[Funland] South Gate

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
South Gate vẫn mãi không thoát nổi thất bại trên chấm phạt đền. Thật khó hiểu cách sắp xếp cầu thủ đá penalty của gã này. Tại thời điểm cân não, đòi hỏi bản lĩnh và kinh nghiệm, gã lại tung mấy chú em học việc vào đá phạt. Và cả 3 cái tên gã South Gate lựa chọn 1 cách ngớ ngẩn đó đều đã đem lại thất bại cho người Anh, ngay trên sân Wembley. Đáng tiếc.
Sau khi thắng trận BK HLV tuyển Anh đc tung hô lắm mà? Vì dám đi ngược với đám đông, dám có chính kiến và bảo vệ quan điểm.
Giờ thì thua chỉ ở chấm 11m may rủi mà thấy mọi người có vẻ gay gắt ghê. Em tin là 3 cái tên được thay vào sân là những người đã đc tập đá pen rất rất nhiều (ở các trận đấu loại trực tiếp hlv luôn tính phương án pen).
Ko may là thủ môn tuyển Ý đã cản được, giả sử tuyển Anh may mắn thì thớt này sẽ toàn lời khen cho xem :))

P/s: Ở trận CK Champion League cả 2 HLV đều đưa ra những sự thay đổi khiến tất cả khó hiểu:
- Pep để 2 tiền vệ trụ Fernandinho và Rodri (những người xuất sắc đã có mặt gần như tất cả các trận của ManC trong mùa vừa rồi) ngồi trên ghế dự bị
- Tuchel ko sử dụng Ziyech - người đã bùng nổ và thi đấu cực kỳ xuất sắc ở các trận đấu trước (!!?)
---
Tất nhiên thì luôn chỉ có 1 đội thắng, và người bị chỉ trích là Pep. Chúng ta đều hiểu là trong 1 trận đấu đôi khi 1 pha sảy chân cũng thay đổi hoàn toàn cục diện, việc coi lịch sử là tất định thì thật đơn giản và thiếu công tâm.

Belat Missan

Xe điện
Sancho em ít theo dõi nên ko rõ nhưng mà chắc cũng ko đc sút mấy, thấy khi sút tâm lý lắm, sút hiền nữa
Em thích kiểu sút như la-pát hay Geerrrad, cứ băm thật căng vào 2 bên, đc thì đc ko đc thì thôi, thủ môn đoán đúng hướng mà nhảy chậm cũng ko bắt đc
Hoặc là kiểu Ronaldinho, Kaka hay Zidan thì éo ông thủ môn nào bắt đc, sút toàn sát cột dọc :))

Còn ông Saka thì mặt cắt ko còn giọt máu nào rồi, lại sút quả cuối nữa chứ
Ông Hlv Anh lúc đá 11m chọn người loạn hết lên, chả khác gì tay hlv TBN hôm nọ.
Bọn Ý ở phía đối diện nó có khác hẳn:))

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Người Anh thua vì quá nhút nhát, ko dám dâng lên để kiếm thêm bàn nữa cho chắc, cả giải họ đều làm như vậy, chưa có đội nào đủ đẳng cấp trừng phạt họ mà thôi.
Ý là đội đủ bản lĩnh trừng phạt họ
Em đồng Ý. Cửa Nam có rất nhiều quân bài mà không sử dụng. Nhiều huấn luyện viên nhìn băng ghế dự bị thèm rỏ rãi. Em mà lad HLV em sẽ thay dần người trên ghế dự bị để quần cho đối thủ mệt tơi tả. Foden với Sancho không được đá mấy.

Lứ này của anh còn khá trẻ. Nếu họ tiếp tục tiến bộ như từ WC2018 đến Euro2021 thì WC và Euro sau họ sẽ rất đáng ghờm.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi thắng trận BK HLV tuyển Anh đc tung hô lắm mà? Vì dám đi ngược với đám đông, dám có chính kiến và bảo vệ quan điểm.
Giờ thì thua chỉ ở chấm 11m may rủi mà thấy mọi người có vẻ gay gắt ghê. Em tin là 3 cái tên được thay vào sân là những người đã đc tập đá pen rất rất nhiều (ở các trận đấu loại trực tiếp hlv luôn tính phương án pen).
Ko may là thủ môn tuyển Ý đã cản được, giả sử tuyển Anh may mắn thì thớt này sẽ toàn lời khen cho xem :))

P/s: Ở trận CK Champion League cả 2 HLV đều đưa ra những sự thay đổi khiến tất cả khó hiểu:
- Pep để 2 tiền vệ trụ Fernandinho và Rodri (những người xuất sắc đã có mặt gần như tất cả các trận của ManC trong mùa vừa rồi) ngồi trên ghế dự bị
- Tuchel ko sử dụng Ziyech - người đã bùng nổ và thi đấu cực kỳ xuất sắc ở các trận đấu trước (!!?)
---
Tất nhiên thì luôn chỉ có 1 đội thắng, và người bị chỉ trích là Pep. Chúng ta đều hiểu là trong 1 trận đấu đôi khi 1 pha sảy chân cũng thay đổi hoàn toàn cục diện, việc coi lịch sử là tất định thì thật đơn giản và thiếu công tâm.
Vậy nên em đánh giá trận này 50:50. Kết quả phụ thuộc rất nhiều vào quyết định của HLV.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

M.Hulk

Xe tải
Jordan Henderson, Kyle Walker, Luke Shaw, phil Foden, calvert lewin toàn mấy con hàng kinh nghiệm thì ko cho đá, haizzz

nhuataiche

Xe container
Em nghĩ hôm qua Anh cố ý để thua, ý kiến cá nhân thôi.

