[Funland] Sống với người mình yêu đến già và cùng nắm tay nhau đi khắp nhân gian...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ đã rất hạnh phúc bên sói nhà mợ, đấy là điều rất tuyệt vời
Vâng cảm ơn cụ!
Em nghĩ cả 2 chúng em chắc chắn ko ai có hối tiếc gì cả! Quãng đời đã qua rất đẹp, chỉ có người ở lại sống tiếp như nào thôi :)

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em chả có ai nên kệ thôi,chắc một mình đi tiếp và đến đích ợ. Tuy nhiên một mình quen rồi giờ mà nắm tay ai cũng ngại...

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cảm ơn cụ!
Em nghĩ cả 2 chúng em chắc chắn ko ai có hối tiếc gì cả! Quãng đời đã qua rất đẹp, chỉ có người ở lại sống tiếp như nào thôi :)
Chúc mừng mợ có time đẹp đẽ. Hãy sống tiếp với điều đó đến khi tay run,chân yếu nhé!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sức khỏe, sự nghiệp, trách nhiệm, dục vọng, danh tiếng... rồi tất cả cũng qua đi.
Chỉ còn giữ lại được kỷ niệm tuổi trẻ và thăng trầm cùng người bạn đời. Đấy là thứ quý giá nhất.
Mong hai cụ sức khỏe.
Cảm ơn cụ!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trẻ thì cũng thích hơn thua với vợ nhưng càng có tuổi càng thì càng kệ mẹ con điên mày muốn nói gì thì nói thành ra yên ấm cửa nhà, E nhờ mãi thằng E nó bảo 100 thằng quan chức thì 100 thằng vợ chửi như hát hay, k phải bọn đấy nó sợ sợ mà do nó bận quá tỷ việc phải lo nên nó thời gian đâu mà cãi nhau hóa ra lại hạnh phúc, ngẫm k sai tý nào
=))
Ôi, cụ làm em buồn cười quá!
Em cho là quan chức thành công vì họ nhẫn nhịn giỏi ... ngay vợ chửi cũng có thể nhẫn được, thì thiên hạ xá gì mà ko nhẫn, hahaa

RegerShop

Xe máy
Cứ sống thoải mái, có gì thì vẫn là vợ là mẹ của con mình. Chuyện gì cũng giải quyết được cả

Captain

[Tịch thu bằng lái]
=))
Ôi, cụ làm em buồn cười quá!
Em cho là quan chức thành công vì họ nhẫn nhịn giỏi ... ngay vợ chửi cũng có thể nhẫn được, thì thiên hạ xá gì mà ko nhẫn, hahaa
Không phải chỉ nhẫn nhịn, còn phải chịu được nhục nữa, cũng chả sung sướng gì đâu. Chửi thằng cấp dưới nhưng lại phải bợ đỡ, luồn cúi thằng trên.>:D<

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ông bà ngoại em đều thọ trên 90, ông vẫn hay nói với bà là muốn bà đi trước để ông lo việc của bà được chu đáo, sau cùng ông lại đi trước bà.
Nam giới tuổi thọ thường kém hơn phụ nữ cụ ah!
Như ông bà ngoại em, ông ngoại em chỉ thọ được 79, nhưng bà ngoại em thọ tới 106 cơ. Tức là bà sống thêm được khoảng 30 năm nữa sau khi ông mất ấy.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Không phải chỉ nhẫn nhịn, còn phải chịu được nhục nữa, cũng chả sung sướng gì đâu. Chửi thằng cấp dưới nhưng lại phải bợ đỡ, luồn cúi thằng trên.>:D<
Cái này thì đúng, nhưng họ còn được chửi :)

starsn

Xe điện
Đúng thế, ai cũng vì yêu mà đi vào hôn nhân (đa số). Nhưng đi cùng nhau tới bạc đầu thì không phải ai cũng may mắn... :) Em cũng là kẻ ko may mắn đó :) Nên cũng ngưỡng mộ ba mẹ em lắm!
Mợ kiếm mối khác đỡ nghĩ chuyện cũ nghe thêm buồn, mình còn cả cuộc đời phía trước :) Đấy là em khuyên mợ thế thôi :P chứ em biết lấy chồng đâu dễ. Em ngày xưa mà ko vớ được chồng thì giờ thành bà cô rồi :))

