[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

BARCA

Xe tăng
Pavilion vị trí nó hơi hẻo đúng không các cụ

lanhpham

Xe điện
Tháng 4, Pavilion nhận nhà tạm thời nó ở vị trí cách xa Vin University và Technopark nhưng nó lại có quảng trường, sát bể bơi, nhà để xe, và khu ZenPark. Pa nằm trong quần thể một số tòa sắp xây khá xịn tôi chả nhớ nữa.
Cụ cho e hỏi con Pavilion này còn xây bằng tấm Acotec ko cụ, chứ khu S xây lởm khởm

Daniel1219

Xe tải
Một lời hết sức chân thành dành cho các bác.

Đứa sales nào mời các bác mua căn trực tiếp từ chủ đầu tư thì cho nó một đấm. Trừ những dự án mới thì giá còn rẻ, càng về sau càng tăng. Giá còn đắt hơn căn chuyện nhượng từ người mua trước đó, hầu hết là chả có đồ. Thủ tục mua bán cực kỳ rối rắm và chờ lâu.
Cụ chia sẻ rằng mới mua 1 căn trực tiếp từ cđt, em đang nhờ cụ chia sẻ cách mua trực tiếp từ cđt mà, em thấy toàn sales rao nên mới hỏi cụ.

ndkhoiits

Xe tải
Em cũng đầu tư 1 căn tòa Masteri bên đó, mà giai đoạn nhận nhà cũng rơi vào giai đoạn xuống giá, nên em không chuyển nhượng vội, chuyển sang làm tạm homestay, cũng không nghĩ là đông khách thuê vậy, hầu như là kín khách thuê, có cả khách đến chơi, công tác. Đợt vừa rồi OCP 3 nhiều sự kiện, khách đến cuối tuần toàn cháy phòng.

makemoneyk

Xe tải
Masterize đang giảm giá à cụ
Em cũng đầu tư 1 căn tòa Masteri bên đó, mà giai đoạn nhận nhà cũng rơi vào giai đoạn xuống giá, nên em không chuyển nhượng vội, chuyển sang làm tạm homestay, cũng không nghĩ là đông khách thuê vậy, hầu như là kín khách thuê, có cả khách đến chơi, công tác. Đợt vừa rồi OCP 3 nhiều sự kiện, khách đến cuối tuần toàn cháy phòng.
rize

Lus

Đi bộ
Em đang tính mua 1 căn bên P3, về quê gần ông bà ở cho tình cảm. Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên chọn nhà hướng nào theo phong thuỷ với ạ. Em tuổi Tân Mùi, đọc tìm hiểu qua mà chỗ thì bảo Tây Trấn Trạch, chỗ thì Đông Trấn Trạch em muốn nhức cái não luôn.

TreeBoo

Xe buýt
căn cụ mua là 1n hay 2n ạ? cho thuê giá tầm bnhieu cụ ơi? và có cần thuê ng vận hành ko? hay nhà cụ ở gần đó luôn? em có đứa bạn mua căn 2 ngủ mà nhà nó nội thành, nên căn đó vẫn để ko

ndkhoiits

Xe tải
căn cụ mua là 1n hay 2n ạ? cho thuê giá tầm bnhieu cụ ơi? và có cần thuê ng vận hành ko? hay nhà cụ ở gần đó luôn? em có đứa bạn mua căn 2 ngủ mà nhà nó nội thành, nên căn đó vẫn để ko
Của em là 2N, em cho thuê homestay nên giá tùy vào trong tuần hoặc cuối tuần, rơi vào khoảng 800/1tr 1 ngày đêm. Còn tháng thì 15tr bao phí dịch vụ và gửi xe oto ở hầm. Vận hành mất công phết, nhưng quen rồi thì đỡ hơn, vợ chồng em tự làm thôi, lâu dài ổn định hẳn thì chắc sẽ thuê dọn dẹp

