Sorento 2014 Trường Hải

Bóng Chày

Xe lừa
Tại chẳng có 3.3 nên e cứ làm phát logic, xe Cụ Chày 2.4==>17l phố==>3.3==>20l. Chứ con 3.5 cũng chỉ xơi 18l phố thôi nhưng là chó Nhật ạ! :D E thi thoảng đi cầy cuốc làm ruộng nên tính làm con Sò với các Cụ cho nó rộng rãi và đỡ chảnh!
Em trước của em nó uống khoảng 50L nên giờ đi So 17l em thấy happy quá GS ạ!

Chỉnh sửa cuối:

BlackTSB

Xe tải
Cụ cho em hỏi là xe cụ ồn trong xe hay ngoài xe ạ ?
Các cụ so thế này chả chính xác đâu ạ. Muốn so các cụ phải đặt xe máy xăng cạnh xe máy dầu rồi ngồi vao từng xe cảm nhận mới biết được.

mr.ken_no1

Xe container
Cụ cho em hỏi là xe cụ ồn trong xe hay ngoài xe ạ ?
Cả trong lẫn ngoài ạ
Híc
@cụ Chày: e có gara oto cách biệt với nhà, với đk chỗ ở quê như e thì chạ ảnh hưởng gì

danmexe

Xe điện
Hay zà, tóm lại là xe ngon bổ rẻ...Mọi thứ rất ok, chạy trong phố trên dưới 11l/100km, chạy đường HCM trung bình 7,2l/100hm, chạy đường bt khoảng 8,4l/100km so với máy xăng 2.4 thế thì còn gì bằng. Đường HN khi tắc cứng em chạy cũng tầm trên dưới 12l thôi. Chỉ có tiếng ồn vọng từ hốc bánh khi đi qua đường nhựa xấu, còn đường đẹp chẳng vấn đề gì...Chân ga mềm mại, độ trễ vừa đủ để lúc nhích ga giảm ga...Em chạy HN-NA cứ vít 110, trung bình 80 nhẹ nhàng êm ái, đèn đóm cũng đủ sáng để đi đường trường không phải ngợi, cụ nào muốn sáng quắc nữa thì qua Namvu thay bộ đèn pha plus120 nữa là ok rồi. Gia đình đi hơn 300km Gấu bảo xe ngồi khỏe, không mệt mỏi như các xe khác thế kà ổn áp rồi, sợ nhất nó kêu ca thì chán lắm, khụ khụ...Vẫn nhắc lại 1 điều nữa kà âm thanh nghe không hay, mặc dù em dùng đĩa hịn để test cho chắc ăn nhưng không hài lòng, sắp tới đầu tư thêm tí xèng nâng cấp quả sub và 4 loa cánh nữa là chuẩn. Bác nào chạy xe Đức nhiều thì sẽ không ưng ý đc, chứ còn lại các xe khác trong tầm 1-1ty2 thì Sò quá ok nhé...Nếu các bác đi xa nhiều thì nên cân bằng động 4 bánh lại chút xem tn, hoặc lắp thêm thanh cân bằng đầu xe nữa thì chẳng còn gì để chê Sò nữa cả. Chê có chê, khen có khen..bác nào thích Sò em khuyên nên múc em nó đảm bảo không ân hận đâu, bác nào chê em ôm hết về để trong nhà mỗi em 1 màu cho ló máu...\m/

