[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
bên này thì 3 khu ZR bán hết lâu rồi bác ah, chỉ còn sót môt số căn to là cùng thôi và số lượng rất ít
khu Pavi thì sắp nhận nhà rồi sold cũng từ lâu rồi ạ.

khu Zen thì có toà R1.01 bán sau cùng tận 2022 23 mới bán, giờ chắc còn tầm <100 căn thôi.
Mới nhất có 2 toà khu BE ra hàng hôm 27-5 thì cũng bán khá nhiều rồi. Căn Stu vị trí xấu cũng gần 1ty6 (+ chênh bao nhiêu chưa biết) Stu vị trí đẹp cũng 1,7 tỷ và hơn nhé bác.

Các toà mới mở bán sau toàn giá cao nên các toà cũ ăn theo giá là chuyện hiển nhiên, bên ocean còn khá nhiều toà chưa xây nên giá còn lên nữa.

Hàng ra nhiều thì làm giá thuê ko tăng mấy chứ e ko thấy giảm đâu ạ.
E đang cho thuê 2 căn bên này đây cụ. Sau 30/4 là giá khu kia e ko rõ chứ khu S là đi ngang và giảm nhé. Thực ra đến hiện tại, giá khu S mới gọi là tăng nhẹ so vs giá bán ban đầu thôi. Còn giá mà mua trong Tết như kiểu của e toàn là cắt lỗ. Kể cả S và Zen. :)
Sóng chung cư đã chững thì khu Ocean này tăng mãi à cụ? E cũng sở hữu bên này nhưng nói thật nó kéo quá nhanh. Nhờ phần lớn vào công ae sales đẩy giá. ;))

LoveSSC

Xe hơi
Bác bảo giờ 40-50tr mua nội thành toàn nhà cũ rích mà còn khó, nội thành lên quá thì ngta sẽ chấp nhận các khu xa hơn mà nhà mới hơn, sạch đẹp, tiện ích hơn cũng phải mà. Sale đẩy giá nhưng cũng có cầu thì mới đẩy được ah.

muabenem123

Xe lăn
Bác bảo giờ 40-50tr mua nội thành toàn nhà cũ rích mà còn khó, nội thành lên quá thì ngta sẽ chấp nhận các khu xa hơn mà nhà mới hơn, sạch đẹp, tiện ích hơn cũng phải mà. Sale đẩy giá nhưng cũng có cầu thì mới đẩy được ah.
Thì bây h toàn sale ở mà. Cụ có biết nhiều ae sale vay mua ko. Đang bán ra nhiều đó. Đoạn này e nghĩ là phải nghỉ rồi mới lên đc. Mà lên thì phải có yếu tố thúc đẩy như lên quận nọ kia, safari các kiểu....Chứ bây h cụ hi vọng lên ntn nữa nhỉ? Nói thêm vs cụ khu đó đang là Huyện. E nói thật, e ko sợ giá nó xuống vì e đầu tư lấy dòng tiền lâu dài. Chứ chững 1 time nữa hoặc sắp tới ls tăng có mà bán ầm ầm. Nhu cầu ở là có, thuê là có nhưng cầu đầu cơ/đầu tư cũng phần lớn đấy cụ. Cụ có tin là mấy khu này có ô còn sở hữu hơn chục căn Studio ko?
Thêm nữa khi ls thấp ntn thúc đẩy nhu cầu đầu tư/đầu cơ thì cụ cũng nhòm xuống Vin2-3. Vin nó đang làm tiện ích và truyền thông cực kỳ kinh khủng để bán dưới đó đó. NDT có nhiều lựa chọn đầu tư hơn. Chưa kể dự kiến cũng vài chục toà cc dưới 2-3 cụ nhé. :)

lqvinh

Xe hơi
Quan trọng vẫn 1 hầm để xe. Cũng may mấy pk của mitsubishi có nhà để xe. Như bên Masterise cũng kêu đang thiếu chỗ đỗ xe. Không hiểu vị trí đẹp tại vhop lại ko cho thêm hầm nhà để xe.
khu Master e thấy chuối khoản để xe quá, phân khu cao cấp mà 1 hầm, lại ko gần cái nhà để xe nào.

