[Funland] Sự cẩu thả của giáo viên!

4X4=16

Xe điện
Trường con mình dạy 2 buổi xong cho các cháu nghỉ tết luôn. Đù , dạy có 2 buổi thì giải quyết dcj gì đâu sao không cho các cháu nghỉ mẹ nó học luôn, bày vẽ học ol

ChacuaTit

Xe tăng
Ai có quyền ở đây?
... dạ giáo viên ạ

meomun346

Xe container
Có hay không thì cụ cứ gặp khắc biết ạ!
Em chả hay gì nhưng em biết cái gì đúng,cái gì sai,nên và không nên thế nào.
Em chả hay gì nhưng em biết cái gì đúng, cái gì sai, nên và không nên thế nào.

Em nhặt sạn giúp cụ nhé.

meomun346

Xe container
Trường con mình dạy 2 buổi xong cho các cháu nghỉ tết luôn. Đù , dạy có 2 buổi thì giải quyết dcj gì đâu sao không cho các cháu nghỉ mẹ nó học luôn, bày vẽ học ol
Ơ, cụ hay nhỉ, nếu ko học thì sau này sẽ báo cáo cấp trên thế nào. Chả nhẽ lại...bịa.

DrH2012

Xe buýt
Chưa hiểu cụ chủ thớt muốn ntn?
Thứ 1: Về giờ học, 1 số trẻ nhỏ không biết sử dụng máy tính hoặc không có phương tiện học. Nếu học vào giờ hành chính, bme đi làm hết thì cno học kiểu gì? Quy định cho giáo viên thiết kế giờ dậy linh hoạt cũng là vì thế.
Thứ 2: Không phải nhà nào cũng có phòng riêng cho giáo viên làm việc, dậy onl thì bật mic 100% rồi, tránh sao được tiếng ồn. Chủ thớt đang làm việc, chắc gì cấm dc con mình 100% ko gây ra tiếng ồn.
Thứ 3: Trang phục thì thuộc về thẩm mỹ, quan điểm của em mặc gi phù hợp là được. Giờ mà học tầm 7-8h tối, giáo viên yêu cầu hsinh mặc đồng phục như ngày đi học, gặp bme khó tính khéo mai lại có thớt như này tiếp.
Cụ chủ muốn thì làm 1 list danh sách những điều mình muốn khi con học onl, trao đổi với các phụ huynh khác rồi bàn với cô. Chắc gì ý kiến của cụ đã là ý kiến phù hợp với số đông.

hannhi

Xe đạp
Bực mình sau 1 ngày đi làm mệt mỏi. Lại thấy phản cảm với việc dạy học online của đa số giáo viên.
Em nói là có cơ sở và sự thực luôn.
+ dạy vào giờ giấc tùy tiện.
+ cách ăn mặc thiếu lịch sự,tôn trọng học sinh.
Chỉ như vậy đủ hiểu rồi. Em không hiểu các giáo viên hiện nay nghĩ gì? Lúc thì 9h tối,lúc thì 6h chiều ...toàn giờ oái oăm. Chưa kể là để hình ảnh gia đình riêng của gv,tiếng ồn...
Em 2 đứa con,1 cấp 1 và 1 cấp 2. Đều gặp tình trạng trên.
Xin phép không đưa hình ảnh lên.
Có ai ý kiến hay bức xúc như em không?
Giờ ăn tối thì phải chầu chực đợi con học xong,giờ mà tụi nó cần được ngủ,nghỉ ngơi thì học....
Cụ Đểu nhỉ. Cái này do con Covid nó đảo lộn tất cả chứ. Mình cũng dạy học mà thấy bố mẹ, Ông bà cứ oang oang ra, nói hết chuyện trên trời dưới đất, bảo tắt mic mà bọn trẻ nó cũng ko biết tắt, Ông bà, bố mẹ cũng ko biết tắt rồi đành kệ vậy mà Dạy. Nó hơn 1 cái chợ vỡ ý.hí.hí😂

