẳng đi nhanh bao giờ . nhưng nhiều khi quên ko để ý xuống đôc bị bắn 55/50 nghĩ cũng chán !

Bác rảnh khi nào Anh Em mình giao lưu tí ạ !
Nhà cháu cũng quan tâm đến cái này ợ. Nhà cháu hay đi tỉnh nhiều, để phòng lúc mình 3 ngơ là chính thôi . Bác nào biết chỉ giáo cho nhà cháu với

168

Xe đạp
cẩn thận không lại bị fạt nặng hơn ý chứ

HobbyDriver

Xe tăng
Rình ,núp chả ăn thua ợ (trò này chỉ trốn con mắt người thui).Kể cả ngồi dưới lòng đất bắn lên hay ngồi ở trển bắn xuống cũng thế vữn biết như thường ợ.Vì máy nó đi tìm súng chứ có tìm cái thằng bắn súng đâu cụ.:)
Em mô tả nôm na vậy chứ thực ra là có nhiều kỹ thuật khác nhau, lại thay đổi nữa. Ngoài ra còn hướng bắn, bắn có chủ định từ trên xe hay hàng loạt...

gl1600

Xe điện
À cái này thì thế này nhé bán kính 2 km tức là khi súng bóp cò bắn xe chạy phía trước thì các cụ đã biết rồi hãm phanh vẫn kịp ( tất nhiên bởi lẽ 1 thằng ko thể ăn 5 bát cơm 1 lúc =>máy ko thể bắn 2 thằng một lúc dc ợ :@).nhưng nếu đi dường vắng 1 mình một đường thì e:bz
Có nghĩa là khi máy này báo thì đã có đạn bắn ra đúng ko cụ. Nếu chạy 1 mình 1 đường mà nó báo thì chắc mình dính rồi.
Nếu nó có tác dụng bán kính 2km thì cũng tốt rồi. Cụ PM giúp em tính năng, giá cả và chỗ mua cái loai này nhé

MrBigM

Xe máy
Có nghĩa là khi máy này báo thì đã có đạn bắn ra đúng ko cụ. Nếu chạy 1 mình 1 đường mà nó báo thì chắc mình dính rồi.
Nếu nó có tác dụng bán kính 2km thì cũng tốt rồi. Cụ PM giúp em tính năng, giá cả và chỗ mua cái loai này nhé
Chính xác cụ ạ . Cụ chạy môt mình một đường mà thấy nó báo thì cụ có thể tùy cơ chui vào quán nước ngồi nhâm nhi, đợi sóng yên bể lặng rồi chạy tiếp hoặc lên đạn sẵn chuẩn bị đối phó (kidding ).
Giá cả tính năng thì có cả 1 thớt ba mấy trang dc stick ở trên đó cụ (Chọn mua Radar Detector), cụ vào đó tham khảo nhé

Chỉnh sửa cuối:

MrBigM

Xe máy
Em mô tả nôm na vậy chứ thực ra là có nhiều kỹ thuật khác nhau, lại thay đổi nữa. Ngoài ra còn hướng bắn, bắn có chủ định từ trên xe hay hàng loạt...
Khó nhất vẫn là bắn mồm cụ ạ . Nhiều khi biết chắc bị bắn mồm nhưng mà vẫn phải xuống nước xin xỏ .

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Con RD nó "ngửi" được súng của xxx cả khi chưa bắn cơ.Em cũng chơi 1 con RD từ gần 1 chục năm nay.Phê ra phết.Nó bắt được tất cả các band radar + laser của súng xxx với góc bắt 360 độ và cự ly 2 cây trên đường bằng.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
cái này e thấy bên Đài loan bán nhiều lắm ạ taxi thì 100% cái nào cũng lắp, vì bên đó ngoài bắn tốc độ ra thì tất cả các ngã 3 ngã 4 đèn xanh đỏ đều có gắn camera.giá thì nhiều loại lắm 100$,200$ có điều chỉ có tiếng anh và tiếng tầu nên các bác ko biết tiếng thì cũng hơi mệt chẳng hiểu nó nói gì ( chẳng hạn phía trước có bắn tốc độ hoặc có camera đề nghị giảm td) có thể cài tốc độ nếu mình đi quá nó cũng nhắc nhở, đi qua một số nơi của quân đội nó cũng kêu loạn lên, cũng hơi bất tiện vì nếu mở đài hoặc nghe nhạc thì lại ko nghe thấy thế nên e vứt đi rồi.