LoveSSC

Xe hơi
E thấy khu này vẫn có tiềm năng lên tốt cụ ạ.mấy cái hồ điều hoà, quận hay safari nó sẽ kéo lên.
Giá cũng lên nhờ vào các toà chưa xây đó cụ.bên này chỉ còn của Mitsu và Mas thì cụ sẽ thấy giá mở bán cao hơn là chắc, ko có lý do gì các khu cũ không lên vì yếu tố quan trọng nhất là vị trí thì tương đồng.
Bên Ocean 2-3 cũng toàn bán sỉ cho Mas rồi cụ ạ, mà họ thì không bao giờ có giá rẻ. Còn NOXH thì nó phân khúc khác, phục vụ nhu cầu khác.

LoveSSC

Xe hơi
Tất nhiên tăng nóng rồi thì cũng phải nghỉ mới nhảy lên tiếp chứ chả có sức mà kéo lên. Còn các sale mua nhà hay thuê nhà e thấy nhiều cụ ah, ở ocean lẫn smart. Sau này hết các dự án mới người ta cũng ở lại làm chuyển nhượng không ít, đâu có nghĩa cứ phải bán hàng mới đâu. Tính số lượng căn hộ, giao dịch thì nó phải bằng 1 khu rộng lớn số lượng nhà đất trong nội thành rồi.

Kurumasuki

Xe container
Hồi mở bán OCP, đường từ HN sang HY tắc nghẽn
Lần đầu tiên có kiểu 10.000 cò dụ dỗ 30.000 gà quanh 1 cái cối xay cùng thời điểm.
Phát minh này thật khốn nạn.
Tất nhiên tăng nóng rồi thì cũng phải nghỉ mới nhảy lên tiếp chứ chả có sức mà kéo lên. Còn các sale mua nhà hay thuê nhà e thấy nhiều cụ ah, ở ocean lẫn smart. Sau này hết các dự án mới người ta cũng ở lại làm chuyển nhượng không ít, đâu có nghĩa cứ phải bán hàng mới đâu. Tính số lượng căn hộ, giao dịch thì nó phải bằng 1 khu rộng lớn số lượng nhà đất trong nội thành rồi.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Thì bây h toàn sale ở mà. Cụ có biết nhiều ae sale vay mua ko. Đang bán ra nhiều đó. Đoạn này e nghĩ là phải nghỉ rồi mới lên đc. Mà lên thì phải có yếu tố thúc đẩy như lên quận nọ kia, safari các kiểu....Chứ bây h cụ hi vọng lên ntn nữa nhỉ? Nói thêm vs cụ khu đó đang là Huyện. E nói thật, e ko sợ giá nó xuống vì e đầu tư lấy dòng tiền lâu dài. Chứ chững 1 time nữa hoặc sắp tới ls tăng có mà bán ầm ầm. Nhu cầu ở là có, thuê là có nhưng cầu đầu cơ/đầu tư cũng phần lớn đấy cụ. Cụ có tin là mấy khu này có ô còn sở hữu hơn chục căn Studio ko?
Thêm nữa khi ls thấp ntn thúc đẩy nhu cầu đầu tư/đầu cơ thì cụ cũng nhòm xuống Vin2-3. Vin nó đang làm tiện ích và truyền thông cực kỳ kinh khủng để bán dưới đó đó. NDT có nhiều lựa chọn đầu tư hơn. Chưa kể dự kiến cũng vài chục toà cc dưới 2-3 cụ nhé. :)
Hầu như sales nào em gặp cũng có 1 căn studio là ít, còn các bạn ý khoe có bao nhiêu căn nữa thì em cũng ko tin lắm.
Nhà của Vin đang thế chấp cho các ngân hàng khá nhiều, nên không rõ định nghĩa bán hết ở đây là bán cho ai, bán cho ngân hàng, bán cho sales hay bán cho người dùng cuối. Nhưng các cụ mua các căn thế chấp từ cdt thì vẫn ok, có điều thời gian lâu hơn thì phải.
Còn để so sánh về hạ tầng, đất Gia Lâm khu đường rộng oto tránh vỉa hè cũng loanh quanh 120tr hơn/1m, Long Biên thì 140-150tr/m2 đất không mà hạ tầng cũng chẳng có gì. Em thà mất thêm 5-10p lái xe xuống Văn Giang mua còn hơn vì ít ra tiện ích nó tận răng. Khi nào bão giá ở Long Biên, Gia Lâm xuống thì lại quay về, không thì thôi. Chứ cũng không có lý do gì mà mua đất không ở Gia Lâm, Long Biên giá cao hơn hẳn so với Vin OP