puredoll

Xe điện
Chưa hiểu cụ chủ thớt muốn ntn?
Thứ 1: Về giờ học, 1 số trẻ nhỏ không biết sử dụng máy tính hoặc không có phương tiện học. Nếu học vào giờ hành chính, bme đi làm hết thì cno học kiểu gì? Quy định cho giáo viên thiết kế giờ dậy linh hoạt cũng là vì thế.
Thứ 2: Không phải nhà nào cũng có phòng riêng cho giáo viên làm việc, dậy onl thì bật mic 100% rồi, tránh sao được tiếng ồn. Chủ thớt đang làm việc, chắc gì cấm dc con mình 100% ko gây ra tiếng ồn.
Thứ 3: Trang phục thì thuộc về thẩm mỹ, quan điểm của em mặc gi phù hợp là được. Giờ mà học tầm 7-8h tối, giáo viên yêu cầu hsinh mặc đồng phục như ngày đi học, gặp bme khó tính khéo mai lại có thớt như này tiếp.
Cụ chủ muốn thì làm 1 list danh sách những điều mình muốn khi con học onl, trao đổi với các phụ huynh khác rồi bàn với cô. Chắc gì ý kiến của cụ đã là ý kiến phù hợp với số đông.
E đồng ý với quan điểm của Cụ. Các cháu lớn thì không nói, các cháu cấp 1 thì các Cô còn phải lựa giờ theo gia đình rất nhiều

vantruongd2

Xe tải
Tình thế khó khăn. Mỗi người nên thông cảm cho nhau

Helen Thach

Xe hơi
Con em học theo đúng giờ học trên lớp. Sáng từ 8h - 11h. Chiều từ 2h - 4h.
Giờ học thể dục các bạn ở lớp con mặc cả đồng phục để học mới máu chứ 😄😄😄

DaDieuchienxu

Xe container
Sao cụ ko đưa tên trường lên. Trường làng hả cụ?
Con em trường chuẩn quận Hai Bà, cô dạy online theo giờ học mà BGH đưa ra ( thời khoá biểu ).
Cô trò khi học văn minh lịch sự, đúng tác phong.
trc khi học còn nhắn tin dặn dò, ăn mặc, tác phong...
BGH & GV trường này có phong cách hoạt động rất nghiêm túc. HS chỉ có thể học tập tốt khi nề nếp đc tuân thủ.
Ngày trước, nhà cháu cũng từng đứng trên bục giảng nên rất đề cao việc tuân thủ nề nếp.
Do đế phòng dịch nên HS nhiều nơi đc nghỉ tết sớm, nhưng để hoàn thành các bài học theo phân phối chương trình của Bộ GD & ĐT thì GV & HS vẫn phải dạy & học theo hình thức online.
Để đảm bảo chất lượng của các tiết học online, cả GV & HS đều phải tuân thủ hoạt đông như tiết học thực thụ trên lớp, chứ lúi xùi như mô tả của cụ chủ thì làm theo kiểu cho xong việc.

cunhoang

Xe tăng
chán lắm lớp f1 nhà em cô giáo dạy từ 6pm..chả nhẽ cô ko nấu cơm cho gđ ăn.2 hnay e ko cjo F1 học luôn.ko hiểu sao lôi nhau học giờ này.

Con em học theo đúng giờ học trên lớp. Sáng từ 8h - 11h. Chiều từ 2h - 4h.
Giờ học thể dục các bạn ở lớp con mặc cả đồng phục để học mới máu chứ 😄😄😄
Chắc cháu nhà cụ cũng lớn rồi
Chứ các cháu tầm tiểu học, ko có người lớn kèm, học online sao được

zinhaicau

Xe điện
Cụ có gì trực quan không để em có căn cứ gặp gv của con em!
Đơn giản quê em vừa dạy buổi đầu tiên , nhà trường: Họp quán triệt mục tiêu - yêu cầu - phân công trách nhiệm - tập huấn lại Zoom- nhắc các lưu ý khi dạy( giờ học- lịch học - tác phong - kỹ thuật online, kiểm diện, giao bài...)
Sau đó thông báo qua loa xã, tin nhắn, zalo lịch học, gửi clip h dẫn cài zoom cho PHhS, lên lớp đúng TKB hàng ngày. Mỗi GV ngồi tại lớp dạy. Trống thì ra. E thấy ổn lão Hoàng ạ.

Ngocqlb

Xe tăng
Người có quyền....

Gv đc tự quyết định giờ học, miễn là đảm bảo chươnh trình. Nhà gv cũng tuỳ hoàn cảnh điều kiện, ai chả muốn có phòng riêng để làm việc.
Hạ hoả đi cụ...
Tốt nhất nên có phòng riêng. Khi không có phòng riêng thì đề nghị người thân tránh xa khung hình. Ăn mặc thì tất nhiên phải chuẩn mực giáo viên trong cả hai trường hợp. Và tốt nhất chọn khung giờ phù hợp nhất cho giờ sinh hoạt, nghỉ ngơi của đa số gia đình. Vậy mới là giáo viên có tâm với nghề