Sông Seine nhìn từ phía hạ lưu

Catmatpat

Xe điện
Rất tiếc không có nắng, nhưng phong cảnh của Jumièges mùa này rất đẹp. Màu sáng trắng của hoa sơ ri và hoa táo, dưới màu trời bàng bạc nhìn rất liêu trai.

Catmatpat

Xe điện
Đến mùa chín, những gốc sơ ri này lá thì ít mà quả thì sum xuê. Mỗi cây này cho ít nhất khoảng 2 tạ sơ ri, quả to, cực ngọt. Vì thời gian thu hoạch ngắn, và là loại trái cây khó bảo quản nên đến mùa, chỉ duy nhất ở đây là giá rẻ nhất. Những trái sơ ri bán trong các siêu thị từ 6 đến 8 EUR một ký, thì ở đây cứ đổ đều 2 EUR, khoảng hơn 50 K tiền Việt ;)

Catmatpat

Xe điện
Nhà nông dân trong làng

Rơm và xe téc đựng nước uống cho gia súc

Chỉnh sửa cuối:

Catmatpat

Xe điện
Khu rừng bên cạnh với những thảm hoa màu tím jacinth rất thơm

Em xin tạm dừng ở đây, gần 2h sáng rồi em đi ngủ đã :D

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Chào ngày mới bằng câu chuyện của cụ Cát với những thảm cỏ xanh mướt, những cánh đồng hoa rực rỡ, những khung cảnh thanh bình của làng quê...thấy cuộc sống cũng nhẹ nhàng hơn, tươi đẹp hơn. Cảm ơn cụ :D

hoasimtim

Xe điện
Làng quê thanh bình và trù phú. Con mèo ú ú, con gà béo béo, con dê bự bự X_X Những ngôi nhà xinh xắn với mảnh vườn đầy hoa trái quanh năm :x Ôi, em ước được làm nông dân ở đây quá (like)

it_tien

Xe buýt
Đẹp quá các cụ nhỉ, đây mới là cuộc sống chứ ko như ở sứ sở "thiên đường" khác. Thiên nhiên ưu đãi, cơ sở hạ tầng tốt, dân trí cao và năng suất lao động cao..... Ôi bao giờ cho đến lượt mềnh nhỉ

Catmatpat

Xe điện
Sống thế này sướng nhỉ
Quá trong lành, ven sông cảnh đẹp. Còn cần gì hơn nữa cụ nhỉ?

Chào ngày mới bằng câu chuyện của cụ Cát với những thảm cỏ xanh mướt, những cánh đồng hoa rực rỡ, những khung cảnh thanh bình của làng quê...thấy cuộc sống cũng nhẹ nhàng hơn, tươi đẹp hơn. Cảm ơn cụ :D
Vâng, cảm ơn mợ, mời mợ tiếp tục theo dõi nhé :)

Làng quê thanh bình và trù phú. Con mèo ú ú, con gà béo béo, con dê bự bự X_X Những ngôi nhà xinh xắn với mảnh vườn đầy hoa trái quanh năm :x Ôi, em ước được làm nông dân ở đây quá (like)
Em sẽ còn quay lại đây nhiều lần để chụp những mùa khác trong năm mợ Sim ạ :)

Đây mới là quả đất!
Vầng, đâu cũng là quả đất lão nhỉ ;)

Đẹp quá các cụ nhỉ, đây mới là cuộc sống chứ ko như ở sứ sở "thiên đường" khác. Thiên nhiên ưu đãi, cơ sở hạ tầng tốt, dân trí cao và năng suất lao động cao..... Ôi bao giờ cho đến lượt mềnh nhỉ
Tks cụ ;)

Bóng Chày

Xe lừa
Quá trong lành, ven sông cảnh đẹp. Còn cần gì hơn nữa cụ nhỉ? Vâng, cảm ơn mợ, mời mợ tiếp tục theo dõi nhé :) Em sẽ còn quay lại đây nhiều lần để chụp những mùa khác trong năm mợ Sim ạ :) Vầng, đâu cũng là quả đất lão nhỉ ;) Tks cụ ;)
Đời bất công với chúng em quá! Gay lão mở lớp dạy online bọn em theo với!

hoasimtim

Xe điện
Em sẽ còn quay lại đây nhiều lần để chụp những mùa khác trong năm mợ Sim ạ
Không biết chỗ này vào mùa thu và mùa đông thì thế nào cụ Cát nhỉ, lúc nào có dịp quay lại vào 2 mùa ấy, cụ nhớ cho em xin ít hình nhé :)

Chaukga

Xe container
Em vào xem bài và lấy dấu trang để theo mạch kể của lão Cát 8->

dgc10b

Xe tăng
Vào ngắm cảnh quê cụ Cát, để thư giãn 1 chút ah