[Funland] Startup ở Sơn La nên làm gì các cụ

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Gớm còn phải “tạo điều kiện” cứ như là béo bở lắm ấy. Tỉnh trải thảm đỏ mời em còn éo thèm vào nhé.

Teen

Xe điện
Chả là em có anh bạn đại loại cũng tử tế nên hay được người ta quý giúp đỡ cũng có tí quan hệ bảo về Sơn La đầu tư anh ý tạo điều kiện giúp nhưng không nói là nên làm gì mà bảo cứ tìm hiểu thị trường và môi trường xem nên làm gì , ko biết có cụ nào rành trên đó tư vấn em nên đầu tư về món gì , đừng bảo em đi buôn xà phòng nhé.Anh em em chỉ biết mấy món làm xây dựng du lịch còn các món khác mà có tiềm năng trên đó cụ nào biết chỉ em cái vì xa qua nên không biết có làm gì được không
Táo mèo trên í ngon đáo để cụ ei :))

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vip quá em làm cò con nên chả có thảm😁
Cụ sang Macao mà đầu tư, em tạo điều kiện cho, đầu tư gì và tiền ở đâu ra thì cụ tự nghiên cứu nhé :D. Mà nói thật, mấy thằng cắc ké quan chức Sơn La éo có thằng nào tử tế, đã ngu như bò lại còn tinh tướng. Dây vào làm gì?

Phonglantrang

Xe buýt
Em gần 20 niên làm ở đất Sơn La đây,11 huyện thị đều có bước chân em.Bảo THỔ mổ KINH thì hơi quá nhưng may mắn vẫn vác được xác về.Nên em lại khởi nghiệp ở tuổi gần 5 sọi.
Năm 214 e lên Sơn La nhận thấy ở đây chưa có trạm trộn bê tông mà quanh khu vực thuỷ điện đầu tư nhiều, đường vào bản toàn do nhà nước đầu từ toàn đương bê tông
Ngay lập tức e qđ đầu tư 1 tram trộn công suất 90 khói giờ liên doanh với mấy anh/ chị có quan hệ trên đó.
Em xin được khu đất khá rộng ngay thành phố để xây dựng trạm.... mọi việc suôn sẻ, doanh thu cự tốt, giá bán bê tông tươi cao gấp 1,5 lần so với HN.
Được1 thời gian ngắn thì bị mấy ac trên đó hất ra khỏi ctyc may vẫ rút đủ vốn về kèm theo ít lãi.
Từ đó e gét Sơn La

sontranvu

Xe điện
SƠN la mấy năm nay phát triển thật riêng khoản nông nghiệp. Khí hậu quá tốt.

ciggarette

Xe máy
em thấy ẩm thực có vẻ hay

hailuatn

Xe container
Xem có đầu tư đc suất làm Quan trên đấy ko cụ, mỗi năm tiền cứu trợ thiên tai, rồi hỗ trợ dân tộc thiểu số, buôn lậu gỗ rừng ..... chắc cũng phải làm cả mớ mua biệt thự HN cụ ạ :D
Trước có dự án tượng đài hơn nghìn củ to bị ách lại. Giờ cụ chủ mà thuyết phục được cho làm là ấm cụ nhỉ 8-x.

AkiraBin

Xe tăng
Đọc nội dung của cụ thớt, em mạo đoán là người hứa giúp đỡ cụ chủ đấy đang có chức tước gì khá lớn trên đấy (mới nhậm chức hoặc mới có cửa), đây chỉ là một gợi ý nhưng chọn lĩnh vực gì làm thì họ chưa tiện nói ra với cụ, về mặt quan hệ người quen của cụ nói giúp đỡ có thể là thực lòng & cụ sẽ được hỗ trợ tác động abc để làm ăn.
Nhưng để làm ăn được với nhà nước không hề đơn giản một tý nào kể cả có người giúp, phải những người từng trải làm thầu với nhà nước khi có người đứng sau hỗ trợ thì nhanh phất, chứ chưa làm bao giờ nhảy vào làm dễ nản lắm, còn rất nhiều trở ngại khác trong quá trình đầu tư, hạng mục gì có thể làm ở một nơi xa xôi mà mình chưa biết rõ, đối thủ cùng ngành, làm thầu vào nhà nước để tham gia "chạy vốn" vào để lấy được việc qua rất rất nhiều khâu, chi phí mềm cực nhiều..vv...Xét cho cùng thì quan nhất thời dân vạn đại, chưa biết khi đầu tư vào đã kịp có lợi nhuận chưa thì ông hứa giúp mình đã về vườn cmnr... :)) ..

