[Funland] Startup ở Sơn La nên làm gì các cụ

iTrust.2

Xe tải
Chả là em có anh bạn đại loại cũng tử tế nên hay được người ta quý giúp đỡ cũng có tí quan hệ bảo về Sơn La đầu tư anh ý tạo điều kiện giúp nhưng không nói là nên làm gì mà bảo cứ tìm hiểu thị trường và môi trường xem nên làm gì , ko biết có cụ nào rành trên đó tư vấn em nên đầu tư về món gì , đừng bảo em đi buôn xà phòng nhé.Anh em em chỉ biết mấy món làm xây dựng du lịch còn các món khác mà có tiềm năng trên đó cụ nào biết chỉ em cái vì xa qua nên không biết có làm gì được không
Em vote Tàng Keang Nam ạ

Duc Sang

Xe container
Trồng rừng đi cụ. Hôm đi qua Sơn La cháu thấy nhiều chỗ trồng Lát Hoa tốt lắm.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Cụ khôn thế, xui cụ kia làm toàn thứ khó nhằn để cụ tiếp tục độc quyền phân phối dép tổ ong chứ gì? :))
Ối, em chơi dép tổ ong vì đam mê là chính thôi cụ, chứ buôn bán món này giờ ko ăn thua như trước nữa rồi. Nghề chính của em vẫn là đi bơm mực bút bi, hàn dép nhựa..như dưới chữ ký mà. :D

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Một năm vật lộn trên đó em chả hiểu người Thái làm việc kiểu gì nữa. Cơ bản thấy lắm trộm và nghe người ta kêu trộm vặt ra rả.

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Cháu thấy giờ trên này họ thành lợp HTX nhiều, nhiều dự án hỗ trợ cơ sở hạ tầng cho HTX (Có chi phí bôi trơn).
Nông sản
Ăn uống: dân trên này cũng chịu chơi a

29S2929

Xe tăng
Tuyển một đứa biết tiếng TQ. Nhận thầu xây dựng nhà cửa cho người TQ sát biên giới nước ta. Hoặc dẫn người TQ vào VN không phải qua trạm kiểm soát cách ly. Món đầu thì em "nghe nói" kiếm rất khá vì khách rộng rãi. Món sau thì báo chí khui ra con số 60tr/1 người. Cụ xem có thơm không thì triển =))
Món sau là phản bội tổ quốc rồi cụ ơi.Cơ mà thời tiết trên này thích thật.Nếu cao tốc hòa bình mộc châu mà hình thành hà nội lên chỉ hai tiếng em nghĩ cũng có tiềm năng

Chỉnh sửa cuối:

29S2929

Xe tăng
Trước có dự án tượng đài hơn nghìn củ to bị ách lại. Giờ cụ chủ mà thuyết phục được cho làm là ấm cụ nhỉ 8-x.
Cái này tiềm năng cụ nhỉ
Đọc nội dung của cụ thớt, em mạo đoán là người hứa giúp đỡ cụ chủ đấy đang có chức tước gì khá lớn trên đấy (mới nhậm chức hoặc mới có cửa), đây chỉ là một gợi ý nhưng chọn lĩnh vực gì làm thì họ chưa tiện nói ra với cụ, về mặt quan hệ người quen của cụ nói giúp đỡ có thể là thực lòng & cụ sẽ được hỗ trợ tác động abc để làm ăn.
Nhưng để làm ăn được với nhà nước không hề đơn giản một tý nào kể cả có người giúp, phải những người từng trải làm thầu với nhà nước khi có người đứng sau hỗ trợ thì nhanh phất, chứ chưa làm bao giờ nhảy vào làm dễ nản lắm, còn rất nhiều trở ngại khác trong quá trình đầu tư, hạng mục gì có thể làm ở một nơi xa xôi mà mình chưa biết rõ, đối thủ cùng ngành, làm thầu vào nhà nước để tham gia "chạy vốn" vào để lấy được việc qua rất rất nhiều khâu, chi phí mềm cực nhiều..vv...Xét cho cùng thì quan nhất thời dân vạn đại, chưa biết khi đầu tư vào đã kịp có lợi nhuận chưa thì ông hứa giúp mình đã về vườn cmnr... :)) ..

Còn nếu cụ chọn đầu tư kinh doanh bên ngoài nhưng thuộc lĩnh vực nhạy cảm cần bảo kê mà người hứa giúp cụ lo được thì em không nói (mà kể cả có bảo kê chính quyền vẫn phải nuôi đội ngũ xh kha khá mới tồn tại được), hoặc cụ chọn startup với năng lực khả năng của mình là chính thì cứ tìm hiểu kỹ lĩnh vực nào tiềm năng thì chiến thôi.

P/S: Em có góp ít vốn với một cậu em có quan hệ rộng làm một số dự án nhỏ trong nhà nước em rất rõ những khó khăn gặp phải, tiền dải ra nhiều lúc sót hết ruột (liên tục "được" thông báo gom thêm lúa để chi phí mềm và chi "chạy vốn" giữ chỗ hạng mục đầu tư được phê duyệt ngân sách...Nhìn đồng tiền của mình cứ đều đều xuất ra mà chưa biết ngày vào cảm thấy bất an lắm. Em từng rồi nên ts thật )
Kính cụ một ly cụ là người thật sự am tường