Có những người đàn ông. Họ không có khả năng làm trụ cột gia đình. Cho nên bắt buột người vợ phải đứng ra gánh vác cả gia đình và quyết định tất cả mọi việc. Cũng không phải người phụ nữ nào đều cũng có khả năng nầy. Chỉ là số ít thôi .

Phụ nữ đa số thích chồng là người chu cấp tài chánh cho gia đình, họ ở nhà nuôi dạy con và chăm sóc nhà cửa . Tuy nhiên, thời đại hiện nay, phụ nữ vẫn có thể làm 2 công việc cúng một lúc, vừa kiếm ra tiền, mang về, và lo mọi việc trong gia đình toàn vẹn.
Em là phụ nữ, nhưng một mình vẫn nuôi được gia đình. Chồng em cũng vậy, một mình đủ nuôi gia đình.

Mấy chuyện "lớn" mà cụ nói chồng em tin vợ, không quan tâm, vì quan tâm ít nên không biết bằng vợ, dẫn đến em là người quyết định :) Em thấy nó là một phần bt trong cs, ai thích thì làm, không cần phải chia vai "trụ cột".

Ba mẹ em U90 và U80, sống với nhau hơn 50 năm ...
Bí quyết sống hạnh phúc của ba mẹ em là ba em luôn nhường nhịn bất kể đúng sai :) mẹ em muốn nói gì thì nói, muốn làm gì thì làm :)
Nên bọn em toàn đùa: ba sợ vợ...
Ah, còn phải lấy vợ trẻ hơn mình nhiều và tất nhiên phải đẹp :D
Cuộc sống của ba mẹ cũng là mong ước của bọn em: Sống với người mình yêu trọn đời và cùng nắm tay nhau đi khắp nhân gian.
Chả biết các đôi của các anh chị em nhà em có sống thọ cùng nhau không. Nhưng như em thì là ko được rồi :)

View attachment 6238593
Chúc hai bác luôn mạnh khỏe vui vẻ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ kiếm mối khác đỡ nghĩ chuyện cũ nghe thêm buồn, mình còn cả cuộc đời phía trước :) Đấy là em khuyên mợ thế thôi :P chứ em biết lấy chồng đâu dễ. Em ngày xưa mà ko vớ được chồng thì giờ thành bà cô rồi :))

Em là phụ nữ, nhưng một mình vẫn nuôi được gia đình. Chồng em cũng vậy, một mình đủ nuôi gia đình.

Mấy chuyện "lớn" mà cụ nói chồng em tin vợ, không quan tâm, vì quan tâm ít nên không biết bằng vợ, dẫn đến em là người quyết định :) Em thấy nó là một phần bt trong cs, ai thích thì làm, không cần phải chia vai "trụ cột".
Em cũng đang tìm kiếm và lựa chọn :) nhưng cũng như cụ, để tìm người phù hợp không phải là dễ :)
Cũng may em đã gặp sói em, chịu được tính cách tai ách của em, chứ như người khác có khi cũng bị tẩn ngày 3 trận =))
Vì em biết sói em sẽ chịu được tính tai ách của em, em mới chọn lão ấy chứ hihihi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cứ sống thoải mái, có gì thì vẫn là vợ là mẹ của con mình. Chuyện gì cũng giải quyết được cả
Chả ai muốn tới bước này, như cụ nói ...
Còn đúng là chuyện gì cũng có thể giải quyết được, nhưng làm nào mà ko ảnh hưởng quá nhiều tới trẻ con.

