[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Em thấy trên layout có vẻ ko phải cụ ạ, nó chỉ có cái cửa sổ mở mất chắc phải cao hơn so với sàn tầm 1,6m trở lên. TBVS bên P3 này chắc cũng ngon hơn P1-2-4 cụ nhỉ. Ko rõ có điều hòa hành lang và thang máy, ko
Tbvs chuẩn ruby cụ nhé hãng Grohe, còn p1,2,4 như khu S là toto. Có điều hoà hành lang, khu S cũng có mà cụ, vin khu nào hành lang cũng có hết . Căn cụ đây, kính wc cũng kịch sàn nhé . Wc như này mới chất cụ ạ =))

Gabeo2601

Xe đạp
Tbvs chuẩn ruby cụ nhé hãng Grohe, còn p1,2,4 như khu S là toto. Có điều hoà hành lang, khu S cũng có mà cụ, vin khu nào hành lang cũng có hết . Căn cụ đây, kính wc cũng kịch sàn nhé . Wc như này mới chất cụ ạ =))
ui cụ đang đứng đó ạ, hôm nọ em vừa qua nhìn sơ sơ chứ cũng ko chú í tới mức này. kính kịch sàn từ ngoài nhìn đẹp hơn hẳn, còn mình mà dùng làm cái rèm treo là xong thôi nhỉ, lúc nào ko tắm lại kéo rèm lên

bjboyn00b

Xì hơi lốp
ui cụ đang đứng đó ạ, hôm nọ em vừa qua nhìn sơ sơ chứ cũng ko chú í tới mức này. kính kịch sàn từ ngoài nhìn đẹp hơn hẳn, còn mình mà dùng làm cái rèm treo là xong thôi nhỉ, lúc nào ko tắm lại kéo rèm lên
Em lấy trên mạng thôi :)) , cửa sổ nhỏ nhìn tù lắm . Nó để rãnh để làm rèm mà , wc này tha hồ thoáng ;)) . Cụ thấy mái hiên kính ở sảnh ko? Xịn xò nhất ocp luôn đấy cụ. Nội thất thì em ko bàn đến :))

Gabeo2601

Xe đạp
Em lấy trên mạng thôi :)) , cửa sổ nhỏ nhìn tù lắm . Nó để rãnh để làm rèm mà , wc này tha hồ thoáng ;)) . Cụ thấy mái hiên kính ở sảnh ko? Xịn xò nhất ocp luôn đấy cụ. Nội thất thì em ko bàn đến :))
Anh Vin luôn biết cách moi tiền từ túi ng khác, tòa sau ra luôn đắt hơn tòa trước và anh ấy cho ng ta lí do để thấy đc sự chênh lệch đó:)). Công nhận cái mái sảnh đúng như kiểu sảnh lớn ở khu ks ấy cụ nhỉ

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Anh Vin luôn biết cách moi tiền từ túi ng khác, tòa sau ra luôn đắt hơn tòa trước và anh ấy cho ng ta lí do để thấy đc sự chênh lệch đó:)). Công nhận cái mái sảnh đúng như kiểu sảnh lớn ở khu ks ấy cụ nhỉ
Haha, đúng vậy, nhưng mua đợt này từ CDT không đắt, đợt đầu họ mua 5xtr 1m2 cơ cụ. em mua chỉ vì tiện ích Gym với sục tầng 13 nhưng thực tế thi công có vài chỗ em thấy ko như quảng cáo :)) .

