Sorento 2014 Trường Hải

Bóng Chày

Xe lừa
Máy dầu nó nổ pành pành rung cả kính tầng 2 ý chứ, lại hôi hám nữa :D
Hôm nay em chạy thử vẫn rung lắm, không thể khác hơn được!

Chúc mừng Cụ Bóng Chày sắp có vợ mới. Khi nào nhận xe Cụ ơi?
Ơ sao xe bác chày cối lại k có dvd,k có màu xanh chán nhỉ,e lưu trung hoả thầy cứ bảo phải màu xanh,k thì màu đỏ.
Đây là bản đề mô thôi, em đặt bản xăng 2.4. bản này máy dầu rung và mùi thúi lắm, em không mua đâu! DVD chẳng qua Trường Hải độ thêm thôi mà.

Lazang SORENTO của Trường Hải trông lạ quá, không giống của bất kỳ thị trường nào.
Type going nhất cũng như này:
La răng quá xẩu luôn, khả năng em lấy lại bộ la răng cũ lắp vào =))
Về tiện nghị so với bản cũ:
- thêm túi khi
- 2 ché độ nhớ ghế
- Ghế lái chỉnh điện
- Cắt mất hỗ trợ đổ đèo, leo dốc
- Cắt dàn lạnh hàng ghế thứ 3 (cái này nhà em là hơi căng vì 3 tháng hè chủ yếu em sống và sinh hoạt trên xe =))
- Cửa trời thêm 1 công tắc nữa để mở cái tấm lót, mất thời gian, không tiện dụng
- Máy dầu báo Euro 5 nhưng chất lượng dầu VN thì em lo cần thường xuyên thay lọc dầu hơn (mỗi 1000km chẳng hạn). Tin vui là lọc dầu rẻ hèo à!
- màn hình trên táp lô xấu hơn vì bé, trông như của sedan ấy
- Xe thấp hơn 1 phân, trông không rõ ràng => vẫn vậy. Khung vỏ thân sườn y chang, khác mỗi cụm đèn rẽ trước sau

hi_lander_6052

Xe buýt
Đau đầu giữa 1 bên là tiết kiệm nhiên liệu nhưng ồn,rung còn 1 bên là tốn nhiên liệu hơn nhưng êm và ái.hix e đi cân xem bên nào nặng hơn thì mua cái đó vậy

nntrexanh

Xe buýt
Thêm thong tin đây các cụ ơi

Giá xe được Thaco Kia công bố là 1 tỷ đồng đối với bản Sorento máy dầu, một cầu, số tự động
Máy dầu mà cao hơn cả fortuner máy dầu cơ à,thế thì làm sao mà cạnh tranh nổi với fortuner, anh hải tính toán sai rồi

mr.ken_no1

Xe container
Đau đầu giữa 1 bên là tiết kiệm nhiên liệu nhưng ồn,rung còn 1 bên là tốn nhiên liệu hơn nhưng êm và ái.hix e đi cân xem bên nào nặng hơn thì mua cái đó vậy
Nếu cụ ít đi lại thì cứ làm em máy xăng ý
E mà quyết lấy e này thì em chơi máy dầu vì mỗi ngày e chạy toàn trên 100km

nntrexanh

Xe buýt
Kiểu này chơi khó anh Công rồi! Sắp có đợt giảm giá Santafe trên diện rộng.
Huyndai với Kia là một, có tính toán với nhau giá cả hết rồi,thích cao có cao mà thích rẻ có rẻ,để nó cạnh tranh với tất cả các hãng cùng phân khúc và tương đương giá tiền

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Máy dầu mà cao hơn cả fortuner máy dầu cơ à,thế thì làm sao mà cạnh tranh nổi với fortuner, anh hải tính toán sai rồi
Em cũng nghĩ như cụ, so sánh thì cũng nhiều rồi chỉ quan tâm về vấn đề giá thành thôi, giá này hơi khó để chuyển từ Fortuner sang hoặc thêm chút làm CX5 chất choác

Bóng Chày

Xe lừa
Em cũng nghĩ như cụ, so sánh thì cũng nhiều rồi chỉ quan tâm về vấn đề giá thành thôi, giá này hơi khó để chuyển từ Fortuner sang hoặc thêm chút làm CX5 chất choác
Cụ Tre và cụ Italy: FT chỉ hơn thương hiệu, châdt lượng không chắc đã hơn. Bác nào kinh doanh thì nên mua FT để giảm chi phí đầu tư. Còn muốn hưởng thụ chiếc xe lúc nó hầu mình thì cần 1 chiếc xe tiện nghi và an toàn hơn.

