[Funland] Sống với người mình yêu đến già và cùng nắm tay nhau đi khắp nhân gian...

binhsu7273

Xe cút kít
Những người có tình cảm thường sợ bạn đời sống lâu hơn Họ, Họ sợ những năm tháng sau đó bạn đời Cô Đơn, không được Họ chăm sóc.
Nếu điều ước thành hiện thực, Họ chỉ muốn được nắm tay nhau ra đi cùng một thời gian.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ồ thế hoá ra e học đc ít đức tính của ông cụ rồi ạ, gấu nhà e giờ cũng thích nói gì thì nói, thích làm gì thì làm, sai bato gì e làm đấy... ko sai bảo là e đi chơi :))
=))
Thế yên tâm, sống bách niên giai lão, ko cần sợ covid làm gì :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Những người có tình cảm thường sợ bạn đời sống lâu hơn Họ, Họ sợ những năm tháng sau đó bạn đời Cô Đơn, không được Họ chăm sóc.
Nếu điều ước thành hiện thực, Họ chỉ muốn được nắm tay nhau ra đi cùng một thời gian.
Thường là họ rất rất yêu bạn đời của họ cụ ah!
Nhà em thì ba em yêu mẹ em hơn :) Nên ba em chiều và nhịn mẹ em lắm! Đổi lại mẹ em cũng rất biết điều và chiều ba em. Tên bọn em là tên người yêu cũ của ba em, nhưng mẹ em ko hề ghen, mẹ em bảo: mẹ là người chiến thắng mà, hahaa. Em cũng học được điều này của mẹ em :D
Khách của ba em đến mẹ em ko khi nào làm ba em phải mất mặt, dù ngày xưa nghèo khổ, mà ba em tính hay bao đồng, hay thương người. Nên nhiều khi mẹ em cũng điên tiết :)
Em nghĩ 2 bên cùng biết điều cũng rất tốt...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 lần em đi du lịch, đặt phòng tại sòng bạc. Lúc đậu xe, nhìn thấy hai ông bà lão. Họ già rồi, tóc bạc trắng trên đầu . Mắt mờ, chân run . Ông nắm tay bà dắt đi từng bước 1, đi chầm chậm , tiến vào bên trong. Làm em ngưởng mộ cho tình cảm của họ .
Em thì vẫn thường ngưỡng mộ các cụ già, còn nắm được tay nhau đi khắp nơi. Vài năm nay, ba mẹ bị một trận ốm nặng mà cấp cứu ko kịp thời (do BV ở Nghệ An cứ giữ lại, may bọn em về đưa ba ra BM), nên ba mẹ em giờ chỉ còn nắm tay nhau đi tập thể dục buổi sáng nữa thôi.
Mẹ em là dân thể thao, hát hay, nhảy giỏi, ba em thì ngược lại sợ thể thao và văn nghệ chết khiếp =))
Thế mà mẹ em lôi kéo thế nào, ba em chắc cũng chiều ý mẹ, nên ba em cũng đi học nhảy với mẹ, nghe mẹ em kể mà cười ko nổi luôn, vì ba em vụng về, nhảy như hề :)

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Cứ nhìn thấy bố mẹ như này là hạnh phúc lắm c nhỉ
15 năm- 13 năm nay em chỉ được nhìn trong mơ thôi ak
Hạnh phúc chỉ cần nhìn thấy những người yêu thương của mình vui vẻ bình an c nhỉ

Huthasa

Xe container
Ba mẹ em U90 và U80, sống với nhau hơn 50 năm ...
Bí quyết sống hạnh phúc của ba mẹ em là ba em luôn nhường nhịn bất kể đúng sai :) mẹ em muốn nói gì thì nói, muốn làm gì thì làm :)
Nên bọn em toàn đùa: ba sợ vợ...
Ah, còn phải lấy vợ trẻ hơn mình nhiều và tất nhiên phải đẹp :D
Cuộc sống của ba mẹ cũng là mong ước của bọn em: Sống với người mình yêu trọn đời và cùng nắm tay nhau đi khắp nhân gian.
Chả biết các đôi của các anh chị em nhà em có sống thọ cùng nhau không. Nhưng như em thì là ko được rồi :)

View attachment 6238593
Ông bà có đôi ghế Naturehike ngon đới.

vandinh

Xe container
Ồ thế hoá ra e học đc ít đức tính của ông cụ rồi ạ, gấu nhà e giờ cũng thích nói gì thì nói, thích làm gì thì làm, sai bato gì e làm đấy... ko sai bảo là e đi chơi :))
E giống cụ kệ mẹ gấu e lên trên đến lúc nào lên đỉnh thì thôi.

trinhpcl

Xe tăng
Ba mẹ em U90 và U80, sống với nhau hơn 50 năm ...
Bí quyết sống hạnh phúc của ba mẹ em là ba em luôn nhường nhịn bất kể đúng sai :) mẹ em muốn nói gì thì nói, muốn làm gì thì làm :)
Nên bọn em toàn đùa: ba sợ vợ...
Ah, còn phải lấy vợ trẻ hơn mình nhiều và tất nhiên phải đẹp :D
Cuộc sống của ba mẹ cũng là mong ước của bọn em: Sống với người mình yêu trọn đời và cùng nắm tay nhau đi khắp nhân gian.
Chả biết các đôi của các anh chị em nhà em có sống thọ cùng nhau không. Nhưng như em thì là ko được rồi :)

View attachment 6238593
Ngưỡng mộ ông bà quá. Hi vọng ông bà có thêm nhiều sức khỏe để vui vầy với cháu chắt 😊

