[Thảo luận] Sử dụng máy cảnh báo bắn tốc độ có phải là phạm luật?

MrBigM

Xe máy
Em check lại rồi, nó sale xuống 60 thật các cụ a.Lạ nhỉ, chắc hàng tồn nhiều quá nên super sale. Nhưng mà em dc một số cụ mách là dùng nó ko good lắm và khuyên dùng Valentine One. Đắt hơn nhiều nhưng mà xắt ra miếng các cụ a.

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Rình, chộp, thịt... Cũng chỉ áp dụng được với các thầy vi phạm.
Còn cứ không vi phạm (như nhà cháu chẳng hạn, hehe, tinh vi tí :P ) thì chẳng bị ai rình, chộp, thịt cả cụ ạ.
Vậy thì cái máy kia cũng chẳng có tác dụng gì nếu ta cứ đúng luật mà đi nhỉ.
Cụ PHC chắc ít đi. Nhiều tình huống nó bầy mình, hoặc biển báo như bẫy người ( che khuất, khó hiểu, .....) thì đó cụ đi đúng được đấy !

Giong to

Xe máy
Theo em chả có tội gì sất, chỉ là cảnh báo, rồi cuối cùng là để cụ giảm tốc độ thôi ==> an toàn cho mình. Em hiểu theo hướng đó :D

ducle

Xe hơi
Chính xác cụ ạ.Dùng máy phá sóng là vi phạm pháp luạt đới.Còn xài máy cảnh báo thì ko sao.Em đang xài nè , ngon choét.E thì rất tuân thủ luật GT nhưng ko phải lúc nào cũng như lúc nào.Đôi khi 3 ngơ ko để ý cái máy nó báo cũng tác dụng ra phết (máy e súng Laze cũng chơi tuốt ),lách dc bao nhiêu phát ợ.he he.
cụ cho em hỏi cái máy này mua ở đâu với ạ, lắp có đơn giản ko ạ, em hao hức quá

Ob3xuT

Xe điện
sao cụ ko tính là đi đúng tốc độ để an toàn cho cả mình, cho cả mọi người mà cứ thích kiểu lách luật nhể :-?