Bóng Chày

Xe lừa
Hay zà, tóm lại là xe ngon bổ rẻ...Mọi thứ rất ok, chạy trong phố trên dưới 11l/100km, chạy đường HCM trung bình 7,2l/100hm, chạy đường bt khoảng 8,4l/100km so với máy xăng 2.4 thế thì còn gì bằng. Đường HN khi tắc cứng em chạy cũng tầm trên dưới 12l thôi. Chỉ có tiếng ồn vọng từ hốc bánh khi đi qua đường nhựa xấu, còn đường đẹp chẳng vấn đề gì...Chân ga mềm mại, độ trễ vừa đủ để lúc nhích ga giảm ga...Em chạy HN-NA cứ vít 110, trung bình 80 nhẹ nhàng êm ái, đèn đóm cũng đủ sáng để đi đường trường không phải ngợi, cụ nào muốn sáng quắc nữa thì qua Namvu thay bộ đèn pha plus120 nữa là ok rồi. Gia đình đi hơn 300km Gấu bảo xe ngồi khỏe, không mệt mỏi như các xe khác thế kà ổn áp rồi, sợ nhất nó kêu ca thì chán lắm, khụ khụ...Vẫn nhắc lại 1 điều nữa kà âm thanh nghe không hay, mặc dù em dùng đĩa hịn để test cho chắc ăn nhưng không hài lòng, sắp tới đầu tư thêm tí xèng nâng cấp quả sub và 4 loa cánh nữa là chuẩn. Bác nào chạy xe Đức nhiều thì sẽ không ưng ý đc, chứ còn lại các xe khác trong tầm 1-1ty2 thì Sò quá ok nhé...Nếu các bác đi xa nhiều thì nên cân bằng động 4 bánh lại chút xem tn, hoặc lắp thêm thanh cân bằng đầu xe nữa thì chẳng còn gì để chê Sò nữa cả. Chê có chê, khen có khen..bác nào thích Sò em khuyên nên múc em nó đảm bảo không ân hận đâu, bác nào chê em ôm hết về để trong nhà mỗi em 1 màu cho ló máu...\m/
Sorento number one với giá 1 tỷ!!!

mr.ken_no1

Xe container
Chém tí cho thêm nhiều đồng bọn mà cụ, sau này bán xe cho đc gia chớ...\m/
1. Hàng ghế 2 của e chỉ gập đc 1 bên phụ để cho người vào hàng ghế 3 cụ ạ
2. Ko có chức năng đề nổ tưf xa
3. Ko có sưởi ghế
4. Ko có đèn sương mù sau
5. Đèn ban ngày ko tự động sáng "1 mình" mà nó kéo theo đèn cost với đèn hậu ( nếu ta để ở chế độ auto)
Còn nếu ta bật đèn ở nấc 1 thì nó sáng 1 mình đằng trước nhưng kéo theo đèn hậu sáng
6. Ko có cảm biến gạt mưa
Tạm thế đã

cclass

Xe buýt
Em bỏ So để chọn San13, sướng nhất là hàng ghế thứ 2 dịch chuyển tịnh tiến được, hàng thứ 3 tro nên rộng hơn, có DH bọn trẻ con rét sun c, tay lái 3 chế độ rất thoải mái, giá như So làm thêm mấy thứ này thì vô đối

mr.ken_no1

Xe container
Em bỏ So để chọn San13, sướng nhất là hàng ghế thứ 2 dịch chuyển tịnh tiến được, hàng thứ 3 tro nên rộng hơn, có DH bọn trẻ con rét sun c, tay lái 3 chế độ rất thoải mái, giá như So làm thêm mấy thứ này thì vô đối
Quả tay lái 3 chế độ e ko hiểu ạ?

xuantien_mobis

Xe lăn
Quả tay lái 3 chế độ e ko hiểu ạ?
Đó là 3 chế độ chỉnh cho vô lăng: NORMAL/SPORT/COMFORT mà Cụ

Sò nội địa có cái này - Nút bên cạnh nút "quay số bằng giọng nói" đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

danmexe

Xe điện
Cụ lấy em này thì khỏi phải ngợi rồi, 3 chế độ lái y như Merc luôn...

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
... sắp tới đầu tư thêm tí xèng nâng cấp quả sub và 4 loa cánh nữa là chuẩn. Bác nào chạy xe Đức nhiều thì sẽ không ưng ý đc, chứ còn lại các xe khác trong tầm 1-1ty2 thì Sò quá ok nhé...Nếu các bác đi xa nhiều thì nên cân bằng động 4 bánh lại chút xem tn...
Em can bác 2 ý: 1/ Tiếng kém khả năng lớn do ampli, vậy Ttrước khi thay hệ thống loa bác thử oánh với amp khác xem sao đã nhé. Trừ khi TH "tự túc" cả loa thì mới nghĩ đến chuyện thay loa, vì loa So xịn theo xe nghe rất hay.
2/ Cân bằng động: tại sao xe mới bác lại có ý tưởng cân bằng động lại 4 bánh làm gì? coi chừng lợn lành chữa lợn què đấy. Khá nhiều bác nghe service dỗ dành cân bằng động để rồi khóc dở mếu dở đấy ạ.