starsn

Xe điện
Em cũng đang tìm kiếm và lựa chọn :) nhưng cũng như cụ, để tìm người phù hợp không phải là dễ :)
Cũng may em đã gặp sói em, chịu được tính cách tai ách của em, chứ như người khác có khi cũng bị tẩn ngày 3 trận =))
Vì em biết sói em sẽ chịu được tính tai ách của em, em mới chọn lão ấy chứ hihihi.
Có ai tai ác đâu mợ, con người không ai hoàn hảo, cả người mợ đang chờ cũng vậy, mợ đừng tự vùi dập mình :D chẳng qua là có duyên hay không thôi :) Em thấy mợ là người hiền hoà dễ chịu, hạnh phúc sẽ đến với mợ. Chúc mợ sớm gặp được người phù hợp với mình.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Có ai tai ác đâu mợ, con người không ai hoàn hảo, cả người mợ đang chờ cũng vậy, mợ đừng tự vùi dập mình :D chẳng qua là có duyên hay không thôi :) Em thấy mợ là người hiền hoà dễ chịu, hạnh phúc sẽ đến với mợ. Chúc mợ sớm gặp được người phù hợp với mình.
Cảm ơn cụ!
Nhưng em nói là tai ách chứ ko phải tai ác =))
Em thế nhưng ngang như cua, hay cãi ..., nên lão sói em nhiều khi cũng điên lắm, đều phải nhịn em hơn nhịn cơm sống đấy :)
May lão ấy toàn nhìn vào điểm tốt của vợ, chứ ko nhìn điểm xấu của em, dù vẫn hay bôi bác :P
Nhưng trên hết là lão ấy yêu vợ, yêu con. Khi yêu thì cái gì cũng tốt đẹp cả mà... Kiểu yêu cho mờ cả mắt ấy! :P Lão vẫn hay thắc mắc với em, kể cả lúc cuối đời: tại sao anh lại có thể yêu em nhiều đến thế chứ!? :)

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn chung là như vậy. Nhưng phụ nữ thì cũng có người này người nọ, có những người quái thai dị dạng về tính cách và nhân cách thì các ông chồng cũng bó tay. Dù gia đình ko tan vỡ nhưng hai người đến cuối đời vẫn như mặt trời mặt trăng với nhau.
Để ngày 1 bớt đi những trường hợp phụ nữ khù khoằm chồng ko nên nhường, hoặc đúng hoặc sai theo 1 nền tảng chung.
Tính có thể mỗi người 1 khác khác nhưng cư xử nên cần có 1 chuẩn mực nhất định.

Càng yêu càng phải thay đổi tính khù khoằm của bạn đời, ko nên để muốn thế nào thì thế. Tất nhiên mình phải hơn nhiều về tầm suy nghĩ, cũng như tình cảm mới làm được việc đó. Quan điểm của riêng em. :D

Sakai Việt Nam

Xe điện
Nhoắng cái đã 23 năm: 8 năm cưa cẩm + 15 năm bón hành cho nhau ..giờ tối ngủ vẫn phải thò chân sang cho hắn gác và xoa tay cho dễ ngủ...đổi lại sáng ra được dẫm lưng cho mấy phút

Vomoicuoi

Xe tăng
Ông bảo vệ già chỗ em ngày xưa cũng nắm tay nhau đi hết cuộc đời với 2 bà. Chuyện là thế này. Ổng là người miền nam trước khi ra bắc tập kết thì đã có vợ và 1 con . Ra bắc công tác thì nhận được thư người nhà là bà này phản bội , tằng tịu với ngụy.vvv. ( thực ra ko phải mà đây là chiêu trò của mỹ diệm. Tối hoặc sáng sớm lượn xe máy ra vào đến nhà phụ nữ có ck ra bắc tập kết , ai chả nghĩ là chắc là đêm qua nó ngủ ở đấy) . Ổng cho báo cáo lên tổ chức , tất nhiên là tổ chức đồng ý cho ông lấy vợ ngoài này. Cũng đẻ 5-6 người con, sau giải phóng ông về một mình thăm quê vì phương tiện đi lại 2 miền còn khó khăn thì thấy bà cả vẫn ở một mình nuôi con và mọi người cũng hiểu oan cho bà .