[Funland] South Gate

Bemagauvn

Xe điện
Team trên từ trái qua: Zirou, Desailly, Thuram, Givarch, Petit, Karembeu, Gjockief (tay này e chịu k viết được tên), gã xách nước Dechamp, Bathez, Bixente Lirazaru,
Tay 18 e k nhớ tên, đầu trọc nhưng chắc k phải Lơ bớp :D
Tem dưới: Edminson, Lucio, Gilberto, Aldairl, Tavarez, Cafu, Ro vẩu, Ro béo, Carlot, Rivaldo, Kleberson
2 team này ai từng chơi Pes thì rất khó quên, thời đó Tam sư gặp 2 đội này thì khóc ra tiếng mán luôn;))
Karembeu em được gặp rồi. Hắn trước ở Nantes và có một nhà hàng ở đó. Không quá cao đâu, nhưng to, mình dày. Chứng tỏ đẳng cấp vẫn ở kỹ thuật cá nhân và tầm nhìn trận đấu là chính. Thể hình đáp ứng đủ thôi.
Ở ngoài nice cực, dễ thương cực.

hauyenhd

Xe container
Karembeu em được gặp rồi. Hắn trước ở Nantes và có một nhà hàng ở đó. Không quá cao đâu, nhưng to, mình dày. Chứng tỏ đẳng cấp vẫn ở kỹ thuật cá nhân và tầm nhìn trận đấu là chính. Thể hình đáp ứng đủ thôi.
Ở ngoài nice cực, dễ thương cực.
Lão trước ở bên Pháp à. Karembeu e ấn tượng hiếm khi nó giữ bóng với chuyền lên toàn chuyền về thế mà cũng chơi đc cho Real đc cái có vợ xinh;))

katenguyen

Xe điện
Euro đã kết thúc, đội Ý đã đem Cup về nhà & ăn mừng thắng lợi, nhưng các chuyên gia mới mổ xẻ bàn gỡ hòa 1 - 1 trong trận CK của ĐT Ý đáng lẽ ko đc công nhận:
Bất chấp phản ứng của CĐV Anh, tờ The Sun khách quan khi cho rằng bóng chỉ chạm vào vai Cristante bên phía Italia, chứ không phải chạm vào tay.

cụ đọc tít, ko đọc nội dung à cụ

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Người ta nói CR7 hôi pen nhưng ở Euro mùa này chắc đội nào cũng ước có 5 ông CR7 trong loạt đá penalty
Hết thời rồi cụ! Già rồi! Các môn thể thao nói chung và nhất là bóng đá nó cần phải nhanh mạnh , dẻo dai và sức rướn! Đá thì ích kỷ ham sút có vào đc đâu! Làm hỏng lối đá tập thể gây ức chế cho đồng đội như Juve về thứ 4 mùa này đấy, cãi nhau loạn xạ ! Chỉ trực đá pen, ngã ăn vạ và đệm bóng cận thành! Có bóng trong chân chẳng thấy nguy hiểm j!

Bemagauvn

Xe điện
Lão trước ở bên Pháp à. Karembeu e ấn tượng hiếm khi nó giữ bóng với chuyền lên toàn chuyền về thế mà cũng chơi đc cho Real đc cái có vợ xinh;))
Cũng lang thang lão ạ. Trước có may mắn còn chạy quán ở bãi biển Saint Trompet. Gặp cả Naomi Campel đi ăn với một thằng già vãi chưởng.
Hoá đơn bàn đó hết mấy nghìn Euro.#:-s

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Gate nó hèn nhát cụ ah. Tư duy bóng đá thế này ko nên có cửa làm hlv trưởng quốc gia có truyền thống bóng đá như Anh.
Đúng cụ ạ! Quá hèn, ngay h2 từ trận Đức, ăn 2 bàn rồi co rúm rụm ở nhà! Thay người vào Pressing tầm cao như h1 thì Đức ốm lun! Anh đội hình toàn trẻ khoẻ kỹ thuật, đá như kiểu ManC thì ý, Dm, đức ko có cửa! Chỉ ngại mỗi ông Pháp có mấy thằng tốc độ và giữ bóng tốt thoát pressing giỏi!

