Chi hội Spark 2009 taxi hoàn lương, chạy nghe rung lắc, cảm giác lái không an toàn

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
con 185t nó bán đến thợ còn không chê đc cái gì.
Xe em đi thợ toàn khen mà, điều hòa, máy móc, đều ok. Nắng nóng thế này cứ che nắng cho đỡ rát đầu tẹt ga cụ ợ.

beegees

Xe hơi
E chưa định nghĩa được từ xe ''nát'' là như thế nào, cụ nào biết bảo e với. E có tý kinh nghiệm ntn, xưa e học bằng lái xe, xe e học là DAEWOO CIELO, theo chuyên gia là thầy giáo em, 1 người mù tịt về xe nói là thầy mua tầm 60 triệu, về mông má xe tý cho đạt chuẩn. Em chạy xe của ổng thấy bình thường, côn ga phanh đạp phát nào ăn phát ấy, vô lăng thì ngon thôi rồi, tránh bãi c trâu mà bọn em gọi là mìn chuẩn luôn, không dính. Nên e rút ra kinh nghiệm là mua xe cũ với giá càng thấp càng tốt, về mình bảo dưỡng theo ý mình còn hay hơn là đi mua xe đắt về đi luôn, cũng thế. Giờ tìm xe matiz mà không phải taxi thì cũng khó lắm.
Xin cụ, máy nát còn đại tu được đạt 80% chứ gầm bệ khung xườn nát, xộc xệch thì cụ có cẩu toàn bộ vỏ ra làm lại khung như nhà máy thì tôi dự mơi ngon đc.

sony17

Xe máy
Nói chung đã Spark taxi thì nhiều thứ cần sửa lắm ạ

beecry

Xe máy
Em khuyên chân tình , xe thì ai cũng thik nhưng đừng bao giờ mua xe hoàn lương

giacmobonbanh

Xe buýt
Em tìm biển tỉnh thôi cụ ạ. Em thấy taxi ra biển tỉnh khoãng loanh quanh 135 tr thì phải , xe tầm này nát lắm à cụ, liệu van có mua được với tầm tiền ít này của em không?
tầm này ko mua dc sp hoàn lương ngon đâu cụ ơi ..tầm này kiếm em matiz hoàn lương ngon còn khó ..nếu mụ ko coi trọng hình thức , thỳ 135 dc em kia cd5 ngon rồi đấy ...

butchicun36

Xe đạp
thank các cụ trước , em đã cấn đối lại kinh tế và quyết định không vay mượn thêm tiền nên em tìm 1 em matiz đời từ 2005 - 2007 biển tỉnh ( ưu tiên biển 35 , 36 ) giá hợp lí gọi là chánh mưa nắng thay cho cái xe máy mỗi khi gia đình cuối tuần về quê chơi với ông bà xa 30km. Cụ nào trong off biết thông tin pm em với em xin mời cafe trước

Hummer8888

Xe đạp
Lốp mòn ko đều hoặc góc đặt bánh xe ko cân bằng do thay nhún xong ko cân chỉnh. Đi đảo lốp hoặc thay lốp rùi cân bằng động +chỉnh chụm, thước lái là ok giá 500k. Thay phuộc nhún mà ko làm mấy cái đó xe đảo như rang lạc, lái xe còn say nói gì đến khách ngồi
Xe e cũng bị,làm như cụ nói luôn.

Hummer8888

Xe đạp
Xe đi chòng chành nên kiểm tra mấy thứ như sau
- hai giảm sóc trước có chảy dầu thì thay
- hai bát bèo bánh trước, cái này mà hỏng là chòng chành
Toàn bộ khung gầm: càng I hai bên, giá đỡ két nước cũng hay hỏng, thay mới toàn bộ cao su gầm
Bánh trước có tụt về phía sau không, em thấy nhiều xe bị bánh trước tụt ra sau

Xe em cũng bị thế nhưng thay mới các mục sau và cân chỉnh độ chụm và góc đặt bánh xe là hết

cái giá đỡ két nước nó thế này

giằng cân bằng bánh trước

càng I
Thế chi phí có cao ko bác, cho e xin địa chỉ xưởng.thanks bác

đỗ quyên

Xe tải
Cụ nào nhu cầu dùng spark e nhượng cho xe và giá nếu giao dịch chắc chắn 5phút llà ok xe đẹp giá tốt.0982997323

pisces_hn

Xe container
Chỉnh lại lốp cân bằng động chỉnh độ chụm là ngon hết ạ

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com

Kelvin Pham

Xe tải
Xe đi chòng chành nên kiểm tra mấy thứ như sau
- hai giảm sóc trước có chảy dầu thì thay
- hai bát bèo bánh trước, cái này mà hỏng là chòng chành
Toàn bộ khung gầm: càng I hai bên, giá đỡ két nước cũng hay hỏng, thay mới toàn bộ cao su gầm
Bánh trước có tụt về phía sau không, em thấy nhiều xe bị bánh trước tụt ra sau
Xe em cũng bị thế nhưng thay mới các mục sau và cân chỉnh độ chụm và góc đặt bánh xe là hết
cái giá đỡ két nước nó thế này
giằng cân bằng bánh trước
càng I
Xe e đã thay 2 giảm sốc trước, bát bèo, càng I, cao su gầm, chỉnh độ chụm bằng tay rồi mà khi qua mấy gờ giảm tốc liên tục có cảm giác bị sàng đuôi nếu >50km/h còn khi qua mố cầu thì ko thấy, ko biết có nên thay luôn giảm sốc sau ko nữa, giảm sốc sau e thấy còn nhúng tốt

lenguyen_1983

Xe điện
Bát bèo nó làm bằng thép và cao su có tác dụng gối đỡ và cố định giảm sóc vào khung xe, khi cao su bát bèo hỏng thì thay khắc phục xe bị chòng chành

Cao su dàn gầm nó khoảng chục cái bao gồm 2 cái đầu giằng cân bằng, cao su càng I, cao su giảm sóc sau,...

Bánh tụt ra sau dễ thấy bằng mắt thường, đi thẳng lái và dừng lại đỗ trên đường bằng phẳng so sánh hai bánh trước bên trái và bên phải xem nó có nằm cân ở giữa của hốc bánh không

Nơi kiểm tra dàn gầm là ga ra có cầu nâng là ok tất, khi dàn gầm ngon và cứng cáp thì chỉ cần chỉnh lại độ chụm lốp và góc lái chút là ok ngay
Dòng xe này sửa nhiều thứ linh tinh lắm nhưng giá phụ tùng và công siêu rẻ, phụ tùng cụ lên 16 Nguyễn công trứ, nhà mast mà mua giá khá tốt đấy chắc rẻ hơn nhiều chỗ khác
Bánh trước nó tụt vè sau là cần thay cái gì hả cụ