[Funland] South Gate

Belat Missan

Xe điện
qua em xem, nay vẫn 7h dậy đi cày đây, cổ vũ đội tuyển anh mà nó thua chán quá bác ạ
mình ko phải chuyên gia nhưng mình cũng biết thừa là ai có thể sút đc, ai không?
1) Hary Kane -> chuẩn, đội trưởng thì phải gách vác trách nhiệm sút quả đầu hoặc cuối tạo tiền đề thuận lợi cho đồng đội
2) Hary Mắc gai (sorry bác em quên cách viết tên cu này) -> cũng chuẩn, đội trưởng ManU cũng ko ít sức ép đâu -> tâm lý tốt
3) Rát phót: mặc dù là chuyên gia đá phạt đền của ManU nhưng ông này cũng 5 ăn 5 thua chứ ko phải 100%, tâm lý cũng thuộc dạng trung bình
4) Sancho: đá hay nhưng bên dormund chưa có trận đánh nào lớn lắm, hơn nữa cũng còn trẻ chưa có nhiều kn
5) Saka: ông này thì đm em *** hiểu não thằng HLV chứa cái gì nữa, vào sân thì đỡ bóng lập bập có dấu hiệu tâm lý rõ ràng vẫn cho đá pen, trong 1 trận cầu căng thẳng
em nói đến các lão tướng như bonnuci đá quả này cũng còn có tâm lý chứ nói gì mấy thằng nhóc này, chán

Những cái tên khác:
Henderson: đương kim đội trưởng Liverpool lại thay ra ko cho đá???
Jack Gơ rơ lít: tay này em đánh giá tâm lý vững vàng mặc dù chỉ khoác áo acton villa
Shaw: tay So này cũng cực lỳ, giống kiểu Rooney, éo biết sợ là gì

Em nghĩ nếu hôm qua quả cuối vẫn Saka thực hiện thành công thì chưa biết ntn vì Picford 5 quả cũng đẩy đc 2, khá ổn
Qua trách thì trách South Gate thôi
Henderson và Shaw có tiền sử sút hỏng 11m nên chắc nhát.
Còn Stones, Stirling, Grealish là già giơ nhất :D

Vưng, thì cứ cho là trượt có 6... nhưng 1/4 quả tạch đấy lại nằm trong loạt sút vừa rồi. Khổ
Với Sancho và Rashford thì em ko nói, chứ ông Saka tâm lý không vững, mới 19 tuổi lại gặp truyền thông Anh thì chắc đây là ngã rẽ sự nghiệp cụ nhỉ.?
Vâng R10 là sự lựa chọn tạm chấp nhận đc (lừa đc thủ môn nhưng đen đập cột)
Còn Sancho và Saka thì em thực sự ko hiểu vì đây đều là 2 ông còn rất trẻ
Lẽ ra nên chọn Henderson và Shaw em nghĩ ổn hơn, dù sao tâm lý cũng tốt hơn
Đá phạt đền 5 ăn 5 thua, cũng khó trách nhưng 5 ông thì 3 ông sút hỏng thì quá chán cụ nhỉ

Saka thì em thấy bị khớp khi thi đấu trận này, mấy tình huống thuận lợi đỡ bóng hỏng rồi
Mặt thì tái hết vào, haizzzz
ĐÚng là bọn cầu thủ anh hay bị thổi quá cao, như Mắc Gai làm gì đến hơn 80 tr bảng, rồi Sancho cũng 80 củ

