Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

Orient Sea

Xe điện
Hơ hớ, xe em thi thoảng dính đinh, mỗi lần dính đinh mệt phết, theo cụ Hindu, em đi thay bugi thôi :))

laodatma

Xe điện

laodatma

Xe điện
Đường kính vô lăng xe mình là bao nhiêu các cụ nhỉ? em định mua cái này http://item.taobao.com/item.htm?spm=a2106.m5082.1000384.336.3s4fxE&id=18458873971&scm=1029.newlist-0.1.50035079&ppath=&sku=&ug=
về bọc vô lăng
Mình k nhớ chính xác nhưng vấn đề là xài mấy cái bọc này chỉ một thời gian nó lỏng ra (gây trượt khi xoay vô lăng) nguy hiêm khi lái. Tốt nhất nên khâu thêm 1 lớp da bọc ngoài sẽ chắc chắn, bền, đẹp, thật tay thì hay hơn rất nhiều đấy :)

Ducloidsn

Xe tải
Em cũng đã thay bugi sau có khoảng 1k km loại Denso Irridium IK16, đúng như Lão Ma nói, thích thì thay thôi chứ đúng là khó cảm nhận sự khác biệt lắm, chỉ là giải quyết về mặt tâm lý. Từ ngày em thay bugi mới thì cảm nhận rõ ràng là lốp ít bị dính đinh =))=))=))
Từ ngày e thay 4 con denso loại thường xong thấy xe đi cứ cà rật khi sang số, chắc tại nó đánh mạnh quá. Từ sau cứ bu cùi của hãng cho nó lành, nồi nào vung đấy.

HAICON

Xe điện
Xe em cứ tháo cụm gương ra khi lắp vào toàn ko cụp đc là sao các cụ nhể. Hôm qua e tháo độ đèn dạ gương tháo cụm chân ra để luồn dây, lắp vào thì lúc cụp đc lúc ko.

ca_ce

Xe tăng
Mình k nhớ chính xác nhưng vấn đề là xài mấy cái bọc này chỉ một thời gian nó lỏng ra (gây trượt khi xoay vô lăng) nguy hiêm khi lái. Tốt nhất nên khâu thêm 1 lớp da bọc ngoài sẽ chắc chắn, bền, đẹp, thật tay thì hay hơn rất nhiều đấy :)
cụ cứ nói quá, em bọc volang từ khi mua xe, đến nay thay 2 lần thay vì sơn rách thôi, có nhiều loại nhưng toàn mua loanh quanh <200k

nothinghd

Xe điện
cụ cứ nói quá, em bọc volang từ khi mua xe, đến nay thay 2 lần thay vì sơn rách thôi, có nhiều loại nhưng toàn mua loanh quanh <200k
chả tin.

Xe mềnh thì toàn để nhà cho mới, đi phượt thì rõ lắm, toàn lôi xe ng khác đi thì rách sao được :D nhờ!!!

ca_ce

Xe tăng
chả tin.

Xe mềnh thì toàn để nhà cho mới, đi phượt thì rõ lắm, toàn lôi xe ng khác đi thì rách sao được :D nhờ!!!
còn hơn 1 tuần đi 30 km, xịt rp7 vào máy cho nó mới, xe để trong nhà làm gì có bụi mà bám nhờ :D

laodatma

Xe điện
Vệ sinh lại cái jack cắm xem sao, xe cụ Hòa bạc trước được ae Thaco xử lý vậy xong chạy tít từ đó đến giờ! :D
Xe em cứ tháo cụm gương ra khi lắp vào toàn ko cụp đc là sao các cụ nhể. Hôm qua e tháo độ đèn dạ gương tháo cụm chân ra để luồn dây, lắp vào thì lúc cụp đc lúc ko.

laodatma

Xe điện

Hê hê! Iem có bảo rách bao giờ đâu, sau một thời gian nó bị lỏng ra chứ k bám như hồi đầu! Thế nên sau quyết tâm khâu bọc hẳn một lớp da (khi khâu nó độn 1 lớp mút mỏng nữa) nên vừa có độ lún, vửa tay hơn nguyên bản & chả bao giờ lo trượt :D

HAICON

Xe điện
Loại này là da, nó có kim chỉ kèm theo. Mình về tự khâu lấy cụ ạ. Ra Dũng HT cũng vậy mà giá gần 1 củ khoai.