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Ý thắng xứng đáng. Từ cuối hiệp 1 ý đã vùng lên và kiên cường tới hiệp phụ. Năm nay mà Ý ko có Chiesa e nghĩ ko thể vô địch dc. Về Pen và Southgate thì thực sự ko trách. Đã pen là hên xui, có lẽ cầu thủ anh còn trẻ để giật cúp trc ý già dơ. hy vọng tuyển anh sẽ trở lại mạnh mẽ ở worldcup với lối chơi sáng sủa mạnh bạo hơn. Năm nay chưa thấy tuyển nào có lối chơi tròn trịa nhất.

hauyenhd

Xe container
Thằng Southgate vẫn phong cách lom dom hèn nhát lúc Ý đang hỗn loạn liểng xiểng trong khi trong tay toàn cầu thủ có tốc độ có trung phong đang vào phom thì del xua quân lên kết liễu đối thủ đây đá hời hợt nửa vời đến giữa H1 là triển 9-1-0 rồi. Để đến pen may rủi thằng TM nó xuất thần thế còn k cứu đc sự chỉ định đá pen đi vào lòng đất nữa thì VĐ mới là lạ.

Wave cùi bắp

Xe điện
cầu thủ cay cú lột ngay hcb ra khỏi cổ
hu li gân thì oánh người
nản với nạn nhân bị ngộ độc của đám truyền thông Anh

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
kkk cụ nói 8 quả em chưa đc đúng lắm, 10 quả chắc xịt độ 6 quả kkk
R10 này đá pen ko ăn thua, tâm lý ko vững vàng, kiểu ko lỳ ấy

đến như Ramos hay CR7, những cựu binh lỳ lợm còn bị tâm lý nữa là
Ramos đá hỏng trong trận gặp Bayer
Còn CR7 thì Ck 2008 C1 sút quá hiền dù sau đó nhận QBV, nếu ko có cú trượt chân của anh già Terry thì CR7 ân hận suốt đời :))
Có năm nào đó Cr7 nhận đá quả 5 cho BĐN, nhưng k có cơ hội đá vì Bồ thua trước đó. Báo chí hạch tội vì thích làm màu (quả 5 thường chốt), k dám dũng cảm thực hiện quả 1.
Sau giải đấy chắc a cũng tỉnh ra, toàn chọn đá quả 1.
Hôm trước trận ck C2 MU đá pen khủng thế mà giờ lại toạch.

xeruabo2

Xe điện
Mới 01 bàn mong manh đầu hiệp hai đã đổ bê tông. Điều đó chứng tỏ Cửa Nam còn non và xanh quá

Dựng Ngược

Xe tải
Trò đá penalty mà cứ múa may như thằng RF là chết. Múa rõ ngu. Riêng penalty chỉ có người Đức là bá chủ. Cứ đóng mạnh và chính xác. Kể cả đoán được hướng bóng cũng không đỡ nổi. Làm trò như thằng RF thì trượt là đúng rồi. Ý thì có thằng Jorginho cũng bày trò đá nhẹ. Thời khắc quyết định cứ phải đóng mạnh và chính xác.
Đúng,đóng thật mạnh và lưng lửng ngang thân người thì có giời mà bắt.

hauyenhd

Xe container
Mới 01 bàn mong manh đầu hiệp hai đã đổ bê tông. Điều đó chứng tỏ Cửa Nam còn non và xanh quá
Khoảng phút thứ 30 đã 9-1-0 rồi cụ ơi đâu ra mà tận H2, e đánh Cụ lúc đó đã xăc định rồi:))

vitngoc

Xe điện
Cụ nhớ ko nhầm về Saxa... Nhưng Rashford từng là người chuyên sút pen ở MU trước khi Bruno đến, năm vừa rồi cũng đá pen vài lần và phần lớn là thành công, còn Maguire chắc cũng chưa từng sút pen ở Leicester và MU, vậy mà kết quả hôm qua lại ngược với "bình thường": Rashford thì sút hỏng, Maguire thì sút thành công...
Rashford thì có kinh nghiệm đá 11m cả clb và tuyển.
Kane, Maguire, Grealish, Henderson là thủ quân clb nên tâm lý nó khác.
Bọn em cổ vũ Ý, thấy 2 ông Sancho và Saka lên sới đá là sướng rơn luôn .:))

nhuataiche

Xe container
Họ giấu bài cho WC 2022 đấy cụ!
Anh thay người quá trễ, trong khi băng ghế dự bị có nhiều cái tên chất lượng và Ý thì xuống sức.

Thay bọn nhóc giàu tốc độ vào để đá penalty !!!???

Anh hoàn toàn có thể đẩy tốc độ lên cao khi đang dẫn bàn để kết liễu đối phương, nhưng đã ko làm. Đây là trận cuối rồi, bung sức đá chết bỏ đi chứ ?

Em nghĩ Southgate có thể thiếu kinh nghiệm, nhưng ko tệ đến thế. Mà bên cạnh Southgate có cả một đội ngũ huấn luyện cơ mà, ông ấy sai lầm thì có người nhắc chứ ?

Nên em có cảm giác là Anh ko muốn thắng, vì một lý do nào đó !