Nay đọc báo thấy 9 lần vào đá phạt đền, ĐT Anh thua đến 7, 1 tỷ lệ đáng buồn

El Jefe 2

Xe tăng
Ý cũng ăn WC 2006 nhờ thắng Pháp trên chấm pen đấy, không đùa được đâu. Điểm chung của 2 lần vô địch này đều là nhờ hàng hậu vệ quá ngon. 2006 có Canavaro - Materazi - Grosso - Zambrota, TM thì Buffon, 2021 có Chielini - Bonucci, TM thì Đô La. Về bản lĩnh và độ quái để ăn được ở trận cầu quyết định này thì Anh chưa đủ tuổi. Nếu như (lại là nếu nhưng đời không có nếu) Cửa Nam chơi tất tay quyết ăn ngay trong 2 hiệp chính kể cả 2 hiệp phụ thì Ý không có cửa vì tính từng vị trí và con người kể cả trên băng ghế dự bị thì Anh nhỉnh hơn Ý luôn. Có quá nhiều điều kiện để nuốt được Ý từ Sân Nhà - CĐV nhà - Tinh thần - Con người nhưng có lẽ Anh vẫn mãi chỉ là người về sau do tâm lý và bản lĩnh.

Giá như TBN có được dù chỉ 1 tiền đạo ngon như của tuyển Anh thì có lẽ TBN có mặt ở CK không biết chừng mới là người nâng cúp.
Mà thôi, có lẽ nên hướng đến WC 2022 nhưng Anh nên tìm 1 HLV nào có máu liều + bản lĩnh để dẫn dắt dàn cầu thủ đang độ chín này dành được vinh quang. Nên mạnh dạn thay đổi như tuyển Ý.

Chúc mừng đội tuyển Ý - nhà vô địch bất bại và xứng đáng nhất trong giải đấu hội tụ đủ hết các yếu tố để lên ngôi vô địch. Nhìn lại chặng đường vô địch mới thấy Ý gian nan thế nào. Họ được tôi luyện từ vòng 1/8 trở đi (gặp toàn sừng sỏ), vậy thì còn ai xứng đáng hơn họ để lên ngôi đây. Trách tuyển Anh 1 thì cũng nên dành sự khâm phục tuyệt đối cho tuyển Ý 10!
Fozza Italia!

P/S: Từ lúc xem bđá đến giờ có lẽ chưa giải nào nhiều trận hay, hồi hộp, đau tim, ngang bằng về trình độ như giải năm nay.
Riêng đoạn bôi đậm của cụ ko chuẩn,

So 2 cánh thì rõ ràng Ý kém hơn, ko tua được với 2 cánh của Anh. 2 tiền vệ công nhân Ý cũng kém hơn.

Nhưng các vị trí khác Ý ko kém hơn chút nào. 2 trung vệ Ý bỏ túi luôn 2 tiền đạo Anh. Tiến Linh và Kiên còn ko được quả bóng nào nên hồn. Trong khi 3 trung vệ của Anh luôn trầy trật với 2 tiền đạo Ý.

về tổ chức lối chơi Joginho và Veratti cũng hơn đứt các tiền vệ tổ chức của Anh.

Henderson và Shaw có tiền sử sút hỏng 11m nên chắc nhát.
Còn Stones, Stirling, Grealish là già giơ nhất :D
Em thấy Stones và Grealish tâm lý ổn, kiểu ko biết sợ ấy, ko hiểu sao lại ko cho sút
Pen cứ các cựu binh sút là chuẩn, 3 thằng trẻ măng cho sút
Thua ko trách đc

Em gà mờ nhưng với các món bột ngon lành như cầu thủ Anh thì Cửa Nam phải gột lên hồ chuẩn chỉnh nhưng Cửa Nam lại rón rén quá, lối chơi hơi thụ động. Nhưng cũng chưa biết mà hăng máu lao lên thì lại ăn hồi mã thương của Italia. Tuy nhiên nên mạnh dạn thay đổi như Mancini và đã hái quả ngọt, đá vừa hay vừa có cup thì còn gì bằng.
Đội hình đt Anh sợ gì mà ko đôi công với Ý đâu cụ, co cụm đá chán quá
Đến Kane cũng co về giữa sân