HAICON

Xe điện
Vệ sinh lại cái jack cắm xem sao, xe cụ Hòa bạc trước được ae Thaco xử lý vậy xong chạy tít từ đó đến giờ! :D
Để e thử xem. Có khi nào nó bị kẹt do cái lỗ của mô tơ để lòn dây ko nhỉ? Xe xe đủ loại dây chui qua cái lỗ này: xi nhan gương, đèn dạ và bó dây nguyên bản. Cơ mà em xoay và rút cụm dây thì thấy đang còn nhẹ tay lắm.

laodatma

Xe điện
Nếu kẹt (khả năng này là gần như k có vì lỗ to lắm, tớ luốn bao nhiêu dây qua có vấn đề j đâu) thì chí ít cái motor nó có có tý cục cựa chứ "lặng như tờ" thì chắc chắn là "mất điện" rùi! :P
Để e thử xem. Có khi nào nó bị kẹt do cái lỗ của mô tơ để lòn dây ko nhỉ? Xe xe đủ loại dây chui qua cái lỗ này: xi nhan gương, đèn dạ và bó dây nguyên bản. Cơ mà em xoay và rút cụm dây thì thấy đang còn nhẹ tay lắm.

laodatma

Xe điện
Hi hi! Nếu về có thể tự khâu đ thì cứ dài mà mần thui (thừa cắt bớt đ chứ thiếu thì lấy đâu ra). Lưu ý khi tháo vô lăng ra thì cố định & đánh dấu để khi lắp lại k bị lệch nhé! :P
Loại này là da, nó có kim chỉ kèm theo. Mình về tự khâu lấy cụ ạ. Ra Dũng HT cũng vậy mà giá gần 1 củ khoai.

HAICON

Xe điện
Nếu kẹt (khả năng này là gần như k có vì lỗ to lắm, tớ luốn bao nhiêu dây qua có vấn đề j đâu) thì chí ít cái motor nó có có tý cục cựa chứ "lặng như tờ" thì chắc chắn là "mất điện" rùi! :P
Hi hi! Nếu về có thể tự khâu đ thì cứ dài mà mần thui (thừa cắt bớt đ chứ thiếu thì lấy đâu ra). Lưu ý khi tháo vô lăng ra thì cố định & đánh dấu để khi lắp lại k bị lệch nhé! :P
Có khi mất điện thật. E thấy cái dây màu xanh (B+) chỗ jack gương phần đồng vào chân kim nó gần đứt, vậy nên dòng ko ổn định nhỉ?
E mà mua thì phải chọn đúng cỡ của vô lăng xe mình chứ cụ. E có cái bút 'cấm xóa' để oánh dấu rồi. Mà nó chuẩn phom thì chỉ cần tháo ốp che ra để nguyên mà làm.

nothinghd

Xe điện
Có khi mất điện thật. E thấy cái dây màu xanh (B+) chỗ jack gương phần đồng vào chân kim nó gần đứt, vậy nên dòng ko ổn định nhỉ?
E mà mua thì phải chọn đúng cỡ của vô lăng xe mình chứ cụ. E có cái bút 'cấm xóa' để oánh dấu rồi. Mà nó chuẩn phom thì chỉ cần tháo ốp che ra để nguyên mà làm.
sao phải độn nhỉ, em thấy vô lăng cr cầm vừa tay rồi mà :(...

em bảo này, cụ cứ tháo vô lăng gửi sang bển cho anh em nó ướm cho khít, về đỡ lăn tăn.

tranh thủ lúc gửi vô lăng sang bển rồi thì cụ cân bằng động bánh luôn cho nó đỡ vướng :D

laodatma

Xe điện
Không để nguyên mà thi triển đ đâu vì tớ ngồi xem thợ khâu rồi! Tháo ra rồi gá vào trục và ngồi khâu như khâu bóng chứ đề nguyên chắc được 10 phút thì hoa mắt & gãy cổ mất! :P

HAICON

Xe điện
sao phải độn nhỉ, em thấy vô lăng cr cầm vừa tay rồi mà :(...

em bảo này, cụ cứ tháo vô lăng gửi sang bển cho anh em nó ướm cho khít, về đỡ lăn tăn.

tranh thủ lúc gửi vô lăng sang bển rồi thì cụ cân bằng động bánh luôn cho nó đỡ vướng :D
" Các cụ này, thằng này chém hay vãi :)) "
Em cầm nguyên bản nó cứ nhỏ thế nào ấy. Mà mua cái bọc vô lăng bi giờ ra hàng nt toàn hét 6-8 loét. Bọc mệ cho nó xong.

chip&moon

Xe tăng
" Các cụ này, thằng này chém hay vãi :)) "
Em cầm nguyên bản nó cứ nhỏ thế nào ấy. Mà mua cái bọc vô lăng bi giờ ra hàng nt toàn hét 6-8 loét. Bọc mệ cho nó xong.
Mua cái quấn vợt toe lít về quấn cho xoành điệu lão ợ, màu mè tùy thích :P

Trạng thái
Thớt đang đóng