Sử dụng cao hổ cốt

trang1912

Xe tải
Hổ đâu ra để các cụ nấu cao nhiều thế ???

CuChuoi12g

Xe điện
cám ơn các cụ đã nhiệt tình hướng dẫn, em cũng tuổi cọp nhưng vẫn khoái món này, mọi khi em toàn pha vào "diệu" ( uống xong hiệu quả lém :P ) nên nếu bây giờ cho vào cháo hoặc hấp cách thủy như các cụ đậy thì nếu cho nhiều quá liệu có nguy hiểm ko ạ, thường các cụ sử dụng trực tiếp như thế thì liều lượng thế nào ạ? ngày nào cũng xơi có vấn đề gì không? em đã vote roài
dùng cái đó nóng lắm, chỉ để về mùa rét thôi ợ

ELX1.3

Xe buýt
Cao hổ...theo cá nhân em và gia đình em sử dụng đến thời điểm này...tác dụng chủ yếu là về xương, khớp ( có khi bồi bổ thêm sức khỏe) . Và nói thật em có đôi lần uống rượu với các cụ xong tối ngủ y rằng đau nhức ê ẩm! Em rất hạn chế dùng những loại này vì mình chưa đến tuổi dùng ( em năm nay mới 3 xọi :)) ). Cao hổ cốt nhiều can xi, nhiều đạm là điều nhìn thấy! Khi pha rượu uống không nên pha rượu nặng vì e thấy có kết tủa và uống không hết để sau sẽ không còn màu trắng đục ( em cho là sẽ hỏng). Vì vậy thông thường nên cắt một phần cho vào nước sôi hòa tan rồi pha vào rượu trắng uống! Phụ nữ có thể hấp dùng cũng được! Cao hổ rất nóng nên khi nấu thường có thêm vị khác như: sơn dương, mai rùa ( nhà em nấu cho thêm da tê giác- cái này đặc biệt có tác dụng tốt, qua dùng thì thấy đỡ nóng). Nấu cao cũng công phu và tuyệt đối phải để ý đến xương bánh chè của con hổ.
Đối với hổ tươi ( ko phải hàng đông lạnh đâu nhé) thì còn chế biến thịt để ăn được, e ăn được món xào lá lốt!:)) ... Một cái nữa là phần xương sau khi nấu cao không bỏ đi mà đem phơi khô rồi tán nhỏ mịn ...nếu có trẻ em thi thoảng cho thêm vào cháo một chút trẻ sẽ cứng cáp ( cái này cháu nhà em đều dùng... F1 nhà em chưa có nên chưa thử). Móng, vuốt, răng hổ đều dùng được cả... Nhưng chẳng thấy cái nào bổ trợ về tính đàn ông đâu các cụ nhé!
Riêng về phần cao giả hay cao thật thì ngoài thị trường em không biết bao nhiêu, nhưng như nhà em nấu thì chưa lần nào tính ra đến 25tr/100gr cả! Nhà e cũng chưa bao giờ bán mà chỉ để dùng và làm quà thui!

iwate

Xe buýt
Em cũng phải sử dụng đến vài kg cao hổ rồi. Chắc là chẳng có hổ thật đâu nên mấy cái khớp xương thì không thấy đỡ đau mà còn tác dụng phụ nữa đấy. Từ khi dùng cao thì Acid uric đã tăng lên rất cao' từ 520 bây giờ là 710' rồi do vậy lại phải uống thuốc tây để hạ. Cũng có lần bỏ ra hơn trăm củ để chung với mấy ông anh nấu, nhưng làm sao mà phân biệt được hổ giả và hổ thật. Rồi mình làm gì có thời gian mà trông khi đội thợ nấu với thời gian 7 ngày + 7 đêm. Nói tóm lại là không nên dùng cao hổ nữa, vừa không lo bị lừa, góp phần bảo vệ môi trường. Mình mà cứ tuyên chuyền rồi người này nghe người kia là cao hổ tốt thì rồi trên thế giới này sẽ hết sạch hổ mất. Nói thật với các cụ là: Khi có bệnh thì vái tứ phương, nên khi ai bảo cái gì nghe hay là đều dùng. Bản thân em từ khi rời ghế nhà trường thì toàn học và làm nghề độc hại như: Điều bay, Sơn ED rồi biết bao là hóa chất nên người lúc nào cũng thấy bệnh. Dùng đủ thứ trên đời. Về Thực phẩm chức năng thì ở VN có hãng nào là em đều dùng qua. Dùng mãi chẳng thấy tác dụng gì. Cao hổ phải đến vài cân, sừng tê cũng mua có một cái đoạn bằng 2 cái bật lửa zipo mà cũng 50 củ. Mua toàn của người quen nói là hàng xịn nhưng em thấy nó chẳng có tác dụng gì. Tốt nhất là phải quay lại tập luyện thôi chứ ngồi nhiều, làm nhiều rồi có bao nhiêu tiền lại tiêu hết vào mấy thứ vô bổ này thì cũng bằng hòa. Hiện nay em còn 1 bình ngâm 3 lạng cao ông anh ở Tbinh mua hộ giá 60 củ. Vì tiếc tiền nên sẽ uống hết chỗ này rồi dừng và sẽ không bao giờ nghĩ đến chuyện cao hổ nữa.

cheprong

Xe tải
em dùng 1 lạng thấy có tác dụng
- trước uống rượu nhiều 1 chút sẽ bị đau mỏi vai hông mấy ngày sau khi dùng cao hổ thấy k bị đau kể cả khi uống rượu say.

