Sorento 2014 Trường Hải

mr.ken_no1

Xe container
Nhất trí với bác, em thấy đèn sò sáng trưng mà, cuối tuần vửa rồi về quê buổi tối soi thấy rõ từng cọng lúa :D
Đồng ý với ý kiến các bác
Nhưng nếu có đk thay đôi Q5 thì tuyệt cú mèo ạ

danmexe

Xe điện
Đồng ý với ý kiến các bác
Nhưng nếu có đk thay đôi Q5 thì tuyệt cú mèo ạ
Em xác nhận luôn là Sò có ánh sáng rất phù hợp với điều kiện thời tiết VN nhóe, còn cụ nào cứ thích này kia (cái ánh sáng xanh biêng biếc) chạy trời mưa phùn gió bấc chả nhòm thấy gì luôn...Hê hê...:bz

quynhvan56

Xe đạp
Lạ nhỉ. Em công nhận cos thì quá ổn rồi. Nhưng bật pha lên thấy chả thấy hiệu quả sáng thêm là mấy. Hay a Hải lắp cho em cái bóng halogen công xuất thấp? (Catalog nó bảo 55w or 35w)

Bóng Chày

Xe lừa
Pha anh Hải đúng 55W, bóng NPB chuẩn luôn. Nhưng đúng là không khác biết vì quầng sáng không cao hẳn lên so với Cos. Có lẽ là do thiết kế ổ đèn. Em đang định đi kiểm tra mà bận, lại chưa biết chỗ nào thực sự uy tín.
Lạ nhỉ. Em công nhận cos thì quá ổn rồi. Nhưng bật pha lên thấy chả thấy hiệu quả sáng thêm là mấy. Hay a Hải lắp cho em cái bóng halogen công xuất thấp? (Catalog nó bảo 55w or 35w)

fatboy

Xe tăng
Em lấy xe về là thay luôn đôi bóng Narva Plus 120, tạm thời thấy cũng ổn.
Nếu muốn sáng hơn thì có thể lắp cặp đèn ngoài FF75.

Bóng Chày

Xe lừa
Em lắp cặp Hella rồi, chỉ soi ếch trong 50m trước (ngõ nhà em tối), còn lại không phục vụ soi sáng đường trường.
Em đang tìm hiểu giải pháp Bixenon nếu thực sự ngon thì Q500 em cũng thay chứ nói gì đến Q5. Nhưng em chạy Q5 rồi em thấy đèn không sáng (lâu rồi không chạy lại)
Em lấy xe về là thay luôn đôi bóng Narva Plus 120, tạm thời thấy cũng ổn.
Nếu muốn sáng hơn thì có thể lắp cặp đèn ngoài FF75.

pocket

Xe buýt
Các cụ dự là anh Hải xe cho ra bản máy dầu AWD không ợ? Đi AWD yên tâm hơn hẳn FWD mà máy dầu nên cũng không phải lo về phần xăng :D.

sabaidee

Xe máy
Chắc bác vặn tịt em nó nên em nó im tiếng luôn ý mà bác!. Bây giờ bác vặn to volume lên khi em nó đang lải nhải là em nó lại hót thánh thót ngay ý mà.
Bó tay rồi bác ạ, em dỗ dành nó đủ kiểu rồi mà nó câm như hến. Mà nhạc hoặc đài em mở ko hề bị bé tiếng hoặc ngắt 1 bên loa :( nhưng em vẫn kiên trì rình đoán lúc nó lải nhải để tăng vô lum, xe xé cả tiếng nhạc mà nó vẫn dư vậy. Em vẫn đang kiên trì lắm, vì sợ lúc mình tằng vô lum ko đúng thời điểm nó lải nhải. Túm lại là nó sinh ra như thể thử mức độ kiên trì của em. :(

xe 0 banh

Xe hơi
Bó tay rồi bác ạ, em dỗ dành nó đủ kiểu rồi mà nó câm như hến. Mà nhạc hoặc đài em mở ko hề bị bé tiếng hoặc ngắt 1 bên loa :( nhưng em vẫn kiên trì rình đoán lúc nó lải nhải để tăng vô lum, xe xé cả tiếng nhạc mà nó vẫn dư vậy. Em vẫn đang kiên trì lắm, vì sợ lúc mình tằng vô lum ko đúng thời điểm nó lải nhải. Túm lại là nó sinh ra như thể thử mức độ kiên trì của em. :(
Bác ơi, mò mẫm làm gì cho mệt, bác cứ mang ra hãng kiểm tra, em nghi là DVD nhà bác bị hỏng rồi. SOR của em mới nhận mà cũng đang chờ thay DVD đây. Lại còn ko có hàng để thay ngay chứ mới cú, KTV bảo vì nhiều xe đang xếp hàng chờ thay trước em nên "anh chịu khó chờ".

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Bóng Chày

Xe lừa
Bác ơi, mò mẫm làm gì cho mệt, bác cứ mang ra hãng kiểm tra, em nghi là DVD nhà bác bị hỏng rồi. SOR của em mới nhận mà cũng đang chờ thay DVD đây. Lại còn ko có hàng để thay ngay chứ mới cú, KTV bảo vì nhiều xe đang xếp hàng chờ thay trước em nên "anh chịu khó chờ".
Các bác vứt cái dvd theo xe đi cho nó nhẹ đầu :)

danmexe

Xe điện

reloaded

Xe tăng
DVD anh Hải lởm nhỉ. Nếu mua xe không muốn lấy DVD mà yêu cầu lắp cái HU CD nguyên bản không biết có được không cụ nhỉ. Em thấy HU nguyên bản của KIA nghe cũng chuẩn mà không lo bị treo.

KemSoc

Xe máy
Chào các cụ, em mới đi lắp giàn lạnh 3 về. Nói chung các cụ yên tâm là rất rất lạnh. Tuy nhiên cụ nào đi lắp thì cân nhắc vì lắp là thao tung khoang xe ra.

Khi nhận xe em thấy trầy tấm nhựa sau ghế lái, trầy tay nắm cửa phía trong bên tài, trầy sâu tấm kim loại ốp loa bên tài. Trầy cả cần số bằng da. Và 1 số thứ khác.... hiện tại em đang liên lạc lại với hãng xem thế nào.

Có bác nào đã từng bị giống emnko ạ

Chứ xe mới mà thế này thì chết.... cụ nào đi lắp cân nhắc. Em sẽ báo cáo các cụ khi có thông tin.

Thêm nữa khi nhận xe em thấy lcd hiển thị 99L/100km. Em reset lại thì thấy con số không ổn định như lúc mới nhận xe. Tụt từ 15L xuống 9 rồi 8 rồi 7L. Đi ăn lát sau ra bật máy lại thì lại lên 15L rồi mới tụt. Trc đây thì cứ ổn định 7.5 L ko trồi sụt bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Lão bị gặp thợ ẩu rồi. Ở HN em rao hẹn xước 1 vết tao đòi đổi cả xe mới nên làm gì cũng ngon hehe
Chào các cụ, em mới đi lắp giàn lạnh 3 về. Nói chung các cụ yên tâm là rất rất lạnh. Tuy nhiên cụ nào đi lắp thì cân nhắc vì lắp là thao tung khoang xe ra.

Khi nhận xe em thấy trầy tấm nhựa sau ghế lái, trầy tay nắm cửa phía trong bên tài, trầy sâu tấm kim loại ốp loa bên tài. Trầy cả cần số bằng da. Và 1 số thứ khác.... hiện tại em đang liên lạc lại với hãng xem thế nào.

Chứ xe mới mà thế này thì chết.... cụ nào đi lắp cân nhắc.