Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Cái này hết hàng lâu rồi cụ ơi. Em tìm mãi ko được, hôm nào cụ cho em xịt nhờ cái nhé :))
Không có abro thì có 3m, liquid moly cũng same same tác dụng và các ch trên of hay trong metro đầy mà cụ! :)

hdcam

Xe tải
Website
www.hdcam.vn
hehe nay làm xong xe cho cụ đạt em ưng quá :)

từ lúc tẩy ố kính và đánh bóng xóa xước dăm,xước xoáy ,tạo bóng

hoàn thiện toàn bộ quá trình đánh bóng tẩy xước -tạo bóng -phủ opticoat -tẩy ố kính -dọn nội thất -dưỡng roong caosu ,nhựa và lốp

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Cụ Ma tắm nước lá sen toàn thân à?
Nhân tiện hỏi các cụ chút về vè mưa: Em đã lắp 1 bộ bằng sắt tây rồi nhưng hơi khó chịu vì nó làm to cột A, khuất tầm nhìn. Vậy em hỏi có loại nào trong veo không ạ, tất nhiên hình ảnh sẽ bị biến dạng.
Em làm món trên mức lá sen (http://opti-coat.com) một chút ợ! Vụ vè che mưa thì nhựa trong trong tý còn thấy chứ trong suốt thì đúng là hiếm quá chưa gặp. Có lẽ lại phải nhờ 2con lùng trên taobao xem sao :)

HAICON

Xe điện
Mục 1 thì báo giá đúng nhưng mục 2 thì hơi quá đà: 1 củ 8 là cả bộ 3 vòng bi/puli thôi nhé! Nhưng mà lão bếu đừng sợ tiếng rin rít thì khả năng lớn chỉ dính vào mục 1 thôi. Tiếng do mấy cái vòng bi/puli thì không rin rít mà nó ồn khó tả lắm, theo khuyến cáo của hãng thì thay cả cụm vì thấy bẩu đóng bi ra rồi ép lại chóng tèo lắm. Có thể làm như 2con: đóng bi hỏng & ép bi mới vào làm đồ dự phòng :P

Nhân tiện các cụ nghía hộ em xem v2 đi spa chuẩn bị chơi tết thía lày đã đủ tiêu chuẩn mang trưng bày trong showroom chưa ợ =))

Tiếng rít là do dây curoa dão nhưng nếu đi nhanh sẽ ít nghe thấy. Nếu đi càng nhanh mà có tiếng hú càng to thì e dự tèo vòng bi lốc lạnh. Mà e nhớ ko nhầm thì 1,9t cả cụm. E vừa phải thay cách đây vài tháng. Bộ cũ e mang về ép vòng bi ra, ra hiệu mua vòng mới ép vào làm sơ cua hết 300k.
Cụ Ma phủ cái coát gì đó + oánh bóng hết xèng nhiêu?
Cụ Ma tắm nước lá sen toàn thân à?
Nhân tiện hỏi các cụ chút về vè mưa: Em đã lắp 1 bộ bằng sắt tây rồi nhưng hơi khó chịu vì nó làm to cột A, khuất tầm nhìn. Vậy em hỏi có loại nào trong veo không ạ, tất nhiên hình ảnh sẽ bị biến dạng.
Vè mưa là cái dán lên mép trên của cửa xe á cụ? Nó là nhựa mạ inox chứ nhỉ. Mà e ko hiểu sao lại vướng tầm nhìn ở góc A đc? Mình dán nó chỉ đến cửa lái thôi chứ nhỉ

hoacvxd

Xe tăng
Em làm món trên mức lá sen (http://opti-coat.com) một chút ợ! Vụ vè che mưa thì nhựa trong trong tý còn thấy chứ trong suốt thì đúng là hiếm quá chưa gặp. Có lẽ lại phải nhờ 2con lùng trên taobao xem sao :)
Trong trong là thế nào ạ, em thấy một số xe đã dán loại nhựa trong có thể nhìn xuyên qua như mê ka ý.

Vè mưa là cái dán lên mép trên của cửa xe á cụ? Nó là nhựa mạ inox chứ nhỉ. Mà e ko hiểu sao lại vướng tầm nhìn ở góc A đc? Mình dán nó chỉ đến cửa lái thôi chứ nhỉ
Đúng là cái dán trên mép cửa như trong hình xe cụ Ma đó. Cụ nhìn kỹ xem, nó kéo sát xuống tận gương nên làm tăng bề dầy trụ A dẫn tới hạn chế tầm nhìn góc lái, cụ lọ mọ lên tabao lùng xem có loại trong veo không (không phải như pha lê mà có thể nhìn xuyên qua được).

HAICON

Xe điện
Trong trong là thế nào ạ, em thấy một số xe đã dán loại nhựa trong có thể nhìn xuyên qua như mê ka ý.