hcmt

Xe điện
HLV Cửa Nam này có sự phản ứng theo diễn biến cực chậm và ko chuẩn. Ô có thể lập KH và chuẩn bị cho KH đó tốt. Nhưng diễn biến trên sân ko đúng KH là lúng túng và PƯ ko nhanh nhạy. Thay người là thảm họa
Ứng phó khi Anh dẫn bàn sớm cũng ko tốt. Trong trận này, e thấy Anh dẫn sớm là 1 điều bất lợi cho toàn cục. Sớm quá nên thành ra ko biết đá đấm nên cố 2 bàn hay đổ BT 1 bàn. Giả sử ghi bàn phút 30 trở đi thì máy nóng đang tấn công sẽ có cơ hội ghi bàn 2, có thể 2-1.
Đáng lẽ ko muốn Penalty thì thya ngay đầu HP 2 Sterling và Kane, cho bọn trẻ vào chạy khỏe lại còn có cơ, ko thì khi Penalty nó cũng nóng náy rồi.

Thật sự thì bàn thắng quá sớm lại là ko tốt cho Anh, khi mà Ý ko sụp đổ

Belat Missan

Xe điện
Em thấy Stones và Grealish tâm lý ổn, kiểu ko biết sợ ấy, ko hiểu sao lại ko cho sút
Pen cứ các cựu binh sút là chuẩn, 3 thằng trẻ măng cho sút
Thua ko trách đc
2 chú sau chắc chưa sút 11m bao giờ. Toàn đá cánh ở clb, bọn tiền đạo nó tranh hết phần sút rồi!:D

Riêng đoạn bôi đậm của cụ ko chuẩn,

So 2 cánh thì rõ ràng Ý kém hơn, ko tua được với 2 cánh của Anh. 2 tiền vệ công nhân Ý cũng kém hơn.

Nhưng các vị trí khác Ý ko kém hơn chút nào. 2 trung vệ Ý bỏ túi luôn 2 tiền đạo Anh. Tiến Linh và Kiên còn ko được quả bóng nào nên hồn. Trong khi 3 trung vệ của Anh luôn trầy trật với 2 tiền đạo Ý.

về tổ chức lối chơi Joginho và Veratti cũng hơn đứt các tiền vệ tổ chức của Anh.
ĐT Anh theo em chất lượng tương đương với đội Ý chứ ko nhỉnh hơn đc
Anh hôm qua lẽ ra ko nên tử thủ, nếu có bóng nên tổ chức tấn công thì ngon nhưng đá kiểu xe bus, Kane, Sờ tơ link, Mount cũng lui về giữa sân, có bóng thì ko dám triển khai mà toàn phất lên,ở trên ngoài kane thì 2 ông cánh mỏng cơm lắm ko đỡ đc bóng

2 chú sau chắc chưa sút 11m bao giờ. Toàn đá cánh ở clb, bọn tiền đạo nó tranh hết phần sút rồi!:D
Sancho em ít theo dõi nên ko rõ nhưng mà chắc cũng ko đc sút mấy, thấy khi sút tâm lý lắm, sút hiền nữa
Em thích kiểu sút như la-pát hay Geerrrad, cứ băm thật căng vào 2 bên, đc thì đc ko đc thì thôi, thủ môn đoán đúng hướng mà nhảy chậm cũng ko bắt đc
Hoặc là kiểu Ronaldinho, Kaka hay Zidan thì éo ông thủ môn nào bắt đc, sút toàn sát cột dọc :))

Còn ông Saka thì mặt cắt ko còn giọt máu nào rồi, lại sút quả cuối nữa chứ

Bemagauvn

Xe điện
Thằng Cửa Nam ngoài lấy đá tự đập vào chân mình có khi còn gián tiếp gây ám ảnh cho những cầu thủ trẻ của mình.
Khả năng cao sau giải này một loạt sút Pen sẽ xuống phong độ và phải đi chữa trị tâm lý, ám ảnh vl!

born2run

[Tịch thu bằng lái]
vâng nhưng Bỉ chơi đáng xem hơn Anh khi Bỉ còn chịu khó tấn công nhiều mảng miếng nguy hiểm. Anh lợn ăn đc bàn cái là đổ bê tông từ phút thứ 3 :)) đến cuối trận chả công được quả nào ra hồn. Trận TBN và Ý mới xứng đáng là trận CK, TBN trận đó chơi bóng khiến Ý tắt điện luôn, tiếc là TBN toàn tiền đạo chân gỗ, Ý có thanh niên Chia Xa đẳng cấp quá.
Anh không đổ bê tông nhé cụ. Em thấy vẫn tấn công mà? Có điều ít đội đang dẫn bàn mà ao ạt tấn công.

