Sorento 2014 Trường Hải

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thông tin thêm vè tiếng lạch cạch trong xe:

- Do tapi xe và nhiều bộ phận chỉ là nhựa 1 lớp nên khi để nhiều đồ như chai nước hay các vật dụng nhỏ trong cánh cửa hoặc hốc nước sẽ gây ra tiếng lạch lạch ... Cách khắc phục: may các tấm lót bằng vải mềm (như kiểu may áo cho búp bê ấy) vào các hốc; hoặc đơn giản là đừng để vật dụng gì hoặc kệ *** nó :)
- Loại thứ 2 là đầu dây an toàn đập và thành cửa: kệ nó thôi hoặc luôn thắt dây an toàn
- Loại thứ 3: cái này otosaigon đã có giải thích, đó là đầu nhựa ở 2 tấm chắn nắng trước đập vào trần xe. các bác lấy 1 băng dính mềm dán vào chỗ đó là hết.
- Loại khác: mời các bác tiếp
Tiếp là SK em hay móc biên sườn hông quần, thỉnh thoảng lủng lẳng bị đập nhẹ vào ghế ợ 8-}

danmexe

Xe điện
Tiếng kêu vẫn là do đồ linh tinh để ở các hộc đồ thôi...Em nghĩ nên mua tấm cao su mỏng hay vải da cắt theo hình dáng của các hốc để đồ sẽ hạn chế bớt tiếng kêu thôi...Xe em chả để gì nên chả để ý lắm. Tóm lại cụ Chạy nói trên là đầy đủ rồi <:-P...Hôm nay em đang ở Hà Giang hứng nóng và test xe cho ló máu cái thằng người, đi chuyến này về qua hãng thay dầu, bảo dưỡng luôn thể. Thế quái nào cái điều khiển của xe em bấm chả động tĩnh gì là sao nhỉ? Kiểm tra pin thì có sẵn rồi, rút cả miếng nhựa trong suốt để pin hoạt động mà cũng chả đc, híc...

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Vâng trừ phi a Hải bán phá giá để giải toả vì thông tin nội bộ là còn nhiều lắm :)
Thế này có lẽ em chờ xem anh Hải có xuống đến 800tr cho bản 2013 tồn kho không cụ nhỉ, he he

mroke

Xe hơi
Sáng nay em mới đem ra hãng nó làm rồi mấy cụ ah , mở toát cả dàn nhựa hàng ghế thứ 3 cuối cùng thì vài chi tiết ở nhà máy nó gắn ko kỹ cho nên bị kêu mấy tiếng cọc cọc khi leo lề , đã dán keo lại ok hết rồi ah , êm như mới :)>-
Xe cụ nào bị thì để ý nhé , tiếng kêu cọc cọc như bị vặn tôn đấy ah
-----
Xe em mới đi bảo dưỡng 1000km xong , mấy lần tiếp theo là bnhieeu km nữa vậy mấy cụ :-??
Ở em tháng 6 này nó đang khuyến mãi mấy chục % thay nhớt + với phụ tùng ko biết chỗ mấy cụ có ko
em vừa bảo dưỡng đc 2 ngày xong thì có khuyến mãi ... đau thật :-L

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Bon TH làm ăn vv thật, cái xe tiền tỷ mà nó lắp vài chi tiết ko đc chắc chắn
Vãi anh Hải
Có khi e phải đi chỉnh độ chụm thật
@ lão đamexe: e đã bảo là tháo pin ra, lau sạch đi, lắp vào r day day, ban đầu dí sát đk vào ấn phím cũng day day r sẽ đc mà
Đó cũng là cảm giác sướn của dùng đồ mới lão nhé

mr.ken_no1

Xe container
@all: hôm nay e re set lại đồng hồ báo mức tiêu hao nhiên liệu, chạy 110km vẫn 20% đường phố,80% đg trường, đồng hồ báo có 6,4l/100km.
Vãi luôn
Xe e mâu dầu ạ

mroke

Xe hơi
@all: hôm nay e re set lại đồng hồ báo mức tiêu hao nhiên liệu, chạy 110km vẫn 20% đường phố,80% đg trường, đồng hồ báo có 6,4l/100km.
Vãi luôn
Xe e mâu dầu ạ
Bữa e chạy 160km đường trường nó báo luôn 5.7l nè cụ ken ... Phê cả nòi cụ ah

Bóng Chày

Xe lừa
Thế này có lẽ em chờ xem anh Hải có xuống đến 800tr cho bản 2013 tồn kho không cụ nhỉ, he he
Em mà là anh Hải, em hạ xuống 700, đảm bảo 1 tuần hết veo hơn 400 con tồn ... Dưng mà chắc Toy với Honda nó không chịu đâu.
Em nói thật, em dân kinh doanh, em biết. Giá cả ra răng, băng lắp ráp ở VN chúng thoả thuận hết rồi, gọi là Win-Win ấy.

nguyenxonline

Xe hơi
Cái vụ này bác bấm/nhấn từ tốn thôi, đầu DVD của bác cùng loại với của e... e gia cát dự là được đấy >:D<