Còn nếu cụ chọn đầu tư kinh doanh bên ngoài nhưng thuộc lĩnh vực nhạy cảm cần bảo kê mà người hứa giúp cụ lo được thì em không nói (mà kể cả có bảo kê chính quyền vẫn phải nuôi đội ngũ xh kha khá mới tồn tại được), hoặc cụ chọn startup với năng lực khả năng của mình là chính thì cứ tìm hiểu kỹ lĩnh vực nào tiềm năng thì chiến thôi.

P/S: Em có góp ít vốn với một cậu em có quan hệ rộng làm một số dự án nhỏ trong nhà nước em rất rõ những khó khăn gặp phải, tiền dải ra nhiều lúc sót hết ruột (liên tục "được" thông báo gom thêm lúa để chi phí mềm và chi "chạy vốn" giữ chỗ hạng mục đầu tư được phê duyệt ngân sách...Nhìn đồng tiền của mình cứ đều đều xuất ra mà chưa biết ngày vào cảm thấy bất an lắm. Em từng rồi nên ts thật )

blackhole1

Xe tăng
Chả là em có anh bạn đại loại cũng tử tế nên hay được người ta quý giúp đỡ cũng có tí quan hệ bảo về Sơn La đầu tư anh ý tạo điều kiện giúp nhưng không nói là nên làm gì mà bảo cứ tìm hiểu thị trường và môi trường xem nên làm gì , ko biết có cụ nào rành trên đó tư vấn em nên đầu tư về món gì , đừng bảo em đi buôn xà phòng nhé.Anh em em chỉ biết mấy món làm xây dựng du lịch còn các món khác mà có tiềm năng trên đó cụ nào biết chỉ em cái vì xa qua nên không biết có làm gì được không
Nuôi cá lòng hồ thủy điện dự án của đội Ma vin triển khai ở Hòa bình khá hiệu quả họ nuôi cá rô phi siêu sạch xuất khẩu cụ tìm hiểu xem làm vụ này là có thể triển khai lâu dài còn muốn ăn xổi thì cụ làm cái đồi gần thành phố dựng 11 chữ vàng lên .

bTd_11711

Xe hơi
...
P/S: Em có góp ít vốn với một cậu em có quan hệ rộng làm một số dự án nhỏ trong nhà nước em rất rõ những khó khăn gặp phải, tiền dải ra nhiều lúc sót hết ruột (liên tục "được" thông báo gom thêm lúa để chi phí mềm và chi "chạy vốn" giữ chỗ hạng mục đầu tư được phê duyệt ngân sách...Nhìn đồng tiền của mình cứ đều đều xuất ra mà chưa biết ngày vào cảm thấy bất an lắm. Em từng rồi nên ts thật )
Chi phí làm quân xanh quân đỏ nữa Cụ nhỉ, abc...

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Trồng cây cao su hoặc làm nhượng quyền sữa chu trân châu cô Thỏ theo em là hợp lý nhất ạ.

jazzzzz

Xe lăn
Làm VAC đi cụ: trồng cây anh túc, nuôi con cave...

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ có tay đõ thì "Phân lô bán nền" muôn đời thịnh kaka. Còn làm xây dựng em thấy tay chân chị Tòng ôm hết rồi. Cụ kết nối chị ấy xem sao. Em vẫn kết quả chị uống rượu như nước lã 8-x

vo nho

Xe điện
Làm quả phủ xanh đồi trọc bằng... Cụ không lo bị đói

bluemoon1974

Xe buýt
Mấy ông trên "bản" Yên Bái, Lào Cai, Sơn La mà em chơi thì ông méo nào cũng quái cả. Xuôi xuống trung du 1 chút là Thái Nguyên, Phú Thọ thì bớt quái hẳn. Chả hiểu sao:-B
Yên Bái em thấy thẳng thắn đấy chứ, đâu có quái gì đâu. Nói ít làm ngay và luôn, bòm ko cần hỏi, cụ nhỉ. 8-}