RUNE_1800

Xe buýt
Con RD nó "ngửi" được súng của xxx cả khi chưa bắn cơ.Em cũng chơi 1 con RD từ gần 1 chục năm nay.Phê ra phết.Nó bắt được tất cả các band radar + laser của súng xxx với góc bắt 360 độ và cự ly 2 cây trên đường bằng.
Ơ lạ nhể chưa bắn mà cũng ngửi dc à cụ?:@) .E tưởng khi bắn nó phát ra tần sóng thì máy mới bắt dc chứ ạ.Của e cũng 360' ợ.Mà đi qua chỗ Pháp Vân nó có camera kiêm bắn tốc độ nó để đâu ý e dòm hoài ko thấy mà mỗi lần đi wa nó báo là tần số của súng "K".Hơ

RUNE_1800

Xe buýt
cái này e thấy bên Đài loan bán nhiều lắm ạ taxi thì 100% cái nào cũng lắp, vì bên đó ngoài bắn tốc độ ra thì tất cả các ngã 3 ngã 4 đèn xanh đỏ đều có gắn camera.giá thì nhiều loại lắm 100$,200$ có điều chỉ có tiếng anh và tiếng tầu nên các bác ko biết tiếng thì cũng hơi mệt chẳng hiểu nó nói gì ( chẳng hạn phía trước có bắn tốc độ hoặc có camera đề nghị giảm td) có thể cài tốc độ nếu mình đi quá nó cũng nhắc nhở, đi qua một số nơi của quân đội nó cũng kêu loạn lên, cũng hơi bất tiện vì nếu mở đài hoặc nghe nhạc thì lại ko nghe thấy thế nên e vứt đi rồi.
Cái này của e vừa có thể chỉnh volume 10 nấc toa lém cụ ạ còn nếu ko thích cắm 1 cái tai nghe kiểu nghe 1 bên như xài DT ý.Con của cụ cổ rồi. Bây giờ đời mới nó có thêm chức năng ( CITY ) nữa ko sợ nhiễu sóng trong thành phô đâu.hì

nambombom

Xe buýt
Chính xác cụ ạ.Dùng máy phá sóng là vi phạm pháp luạt đới.Còn xài máy cảnh báo thì ko sao.Em đang xài nè , ngon choét.E thì rất tuân thủ luật GT nhưng ko phải lúc nào cũng như lúc nào.Đôi khi 3 ngơ ko để ý cái máy nó báo cũng tác dụng ra phết (máy e súng Laze cũng chơi tuốt ),lách dc bao nhiêu phát ợ.he he.
Kụ cho em hỏi máy này kụ mua ở đâu? Lắp thế nào? Có dễ sử dụng k và bao nhiêu tiền?
Nghe kụ phán, em cũng máu làm 1 cái (mặc dù em chẳng bao giờ dính vụ xxx bắn tốc độ, tuy nhiên, cẩn tắc vô áy náy).

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Em thấy ở bên Singapore. Đoạn đường nào có bắn tốc độ thì nó có một biển bên đường ghi là khu vực có máy bắn tốc độ để cảnh báo lái xe. Ở mình thì chỉ nhăm nhăm chộp để "thịt"

MrBigM

Xe máy
Cụ ơi, ở nc ngoài radar + laser tự động bật 24/24 mới ngửi dc thôi cụ a. Còn ở Vn thì cứ rình mò bắn nên là súng phải nổ trong phạm vi bán kính của RD thì nó mới ngửi dc thôi cụ .

RUNE_1800

Xe buýt
Kụ cho em hỏi máy này kụ mua ở đâu? Lắp thế nào? Có dễ sử dụng k và bao nhiêu tiền?
Nghe kụ phán, em cũng máu làm 1 cái (mặc dù em chẳng bao giờ dính vụ xxx bắn tốc độ, tuy nhiên, cẩn tắc vô áy náy).
À cái nài trước e mua của một người bạn xách chân từ mẽo về ( hình như hơn 400$ thì phải e ko nhớ rõ nữa ).Nó nhỉnh hơn bao thuốc chút cắm vào cái châm thuốc lá,dán lên kính lúc ko cần thì bỏ túi quần cũng dc ợ.:@)mắt thần quét 360' dễ sử dụng lắm để tối rảnh e chụp cái hình quẳng lên đây các cụ nghía ợ.Ở mình thì e chịu chả biết bán ở đâu ợ.:)

Chỉnh sửa cuối:

RUNE_1800

Xe buýt
Đây , ảnh e mới chụp hầu các cụ.Nó đây ợ

koolnet

Xe tải
Con của bác Rune là Cobra 9330 giá bên Mẽo đang sale khoảng 60$. Nếu hiệu quả thì ngon bổ rẻ phết. Có khi em cũng làm thêm con để test với con V1 của em hehe

RUNE_1800

Xe buýt
Ơ thế hóa ra e bị mua đắt à?Mai gọi đòi tiền lại mới dc:@).nói chung là ngon rất hiệu quả ạ.mà cụ nói e mới biết nó là 9330.còn bt biết mỗi tên nó là " cô 3":">

Chỉnh sửa cuối:

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cụ RUNE_1800 sài máy cảnh báo đó ngon quá nhể :-" rổ giá cái đó ra sao? tìm thấy ở chỗ nào? em ở HN

MrBigM

Xe máy
Cobra 9330 nghe nói bắt sóng ko tốt lắm cụ ạ. Giá gốc của nó hình như cũng tầm 250 đấy, còn nếu đúng sale xuống 60 thì cẩn thận gặp hàng giả hoạc hàng refurbished. Các cụ vào thớt Chọn mua RD trên sticky ấy, có so sánh phân loại đầy đủ lắm a.