[Funland] Sự cẩu thả của giáo viên!

chungnguyenkts

Xe hơi
Bực mình sau 1 ngày đi làm mệt mỏi. Lại thấy phản cảm với việc dạy học online của đa số giáo viên.
Em nói là có cơ sở và sự thực luôn.
+ dạy vào giờ giấc tùy tiện.
+ cách ăn mặc thiếu lịch sự,tôn trọng học sinh.
Chỉ như vậy đủ hiểu rồi. Em không hiểu các giáo viên hiện nay nghĩ gì? Lúc thì 9h tối,lúc thì 6h chiều ...toàn giờ oái oăm. Chưa kể là để hình ảnh gia đình riêng của gv,tiếng ồn...
Em 2 đứa con,1 cấp 1 và 1 cấp 2. Đều gặp tình trạng trên.
Xin phép không đưa hình ảnh lên.
Có ai ý kiến hay bức xúc như em không?
Giờ ăn tối thì phải chầu chực đợi con học xong,giờ mà tụi nó cần được ngủ,nghỉ ngơi thì học....
Nhà em không bị vấn đề như cụ nói. F1 lớn nhà e học online đúng theo cung giờ học trên trường, ngày 2 buổi, cô giáo đứng lớp dạy nghiêm chỉnh. F1 nhỏ thì mới vào lớp 1, cô giáo phải dạy online vào giờ phụ huynh có ở nhà để còn hướng dẫn con vào máy tính. Sau 1 tuần, các con quen thuộc với việc học online sẽ chuyển lên cung giờ bình thường.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Bực mình sau 1 ngày đi làm mệt mỏi. Lại thấy phản cảm với việc dạy học online của đa số giáo viên.
+ dạy vào giờ giấc tùy tiện.
+ cách ăn mặc thiếu lịch sự,tôn trọng học sinh.
Chỉ như vậy đủ hiểu rồi. Em không hiểu các giáo viên hiện nay nghĩ gì? Lúc thì 9h tối,lúc thì 6h chiều ...toàn giờ oái oăm. Chưa kể là để hình ảnh gia đình riêng của gv,tiếng ồn...
Em 2 đứa con,1 cấp 1 và 1 cấp 2. Đều gặp tình trạng trên.
Xin phép không đưa hình ảnh lên.
Có ai ý kiến hay bức xúc như em không?
Giờ ăn tối thì phải chầu chực đợi con học xong,giờ mà tụi nó cần được ngủ,nghỉ ngơi thì học....
Con cụ học trường nào vậy ạ

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Các mợ nên để ý không gian phía sau khi các con online , đừng để hớ hênh như thế này là được. :))
Lão thật là,giáo viên Việt Nam ta mẫu mực lắm ạ. Có thế thì toi.

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cấp 1 phải dạy tối vì bọn trẻ chưa nhận thức được, không thể tự học đc cụ ạ. Nhiều nhà điều kiện kinh tế khó khăn cũng phải chờ bố mẹ về thì con mới có thiết bị để học.
Còn cụ nói về vấn đề ăn mặc thì em ko bình luận, vì có khi chỉ là vấn đề quan điểm
Chuẩn quá ạ !

cuongscb

Xe tăng
Tùy tiện kiểu vậy em nghĩ con cụ trường công lập. Chứ dân lập mà học hành giờ giấc lôm côm thế bọn em kiến nghị, cô giáo phải tiếp thu ngay

hamcuare!

Xe container
Có hay không thì cụ cứ gặp khắc biết ạ!
Em chả hay gì nhưng em biết cái gì đúng,cái gì sai,nên và không nên thế nào.
Cụ chỉ giỏi cà khịa và phê phán người khác thôi :)).
Việc dễ là phản ánh với ban phụ huynh lớp vs nhà trường thì mọi việc vừa đẹp vừa đủ! Tạo một cái thớt kiểu này vừa vô nghĩa vừa tỏ rõ sự khó khăn của cụ trong cs ý :). Quen chỉ trích người khác ở chỗ k phù hợp.

pain

Xe ba gác
Ông thớt nên làm bộ trưởng thay anh Nhạ.

