[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

Hanjin2311

Xe hơi
em đang ở Zen Park đây ạ, em ở R1.03. nếu chung cư mà để ở, Vinhomes Ocean Park 1 thì Zen Park là đáng ở nhất, đây là khu bàn giao cao cấp nhất tại Vin 1, layout thiết kế căn hộ rộng rãi, sảnh lễ tân sang trọng, mật độ thoáng, quan trọng là có nhà để xe nổi ở bên canh, nếu hầm full chỗ thì mình còn để xe ở nhà để xe nổi , hoặc để luôn mặt đường Lý Thánh Tông đều tiện. còn đâu các khu như khu Masteries, khu S, hay khu P thì cốt nhà vẫn là layout Saphire , thiết kế nhà nhỏ, đông đúc, bàn giao chỉ ở mức cơ bản và quan trọng là các khu này k có chỗ để xe cho cư dân cụ ạ.
mình thì lòng vòng eco Park rồi Ocean Park cuối cùng chốt Ocean. loanh quanh các khu thấy zen ổn nhất nên cũng đã chốt zenpark

Villianchen5

Xe tải
Em thì ngó nghiêng R5 mặt đông bắc nhìn ra Pavilion.
R1.03 với R1.05 gần nhà xe và bể bơi hơn chị ạ. nhưng giờ R1.05 thì chị chỉ mua chuyển nhượng thôi ạ, chứ hàng mới chủ đầu tư còn R1.03 còn duy nhất 1căn 1Pn+ giá full 2,7 tỷ. còn lại chỉ còn vài căn R1.01.

R1.03 với R1.05 gần nhà xe và bể bơi hơn chị ạ. nhưng giờ R1.05 thì chị chỉ mua chuyển nhượng thôi ạ, chứ hàng mới chủ đầu tư còn R1.03 còn duy nhất 1căn 1Pn+ giá full 2,7 tỷ. còn lại chỉ còn vài căn R1.01.
Trong4 tòa thì sảnh 05 là đẹp nhất.

xe đạp mini62

Xe buýt
Các cụ đánh giá Masterise khu Miami ntn? Em thì trc nay ko khoái CC nhưng hiện nay cũng đang nghĩ đến cc cho thuê dòng tiền.

Bossman

Xe tải
Tất cả các khu đều được upgrade lên shophouse hết rồi nhé.
Chẳng biết vui hay buồn, em đã tránh mua shophouse vì sợ bị hàng xóm làm phiền, tự nhiên giờ Cọ Xanh, Hải Âu, Chà Là cũng thành shophouse, biết đâu hàng xóm lại mở bán hàng ăn, nửa đêm lạch cạch thì phiền. Haiz
Vậy cứ vào khu Compuond khép kín thì chắc chắn ở có ai kinh doanh

Hanjin2311

Xe hơi
giá R101 tầm này cao thặc cụ nhề

Villianchen5

Xe tải
giá R101 tầm này cao thặc cụ nhề
Dạ vâng, R1.01 giờ còn mấy căn 1PN 41,6m2 giá có vay khoảng 2,8 tỷ. K vay thì còn 2,4 tỷ. Tính ra 55-57tr/m2 giá trả thẳng. Nếu 1PN mua R1.03 thì ok mát mẻ hơn ạ