omavn

Xe tải
Cụm từ hlv Cửa Nam đã xuất hiện trong phần bình luận của vnexpress.net :D

hauyenhd

Xe container
Đúng cụ ạ! Quá hèn, ngay h2 từ trận Đức, ăn 2 bàn rồi co rúm rụm ở nhà! Thay người vào Pressing tầm cao như h1 thì Đức ốm lun! Anh đội hình toàn trẻ khoẻ kỹ thuật, đá như kiểu ManC thì ý, Dm, đức ko có cửa! Chỉ ngại mỗi ông Pháp có mấy thằng tốc độ và giữ bóng tốt thoát pressing giỏi!
Cơ bản cái thành tích BK WC, CK Euro làm mọi người mờ mắt tưởng phong cách với trình Southgate là ổn nhưng nhìn lại các đối thủ trên hành trình toàn đội với vẩn khi gặp các đội mạnh hoặc ngang cơ trừ Đức ở giải năm nay là thọt vì có bao giờ ghi quá nổi 1 bàn thắng đâu, khi bị gỡ hoà là ai cũng biết kết quả chung cuộc rồi đấy ;))

hauyenhd

Xe container
Cũng lang thang lão ạ. Trước có may mắn còn chạy quán ở bãi biển Saint Trompet. Gặp cả Naomi Campel đi ăn với một thằng già vãi chưởng.
Hoá đơn bàn đó hết mấy nghìn Euro.#:-s
Lão ngon nhỉ được đi đây đi đó:)>-

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ. Thôi, cụ cứ giữ quan điểm của mình. Cũng giống như bọn Mỹ mấy năm gần đây ko có tay vợt nào rank cao thì nói người Mỹ chán quần vợt ahihi. Kính cụ.
Thể thao đỉnh cao nó là thước đo kinh tế, chính trị và là bộ mặt về cả khoa học thể thao của một nước chứ đâu có đùa. Trừ những môn lìu tìu không khán giả, còn những môn Olympics, bóng đá, tennis và những môn truyền thống của bọn Anh, chúng nó cũng muốn lắm, đặc biệt là dân gốc Anh mà đạt thành tựu gì thì thôi rồi. Anh là đất nước tự tôn rất cao, nó ko nói ra chứ nó có tư tưởng thượng đẳng ghê lắm cụ ạ.
Vâng, thế là bọn Anh nó cay cú bóng đá như một tỷ thứ khác. Thế là cụ thử hiểu nó cay cú thế nào rồi.

Cụ nói thử xem ai nói bọn Mỹ chán quần vợt?

Nếu cụ vẫn không hiểu cái tư duy của bọn nó coi mọi thứ là trò chơi thắng thì vui thua thì cũng chẳng sao.

Bao giờ cụ ra nước ngoài sống thì em nói chuyện tiếp, còn không thì em không bàn luận với người không bước ra khỏi lũy tre làng.

P/S: có nhiều thứ mà ở trong nước thì tưởng quan trọng lắm nhưng ra mới thấy bọn nó không quan tâm. Thí dụ như thi quốc tế, rồi giáo sư tiến sỹ này nọ.

Em nói đến đấy thôi. Em không cần thiết phải trả lời cụ nữa vì em rất bận, có nhiều thứ phải quan tâm hơn mấy cái trò này.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cơ bản cái thành tích BK WC, CK Euro làm mọi người mờ mắt tưởng phong cách với trình Southgate là ổn nhưng nhìn lại các đối thủ trên hành trình toàn đội với vẩn khi gặp các đội mạnh hoặc ngang cơ trừ Đức ở giải năm nay là thọt vì có bao giờ ghi quá nổi 1 bàn thắng đâu, khi bị gỡ hoà là ai cũng biết kết quả chung cuộc rồi đấy ;))
Đúng rồi cụ! Mọi vị trí của Anh đều ổn! Cơ bản là lối đá thiếu thuyết phục, thiếu ý tưởng! Nhin ý hoặc đức tây ban nha! Nó đá đa dạng ban bật, thoát pressing...Anh chẳng có bài j! Nếu đá đc như Mc, Liver , chel hay cùi như Man đỏ thì chắc rất mạnh!