E làm theo hướng dẫn mà ko vào đc bác ạ
@ các bác: khe cắm thẻ gps là khe dưới nhé, nhìn hình bên ngoài mà cắm các bác ạ

mr.ken_no1

Xe container
Em mà là anh Hải, em hạ xuống 700, đảm bảo 1 tuần hết veo hơn 400 con tồn ... Dưng mà chắc Toy với Honda nó không chịu đâu.
Em nói thật, em dân kinh doanh, em biết. Giá cả ra răng, băng lắp ráp ở VN chúng thoả thuận hết rồi, gọi là Win-Win ấy.
Đương nhiên r cụ Chày
Có cạnh tranh nhưng mà trong giới hạn, 1 ông tự phá giá là có ổng ở trên alo "chú dạo này nhiều xiền quá r thì phải"
Sun cờ him ngay

nguyenxonline

Xe hơi
E vừa chạy một vòng HN - Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Mù Căng Chải - Hà Nội về, xe tương đối đủ tải (4 người + vài chục cân gạo/hàng hóa)... đồng hồ báo trung bình 9.9l/km, còn e chia trung bình ra theo số xiền/lít/km thì cũng khoảng đó... Xe em xăng, AWD =P~

Vãi luôn
Xe e mâu dầu ạ

mr.ken_no1

Xe container
Cái vụ này bác bấm/nhấn từ tốn thôi, đầu DVD của bác cùng loại với của e... e gia cát dự là được đấy >:D<
Rất từ tốn bác ạ, e làm đi làm lại rất nhiều lần mà ko đc
Trưa hoặc sáng mai làm cốc cà phê bác giúp e phát nhé, ở Lương Thế Vinh cũng gần bác mà
Bác pm e cái số đt để e chủ động alo

mr.ken_no1

Xe container
E vừa chạy một vòng HN - Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Mù Căng Chải - Hà Nội về, xe tương đối đủ tải (4 người + vài chục cân gạo/hàng hóa)... đồng hồ báo trung bình 9.9l/km, còn e chia trung bình ra theo số xiền/lít/km thì cũng khoảng đó... Xe em xăng, AWD =P~
Vậy là quá ngon r bác
Em đi xe thường phóng nhanh phanh gấp lên cũng tốn nhiên liệu

nguyenxonline

Xe hơi
Nói chung cái vụ độ chụm của a TH này lởm... Ko biết các bác hên xui thế nào chứ e phải đi chỉnh ngay sau khi đi được có 1000k, đặt lên bàn cân là thấy ngay...

Bon TH làm ăn vv thật, cái xe tiền tỷ mà nó lắp vài chi tiết ko đc chắc chắn
Vãi anh Hải
Có khi e phải đi chỉnh độ chụm thật
@ lão đamexe: e đã bảo là tháo pin ra, lau sạch đi, lắp vào r day day, ban đầu dí sát đk vào ấn phím cũng day day r sẽ đc mà
Đó cũng là cảm giác sướn của dùng đồ mới lão nhé

nguyenxonline

Xe hơi
E PM rồi đó... Quên, e ở HĐ dưng ban ngày lên tận ao HK cơ =P~ Bác SMS e cái số của bác đi, e hay lượn trên đường, hay ngồi 2F Lê Văn Lương, tiện e alo nhé...

Rất từ tốn bác ạ, e làm đi làm lại rất nhiều lần mà ko đc
Trưa hoặc sáng mai làm cốc cà phê bác giúp e phát nhé, ở Lương Thế Vinh cũng gần bác mà
Bác pm e cái số đt để e chủ động alo

mr.ken_no1

Xe container
Nói chung cái vụ độ chụm của a TH này lởm... Ko biết các bác hên xui thế nào chứ e phải đi chỉnh ngay sau khi đi được có 1000k, đặt lên bàn cân là thấy ngay...
E đi đc gần 4k km r, đi cao tốc e có thử để hờ hờ vô lăng ko cầm thì thấy im re, ko liệng ko nhao, nên cũng yên tâm chưa đi chỉnh độ chụm
Hôm bd 1k km e có hỏi kỹ thuật thì bảo yên tâm bọn e qua nhiều khâu ktra lắm, e cũng chạ tin

mr.ken_no1

Xe container
Theo các cụ e có nên lắp bộ HUD+TPMS không ạ, e tháo từ xe trước ra mà chưa lắp. Ko có cảm biến áp suất lốp nên cũng ko yên tâm lắm

nguyenxonline

Xe hơi
Bộ này có tự động nhận lại thư tự lốp nếu cân chỉnh/đảo lốp ko vậy bác? Nếu ko, sẽ khá lích kích, khó chịu... Như e đã từng lắp, sau đó thấy khó chịu quá thì ném cho ông bẹn lắp, nó lắp được thời gian thế nào cũng lôi e ra chửi :)

E đang dự tìm loại zin zin TPMS theo xe, trong con đầu DVD nó đã có chờ sẵn config rồi, chỉ găm vào là ăn ngay thôi...

Theo các cụ e có nên lắp bộ HUD+TPMS không ạ, e tháo từ xe trước ra mà chưa lắp. Ko có cảm biến áp suất lốp nên cũng ko yên tâm lắm

danmexe

Xe điện
Hôm nay đi để ông lái xe chạy, đi hơn 300km xong phán ông anh cùng cơ quan là mày nên mua xe này mà đi - đíu gì cứ đâm đầu mua mấy con xe Nhật...:-??