bjboyn00b

Xì hơi lốp
em đang ở Zen Park đây ạ, em ở R1.03. nếu chung cư mà để ở, Vinhomes Ocean Park 1 thì Zen Park là đáng ở nhất, đây là khu bàn giao cao cấp nhất tại Vin 1, layout thiết kế căn hộ rộng rãi, sảnh lễ tân sang trọng, mật độ thoáng, quan trọng là có nhà để xe nổi ở bên canh, nếu hầm full chỗ thì mình còn để xe ở nhà để xe nổi , hoặc để luôn mặt đường Lý Thánh Tông đều tiện. còn đâu các khu như khu Masteries, khu S, hay khu P thì cốt nhà vẫn là layout Saphire , thiết kế nhà nhỏ, đông đúc, bàn giao chỉ ở mức cơ bản và quan trọng là các khu này k có chỗ để xe cho cư dân cụ ạ.
Cụ mà sale nói không chuẩn rồi, M thì côt là S vì trên bản đồ ban đầu, M chính là S1.13 đến S1.18 , bằng 18 tòa với S2 . Tuy nhiên bán ngon lành anh M nhảy vào nên M và H chính là S với nội thất chanh xả hơn
P và R cùng là khu thuộc dòng Ruby xác định từ ban đầu, trần cao đều 2m7 . cốt nhà P hơn S nhiều, tất nhiên không bằng R được vì bằng khác nào tự vả vào mặt mình vì khi bán R giá cao đã khó bán mãi mới trôi nên chỉ làm P ở khoảng giữa với R và S, layout em đánh P cao hơn R nhé . Em có nhà ở S203, S1.12, R102 và P3 nên em đủ sức đánh giá mạnh yếu của các tòa tại đây.
Nhà P3 em vừa nhận:
- Điểm thua R: Hành lang bé hơn, vật liệu thang máy, sảnh thang các tầng, điều hòa hành lang, điều hòa âm trần , tủ bếp, thiết bị bếp , khóa từ 4 chức năng, cửa đẹp, được bơi bể nhà nổi và BBQ free trọn đời.
- Điểm hơn R : 2 tầng hầm ( ngoài ra riêng nói vụ đỗ xe mà nói hơn P là ko ổn, vì nhà xe để ở giữa giành cho 2 bên chứ ko giành cho riêng R) , smarthome premium có cảm biến cửa, có bể sục 100m2 ( 30/6 làm xong) phòng Gym tầng 13 view đẹp, phòng working space đẹp, phòng sinh hoạt xịn xò đẹp rất nhiều bàn ghế đẹp, tường hành lang giả đường chỉ khách sạn ( giống tường bên M) . Layout căn hộ bố trí đẹp hơn.

-> Tổng thể P1,2,4 thì thua R nhiều vì là S nâng cấp, P3 thì thua R ít vì là S nâng cấp 2 lần chứ không nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cụ mà sale nói không chuẩn rồi, M thì côt là S vì trên bản đồ ban đầu, M chính là S1.13 đến S1.18 , bằng 18 tòa với S2 . Tuy nhiên bán ngon lành anh M nhảy vào nên M và H chính là S với nội thất chanh xả hơn
P và R cùng là khu thuộc dòng Ruby xác định từ ban đầu, trần cao đều 2m7 . cốt nhà P hơn S nhiều, tất nhiên không bằng R được vì bằng khác nào tự vả vào mặt mình, layout em đánh P cao hơn R nhé . Em có nhà ở S203, S1.12, R102 và P3 nên em đủ sức đánh giá mạnh yếu của các tòa tại đây.
Cái này chuẩn nhé. Layout thì P hơn R đấy. ;))

Villianchen5

Xe tải
P và R cùng là khu thuộc dòng Ruby xác định từ ban đầu, trần cao đều 2m7 . cốt nhà P hơn S nhiều, tất nhiên không bằng R được vì bằng khác nào tự vả vào mặt mình vì khi bán R giá cao đã khó bán mãi mới trôi nên chỉ làm P ở khoảng giữa với R và S, layout em đánh P cao hơn R nhé . Em có nhà ở S203, S1.12, R102 và P3 nên em đủ sức đánh giá mạnh yếu của các tòa tại đây.
Nhà P3 em vừa nhận:
- Điểm thua R: Hành lang bé hơn, vật liệu thang máy, sảnh thang các tầng, điều hòa hành lang, điều hòa âm trần , tủ bếp, thiết bị bếp , khóa từ 4 chức năng, cửa đẹp, được bơi bể nhà nổi và BBQ free trọn đời.
- Điểm hơn R : 2 tầng hầm ( ngoài ra riêng nói vụ đỗ xe mà nói hơn P là ko ổn, vì nhà xe để ở giữa giành cho 2 bên chứ ko giành cho riêng R) , smarthome premium có cảm biến cửa, có bể sục 100m2 ( 30/6 làm xong) phòng Gym tầng 13 view đẹp, phòng working space đẹp, phòng sinh hoạt xịn xò đẹp rất nhiều bàn ghế đẹp, tường hành lang giả đường chỉ khách sạn ( giống tường bên M) . Layout căn hộ bố trí đẹp hơn.