Có điều Cửa Nam hơi nhát. Như trận Đan Mạch khi ĐM đã mệt và chịu trận rồi, vẫn không tung thêm cầu thủ tấn công vào giải quyết trận càng sớm càn tốt mà vẫn dùng 2 tiền vệ phòng ngự. Trận này cũng thế.

namcutthoi

Xe buýt
Em vào cười Cửa Nam cái rồi đi ra =))=))=))
Cụ cười cái giề, trước giờ vod cụ nhiều quá máy không cho vang nữa, chả nhẽ...
Cửa Nam nắm đội Anh thế là ngon rồi. Ai như Mancini nhà cụ lôi cả dàn cựu danh thủ Lombardo, Viali, De Rossi theo ủ mưu tính kế. Ghét cái kiểu ỷ đông <:-P
Về thớt nhà cụ mà chém nhé

pick_tim

Xe máy
Do đen thôi, thằng Italia cũng đã trượt trượt 2 quả đó thôi. HLV nó thay 2 thằng vào đá pen vì đó là 2 thănngf đá tốt nhất, chungs nó đã tập trước rồi. Các ô HLV online toàn xong kết qua rồi phán. L:))

LeTai1979

Xe cút kít
Sai một li đi ngay cái Cup. :))

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế giải ngoại hạng Anh vẫn là hấp dẫn nhất đúng không cụ, ở Anh vô địch được sau 38 vòng không phải dễ, đội đầu bảng gặp cuối bảng lớt phớt vẫn bị táng như bình thường, còn giải Anh bơm thổi cầu thủ nội địa lên cũng đúng thôi em không thấy có gì bất hợp lý.
Nhiều cụ ở đây rất mơ hồ. Bọn Anh và bọn Mỹ là siêu tư bản, cái gì có lợi là làm. Thế nên hãng xe biểu tượng như Rolls Royce mà nó cũng bán tuốt.

Không phải các câu lạc bộ thích bơm thổi mà là theo giá thị trường thôi. Mua một cầu thủ nước Ngoài dù tốt nhưng rất mạo hiểm vì phải thích nghi với môi trường và văn hoá khác. Các cụ cứ nhìn Shevchenco là hiểu.

Mọi thứ quyết định là theo đồng tiền thôi chứ chẳng bơm thổi gì cả.

Vuvuvivi

Xe tải
Em trung lập, nhưng phán hoà rồi đá pen và ý thắng y như rằng.
Anh nhợn không bao giờ có tuổi đá pen, em thật :))
BK đá 12 người chứ trận này TT bắt chuẩn quá không kiếm phạt đền được =)). Quả thằng số 10 nó nghiêng người sẵn đợi tác động là xoè nhưng anh tài tỉnh lắm :))
Quả đấy cũng chỉ chờ chạm là ngã.Ghét vl

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Haha, lúc quay cảnh anh cửa nam cầm sổ ghi chép, chỉ vào mấy cầu thủ em chém với ông nhóc là Anh thua rồi vì không thằng nào dám xung phong đá pen nên phải chỉ định - cu cậu thích Anh, em thì chọn Ý =))=))=))
Đúng ra việc này nên để đội trưởng làm trên sân. Mà tóm lại, cả đội ông nào cũng lom dom. Kể ra để anh Mắc gai hay anh Bích fọt làm đội trưởng thì hay hơn. Hà Linh Kiên kiểu như Si lùn í. Cứ bình bình...

tuongminhtsc

Xe tăng
Lão Cửa nam định chơi bài nghé non không sợ hổ, đưa 3 thằng trẻ đá Pen, nhưng bị tác dụng ngược, phí quá.