Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

nothinghd

Xe điện
Em hay thay dầu mỗi 5000km, 2 lần thay dầu thì em thay lọc dầu.

Lọc gió và lọc gió điều hòa thì em tự thay theo mức độ bẩn em tự oánh giá :D

Mà dạo này xe em bị sao ý, ko đổ xăng là đèn taplo cứ sáng rồi thì xe ko nổ đc :( chán kinh

nikexpress

Xe tăng
1 loại thông thường là bơm từ phuy ra (thường thì mọi người hay xài loại này), 1 loại nữa là can 4l của total 5w-30 hịn hơn nếu cụ có nhu cầu cho v2 ăn uống sang tý :)
Đã vodka cụ, thế cụ hay cho em nó ăn gì ah? Bao lâu cụ thay ah?
Em hay thay dầu mỗi 5000km, 2 lần thay dầu thì em thay lọc dầu.

Lọc gió và lọc gió điều hòa thì em tự thay theo mức độ bẩn em tự oánh giá :D

Mà dạo này xe em bị sao ý, ko đổ xăng là đèn taplo cứ sáng rồi thì xe ko nổ đc :( chán kinh
Xe cụ bệnh kỳ nhỉ? Thế cụ cho em của cụ ăn loại Total 5W-30 hay loại thường trong phuy ah?

laodatma

Xe điện
Đã vodka cụ, thế cụ hay cho em nó ăn gì ah? Bao lâu cụ thay ah?

Xe cụ bệnh kỳ nhỉ? Thế cụ cho em của cụ ăn loại Total 5W-30 hay loại thường trong phuy ah?
Bệnh xe của nothinghd xe nào chẳng bị: k đổ xăng thì chỉ có đẩy :) Dầu thì đã thử xài cả loại thường lẫn loại cao hơn chút thì thấy cũng chả khác nhau mấy vì toàn thay đều mỗi 5000km =))

nikexpress

Xe tăng
Bệnh xe của nothinghd xe nào chẳng bị: k đổ xăng thì chỉ có đẩy :) Dầu thì đã thử xài cả loại thường lẫn loại cao hơn chút thì thấy cũng chả khác nhau mấy vì toàn thay đều mỗi 5000km =))
Thanks cụ! Hôm sau phải xuống thử từng loại một! Bệnh kia xe em cũng giống với cụ Na mới đểu chứ :))

nothinghd

Xe điện
Thanks cụ! Hôm sau phải xuống thử từng loại một! Bệnh kia xe em cũng giống với cụ Na mới đểu chứ :))
he, em toàn rót loại từ phuy; phẩm cấp của nó là 15W-40. với em thì chấp nhận đc.

Còn dầu 5W-30 đi có vẻ nhẹ máy hơn - nhưng giá chát hơn nên em ko quan tâm lắm về nó.

HoangTung76

Xe điện
Xe em đang có hiện tượng khởi động máy thấy có tiếng rít khe khẽ ở động cơ, khi đạp tăng ga thì tiếng rít ấy nó cũng rít to dân lên theo chân đạp, xe em bị sao vậy các cụ? tiếng rít ấy bắt đầu có cách đây 2 tuần, nó rít như kiểu gió thổi qua khe cửa ấy, chạy xe khó chịu lắm. Cụ nào biết chỉ cho em với.

nothinghd

Xe điện
Xe em đang có hiện tượng khởi động máy thấy có tiếng rít khe khẽ ở động cơ, khi đạp tăng ga thì tiếng rít ấy nó cũng rít to dân lên theo chân đạp, xe em bị sao vậy các cụ? tiếng rít ấy bắt đầu có cách đây 2 tuần, nó rít như kiểu gió thổi qua khe cửa ấy, chạy xe khó chịu lắm. Cụ nào biết chỉ cho em với.
1. Dây cu doa: thay dây là hết: 600k
2. Mòn vòng bi/puli bơm nc, điều hòa... còn bảo hành thì rạch mặt ăn vạ, ko còn baot hành thì 1.8tr/1 cái :D

Chung quy lại là xèng, vào hãng 1 tiếng là done :)

Boytriton

Xe điện
2. Mòn vòng bi/puli bơm nc, điều hòa... còn bảo hành thì rạch mặt ăn vạ, ko còn baot hành thì 1.8tr/1 cái :D

Cái đèo gì cũng biết:))

Beck

Xe điện
Cụ lấy sáp nến bôi vào mặt dưới của dây curoa xem có hết ko? Nếu hết thì nên thay dây curoa sớm, còn pulley kêu thì bắn bi ra thay bi, khoảng 300k thôi chứ thay cả cụm mà hết bảo hành rồi thì 2 củ :-?

Quạt

Xe điện
Mua lọ này mà hịt vào :D

laodatma

Xe điện

Mục 1 thì báo giá đúng nhưng mục 2 thì hơi quá đà: 1 củ 8 là cả bộ 3 vòng bi/puli thôi nhé! Nhưng mà lão bếu đừng sợ tiếng rin rít thì khả năng lớn chỉ dính vào mục 1 thôi. Tiếng do mấy cái vòng bi/puli thì không rin rít mà nó ồn khó tả lắm, theo khuyến cáo của hãng thì thay cả cụm vì thấy bẩu đóng bi ra rồi ép lại chóng tèo lắm. Có thể làm như 2con: đóng bi hỏng & ép bi mới vào làm đồ dự phòng :P

Nhân tiện các cụ nghía hộ em xem v2 đi spa chuẩn bị chơi tết thía lày đã đủ tiêu chuẩn mang trưng bày trong showroom chưa ợ =))

Chỉnh sửa cuối:

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
em cũng mới ở chỗ này ra, hdcam, xe nhìn ngon phết

Mục 1 thì báo giá đúng nhưng mục 2 thì hơi quá đà: 1 củ 8 là cả bộ 3 vòng bi/puli thôi nhé! Nhưng mà lão bếu đừng sợ tiếng rin rít thì khả năng lớn chỉ dính vào mục 1 thôi. Tiếng do mấy cái vòng bi/puli thì không rin rít mà nó ồn khó tả lắm, theo khuyến cáo của hãng thì thay cả cụm vì thấy bẩu đóng bi ra rồi ép lại chóng tèo lắm. Có thể làm như 2con: đóng bi hỏng & ép bi mới vào làm đồ dự phòng :P

Nhân tiện các cụ nghía hộ em xem v2 đi spa chuẩn bị chơi tết thía lày đã đủ tiêu chuẩn mang trưng bày trong showroom chưa ợ =

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện

hoacvxd

Xe tăng
Cụ Ma tắm nước lá sen toàn thân à?
Nhân tiện hỏi các cụ chút về vè mưa: Em đã lắp 1 bộ bằng sắt tây rồi nhưng hơi khó chịu vì nó làm to cột A, khuất tầm nhìn. Vậy em hỏi có loại nào trong veo không ạ, tất nhiên hình ảnh sẽ bị biến dạng.

Trạng thái
Thớt đang đóng