Giáo viên họ cũng là người, cũng có gia đình con cái, cũng có gu ăn mặc riêng miễn không vi phạm thuần phong mỹ tục. Việc dạy online là tình thế bất khả kháng và chả ai mong muốn. Thay vì moi móc kiểu bới bèo ra bọ rồi áp đặt chuẩn của riêng mình nhân danh văn minh thì trước hết hãy im lặng tạo điều kiện cho Cô trò học.

Việc đưa ý kiến này nọ lên đây chả khác gì việc còm dạo,nâng cao quan điểm vớ vẩn. Xin thật lòng, dù gắt, mà nói là vậy.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ giỏi cà khịa và phê phán người khác thôi :)).
Việc dễ là phản ánh với ban phụ huynh lớp vs nhà trường thì mọi việc vừa đẹp vừa đủ! Tạo một cái thớt kiểu này vừa vô nghĩa vừa tỏ rõ sự khó khăn của cụ trong cs ý :). Quen chỉ trích người khác ở chỗ k phù hợp.
Việc cần làm thì em làm rồi! Còn thớt này có thể vô nghĩa với ai đó và ngược lại có nghĩa với ai đó mà cụ!

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Ông thớt nên làm bộ trưởng thay anh Nhạ.

Giáo viẻn họ cũng là người, cũng có gia đình con cái, cũng có gu ăn mặc riêng miễn không vi phạm thuần phong mỹ tục. Việc dạy online là tình thế bất khả kháng và chả ai mong muốn. Thay vì moi móc kiểu bới bèo ra bọ rồi áp đặt chuẩn của riêng mình nhân danh văn minh thì trước hết hãy im lặng tạo điều kiện cho Cô trò học.

Việc đưa ý kiến này nọ lên đây chả khá gì việc còm dạo,nâng cao quan điểm vớ vẩn. Xin thật lòng, dù gắt, mà nói là vậy.
Vâng! Em ghi nhận!
Và vì tất cả đều là Người cả mà cụ.

cerato7749

Xe tăng
Con e 2 đứa đợt trước và đợt này đều không học online, nghỉ dịch là e cho về quê.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Như cụ nói thì các cô phải rút kinh nghiệm, ăn mặc chỉnh tề vì dạy trên mạng cũng là dạy học, đối tượng là học sinh, lại thêm phụ huynh kè kè bên cạnh thì càng nên cẩn trọng. Giờ giấc thì em tưởng vẫn như lên lớp bình thường chứ nhỉ. Nhưng một số cụ nói vì học sinh cần có bố mẹ hướng dẫn và cần có thiết bị để sử dụng, em nghĩ cũng hợp lý. Kể cũng khổ cho bố mẹ đi làm về đã mệt còn phải hướng dẫn các con học online. Nhưng do điều kiện hoàn cảnh đặc biệt, các cụ hình dung như kiểu đi học thời chiến, có khi chong đèn học cả đêm để tránh máy bay hoặc phải học dưới hầm. Coi như covid là giặc thì cũng phải kích hoạt cuộc sống sang chế độ đặc biệt vậy.

Đinh Bộ Lĩnh

Xe buýt
Em chưa 1 câu áp đặt nào! Tất cả chỉ là chia sẻ và thắc mắc thôi nhé!
Tốt nhất thắc mắc thẳng với cô để còn biết mà sửa, cụ lên đây nói mục đích cho mọi người ném đá các cô à? cô có cô này cô kia, nhà em 2 đứa học online khác cấp giáo viên thông báo trước giờ học, đồng phục thì cũng ok chứ làm gì đến nỗi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Trên nói là đa số, dưới thì biết mỗi giáo viên dạy con mình
Mồm cụ bận nói nên tai không rảnh nghe người khác góp ý. Cách giật tít thì như lều báo. Em hết