muabenem123

Xe lăn
Hầu như sales nào em gặp cũng có 1 căn studio là ít, còn các bạn ý khoe có bao nhiêu căn nữa thì em cũng ko tin lắm.
Nhà của Vin đang thế chấp cho các ngân hàng khá nhiều, nên không rõ định nghĩa bán hết ở đây là bán cho ai, bán cho ngân hàng, bán cho sales hay bán cho người dùng cuối. Nhưng các cụ mua các căn thế chấp từ cdt thì vẫn ok, có điều thời gian lâu hơn thì phải.
Còn để so sánh về hạ tầng, đất Gia Lâm khu đường rộng oto tránh vỉa hè cũng loanh quanh 120tr hơn/1m, Long Biên thì 140-150tr/m2 đất không mà hạ tầng cũng chẳng có gì. Em thà mất thêm 5-10p lái xe xuống Văn Giang mua còn hơn vì ít ra tiện ích nó tận răng. Khi nào bão giá ở Long Biên, Gia Lâm xuống thì lại quay về, không thì thôi. Chứ cũng không có lý do gì mà mua đất không ở Gia Lâm, Long Biên giá cao hơn hẳn so với Vin OP
Đa phần thế chấp bank cụ ạ. Mà toàn vay tối đa 70-80% gtri căn hộ thôi, lãi suất thì ưu đãi 0% trong 12-24 tháng. 6-9 tháng rồi sale cũng ăn 1 mớ nên chắc còn trụ đc. Bây h chững e thấy 1 tháng bán đc 2-3 căn thôi. Sắp tới lãi tăng nữa,ko trụ đc lại phải bán mà.

muabenem123

Xe lăn
E thấy khu này vẫn có tiềm năng lên tốt cụ ạ.mấy cái hồ điều hoà, quận hay safari nó sẽ kéo lên.
Giá cũng lên nhờ vào các toà chưa xây đó cụ.bên này chỉ còn của Mitsu và Mas thì cụ sẽ thấy giá mở bán cao hơn là chắc, ko có lý do gì các khu cũ không lên vì yếu tố quan trọng nhất là vị trí thì tương đồng.
Bên Ocean 2-3 cũng toàn bán sỉ cho Mas rồi cụ ạ, mà họ thì không bao giờ có giá rẻ. Còn NOXH thì nó phân khúc khác, phục vụ nhu cầu khác.
Cụ để 2-3 năm nữa xem tn. Nhà ở 2-3 năm r, nhiều căn xuống cấp. Nếu nói tiện ích thì Vin top 1 VN, còn nói chất lượng hoàn thiện, độ bền, e nói thẳng và khách quan là Vin chưa đủ tuổi. Tiềm năng thì có nhưng ntn thì chưa biết. Để có 1 đợt sóng chung cư tăng như 2 năm vừa rồi thì trc đó chung cư nó cũng giảm 5-7 năm đấy cụ ạ. Giai đoạn đó nó chững và giảm khá lâu ng ta mới gọi nó là tiêu sản.
Nói điều này để các cụ hiểu là tương lai ko ai nói trước đc, ko ai đoán đc sóng. Chứ nói j đến chuyện toà mới lên toà cũ cũng tăng giá theo. :)