born2run

[Tịch thu bằng lái]
BDN đi theo đúng qui luật. 2012 thua TBN ở bán kết trên chấm 11m, năm đó TBN vẫn còn mạnh. 2016 mới có tiền đề để vô địch, nhưng giờ lại chìm.
Tưởng cụ chém sang năm wc2022 Anh vào ck chứ tứ kết thì xoàng quá. Hay độ chín của Anh chỉ đến thế thôi.
Anh cơ hội này là tốt nhất rồi, k nắm được thì khả năng rất lớn 20, 30,40 năm nữa mới có mặt ở ck. Một thế hệ cầu thủ chỉ có 1, 2 cơ hội đá ck ở wc, euro thôi.
Thế cụ có cược đội nào sẽ vô địch năm sau hay vào bán kết năm sau không? Cụ tự tin vào khả năng dự đoán của cụ mà?

tungLam.nwl

Xe tăng
Nhánh này của Anh ngoài Đức ra không có thứ dữ nên vào đến CK cũng gặp may mắn là chính. Trình đá với Ý ở trận CK mà chạy theo bóng như cún thế thì có thể thấy vẫn kém một bậc.
Chính vì trình kém như vậy mới chơi bài liều cho mấy ông nhóc tỳ đá luân lưu để mong ông Italy rối rắm nhưng quên mất rằng luân lưu tuy may rủi nhưng vẫn có cả bản lĩnh là chính. Chắc ông mãnh Sao ghét này không nghĩ thủ môn mình có thể cản được 2 quả phạt đền và muốn nổi danh là mình có phát kiến vĩ đại, khác người thường.
Thật tình nếu để lứa này cho ông này dẫn dắt thì không hi vọng gì ở tầm bán kết các mùa khác chứ đòi đoạt cúp là không tưởng.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
E mà nghĩ được như cụ e chui xuống Mợ ngay:P. Nhìn đám CĐV hùng hậu, đội hình ngon lại đc đá trận thứ 6 trên sân nhà mấy trận trước từ giới chuyên môn đến cựu cầu thủ nó chửi cho là hèn nhát rồi thì trận cuối thằng HLV nó tất tay. Ai dè vẫn bổn cũ soạn lại;))
Nói sau khi có kết quả rất dễ. Pep bị chửu vì thay đổi chiến thuật trận trung kết kìa.

Cửa nam chưa đủ kinh nghiệm thôi vì cũng chưa trải qua nhiều trận cân não. Phải qua lần này mới thay đổi được.

thongnv

Xe điện
Euro đã kết thúc, đội Ý đã đem Cup về nhà & ăn mừng thắng lợi, nhưng các chuyên gia mới mổ xẻ bàn gỡ hòa 1 - 1 trong trận CK của ĐT Ý đáng lẽ ko đc công nhận:
Cả giải nó đá kiểu đó mà thành công. Nên ko lý do gì nó thay đổi ở trận ck. Lúc nó thay đổi chiến thuật lại chửi bới ko ra gì. Tôi thấy thằng Cửa Nam ok đấy. Bản lĩnh trước sau như một. Cứ mấy cái Euro và Wc vào ck là ngon ngay.
vào nhánh Ý xem đá kiểu đó có vào được chung kết k =))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thế cụ có cược đội nào sẽ vô địch năm sau hay vào bán kết năm sau không? Cụ tự tin vào khả năng dự đoán của cụ mà?
Cụ đọc có hiểu k.
E bảo rất khó khăn để một đội vào bk, ck euro, wc liên tiếp. Anh 1 lần vào bk wc 2018, 1 lần vào ck 2021 thì coi như việc vào ck 2022 hầu như k lặp lại. Bởi nguyên nhân 1 là đội tuyển Anh đã cháy hết và 2 là các đội khác sẽ thay đổi. Có thể việc vào bk, ck lặp lại với TBN 2008-2012, với Brazil 1998-2002, Pháp 1998@2000 nhưng chắc chắn k phải với Anh.
Em dám cá với cụ là Anh k vào ck wc 2022. Cơ hội với đời cầu thủ chỉ đến 1, 2 lần thôi. Người Anh sẽ mãi tiếc nuối.
Còn đội nào vào ck thì hết vòng bảng may ra mới nhận diện đc.