Gabeo2601

Xe đạp
Haha, đúng vậy, nhưng mua đợt này từ CDT không đắt, đợt đầu họ mua 5xtr 1m2 cơ cụ. em mua chỉ vì tiện ích Gym với sục tầng 13 nhưng thực tế thi công có vài chỗ em thấy ko như quảng cáo :)) .
Khác chỗ nào đấy cụ ơi :))) cho em xin tí thông tin, em mới xuống có 1 lần. Mê nhất quả ko khí nhỉ, ngồi highlands bên cạnh vincom đối diện là biển hồ chất lượng ko khí nó khác bọt là có thật ;)

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Khác chỗ nào đấy cụ ơi :))) cho em xin tí thông tin, em mới xuống có 1 lần. Mê nhất quả ko khí nhỉ, ngồi highlands bên cạnh vincom đối diện là biển hồ chất lượng ko khí nó khác bọt là có thật ;)
Khác ở chỗ sảnh hành lang thang máy căn hộ họ khôngốp mạ đồng như quảng cáo cụ ạ, chỉ lát đá và gạch vân.còn sảnh tầng 1 chưa làm xong nên em ko rõ. Cửa nẻo thì ko giống Ruby mà giống khu S, sảnh căn hộ thì có hơn là lát gạch vân mây và kẻ chỉ trên tường nhưng nói chung vẫn ko như quảng cáo. P1,2,4 thì giống S hoàn toàn nhé cụ. Sảnh tầng 1 thì đẹp hơn S nhiều.

Gabeo2601

Xe đạp
Khác ở chỗ sảnh hành lang thang máy căn hộ họ khôngốp mạ đồng như quảng cáo cụ ạ, chỉ lát đá và gạch vân.còn sảnh tầng 1 chưa làm xong nên em ko rõ. Cửa nẻo thì ko giống Ruby mà giống khu S, sảnh căn hộ thì có hơn là lát gạch vân mây và kẻ chỉ trên tường nhưng nói chung vẫn ko như quảng cáo. P1,2,4 thì giống S hoàn toàn nhé cụ. Sảnh tầng 1 thì đẹp hơn S nhiều.
Nhìn ảnh quảng cáo thì chắc là ko bằng dc thật, em nhìn như kiểu ks thật :)))))

tuan2681

Xe điện
hqua em cũng rà lại kĩ phần hoàn thiện bàn giao của P1,2,4 thì đúng là chả khác gì S, hơn mỗi mấy cái tiện ích và thiết kế căn hộ khác S thôi.
nên em cho rằng nếu mua thì mua P3. còn k thì mua hẳn Zen cho xịn

tuan2681

Xe điện
So sánh giá 2 khu này thế nào nếu tiêu chuẩn tương đương cụ?
cao cấp nhất của Eco là cụm onsen khoáng nóng, chuẩn bị bàn giao, giá cũng 48-50tr/m2 căn Studio nhỏ nhất hướng gần như là chính Tây cụ ạ.
các căn to hơn view đẹp thì giá cũng tầm 5x
bàn giao k có nội thất, chỉ có trần sàn gỗ và wc.

còn máy tòa trung cấp và cũ giá 3x-40-45 tùy tòa
nói chung Eco k rẻ hơn OCP ạ.

bjboyn00b

Xì hơi lốp
hqua em cũng rà lại kĩ phần hoàn thiện bàn giao của P1,2,4 thì đúng là chả khác gì S, hơn mỗi mấy cái tiện ích và thiết kế căn hộ khác S thôi.
Cụ làm công trình này à cụ.

Dr Duc

Xe tải
Mình đang ở Zen đây. Nói chung tiện ích đến mấy thì cũng chủ yếu mình cũng ở trong căn hộ của mình thôi. Nói thật là mình cũng không dùng hết các tiện ích đấy. Và nó cũng là mô hình chung cư tạm gọi là "cao cấp" một chút, chứ không đến mức long lanh như khách sạn được đâu.

tuan2681

Xe điện
Mình đang ở Zen đây. Nói chung tiện ích đến mấy thì cũng chủ yếu mình cũng ở trong căn hộ của mình thôi. Nói thật là mình cũng không dùng hết các tiện ích đấy. Và nó cũng là mô hình chung cư tạm gọi là "cao cấp" một chút, chứ không đến mức long lanh như khách sạn được đâu.
vậy tức ý cụ là ở P thì cũng chấp nhận được , k nhất thiết phải ở Z đúng k ạ?
nếu thế thì ở S mới là ổn nhất.
dịch vụ mua sắm còn nhiều hơn :))