Trục

Xe ba gác
Chả là em có anh bạn đại loại cũng tử tế nên hay được người ta quý giúp đỡ cũng có tí quan hệ bảo về Sơn La đầu tư anh ý tạo điều kiện giúp nhưng không nói là nên làm gì mà bảo cứ tìm hiểu thị trường và môi trường xem nên làm gì , ko biết có cụ nào rành trên đó tư vấn em nên đầu tư về món gì , đừng bảo em đi buôn xà phòng nhé.Anh em em chỉ biết mấy món làm xây dựng du lịch còn các món khác mà có tiềm năng trên đó cụ nào biết chỉ em cái vì xa qua nên không biết có làm gì được không
Vãi lái nhà cụ rồi.
Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Muốn làm ăn gì, đầu tư gì thì cứ phải ra ngoài thực địa, điều nghiên thị trường.
Chứ 1000 người có đến 1000 cách bắt đầu, ai bảo đúng được cụ thì em Bái sư luôn! =))

29S2929

Xe tăng
Vãi lái nhà cụ rồi.
Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Muốn làm ăn gì, đầu tư gì thì cứ phải ra ngoài thực địa, điều nghiên thị trường.
Chứ 1000 người có đến 1000 cách bắt đầu, ai bảo đúng được cụ thì em Bái sư luôn! =))
Dạ trong này nhiều cao nhân mình lắng nghe và tiếp thu sàng lọc mà cụ.Ở đâu cũng có người hiểu biết thông tường mà cụ quan trọng mình học gì từ chia sẻ của các cụ ý thôi.

edorado

Xe tăng
Tuyển một đứa biết tiếng TQ. Nhận thầu xây dựng nhà cửa cho người TQ sát biên giới nước ta. Hoặc dẫn người TQ vào VN không phải qua trạm kiểm soát cách ly. Món đầu thì em "nghe nói" kiếm rất khá vì khách rộng rãi. Món sau thì báo chí khui ra con số 60tr/1 người. Cụ xem có thơm không thì triển =))
Hự SL có biên với TQ hả cụ

Khongmatnick23

Xe tải
Khai thác vàng trên sông Mã cụ ạ. Em đảm bảo là ăn đủ

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Đất Nông lâm nghiệp, du lịch sinh thái đắc địa thì hết rồi.
Vào giáp ranh TP Sơn La ngắm mảnh nào cân giá tốt cỡ 2-3ha, lobby xong bỏ ra dăm chục tỏi làm khu ở đô thị mang dáng dấp khác biệt bản địa tí chia lô mà bán cho chính đội công chức trung lưu túc tắc trong dăm năm kiếm mấy chục tỏi rồi té thôi ạ.
Có nghề XD thì xin sắp xếp làm độ dăm trăm tỏi vốn NS.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đọc nội dung của cụ thớt, em mạo đoán là người hứa giúp đỡ cụ chủ đấy đang có chức tước gì khá lớn trên đấy (mới nhậm chức hoặc mới có cửa), đây chỉ là một gợi ý nhưng chọn lĩnh vực gì làm thì họ chưa tiện nói ra với cụ, về mặt quan hệ người quen của cụ nói giúp đỡ có thể là thực lòng & cụ sẽ được hỗ trợ tác động abc để làm ăn.
Nhưng để làm ăn được với nhà nước không hề đơn giản một tý nào kể cả có người giúp, phải những người từng trải làm thầu với nhà nước khi có người đứng sau hỗ trợ thì nhanh phất, chứ chưa làm bao giờ nhảy vào làm dễ nản lắm, còn rất nhiều trở ngại khác trong quá trình đầu tư, hạng mục gì có thể làm ở một nơi xa xôi mà mình chưa biết rõ, đối thủ cùng ngành, làm thầu vào nhà nước để tham gia "chạy vốn" vào để lấy được việc qua rất rất nhiều khâu, chi phí mềm cực nhiều..vv...Xét cho cùng thì quan nhất thời dân vạn đại, chưa biết khi đầu tư vào đã kịp có lợi nhuận chưa thì ông hứa giúp mình đã về vườn cmnr... :)) ..

Còn nếu cụ chọn đầu tư kinh doanh bên ngoài nhưng thuộc lĩnh vực nhạy cảm cần bảo kê mà người hứa giúp cụ lo được thì em không nói (mà kể cả có bảo kê chính quyền vẫn phải nuôi đội ngũ xh kha khá mới tồn tại được), hoặc cụ chọn startup với năng lực khả năng của mình là chính thì cứ tìm hiểu kỹ lĩnh vực nào tiềm năng thì chiến thôi.

P/S: Em có góp ít vốn với một cậu em có quan hệ rộng làm một số dự án nhỏ trong nhà nước em rất rõ những khó khăn gặp phải, tiền dải ra nhiều lúc sót hết ruột (liên tục "được" thông báo gom thêm lúa để chi phí mềm và chi "chạy vốn" giữ chỗ hạng mục đầu tư được phê duyệt ngân sách...Nhìn đồng tiền của mình cứ đều đều xuất ra mà chưa biết ngày vào cảm thấy bất an lắm. Em từng rồi nên ts thật )
Chuẩn cụ.

sakai_yo

Xe lăn

Cụ nói chuẩn từng chữ. Càng những tỉnh ít việc ít dự án làm càng khó. Có dự án con con mà bn phòng ban trông vào. K rải thì việc k trôi, rải nhiều thì phải bớt nọ bớt kia, bớt trong thời lò củi nguy hiểm lắm.

Lilak

Xe tải
Lên đây chém lấy tinh thần chiến thôi cụ a

ca_kiem

Xe container
Cái thằng bảo ... về đầu tư đi ... hỏi đầu tư cái gì ... thì nói mập mờ ====> 99.99999% nó đang định lừa tiền ... mà ở sơn la thì 100%

Go on

Xe điện
Mua bán điểm đại học cụ ạ