- Nhưng có tác dụng phụ thì rất khủng nhất là uống vào mùa hè - khi dùng cao cơ thể sẽ có mùi mồ hôi rất tanh và tác dụng phụ này kéo dài vài tháng sau khi dã dừng dùng cao.

Tuyệt đối không dùng với người có vấn đề về khối u.

shiva9988

Xe tải
Dùng cao hổ cũng công phu và lắm nhiêu khê ghê nhỉ các cụ nhỉ ? =.='

New_Carens

Xe điện
em chung với mấy ông bạn nấu được ít cao hổ cốt, mọi khi thì vẫn ngâm với rượu sochu nhưng ngặt nỗi ông bà cụ nhà em bây giờ lại bị huyết áp cao và ko uống được rượu, xin hỏi các cụ có cách chế biến hay sử dụng cao hổ khác ngoài ngâm rượu ko ạ, các cụ chỉ bảo cho em với. Ngoài ra cụ nào thông thạo về về món này giúp em xem có chữa được bệnh tắc mạch máu chi không ạ. Em xin cảm ơn các cụ
Cao hổ và nhiều loại cao động vật đều không nên dùng cho người bệnh HAC cụ ạ. Cụ nào gout nữa thì em can luôn đừng có tham vào mà khổ!
Cụ nào dùng cao hổ xong thấy ngay lập tức thấy tác dụng như hết đau người - đau xương cốt, người khoan khoái, khỏe mạnh thì đó chính là tác dụng của thuốc phiện pha vào. Và cao đó chất lượng dư lào tự các cụ biết.

Chỉnh sửa cuối:

tungvanpro

Xe tải
khó tìm đc cao xịn toàn cao đểu thôi

Robertfoerm

Đi bộ
here

daudau123

Xe hơi
Món này hàng quốc cấm đấy cụ. Em chỉ nghe nói dùng ngâm rượu uống chứ chưa biết để làm gì khác

Locphat68

Xe máy
Bố em bị khớp dùng cao hổ cốt cũng đỡ nhiều đó.

Locphat68

Xe máy
nghe phong phanh hàng xịn khoảng 25tr/lạng
ngâm với rượu sochu thì coi như hỏng
ngâm với rượu Nga Sơn hay Ngũ Sơn gì đó thì đc
ko uống được rượu thì đưa vào gà tần cũng đc, với đk chín rồi thì mới cắt 1 mẩu cho vào ko nó bay hết hơi (b)
E bị gán nợ 30tr/ lạng đấy cụ ạ.

em chung với mấy ông bạn nấu được ít cao hổ cốt, mọi khi thì vẫn ngâm với rượu sochu nhưng ngặt nỗi ông bà cụ nhà em bây giờ lại bị huyết áp cao và ko uống được rượu, xin hỏi các cụ có cách chế biến hay sử dụng cao hổ khác ngoài ngâm rượu ko ạ, các cụ chỉ bảo cho em với. Ngoài ra cụ nào thông thạo về về món này giúp em xem có chữa được bệnh tắc mạch máu chi không ạ. Em xin cảm ơn các cụ
Cụ nấu cơm, chắt một chén nhỏ nước cơm, thái lát miếng cao bằng đầu đũa, cho vào chén nước cơm rồi hấp trong nồi cơm. Thường chế thêm cao sơn dương để trung hoà dương tính của cao hổ (nếu là cao hịn). Còn dùng cao hổ cốt chữa bệnh tắc chi mạch máu thì em chưa nghe bao giờ

cám ơn các cụ đã nhiệt tình hướng dẫn, em cũng tuổi cọp nhưng vẫn khoái món này, mọi khi em toàn pha vào "diệu" ( uống xong hiệu quả lém :P ) nên nếu bây giờ cho vào cháo hoặc hấp cách thủy như các cụ đậy thì nếu cho nhiều quá liệu có nguy hiểm ko ạ, thường các cụ sử dụng trực tiếp như thế thì liều lượng thế nào ạ? ngày nào cũng xơi có vấn đề gì không? em đã vote roài
Em còm phía dưới ấy, em mới làm cho mẹ em mà

Attoney

Xe tải
Em đang bị Gút đây chắc là không dùng được cao hổ rồi. Đang định bảo mua 1 lạng 25 củ.

dungnvad

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em cũng có 2 lạng của Châu phi mà chưa đến tuổi sử dụng nhiều khi đau lưng muốn sử dụng lại sợ còn trẻ nên pass lại cụ nào 1 lạng 1 lạng em để lại