Sorento 2014 Trường Hải

danmexe

Xe điện
Nên ngay và luôn! Mà xe Cụ ở đại lý nào? Nếu GP thì tụi nó có kinh nghiệm rồi vì của Cụ không phải là trường hợp duy nhất. Xe công ty em từ hôm lắp dàn 2 cũng bị y chang như Cụ. Cứ để 24-25 độ là hay bị ngắt khoảng vài phút lại lạnh. Để 26-27 độ lại bình thường. Phải vào nằm viện mất vài ngày. Đang yêu cầu Kia GP báo cáo sửa chữa cái gì để mình biết mà bọn nó chưa report đấy!

Xe công ty em cũng phải thay DVD luôn! Đúng là cái này chán quá!
Em lấy ở GP cụ ạ, Xe em mọi thứ đều bt từ ngày mua, nhưng hiện tượng điều hòa thỉnh thoảng không lạnh cũng mới đây thôi...Xe em thì lắp dàn lạnh cho hàng ghế thứ 3 từ nhà máy nên không phải lăn tăn về mặt kỹ thuật như những xe lắp sau này...Nói chung bệnh đơn giản thì không sao, chỉ sợ bệnh khó chữa thôi.Híc...Mỗi lần bị ngưng ko lạnh em bấm phím tắt điều hòa rồi bật lại luôn thì chạy bt...

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em lấy ở GP cụ ạ, Xe em mọi thứ đều bt từ ngày mua, nhưng hiện tượng điều hòa thỉnh thoảng không lạnh cũng mới đây thôi...Xe em thì lắp dàn lạnh cho hàng ghế thứ 3 từ nhà máy nên không phải lăn tăn về mặt kỹ thuật như những xe lắp sau này...Nói chung bệnh đơn giản thì không sao, chỉ sợ bệnh khó chữa thôi.Híc...Mỗi lần bị ngưng ko lạnh em bấm phím tắt điều hòa rồi bật lại luôn thì chạy bt...
Đừng làm thường xuyên cụ nhé, em biết có nhiều xe chết lốc lạnh vì làm thế rồi đấy. Trước em biết 1 ông xe cứ lạnh thì laoong ấy tắt điều hòa chạy 1 lúc nóng lại bật, ông ấy nói thế dỡ tốn xăng, hồi sau là đi cái lốc lạnh. Tốt nhất cụ đòi đại lý phải chữa bằng được cho cụ.

Chỉnh sửa cuối:

danmexe

Xe điện
Đừng làm thường xuyên cụ nhé, em biết có nhiều xe chết lốc lạnh vì làm thế rồi đấy. Trước em biết 1 ông xe cứ lạnh thì laoong ấy tắt điều hòa chạy 1 lúc nóng lại bật, ông ấy nói thế dỡ tốn xăng, hồi sau là đi cái lốc lạnh. Tốt nhất cụ đòi đại lý phải chữa bằng được cho cụ.
Chẳng qua cũng giải pháp tạm thời thôi cụ ạ, cứ hôm nào trời mát mẻ thì điều hòa ổn định - hôm nào nắng nóng lại bị thế. Em cũng sẽ phải đưa qua hãng để kiểm tra sớm thôi...Thanks cụ!...

vnsuluoc

Xe buýt
Chẳng qua cũng giải pháp tạm thời thôi cụ ạ, cứ hôm nào trời mát mẻ thì điều hòa ổn định - hôm nào nắng nóng lại bị thế. Em cũng sẽ phải đưa qua hãng để kiểm tra sớm thôi...Thanks cụ!...
dàn lạnh kia a hải chán nhì... mới dùng mấy thaáng mà đã lôĩ tùm lum

phacthaihi

Xe máy
Xe đẹp nhưng cái đuôi e vẫn ko thích lắm, cái này là do bản thân e thấy vậy thôi nhé, các cụ đừng gạch đá tội nghiệp e :-?

Rockybanh

Xe đạp
Cho em xin địa chỉ thay pha, và nếu được: vài hình ảnh về bộ đèn pha và ảnh chiếu sáng hiện nay của bác được không? Cám ơn bác nhiều!
Thưa bác Chày, em ở Sài nên em làm ở Khắc Trung. Bây giờ em có 4 cos 2 pha, nhưng chế thêm 1 công tắc riêng ngắt bớt cos bên pha, khi đi phố chỉ cần cos gin thôi. Đi đường dài em bật đủ, sáng tưng, thấy an toàn hơn nhiều.
http://www.otosaigon.com/threads/lap-den-led-kieu-trong-hang-cho-kia-forte-em-kia-sorentor-do-bo-den-qua-dep-tr-61.3547090/
Thớt này chụp vài con Sò mổ mắt, xe em là một trong số đó.

