[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

cattrang130390

Xe tăng
Nhà cc này là nhà thứ 2 em ở, đều có view đẹp :)
Nhưng như em nói ở trên, dù rảnh, cũng có chả time đâu mà view và cafe ngắm trời đất :) Nếu có thì show off với bạn bè chút, rồi may ra cuối tuần nào đó trong 1 năm có vài lần...
Em từng ở nhà đất, nhà đẹp, có cả ban công tầng 2 và sân thượng đẹp như mơ, nhưng nó trên tầng 3 và gần 10 năm ở nhà mới đó, em và chồng em chả ngồi lên đó lần nào :D
Thế nên, em sẽ ko mua mấy cái giá trị này, khi nó là hướng tây, nó đắt hơn view khác là 300tr/căn 58m. gần 5tr/m, em để cái tiền này đi ngắm chỗ khác cho sướng, chứ có đẹp, ngắm mãi cũng chán :P
e đồng ý 2 tay 2 chân với mợ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hno có cụ rao căn view VinUni trên chợ tận 46tr/m2, em chỉ thấy nó đắt thôi, vin ảo 1 thì dân ảo 3
Bds nó giá trị ở cái vị trí, ngoại thành phải có giá của ngoại thành
Vâng ảo quá, giá như nhà cc ở Trần Duy Hưng! :)
Em đồng ý với cụ, ngoại thành phải có giá ngoại thành, đây cứ như là ở trong phố, mà em thấy ai cũng nhao vào mua, chả hiểu mua làm cái mả mịa gì, có người mua cả chục căn, mua cả tầng cơ :P

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với cụ, ngoại thành phải có giá ngoại thành, đây cứ như là ở trong phố, mà em thấy ai cũng nhao vào mua, chả hiểu mua làm cái mả mịa gì, có người mua cả chục căn, mua cả tầng cơ :P
Nhưng bên cụ em thấy cũng đang chào 2 tòa gì Sky hay Haven gì đó cũng 50-60tr/m2 mà cụ??

KeanuR

Xe tăng
Đúng cụ ah!! Họ mua của Vin có 33-35tr/m2 và rao giờ 40-45tr/m2 gọi là cắt lỗ ah;
E cũng phải phục tài kdoanh của nhiều cụ, mình k đủ vốn cũng k đủ độ phiêu để giàu dc

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đúng cụ ah!! Họ mua của Vin có 33-35tr/m2 và rao giờ 40-45tr/m2 gọi là cắt lỗ ah;
E cũng phải phục tài kdoanh của nhiều cụ, mình k đủ vốn cũng k đủ độ phiêu để giàu dc
Haizz chả hiểu nữa...

gunner2801

Xe tải
Nếu ai lần đầu đến các khu này thì lập tức sẽ muốn mua nhà ở đây luôn, nhg nghĩ kỹ sẽ thấy nhiều cái nó ảo, để che những cái thực tế khác.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
cư dân Ocean park mỗi khi nắng gắt , mưa rào phải đi bộ cả cây số ra lấy xe ở nhà để xe thì ai ai cũng nhắc đến thân mẫu của bác V
Kaka còm của cụ hóm hỉnh quá, nói chung thần tượng cũng vừa thôi, e cứ nhất cự ly nhì tốc độ, mấy cái tiện ích màu mè mấy khi dùng đâu, thích cuối tuần đi chơi cho nó thoải mái chứ ngày nào cũng ăn tắc đường thì thật ko đáng vì time là vàng :D