nntrexanh

Xe buýt
Cắt cửa gió hàng ghế cuối thì thành xe 5 chỗ cho rồi, chẳng khác gì santafe 2010 nhiều xe ko có cửa gió hàng ghé cuối nhiều khi đi đủ người hàng ghế cuối rất thiệt thòi
muốn bán được nhiều xe 7 chỗ thì phải có cửa giáo hàng thứ 3. đúng là đâu voi đuôi chuột,mấy ông chủ Hàn Sẻng tính toán còn kém lắm,thua xa thằng Nhật, thảo nào innova và Fortuner bán chạy thế vì nó có cửa giói hàng thứ 3

nntrexanh

Xe buýt
Công nhận chán. Lý do duy nhất khi mua xe 7 chỗ là vì cần sử dụng 2 chỗ hàng ghế thứ 3, vậy mà cắt cửa gió hàng ghế thứ 3 thì đâu còn lý do mua nữa. Thua cả fò thu nợ à?
Nhà cháu chính thức chấm dứt nguyện vọng mua Sorento phiên bản này. Giờ cân nhắc hoặc Santa Fe hoặc chờ tiếp Sò 2 cầu xem có cải tiến vụ này không. Căn bản khi có ý định mua Sorento là đặt gia đình lên trên hết. Những tiện nghi của người lái không quan trọng lắm, mấy cái vớ vẩn kiểu trợ lực này nọ đổ đèo leo dốc linh tinh thì cái thằng cầm lái 10 năm xe số sàn đi mười mấy vạn như nhà cháu coi là đồ bỏ. Quan trọng nhất là độ sướng của F1 cùng mẹ và ông bà của chúng :)
Vote cụ nói chuẩn không cần chỉnh,đã là 7 chỗ thì phải có cửa gió hàng thứ 3

cclass

Xe buýt
Em vừa đặt rồi 996 chai bớt tý
Chúc mừng cụ, nhưng em cứ nghĩ cụ đang chạy bản cũ máy xăng.
Về vụ la răng cụ có thay đc bản cũ sang ko, em thấy bản mới quá xấu.
Cụ đặt ở SR nào thế, em muốn tham khảo xem giá ở đâu tốt

Linh_Bui

Xe hơi
Cụ đã so sánh 2 dòng động cơ chưa? Hay cụ đã đi thử 2 xe chưa mà cụ phán vậy? So sánh đầu tiên là về thông số động cơ. New Sorento là động cơ 2.2 với 195 mã lực và Mômen xoắn là 437. Còn Fortuner động cơ 2.5 là 142 mã lực và mômen xoắn 343. Như thế đã đủ so sánh chưa cụ? Còn về thực tế thì em chạy thử cả Fortuner và Santafe máy dầu (Sorento mới ra máy dầu chưa đc chạy thử và động cơ của santafe 2013 với New Sorento là 1) thì Fortuner chạy ăn sao đc Santafe về độ bốc và khỏe. Còn nếu cụ cứ mác Toyota là xịn là nhất thì em ko dám nói với cụ nữa :D

yukumi

Xe máy
Ồ.. Chúc mừng cụ Bóng.. Cụ cho em hỏi là sau khi cụ xem thực tế và đặt xe thì mấy cái thông tin của em có chính xác không ạ? Và cụ có thông tin gì về việc anh Hải bao giờ triển cái AWD không ạ để em còn.. ủ mưu.

Cảm ơn cụ.

18 Banh

Xe hơi
điệp quá. năm nay lại model 5 chỗ ah các bác

Bóng Chày

Xe lừa
Chúc mừng cụ, nhưng em cứ nghĩ cụ đang chạy bản cũ máy xăng. Về vụ la răng cụ có thay đc bản cũ sang ko, em thấy bản mới quá xấu. Cụ đặt ở SR nào thế, em muốn tham khảo xem giá ở đâu tốt
Em đặt kia long biên, chắc em nhượng lại bản 2012 đang chạy thôi

Bóng Chày

Xe lừa
Ồ.. Chúc mừng cụ Bóng.. Cụ cho em hỏi là sau khi cụ xem thực tế và đặt xe thì mấy cái thông tin của em có chính xác không ạ? Và cụ có thông tin gì về việc anh Hải bao giờ triển cái AWD không ạ để em còn.. ủ mưu. Cảm ơn cụ.
Báo cáo em không có thông tin hơn. Còn lại đúng như quảng cáo, trừ khí thải em chưa check được. Cơ mà option kém bản em đang đi đấy