sonata bị nghi dính lỗi kẹt chân ga, ôi mẹ ơi quá nguy hiểm

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
cụ top giải thích hợp lý quá, vote cụ ah.

Nhân tiện cụ Hardtop cho em hỏi cái Fly by wire kia là như nào ạ, cháu nghe cụ nói 2 lần rồi!
Đây là từ chuyên môn lấy từ ngành hàng không sang cho nó sang mồm cụ ạ. Nghĩa là điều khiển mọi thứ bằng điện chứ ko có tí cơ khí nào. Cụ thể ở ô-tô là cần số đóng vai trò như cái công tắc thôi mà biến thể của nó là dạng nút bấm. Như xe cụ và đa số xe hiện nay thì cần số xe vẫn có liên kết cơ khí với hộp số để mở van dầu, cơ khí hoàn toàn chính là số "P".

xedieu

Xe cút kít
Cảm ơn cụ đã giải thích!

Mazspeed

Xe container
Toy nó mới bị lỗi chân ga chứ Huyndai thì sao mà lỗi được, do thằng lái say rượu thôi :).

lexus_bk

Xe điện
Từ số D về N phát xong ngay chứ có gì đâu. Chứng tỏ đếch biết lái xe :))

Crazycars

Xe tăng
Đây là từ chuyên môn lấy từ ngành hàng không sang cho nó sang mồm cụ ạ. Nghĩa là điều khiển mọi thứ bằng điện chứ ko có tí cơ khí nào. Cụ thể ở ô-tô là cần số đóng vai trò như cái công tắc thôi mà biến thể của nó là dạng nút bấm. Như xe cụ và đa số xe hiện nay thì cần số xe vẫn có liên kết cơ khí với hộp số để mở van dầu, cơ khí hoàn toàn chính là số "P".
Cái này e thấy xe bus Karosa của Tiệp cách đây 30 năm đã có rồi.

phuongtv_76

Xe container
Toy nó mới bị lỗi chân ga chứ Huyndai thì sao mà lỗi được, do thằng lái say rượu thôi :).
Chắc ai đó dàn dựng ấy mà,..........
( cụ không nên có những CMT như thế này cụ nhé!)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Cái này e thấy xe bus Karosa của Tiệp cách đây 30 năm đã có rồi.
Gấn đúng đấy cụ ạ, nhưng công nghệ này không được gọi với cái tên rất kêu ấy vì nó đơn giản hơn rất nhiều bây giờ, những xe có trang bị công nghệ này thì từ cái cần số đi điều khiển chỉ có vài dây điện thôi vì nó dùng "đường truyền dữ liệu" chứ không phải công tắc dạng như số quạt trên xe KAROSA. Và đương nhiên là nó có sự hỗ trợ của máy tính để điều khiển rất nhiều vấn đề.

Em cũng là một FAN của KAROSA các cụ ạ, giờ thỉnh thoảng vào youtube xem và nghe tiếng máy của nó em vẫn thấy phê!!!!

Chỉnh sửa cuối:

luxus

Xe tăng
Gấn đúng đấy cụ ạ, nhưng công nghệ này không được gọi với cái tên rất kêu ấy vì nó đơn giản hơn rất nhiều bây giờ, những xe có trang bị công nghệ này thì từ cái cần số đi điều khiển chỉ có vài dây điện thôi vì nó dùng "đường truyền dữ liệu" chứ không phải công tắc dạng như số quạt trên xe KAROSA. Và đương nhiên là nó có sự hỗ trợ của máy tính để điều khiển rất nhiều vấn đề.

Em cũng là một FAN của KAROSA các cụ ạ, giờ thỉnh thoảng vào youtube xem và nghe tiếng máy của nó em vẫn thấy phê!!!!
Karosa gắn với kỷ niệm 4 năm đại học của em. Thấm thoắt đã hơn 20 năm rồi. Thời khó khăn đi học bằng xe buýt vì nhà không có 2B :)

thichxeoto

Xe điện
Em gia cát dự các hãng lại chơi nhau đây?

gi.mi.ko

Xe tải
May quá em chưa có tiền mua sonata :))))

adco

Xe điện
Cũng khg rõ clip này có thực hay của mấy thằng ở khg dựng lên gây shock chơi .
Tuy nhiên các bác phải lưu ý để chuẩn bị tinh thần xử lý cho mình khi chẳng may có sự cố KT này xảy ra , bất kể hãng xe nào.
Thực sự khg phải chỉ có To mới dính lỗi chân gas . Ngay thời điểm 2009 đó báo nước ngoài cũng có đề cập tới lỗi này xảy ra ở nhiều hãng , kể cả Mer . Do To bán quá nhiều xe nên lượng recall của nó gây sốt . Cộng với việc các cụ xe Hàn thời đó chém gió phần phật nên nhiều người Việt ta cứ tưởng lỗi này là đặc sản của To .8-|

Khoa

Xe đạp
Khi tình huống tăng ga như vậy, có lẽ ko ra được số N, phanh ko còn tác dụng???
Đã bác nào thử vừa tăng ga và vừa ra số N chưa??
Nếu ra được số N thì phanh được.
Riêng vụ này đi xe số sàn có lẽ OK các bác nhỉ?

lexus_bk

Xe điện
goldenkey nói:
Khi tình huống tăng ga như vậy, có lẽ ko ra được số N, phanh ko còn tác dụng???
Đã bác nào thử vừa tăng ga và vừa ra số N chưa??
Nếu ra được số N thì phanh được.
Riêng vụ này đi xe số sàn có lẽ OK các bác nhỉ?
Ra vô tư chứ có khó gì đâu, từ p sang n chả cần phanh pháo gì cả

Isu_zu

Tháo bánh
Có 1 ông, chưa biết do đâu, chưa nói lên điều gì! ;)
E thì nghĩ là do lái xe đạp nhầm, hoặc thảm sàn kẹt chân ga. Giống như Toy ngày xưa thôi. Vì trước đây các cụ Hàn chém ác quá, nên mấy cụ Toy nhân dịp này sang đây trải đệm. Cá nhâm e cho rằng, cái gì nhất cũng ko hay, bán chạy nhất cũng...gây ra thù oán!:))