muabenem123

Xe lăn
Vin e cũng có 1 chút gọi là quan hệ trong đó nhưng chắc cũng ko bằng các cụ trong OF nhà mình. Như kiểu toàn giám đốc vùng hay sao ấy. Cụ nào cũng khẳng định bán hết r. E nghĩ chắc chỉ có giám đốc vùng quản lý bán hàng dự án mới dám khẳng định như vậy. Còn ko thì toàn từ mồm sales thôi :)

Khanhnho

Xe buýt

Các cụ ở bên đó có hay thấy cảnh này ko ạ?

Kurumasuki

Xe container
Làng nghề sẽ bị dẹp nhanh thôi

Suri15

Xe Cứu Trợ
Vin e cũng có 1 chút gọi là quan hệ trong đó nhưng chắc cũng ko bằng các cụ trong OF nhà mình. Như kiểu toàn giám đốc vùng hay sao ấy. Cụ nào cũng khẳng định bán hết r. E nghĩ chắc chỉ có giám đốc vùng quản lý bán hàng dự án mới dám khẳng định như vậy. Còn ko thì toàn từ mồm sales thôi :)
Chắc là bán hết thật, gán cho ngân hàng 😁

Các cụ ở bên đó có hay thấy cảnh này ko ạ?
Chắc là khói pháo hoa 😂
Mà làng này ảnh hưởng đến Vin thì cũng sớm bay thôi

vuivekiemche

Xe đạp
Toàn đại lý gom hàng bán slot chéo cánh cho nhau ăn chênh lệch thì ra hàng bao nhiêu chả hết

LoveSSC

Xe hơi
Tất nhiên tương lai thì các cụ nhiều kinh nghiệm còn ko đoán trước được nữa là e. Nhưng e thì nhìn quan điểm của người dân tìm nhà ở, nên đánh giá cá nhân là nó chỉ tăng mạnh khi có đột biến (nhất là kiểu như ở KhngHạ với TKính, thỉnh thoảng lại có lên tin xem, có mà tư tưởng, nhu cầu thay đổi đột ngột, sợ nhà ngõ ngách với CCMN là chắc chắn). (nói ra cũng đau lòng nhưng gần đây e thấy đưa tin việc này khác nhiều, mới thêm ở HàDong nên theo thuyết âm mưu dễ có sóng tiếp lắm)

Còn ko thì thế hệ trẻ càng ngày càng thích chung cư hơn nhà ngõ nên nó sẽ vẫn tăng dần đều nhưng ko giật cục thôi. Nhìn vào các nước xung quanh xem thì thấy ngay xu hướng.

Còn cá nhân e thì xác định bao giờ làm đủ hoặc gần đủ tiền, cứ mua vứt đấy cho thuê. xong lại cày mua tiếp, dù sao vẫn hơn gửi TK tính cả tăng giá vốn lẫn thuê, dù ko nhiều. có tăng lên chút hay giảm chút thì cũng kệ, mục tiêu chính về già có thêm chút sống thoải mái hơn, và để lại được cái gì cho con cháu. Chứ thấy nó tăng giá xong bán đi lại phải tính hay đi tìm chỗ khác đầu tư thì dành cho các cụ chuyên nghiệp thôi.

longk3vh

Xe hơi
Mấy năm nay nhà em khách quen của OP1, rảnh là em cho F1 xuống nghịch cát ở hồ nước ngọt, mà 2 năm nay cái hồ này nó có mùi hôi các cụ nhỉ