Fightingman

Xe tải
Kính các cụ,
Có cụ nào sống ở Ocean park chưa ạ. Cho em xin ít rì viu. Hôm rồi xuống đây xem nhà thấy thoáng mát trong lành quá đâm ra lại đang thích thích. Em định thuê ở 1 vài tháng để cảm nhận mà chủ nhà cho thuê có vẻ nóng ruột quá, ngày nào cũng gọi cháy máy, nhắn tin zalo bất kể ngày và đêm cho em, lắm hôm thấy 1h đêm vẫn nhắn, 5h sáng nhắn, 6h sáng gọi. Năn nỉ thuê, rồi thì mỗi ngày lại giảm tiền đi một chút. Tự dưng em lại thấy nghi ngại :D.
Các cụ có trải nghiệm thì share cho em với nhé.
Em volka đủ, em hứa :D
cụ đang đi đúng hướng rồi đấy. Cứ thuê trải nghiệm vài 3 căn, vài 3 khu, vài 3 tháng để trải nghiệm rồi quyết định chứ cụ lên đây mà hỏi để đưa ra quyết định thì rất chi là quan ngại. Tình trạng tài chính khác nhau, quan điểm khác nhau, sở thích khác nhau nên hỏi chỉ để cho vui thôi!

knedi1

Xe tăng
Nếu làm việc trong nội thành thì theo em là không nên ở vì nhiều lý do: Xa xôi, tắc đường, chỗ để xe, giá dịch vụ, ... Ông anh em vừa mua 1 căn 65 m2 cắt lỗ giờ lại thấy bảo đang muốn cắt lỗ tiếp.

Thanhvuóng71

Xe container
Kính các cụ,
Có cụ nào sống ở Ocean park chưa ạ. Cho em xin ít rì viu. Hôm rồi xuống đây xem nhà thấy thoáng mát trong lành quá đâm ra lại đang thích thích. Em định thuê ở 1 vài tháng để cảm nhận mà chủ nhà cho thuê có vẻ nóng ruột quá, ngày nào cũng gọi cháy máy, nhắn tin zalo bất kể ngày và đêm cho em, lắm hôm thấy 1h đêm vẫn nhắn, 5h sáng nhắn, 6h sáng gọi. Năn nỉ thuê, rồi thì mỗi ngày lại giảm tiền đi một chút. Tự dưng em lại thấy nghi ngại :D.
Các cụ có trải nghiệm thì share cho em với nhé.
Em volka đủ, em hứa :D
Ơ lạ nhỉ, đã quyết định trải nghiệm - khi được ưu ái khuyến mãi lại lăn tăn.

ydhhvn

Xe tải
Nhưng bên cụ em thấy cũng đang chào 2 tòa gì Sky hay Haven gì đó cũng 50-60tr/m2 mà cụ??
Vâng cụ, họ chào giá trị ảo, khoáng nóng ah
Em có nói ở bài trên trên kia, em ko mua giá trị ảo, nhưng dân V cứ mê giá trị ảo, nên sales vin sang eco làm mưa làm gió :)

tuan2681

Xe điện
khu xa xôi này nghĩ đến hàng ngày lái xe 20km đi làm ngại vãi. thích hợp làm second home hoặc các cụ về hưu mua ở cho trong lành thôi.
mà giá thì áo quá, k yêu thương được

phaodongky

Xe tải
Vì cung đang vượt quá cầu cụ ạ, sắp tới còn bàn giao nhiều toà thì còn ế nữa. Cc ở đây cũng xuống giá, ng mua để cho thuê nhiều. Giờ cho làm homstay cũng k đc như trước vì khách phải gửi xe cứ 10K/h, bbq cũng hạn chế tzan và người tham gia.
BBQ tính phí chưa cụ nhỉ?

ydhhvn

Xe tải
Nếu làm việc trong nội thành thì theo em là không nên ở vì nhiều lý do: Xa xôi, tắc đường, chỗ để xe, giá dịch vụ, ... Ông anh em vừa mua 1 căn 65 m2 cắt lỗ giờ lại thấy bảo đang muốn cắt lỗ tiếp.
Đúng rồi cụ ah, đi làm nội thành thì nếu có xe ô tô thì ok, chứ đi xe máy thì oải, mà mệt mỏi...
Giờ khu em, ecopark, cắt xe bus cư dân khóc ko nổi luôn, hixx.

Cám ơn các cụ. Nghe các cụ góp ý có khi em dừng ý định mua ở đây thôi :D.
Các F1 nhà em thì cứ thích đến cuối tuần thi thoảng đc ba chở ra đây chơi thoáng mát đánh cầu các kiểu :)
Em ko volka đc hết các cụ cho em xin nợ