TreeBoo

Xe buýt
Của em là 2N, em cho thuê homestay nên giá tùy vào trong tuần hoặc cuối tuần, rơi vào khoảng 800/1tr 1 ngày đêm. Còn tháng thì 15tr bao phí dịch vụ và gửi xe oto ở hầm. Vận hành mất công phết, nhưng quen rồi thì đỡ hơn, vợ chồng em tự làm thôi, lâu dài ổn định hẳn thì chắc sẽ thuê dọn dẹp
dc giá quá ạ
bạn em nó cũng mua căn 2n 60m ở đấy, hình như 60tr/m2 em k rõ tòa nào, nội thất xong rồi nhg cuối tuần cả nhà sang chơi thôi. Nó kể trc tết kiếm khách thuê khó, ko dc giá. Mà cho thuê rẻ thì ko đành vì nát nhà. Nếu cụ ở gần đó thì tự vận hành cũng ok.

hinchan

Xe đạp
dc giá quá ạ
bạn em nó cũng mua căn 2n 60m ở đấy, hình như 60tr/m2 em k rõ tòa nào, nội thất xong rồi nhg cuối tuần cả nhà sang chơi thôi. Nó kể trc tết kiếm khách thuê khó, ko dc giá. Mà cho thuê rẻ thì ko đành vì nát nhà. Nếu cụ ở gần đó thì tự vận hành cũng ok.
60tr là Masterise bác ạ.
Dạo này giá bên OCP có vẻ tăng. Em đang ngó Zen bên dó giá còn khá mềm so với Smart. Nhưng cũng chỉ ngại tìm người cho thuê khó. Căn 1n sale bảo em là Zen cho thuê được 10tr nhưng e thấy rao trên nhóm cũng chỉ 7.5 -8.5. Cuối tuần nhà eđịnh sang trải nghiệm homestay đây.

TreeBoo

Xe buýt
60tr là Masterise bác ạ.
Dạo này giá bên OCP có vẻ tăng. Em đang ngó Zen bên dó giá còn khá mềm so với Smart. Nhưng cũng chỉ ngại tìm người cho thuê khó. Căn 1n sale bảo em là Zen cho thuê được 10tr nhưng e thấy rao trên nhóm cũng chỉ 7.5 -8.5. Cuối tuần nhà eđịnh sang trải nghiệm homestay đây.
Giá thuê bên OCP thấp hơn Smart city nên 1 ngủ dc 7.5-8.5 là đúng rồi. 1N bên Smart em nhớ tầm 8-10tr tùy có đồ hay ko.
bên S dễ cho thuê hơn do khu đó dân về ở đông rồi.
Tiện cho em hỏi Zen xây gạch hay vật liệu acotec hả cụ?

Edit : em vừa check sơ qua thì 1N cơ bản chỉ dc 6M thôi cụ, có đồ chắc dc tầm 7-7.5

Chỉnh sửa cuối:

nicholas1618

Xe điện
Cụ cho hỏi cụ cho thuê qua kênh nào là chính? E cũng có căn bên Ecopark đang muốn Homestay. Đa tạ cụ

ndkhoiits

Xe tải
Cụ cho hỏi cụ cho thuê qua kênh nào là chính? E cũng có căn bên Ecopark đang muốn Homestay. Đa tạ cụ
Em cho thuê qua airbnb, nhưng chủ yếu vẫn là qua mấy bạn sale bạn ấy kéo khách về cho, chứ mình không chuyên môn với không có thời gian đi kiếm khách ạ

tuan2681

Xe điện
60tr là Masterise bác ạ.
bên Zen căn studio giá cũng quanh 1,4 tỷ đủ đồ, cho thuê cùng lắm được 6-6.5tr thôi cụ. giá đó đầu tư cho thuê k hiệu quả lắm nên e cũng chưa vào thêm

Chỉnh sửa cuối:

TreeBoo

Xe buýt
Các cụ cho hỏi bên này ngoại trừ Masterise thì khu nào ở thích nhất?
em nghĩ về chất lượng là Zen cụ ạ, Zen là phân khu ruby, Pavilion thì là S+
vị trí thì k gần hồ với biển như khu S thôi
thích trung tâm đông đúc nhộn nhịp thì S và Masterise

em nghĩ về chất lượng là Zen cụ ạ, Zen là phân khu ruby, Pavilion thì là S+
vị trí thì k gần hồ với biển như khu S thôi
thích trung tâm đông đúc nhộn nhịp thì S và Masterise
Khu Zen hoặc sắp tới là Pavillion. Mấy năm nữa có thêm mấy khu mới nữa như Zurich. Khu Saphire thì cân nhắc vấn đề chỗ để xe ô tôt.
Giá tầm nào rồi các cụ?