KemSoc

Xe máy
Xe mới mà cứ bảo trì đi lại ngại và nản lắm. Mà hôm rồi em ở Hội An cả tuần mà không nhớ ra có lão ở đó, chán quá
Dạ, em thấy có vẻ không ổn cho bây giờ và về sau. Nếu từng anh em thợ mà không chuẩn từng xe một kiểu gì cũng bị.

Thêm nữa khu sửa chữa của anh em rất tối. Một sản phẩm được coi là tài sản giá trị của khách hàng mà bản thân chủ nhà ko chăm chút thì làm sao khách hàng coi trọng được.

Em vào nhận xe mà phải soi bằng đèn.pin điện thoại. Nó không đúng tí nào. Soi các ngóc ngách mà vẫn sót.

Tội em quá hức hức.

P/s: tiếc quá cụ ạ. Em ở Hội An mà không được bia bọt với cụ ly nào huhuhuhu. Hay cụ làm danh sách anh em hội sò Việt anh em lưu lại khi cần đi đến đâu ới nhau cho dễ ạ.

Bóng Chày

Xe lừa
Thưa bác Chày, em ở Sài nên em làm ở Khắc Trung. Bây giờ em có 4 cos 2 pha, nhưng chế thêm 1 công tắc riêng ngắt bớt cos bên pha, khi đi phố chỉ cần cos gin thôi. Đi đường dài em bật đủ, sáng tưng, thấy an toàn hơn nhiều. http://www.otosaigon.com/threads/lap-den-led-kieu-trong-hang-cho-kia-forte-em-kia-sorentor-do-bo-den-qua-dep-tr-61.3547090/ Thớt này chụp vài con Sò mổ mắt, xe em là một trong số đó.
Trời ơi SG! SG cái gì cũng có vẻ hay hơn HN. Em nói chuyện với Khắc Trung qua phone rồi. Lý do em chưa thay là vì HN các cửa hàng không cho em thấy niềm tin lắm. Chả nhẽ đợi đi xe vô SG tìm bác KT làm đèn ;) Nhưng nếu bác bật hết thế thì có chói mắt xe ngược chiều không? Bác Trung chắc gò gàn xi mạ chất lượng ok? Bao tháng rồi bác?

Bóng Chày

Xe lừa
Dạ, em thấy có vẻ không ổn cho bây giờ và về sau. Nếu từng anh em thợ mà không chuẩn từng xe một kiểu gì cũng bị. Thêm nữa khu sửa chữa của anh em rất tối. Một sản phẩm được coi là tài sản giá trị của khách hàng mà bản thân chủ nhà ko chăm chút thì làm sao khách hàng coi trọng được. Em vào nhận xe mà phải soi bằng đèn.pin điện thoại. Nó không đúng tí nào. Soi các ngóc ngách mà vẫn sót. Tội em quá hức hức. P/s: tiếc quá cụ ạ. Em ở Hội An mà không được bia bọt với cụ ly nào huhuhuhu. Hay cụ làm danh sách anh em hội sò Việt anh em lưu lại khi cần đi đến đâu ới nhau cho dễ ạ.
Hà nội có Hội So đông nhưng dạo này lạt - chắc vì bận bịu quá. Em nghe nói SG cũng có hội So đông lắm. Thỉnh thoảng em nói chuyện trên otosaigon.com. Hội an của Bác hơi bị hay. Giá mà có việc gì kiếm cơm được, em muốn chuyển vô Đà nẵng Hội an sống quá. Không biết trường học phổ thông trong thế nào bác, có trường chất hay quốc tế không?

KemSoc

Xe máy
Hà nội có Hội So đông nhưng dạo này lạt - chắc vì bận bịu quá. Em nghe nói SG cũng có hội So đông lắm. Thỉnh thoảng em nói chuyện trên otosaigon.com. Hội an của Bác hơi bị hay. Giá mà có việc gì kiếm cơm được, em muốn chuyển vô Đà nẵng Hội an sống quá. Không biết trường học phổ thông trong thế nào bác, có trường chất hay quốc tế không?
Hì hì, cụ khen Hội An làm em cũng mát dạ. Tuy nhiên cũng có 2 điều cần lưu ý ạ. Y tế và giáo dục là 2 thứ ở đây không bằng được với sài gòn hà nội. Y tế thì thi thoảng đi Sài Gòn chơi rồi tiện đi tổng quát cũng được. Còn giáo dục thì như truyền thống hiện hành thôi. Sẽ không có các trường dạy thêm nếm hay phương pháp giáo dục đặc biệt nào cụ ạ.

Mọi thứ còn lại thì tốt cả cụ ạ.