Dr Duc

Xe tải
Nếu tiện ích cuộc sống thì S chắc chắn đang đầu bảng và giá hấp dẫn nhất. Nhưng S có điểm yếu chí mạng, theo mình là chủ đích của CĐT, đấy là cực kỳ khó khăn cho những ai chưa đăng ký vé tháng gửi xe ô tô.

tuan2681

Xe điện
Nếu tiện ích cuộc sống thì S chắc chắn đang đầu bảng và giá hấp dẫn nhất. Nhưng S có điểm yếu chí mạng, theo mình là chủ đích của CĐT, đấy là cực kỳ khó khăn cho những ai chưa đăng ký vé tháng gửi xe ô tô.
Zen có 1 hầm, P có 2 hầm , về cơ bản nếu ở full thì chắc cũng k đủ chỗ đâu cụ ạ. Cái nhà xe nổi đó k biết có bán 1-2 sàn cho Masterise k, nếu bán thì e nghĩ lâu dài vẫn thiếu nhiều lắm

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Vin chia thành 3 phân khúc, S là từ nhà xã hội mà thành, Masteri (khu M và H) hiện đang bán là mua giữa chừng của Vin nên nó bản chất móng là S ( lý do có 1 hầm) nâng cấp tiêu chuẩn cao cấp của masteri. Ban đầu định hình Khu ocean view là ruby, tuy nhiên do cung cầu thị trường tòi thành pavilion :)) . khu này sau full cũng rất nhiều tòa đấy các cụ, cũng phải 20 tòa, chưa kể giáp với khu diamon là khu cao cấp . Về lâu về dài thì khu ocean view vẫn hơn. thời điểm này em nghĩ là giá rất tốt để mua khu P, còn tương lai vin hết hàng muốn mua thì chỉ còn mua cao cấp của masteri hoặc capital land thôi ạ. Mà 2 thằng đó chắc chắn chả bao giờ rẻ.
Tính ra P3 và Zen giá ngang nhau (P3 có phần đắt hơn nếu tính kỹ) , vì Zen hơn quả bếp hàng nhập khẩu với tủ quần áo, điều hòa âm trần , mấy cái đó tốn cả mớ đấy ạ. Tuy nhiên CĐT lược của P3 1 số thứ để người mua zen ko thấy nó hơn ở quả sảnh thang máy và bếp, tủ , điều hòa.nhằm đưa nó vào phân khúc S++, còn một số thứ lại hơn đứt Zen ( còn P1,2,4 là S+ )
P3 nó giống parkhill premium đấy các cụ, là phiên bản limited cả khu có 1 tòa ( không tính các tòa cao cấp nhé các cụ), tuy nhiên em thích quả tiện ích trên cao ở tầng 13 hơn là tầng 2 (masteri) hay tầng 1 (zen) vì view đẹp hơn :))

Chỉnh sửa cuối:

Dr Duc

Xe tải
Zen có 1 hầm, P có 2 hầm , về cơ bản nếu ở full thì chắc cũng k đủ chỗ đâu cụ ạ. Cái nhà xe nổi đó k biết có bán 1-2 sàn cho Masterise k, nếu bán thì e nghĩ lâu dài vẫn thiếu nhiều lắm
Mình thường về muộn sau 7 h tối nên 100% là không có khả năng đưa xe vào hầm, đều phải đưa lên gửi nhà để xe nổi.

tuan2681

Xe điện
Mình thường về muộn sau 7 h tối nên 100% là không có khả năng đưa xe vào hầm, đều phải đưa lên gửi nhà để xe nổi.
ồ vậy cụ ở ZEN, mặc dù mới ở tầm 50-60% số căn, mà tối 7h về vẫn k để được dưới hầm ạ?