[Funland] Sống bên Châu Âu có sướng ko các cụ?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Hôm qua Tôi mới gặp 1 chị VN mình qua chơi. Chị ý là người tỵ nạn bên U sang. Trắng tay và mất tất cả mọi thứ. Cứ nói đến là khóc rất tội nghiệp. Chị ý căm thù Nga lắm. 56 tuổi đầu bỗng chốc mất sạch hết cả
Bác streo Ha man sống ở nước nào vậy

Happyfun

Xe buýt
các cụ có show hình râu ngô đi

Trai_Nam

Xe tải
Cụ ăn ở Namkee và mấy quán sát nhau là dở tệ nhất. Nó dành cho du khách ko biết gì thôi.
Vịt quay ,heo sữa quay dân trên đó xuống dưới TP Tôi ở đặt ko. Nó ngon nổi tiếng luôn, Quán toàn Ông già trong bếp. Người nhỏ tuổi nhất là 68 rồi :)).
Họ làm cho vui, cố duy trì đến lúc ko còn khả năng nữa. Lúc đó chắc đóng cửa luôn quá. Thật đáng tiếc cho 1 quán ngon. Tôi hỏi sao ko có ai chịu học hay thừa kế lại sao. Mấy ông kêu bọn trẻ nó như tây cả. Ko chịu theo nghề vì vất vả. Đặc điểm ngược đời nữa là quán sẽ đóng cửa 1 ngày trong tuần. Và đó là ngày thứ.......6 :)). Chắc là của hiếm trên thế giới.
Thứ 2 ko đặt bàn thì hiếm khi có chỗ, bởi dân Tầu làm quán ra đó ăn không :)).
Cụ cho em địa chỉ quán này để em tới ăn ạ.

harman_kardon

Xe điện
Bác streo Ha man sống ở nước nào vậy
Tôi ở Hà Lan Cụ ạ.
Cụ cho em địa chỉ quán này để em tới ăn ạ.
Nó đây Cụ ạ, mong là họ sẽ làm Cụ vừa miệng.( và có thể không) Nhưng thực sự là dân Việt và dân Tàu luôn luôn ăn ở đây. Đặc trưng là heo sữa quay, vịt quay. Cụ lưu ý là họ sẽ đóng cửa vào thứ 6.
Steenstraat 83d, 6828 CG Arnhem Nederland+31 26 442 2366 http://kwongchowarnhem.nl/

cuc_cu

Xe tăng
Cô em đang sống bên Ba Lan cũng hơn 20 năm rồi, về cơ bản dân việt chịu khó, nếu biết tặn tiện thì cũng khá lắm cụ. Hơn nữa, bên đó dân họ văn minh hơn mình nên về cơ bản dễ sống - sướng hay khổ do mình. Còn ở đâu thì cũng cần chịu khó, biết tiết kiệm và chăm chỉ thì mới có ăn.

thanh040506

Xe trâu
ông chú kéo vợ con sang đó ổn định rồi, bảo là sống thoải mái ( vì ông ý làm chủ cửa hàng kiếm cũng ổn), ông này cũng ko giao lưu gì nhiều, chỉ chơi cùng hội người Việt bên đó, tham gia thể thao vớ vẩn cuối tuần thôi. Chứ em thì ko biết sang đó mình có hợp hay ko.
Như cụ mô tả thì cuộc sống của ô chú cũng buồn tẻ trong bình lặng.

bridge

Xe điện
Bên Ba Lan thì hội người Việt cũng phát triển mạnh, buôn bán cũng ổn ...
Nếu muốn thay đổi thì cụ chủ nên xuất ngoại, còn muốn đều đều thì cứ ở nhà cũng được :D

teppia

Xe tăng
Em thấy 1 số tiền bối đi về kể chả đâu sướng như ở VN.
Đi xe ko cần bằng, bị tóm thì dí tờ polyme là xong.
Luật lá giải quyết tất bằng polyme.
Chi phí khám chữa bệnh phổ thông rẻ, mua thuốc dễ dàng, không phức tạp như bọn Tư Bản.
Tự do tự tại.
Nói chung là sống & VN đến thời điểm này vẫn là ok.
ở Việt Nam chơi gái vẫn là sướng nhất cụ nhỉ. Rẻ, Ngon, Đẹp.

harman_kardon

Xe điện
ở Việt Nam chơi gái vẫn là sướng nhất cụ nhỉ. Rẻ, Ngon, Đẹp.
Cái này Tôi nghĩ chưa đúng. CC đi chơi mà muốn chọn em nào ngon nghẽ chút thì ko có chuyện ít xiền. Bên này rẻ bèo. như ông hoàng luôn. Vé vào cửa 50eu. cho phép ăn uống tẹt ga với thịt nướng bia bọt. cả đám như tiên nữ chân dài tới héng mặc bikini đi dạo, thích tiên nữ nào thì vẫy gọi . Bảo đảm nàng ấy sẽ bay tới và ôm chàng vào lòng âu yếm . vừa ngoan hiền... với giá 80eu, ở VN liệu có giá này không ?

Thành Thị 1

Xe điện
Hôm qua Tôi mới gặp 1 chị VN mình qua chơi. Chị ý là người tỵ nạn bên U sang. Trắng tay và mất tất cả mọi thứ. Cứ nói đến là khóc rất tội nghiệp. Chị ý căm thù Nga lắm. 56 tuổi đầu bỗng chốc mất sạch hết cả
ai đá vỡ nồi cơm, làm cụ trắng tay thì cụ cũng cay vậy thôi.

teppia

Xe tăng
Cái này Tôi nghĩ chưa đúng. CC đi chơi mà muốn chọn em nào ngon nghẽ chút thì ko có chuyện ít xiền. Bên này rẻ bèo. như ông hoàng luôn. Vé vào cửa 50eu. cho phép ăn uống tẹt ga với thịt nướng bia bọt. cả đám như tiên nữ chân dài tới héng mặc bikini đi dạo, thích tiên nữ nào thì vẫy gọi . Bảo đảm nàng ấy sẽ bay tới và ôm chàng vào lòng âu yếm . vừa ngoan hiền... với giá 80eu, ở VN liệu có giá này không ?
Thế 130 eu mà chỉ âu yếm ôm ấp thôi hả cụ?

Trai_Nam

Xe tải
Cụ thông cảm đám đó toàn ếch ngồi đáy giếng, tháng 3 thùng mì nên chỉ ngắm Ngọc Trinh xong quay tay thì biết gì thế giới bên ngoài :))

pandacity

Xe đạp
Có cụ nào ở bên âu chê năng lượng mặt trời ở VN nghĩ mà hài ghê. Thời đại bây giờ mở toang cửa rồi, gì bên tây có VN cũng có mà có khi còn ngon bổ rẻ hơn nữa đấy nhé. VN giờ năng lượng mặt trời rất nhiều, từ nhà dân đến dự án khổng lồ, và nó chạy quanh năm luôn. Đổ lỗi cho công nghệ VN ko bằng nước ngoài thì cụ thật đánh giá vn hơi bị thấp rồi.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thế 130 eu mà chỉ âu yếm ôm ấp thôi hả cụ?
Đức tàu nhanh 4-50€, ở khu được quy hoạch đàng hoàng. Còn vào club thì biết chỗ chỉ 150€ ăn buffet, tắm hơi, xem phim... và được 3 lần với ba em khác nhau tuỳ chọn. Các em chủ yếu đông âu.
Gọi đến ks thì cỡ 2-300 nhưng đảm bảo như Claudia schiffer.