Đúng là cái dán trên mép cửa như trong hình xe cụ Ma đó. Cụ nhìn kỹ xem, nó kéo sát xuống tận gương nên làm tăng bề dầy trụ A dẫn tới hạn chế tầm nhìn góc lái, cụ lọ mọ lên tabao lùng xem có loại trong veo không (không phải như pha lê mà có thể nhìn xuyên qua được).
Để mai e tìm xem

hoacvxd

Xe tăng
Nó dạng thế này.

Sao nó không làm trong suốt mà lại pha tí màu vào, hay để chống chói khúc xạ nhỉ.

laodatma

Xe điện
Nó dạng thế này.

Sao nó không làm trong suốt mà lại pha tí màu vào, hay để chống chói khúc xạ nhỉ.
Hị hị! Ý em trong trong là như thế đấy :) loài như vậy vẫn không thể trong veo để hìn qua được như ý cụ đâu :)

hoacvxd

Xe tăng
Hị hị! Ý em trong trong là như thế đấy :) loài như vậy vẫn không thể trong veo để hìn qua được như ý cụ đâu :)
Vâng, có lẽ cũng chỉ cần như thế thôi, đằng nào nó cũng bị méo hình nữa.
Loại như vậy cho thùng KEM nhà mình ở HN có bán không ạ?

nothinghd

Xe điện
Nó dạng thế này.

ồi dồi, tưởng kí rỳ toa toát :D, cái vè mưa nhựa mầu đấy em mua ở chỗ mụ đai quần có 170k/bộ, giờ trượt giá ko bít lên bao nhiêu... nó chả che tí nào ở cột A đâu, em lượn về CB qua cua gắt mãi mừ :)

nếu cụ quan tâm thì để em cuối tuần đi hát lượn em hỏi cho rồi gửi xe khách lên cho cụ tự dán, nó có sẵn keo 2 mặt òi, 10min là done hết ý mà.

ca_ce

Xe tăng
ồi dồi, tưởng kí rỳ toa toát :D, cái vè mưa nhựa mầu đấy em mua ở chỗ mụ đai quần có 170k/bộ, giờ trượt giá ko bít lên bao nhiêu... nó chả che tí nào ở cột A đâu, em lượn về CB qua cua gắt mãi mừ :)

nếu cụ quan tâm thì để em cuối tuần đi hát lượn em hỏi cho rồi gửi xe khách lên cho cụ tự dán, nó có sẵn keo 2 mặt òi, 10min là done hết ý mà.
sao lại phải gửi xe khách em tưởng cuối tuần chi bộ HG về HN rải truyền đơn mờ :))

nothinghd

Xe điện
chả xem đc các cụ nói gì, pót đại lên phát cho ló trôi rồi ngó cái nào :(

Hindu

Xe tải
Nhân tiện các cụ nghía hộ em xem v2 đi spa chuẩn bị chơi tết thía lày đã đủ tiêu chuẩn mang trưng bày trong showroom chưa ợ =))
Nghía bà 2 nhà Lão, ruồi nhà cháu mải trang điểm nên trượt chân ngã lăn quay gẫy hết cánh òi =))=))=))

hoacvxd

Xe tăng

Cảm ơn cụ, nhưng cứ tạm củ từ đã xem cụ HAICON thế nào, hiện tại em đã dán 4 miếng sắt tây mạ cờ rôm rồi, nếu có loại trong veo thì đẹp hơn vì xe em màu sáng.

laodatma

Xe điện
Công đoạn cuối của chương trình spa cho v2 cuối năm: đánh bóng lại mặt đèn pha & phủ uv (đưa về trạng thái nguyên bản sau hơn 5 năm chinh chiến)

Sẽ cập nhật liên tục quá trình thi công :)

Tẩy lớp uv cũ (bị thủng loang lổ theo thời gian sử dụng)

Cuối công đoạn tẩy & đánh bóng thì mặt pha mờ thế này

Chuẩn bị đồ nghề phủ uv

Chiến đấu

Phun tới đâu mặt đèn sáng & trong veo đến đấy

Công đoạn sấy cuối cùng :)

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
Uỵt :( xăng lại cbi tăng giá mới đau :(

laodatma

Xe điện
Uỵt :( xăng lại cbi tăng giá mới đau :(
Ặc ặc! Bóp mồm bóp miệng éo dám uốn nước ngô để làm đới ạ, thử công nghệ mới nên phí chuột chỉ vài l thui. Mà k làm nhìn mắt mũi v2 thảm thế này chịu k nổi

Giừ thì long lanh gần như nguyên bản sau khi được trả lại tên cho em :)

haivd

Xe buýt
Sáng nay em gặp cụ Ma ở Kia Giải phóng. Mời cụ ấy đi uống cafe không được vì cụ ấy phải giám sát thợ, xe nhiều dây dợ, độ điếc loàng ngoằng sợ thợ nó cắt nhầm thì vui.
Em hôm nay đi bảo dưỡng 4 vạn, hết 5,8 củ được giảm giá theo chương trình 15% nên mất 4,8 củ. Thẻ của KCC được có 10% nên không dùng.

Trạng thái
Thớt đang đóng