Bóng Chày

Xe lừa
Quan trọng là nếu em tìm được việc gì ra xèng, các cái khác có thể tính được. Dân Tây cư trú Hội An có nhiều không nhỉ? Dân Văn phòng dự án, Liên hiệp quốc hoặc dân gia đình cán bộ dầu khí Tây có ở ĐN / HA nhiều không? Nếu có thể nào cũng có trường
Hì hì, cụ khen Hội An làm em cũng mát dạ. Tuy nhiên cũng có 2 điều cần lưu ý ạ. Y tế và giáo dục là 2 thứ ở đây không bằng được với sài gòn hà nội. Y tế thì thi thoảng đi Sài Gòn chơi rồi tiện đi tổng quát cũng được. Còn giáo dục thì như truyền thống hiện hành thôi. Sẽ không có các trường dạy thêm nếm hay phương pháp giáo dục đặc biệt nào cụ ạ.

Mọi thứ còn lại thì tốt cả cụ ạ.

Rockybanh

Xe đạp
Trời ơi SG! SG cái gì cũng có vẻ hay hơn HN. Em nói chuyện với Khắc Trung qua phone rồi. Lý do em chưa thay là vì HN các cửa hàng không cho em thấy niềm tin lắm. Chả nhẽ đợi đi xe vô SG tìm bác KT làm đèn ;) Nhưng nếu bác bật hết thế thì có chói mắt xe ngược chiều không? Bác Trung chắc gò gàn xi mạ chất lượng ok? Bao tháng rồi bác?
Em lắp hồi đầu năm. Thợ KT làm cũng chưa phải chuẩn, nhưng em dễ tính nên chấp nhận được. Khi bật hết cos lên thì tầm chiếu sáng cũng đã xa hơn nhiều so với trước. Lát cắt cũng đẹp, chỉnh cao vừa phải thì không làm ai chói mắt ạ. Em cũng ngắt luôn cảm biến hạ đèn theo tải. Chỉ khi bác pha lên thì người ta mới chửi.

Em là dân HN lưu vong ở SG, cũng hay ra ngoài này công tác, mỗi tháng 1-2 lần. Hôm nào xin phép được diện kiến bác Chày. Em mua Sò là do đọc thớt của bác đấy.

Bóng Chày

Xe lừa
Em lắp hồi đầu năm. Thợ KT làm cũng chưa phải chuẩn, nhưng em dễ tính nên chấp nhận được. Khi bật hết cos lên thì tầm chiếu sáng cũng đã xa hơn nhiều so với trước. Lát cắt cũng đẹp, chỉnh cao vừa phải thì không làm ai chói mắt ạ. Em cũng ngắt luôn cảm biến hạ đèn theo tải. Chỉ khi bác pha lên thì người ta mới chửi. Em là dân HN lưu vong ở SG, cũng hay ra ngoài này công tác, mỗi tháng 1-2 lần. Hôm nào xin phép được diện kiến bác Chày. Em mua Sò là do đọc thớt của bác đấy.
Ôi giời cụ bay nhièu thế :) ra thì alo em, ai mà biết em lại ínpire nhiều cụ thế hehe dưng tuần sau thì em lại ko có nhà nhé

phonghamy

Xe điện
Lắm bênhj quá. đang định ngắm nghía e này thấy các cụ hơn 300cmt thế này chê nhiều hơn khen e lại thôi.

danmexe

Xe điện
Bệnh lặt vặt xe nào chả có, quan trọng máy móc khung gầm ngon là đc roài...

quynhvan56

Xe đạp
So 2014 của các bác có chỉnh được độ cao thấp của pha theo tải trọng không? Catalog thì có ghi mà thực tế trên xe lại ko thấy ạ.

mr.ken_no1

Xe container
Khỉ thật, e định đi lắp dàn lạnh 2 mà nghe bác Kem nói vậy chán luôn. Bác lắp mất mấy ngày ạ?
Ae mình cùng làm cái đơn gửi a Hải về cái DVD đi, chán lắm
Sao xe bác damexe để nhiệt độ thấp thế ạ?
E toàn để 26 thôi ạ
Về cái vụ pha theo trọng tải e thấy ko có ah

mr.ken_no1

Xe container
Bệnh lặt vặt xe nào chả có, quan trọng máy móc khung gầm ngon là đc roài...
Thưa cụ, cái xe hơn tỏi, mới toanh mua về đi cứ bị bệnh vặt ức chế lắm ạ
E thề là lần sau lên đời e éo bao giờ thèm nhắc đến tên a Hải trong danh sách nữa
Thi thoảng cũng có e bên cskh gọi điện hỏi han, toàn lúc mình bận hỏi về xe éo ai mà nghĩ đc gì nên toàn bảo là bình thường

mr.ken_no1

Xe container
E đi 2 đời xe Hàn của a Công rồi nhưng là xe nhập, e thề là mỗi xe e đi gần 3 năm mà ko xe nào bị bệnh vặt nào cả, nhiều khi còn nói vui là xe mãi éo hỏng gì để đc đi sửa