thongnv

Xe điện
Cụ đọc có hiểu k.
E bảo rất khó khăn để một đội vào bk, ck euro, wc liên tiếp. Anh 1 lần vào bk wc 2018, 1 lần vào ck 2021 thì coi như việc vào ck 2022 hầu như k lặp lại. Bởi nguyên nhân 1 là đội tuyển Anh đã cháy hết và 2 là các đội khác sẽ thay đổi. Có thể việc vào bk, ck lặp lại với TBN 2008-2012, với Brazil 1998-2002, Pháp 1998@2000 nhưng chắc chắn k phải với Anh.
Em dám cá với cụ là Anh k vào ck wc 2022. Cơ hội với đời cầu thủ chỉ đến 1, 2 lần thôi. Người Anh sẽ mãi tiếc nuối.
Còn đội nào vào ck thì hết vòng bảng may ra mới nhận diện đc.
TBN 2008-2012, với Brazil 1998-2002, Pháp 1998@2000 thời hoàng kim của các đội này rồi. Còn tuyển Anh làm gì có thế hệ vàng =))) HLV thì bảo thủ k có mảng miếng nào ra hồn

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Bởi nguyên nhân 1 là đội tuyển Anh đã cháy hết và 2 là các đội khác sẽ thay đổi.
- Cụ định nghĩa lại thế nào là đội Anh cháy hết trong khi phần lớn cẩu thủ của họ còn trẻ và có nhiều triển vọng tiến bộ?
- Các đội khác sẽ thay đổi có áp dụng từ WC2018 đến giờ không?
Tất nhiên vào chung kết không bao giờ là dễ và còn may mắn. Nhưng một đội trẻ thì người ta có thể thử lại nhiều lần.

Đội anh yếu nhất hiện nay chính là Cửa Nam quá nhát gan. Có đội hình rất sâu nhưng hầu như không thay người. Đội Anh cũng cần một cầu thủ tiền vệ sáng tạo.

nicholas1618

Xe điện
Không phải SG xây đội hình mạnh tuyến dưới mà bản chất là con người tuyến này đã mạnh sẵn rồi . Cả đội hình cộng thêm những mầm non đều có chất lượng vượt trội. Yếu nhất là ở vị trí hlv mà thôi.

katenguyen

Xe điện
Vâng, thế là bọn Anh nó cay cú bóng đá như một tỷ thứ khác. Thế là cụ thử hiểu nó cay cú thế nào rồi.

Cụ nói thử xem ai nói bọn Mỹ chán quần vợt?

Nếu cụ vẫn không hiểu cái tư duy của bọn nó coi mọi thứ là trò chơi thắng thì vui thua thì cũng chẳng sao.

Bao giờ cụ ra nước ngoài sống thì em nói chuyện tiếp, còn không thì em không bàn luận với người không bước ra khỏi lũy tre làng.

P/S: có nhiều thứ mà ở trong nước thì tưởng quan trọng lắm nhưng ra mới thấy bọn nó không quan tâm. Thí dụ như thi quốc tế, rồi giáo sư tiến sỹ này nọ.

Em nói đến đấy thôi. Em không cần thiết phải trả lời cụ nữa vì em rất bận, có nhiều thứ phải quan tâm hơn mấy cái trò này.
Cái đậm đậm, sợ cụ quá. Bông lúa càng chín nặng thì càng biết cúi đầu. Cụ biết người ta đi những đâu, làm việc gì mà cụ nói vậy. Thôi, em thì không bận như cụ, nhưng em thực sự tiếc vì giành chút thời gian ra nói chuyện với cụ. Chào cụ