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cứ nhìn thấy bố mẹ như này là hạnh phúc lắm c nhỉ
15 năm- 13 năm nay em chỉ được nhìn trong mơ thôi ak
Hạnh phúc chỉ cần nhìn thấy những người yêu thương của mình vui vẻ bình an c nhỉ
Cảm ơn em! Đến thế hệ vc em thực hiện được là được :)
Như chị cũng ko thực hiện được như ba mẹ :(

comiki

Xe ba gác
Người OF
Ông bà ngoại em đều thọ trên 90, ông vẫn hay nói với bà là muốn bà đi trước để ông lo việc của bà được chu đáo, sau cùng ông lại đi trước bà.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Cảm ơn em! Đến thế hệ vc em thực hiện được là được :)
Như chị cũng ko thực hiện được như ba mẹ :(
Dạ em sẽ cố gắng,nhưng thế hệ mình nhiều bệnh tật lắm c ak
C cũng đang ở quê ạ

ocean1

Xe tăng
Em thì vẫn thường ngưỡng mộ các cụ già, còn nắm được tay nhau đi khắp nơi. Vài năm nay, ba mẹ bị một trận ốm nặng mà cấp cứu ko kịp thời (do BV ở Nghệ An cứ giữ lại, may bọn em về đưa ba ra BM), nên ba mẹ em giờ chỉ còn nắm tay nhau đi tập thể dục buổi sáng nữa thôi.
Mẹ em là dân thể thao, hát hay, nhảy giỏi, ba em thì ngược lại sợ thể thao và văn nghệ chết khiếp =))
Thế mà mẹ em lôi kéo thế nào, ba em chắc cũng chiều ý mẹ, nên ba em cũng đi học nhảy với mẹ, nghe mẹ em kể mà cười ko nổi luôn, vì ba em vụng về, nhảy như hề :)
Hạnh phúc trong hôn nhân bắt đầu từ hai chữ nhường nhịn và kiên nhẫn . Cộng thêm sự bao dung trong đó . Ông chồng nào, có được những điểm nầy thì chắc chắn, đa số, sẽ mang lại hạnh phúc cho người vợ .

Người ngoài nhìn vào, cho rằng , người chồng sợ vợ . Nhưng thật ra, không phải. Có những điều nhỏ nhặt, người đàn ông không thèm chấp nhất với vợ, các chuyện cỏn con. Khi đụng chuyện lớn. Ông chồng đa số là người quyết định .

bluemoon1974

Xe buýt
Em nghĩ nó thành cái nếp rồi, từ bà già nhà em đến bà trẻ, bà nào cũng thích càn lướt. Em kệ, muốn cái gì cũng được, cho nói cả ngày, bảo gấu chỉ một việc là ko được phép làm mẹ tôi, còn lại làm gấu chó gấu bông gấu mèo gì cũng được.
Mợ chủ còn ông bà ở tuổi này đã là hạnh phúc rồi. Nhà cháu các cụ chỉ còn một nửa.
Ko thấy mợ chủ tổng kết chuyến đi tết rồi ntn nhỉ, chắc chỉ kể cho sói của mợ ở trên nơi cao xa kia thôi, mợ nhỉ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hạnh phúc trong hôn nhân bắt đầu từ hai chữ nhường nhịn và kiên nhẫn . Cộng thêm sự bao dung trong đó . Ông chồng nào, có được những điểm nầy thì chắc chắn, đa số, sẽ mang lại hạnh phúc cho người vợ .

Người ngoài nhìn vào, cho rằng , người chồng sợ vợ . Nhưng thật ra, không phải. Có những điều nhỏ nhặt, người đàn ông không thèm chấp nhất với vợ, các chuyện cỏn con. Khi đụng chuyện lớn. Ông chồng đa số là người quyết định .
Chuẩn luôn!
Nhưng trên hết là yêu!
Phải yêu và rất yêu mới có thể bao dung, nhường nhịn và kiên nhẫn được...
Thường các bà vợ trẻ, đẹp hay được nước lấn tới, khi biết mình được yêu rất nhiều, hahaaa.
Ngày bọn em còn nhỏ, mẹ em cũng bắt nạt ba em lắm, nhưng ba em toàn cười cười... Ba em thì rất tốt tính, rất bao đồng...
Khi bọn em lớn tý, bắt đầu trêu ba mẹ, bảo ba em sợ vợ, ba em nhất định ko chịu công nhận :D

Grandis 2005

Xe điện

Nhìn chung là như vậy. Nhưng phụ nữ thì cũng có người này người nọ, có những người quái thai dị dạng về tính cách và nhân cách thì các ông chồng cũng bó tay. Dù gia đình ko tan vỡ nhưng hai người đến cuối đời vẫn như mặt trời mặt trăng với nhau.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đội vk lên đầu thì trường sinh bất lão :D
Hahaa, ba em thì chuẩn của vụ này =))
Mẹ em muốn gì, thì điều đó là chuẩn mực :P
Ví dụ, mẹ em ko mê tín, ko màng mấy chuyện cúng giỗ ở quê, ba em cũng là con thứ thôi, nhưng ông nội em là con trưởng, chi trưởng gì đó, nên một năm có vô số cái giỗ... nhưng ba em ko bao giờ bắt mẹ em phải về quê nếu mẹ em ko muốn về :) mà ko hề bực mình hay gì hết nhé! Mẹ em ko về thì ba em về, bọn em về, ko sao hết.
Tóm lại vợ luôn đúng, nếu ko đúng xem lại điều 1 :D