-> Tổng thể P1,2,4 thì thua R nhiều vì là S nâng cấp, P3 thì thua R ít vì là S nâng cấp 2 lần chứ không nhiều.
cám ơn cụ đã chia sẻ nhé ạ.

Nhà P3 em vừa nhận:

Theo quan điểm cụ thì toà R nào ổn nhất ạ?
Em nghe sale nói 4 toà cùng xây 1 thời điểm nhưng R1 do nhùng nhằng việc mua bán cả toà với Misubishi nên bây giờ mới bán, đúng không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Theo quan điểm cụ thì toà R nào ổn nhất ạ?
Em nghe sale nói 4 toà cùng xây 1 thời điểm nhưng R1 do nhùng nhằng việc mua bán cả toà với Misubishi nên bây giờ mới bán, đúng không cụ?
Tech định thuê lại cả toà hay sao ý mợ, sau thay đổi ý định nên bán sau cùng, em nghĩ mợ nên mua căn góc đông nam R105 , view quảng trường tương lai nhé mợ . Căn đông nam r105 sẽ nhìn sang quảng trường và toà tháp xịn nhất ocp tương lai, nhưng nhìn xa chứ không sát, nhìn đc ra biển hồ, trước mặt là trường học nên view thoáng .

Tech định thuê lại cả toà hay sao ý mợ, sau thay đổi ý định nên bán sau cùng, em nghĩ mợ nên mua căn góc đông nam R105 , view quảng trường tương lai nhé mợ . Căn đông nam r105 sẽ nhìn sang quảng trường và toà tháp xịn nhất ocp tương lai, nhưng nhìn xa chứ không sát, nhìn đc ra biển hồ, trước mặt là trường học nên view thoáng .
Cảm ơn cụ, em cũng nghĩ vậy.
Bên kia đường có xây Bayfront chắc cũng 5 năm nữa.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Em ko nghĩ giá khác nhau chỉ vì cái tên đâu ạ. Rõ ràng vị trí SB cũng đẹp hơn, gần các tiện ích hơn , đường đi thông thoáng chứ ko bị xa và đường cụt 1 đầu như bên CX, HA, CL… Thực tế hiện nay khu SB đã về giá gốc còn bên CX, HA, CL vẫn hơi lỗ
Sao Biển ở vị trí giữa, nếu cụt thì có Đảo Dừa- Chà Là, Vịnh Tây mới cụt ạ.
Vấn đề của SB là giá cao trong khi mặt tiền lại nhỏ và giờ các phân khu khác đều được kinh doanh thì SB cũng không còn nhiều lợi thế. Mặt tiền 4m với 4.5m là khó, nhà nào cũng kinh doanh, đỗ 1 con xe trước cửa còn không đủ thì khách vào đỗ xe ở đâu được.

shenlong66

Xe hơi
Em ko nghĩ giá khác nhau chỉ vì cái tên đâu ạ. Rõ ràng vị trí SB cũng đẹp hơn, gần các tiện ích hơn , đường đi thông thoáng chứ ko bị xa và đường cụt 1 đầu như bên CX, HA, CL… Thực tế hiện nay khu SB đã về giá gốc còn bên CX, HA, CL vẫn hơi lỗ
Việc CĐT cho các phân khu liền kề CL, HA, CX đc phép kinh doanh chứng tỏ CĐT làm ăn láo nháo, làm ăn 2 lời. Tuy nhiên việc này sẽ khiến các phân khu này dễ bán hơn, có nhiều giao dịch khiến giá tăng. Khi các khu này tăng thì giá SB sẽ tăng theo, vì vị trí SB mới là để kinh doanh (vị trí trung tâm dự án, chân các tòa chung cư, mặt tiền kính, có cửa cuốn là đặc trưng của shophouse)

anhquan95

Xe tải
Chả có ai làm trò như thế kể cả môi giớ nói gì đến chủ nhà
chắc họ cũng chưa có kinh nghiệm trong việc bán cho thuê nhà mà lại đang cần 1 khoản bằng với số tiền thuê của cụ nên mới dục, kiểu lãi ngân hàng hay gì gì đó

pisces_hn

Xe container
nhà bán cũng đắt mà sao họ k xây đủ chỗ đỗ xe gần nhà các cụ nhỉ