Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

ncminhhd

Xe đạp
ah nó chỉ có 2 bóng 2 bên thôi tháo cái mặt nạ ra xong xoáy cái đui cao su là thay được dễ lắm ,bác xem xin dc ai 2 cái bóng zin thay dc ngay vì bóng zin nó có cái nhựa bọc màu xanh nên đèn nó đỡ vàng ae độ led thừa bóng này đầy ko thì xin bác Q-shop ý bác ý thay led cho ae bóng zin thì ae bỏ lại luôn :)
Cám ơn Bác ! Thế có nghĩa là màu gì là do 2 cái bóng đèn đó , mà em không biết Bác Q-Shop ở đâu , em ở tp Hải Dương không biết chỗ nào độ bóng đèn nên có khi là ra HEAD thôi , bóng này chắc nó có sẵn mà hình như em thấy cũng có xe nhìn sáng trắng (Nghi là độ bóng) có xe thì sáng mờ (Nghi là nguyên bản sx) không biết thế nào :D

ThanhTrung

Xe điện
Bác Sơn bảo rằng Dunlop có 3 loại: Loại 1, loại 2, và loại nhái...hic hic
Bác chỉ giúp em cách phân biệt hàng hịn với, vì em mù tịt cái khoản này, vì chẳng may mua phải đôi Dunlop nhái với giá của Dunlop thật thì chết.
Nếu cụ sơn có địa chỉ mua đôi Dunlop xịn, thì cụ cho em xin địa chỉ và số đt với ạ. Em cảm ơn cụ nhiều.

Steve Tan

Xe hơi
Chỗ cụ Sơn CN nghỉ đúng không ạ? Vậy thứ 2 e mang xe SH của gấu nhà em sang chỗ cụ sửa và bảo dưỡng giúp e với nhé. Tự dưng xe e ko lên điện cụ à.

maithanh85

Xe buýt
Bác Sơn bảo rằng Dunlop có 3 loại: Loại 1, loại 2, và loại nhái...hic hic
Bác chỉ giúp em cách phân biệt hàng hịn với, vì em mù tịt cái khoản này, vì chẳng may mua phải đôi Dunlop nhái với giá của Dunlop thật thì chết.
Nếu cụ sơn có địa chỉ mua đôi Dunlop xịn, thì cụ cho em xin địa chỉ và số đt với ạ. Em cảm ơn cụ nhiều.
Cụ ra số 7 Đoàn Trần Nghiệp địa chỉ uy tín của ae hội Sh đó.

chjp.nho?

Xe máy
bác Sơn có vá lốp trong cho xe Li k vậy
Xe E vá dùi cứ đi tầm 1 tháng là bánh lại non quá khó chịu thật bác ạ
bác xem cách nào giúp e với

b0y4nninh

Xe đạp
Cụ cho em hỏi là bánh sau bị hú tiếng keu đều và rõ to dần khi tăng ga có phải do lap có vấn đề không ạ hay là do má phanh bị mòn.

Racing_driver

Xe đạp
Xe dạo này chán lắm a ơi.có chút vấn đề mà mày mò mãi ko ra đc nguyên nhân.có tiếng kêu như tiếng rè ở bên phần côn đã kiểm tra hết các phần nhựa siết lại ốc,xoay lò xo mà ko hết.ga tầm 20km/h là tiếng rè này cứ kêu đều đều e đã test lúc tối muộn đường vắng yên tính nghe tiếng xe ko ổn.thêm một hiện tượng nữa đi xe thỉnh thoảng đèn xe tắt khoảng 10 giây sau lại sáng xảy ra 2-3 lần rùi.
Con 2008 của e cũng bị bệnh như bác..em nhờ rất nhiều bác thợ kiểm tra giúp (mất khá $) mà ko tìm ra đc nguyên nhân vì sao có tiếng kêu rè rè như thế? đi cảm giác rất bực mình. Không bít có chuyên gia nào biết bệnh này ko giúp em với ạ..
Thanks so much!..

chảnh.boy

Xe buýt
Con 2008 của e cũng bị bệnh như bác..em nhờ rất nhiều bác thợ kiểm tra giúp (mất khá $) mà ko tìm ra đc nguyên nhân vì sao có tiếng kêu rè rè như thế? đi cảm giác rất bực mình. Không bít có chuyên gia nào biết bệnh này ko giúp em với ạ..
Thanks so much!..
chỉ có 2 nguyên nhân cụ à . cụ xoay lại cái lò xo thụt cho nó chặt vào là oke.
k thì cụ kiểm tra xem con ốc nối chắn bùn vs mặt sau của ốp lọc gió.
từ lúc mua xe e bị 2 lần rồi.

son-shark

Xe buýt
Bác Sơn ơi, nước làm mát của sh2k7 đi bao lâu thì phải bổ xung ạ
Tùy theo tình trạng của hệ thống làm mát. Nếu hệ thống chuẩn thì 10kkm bổ sung nước, 20kkm thay mới bạn nhé!
bác cho em hỏi con nouvo của em chạy được 10.000 km rồi dạo này hay bị bệnh khi đề thì kim đồng hồ vòng tua, kim xăng nhảy loạn xạ máy tịt không đề được, không nổ. Em đem ra kiểm tra bình, điện nạp lại bình chạy một thời gian lại bị không biết bệnh gì. Bác Sơn giúp em trị bệnh với. Em cảm ơn bác.
Xe bạn khả năng bị thiếu điện sạc!
Bác Sơn cho em hỏi : xe e sh150 2011 nhập, e mới đi được 3k km, thời gian gần đây xe e có tiếng kêu kẹt kẹt rất đều ở phía phanh sau. có người bảo là do giảm sóc và e thử vặn 2 cái lò so giảm sóc nhưng tiếng kêu thì vẫn còn. nó kêu như kiểu tiếng mọt ăn gỗ, kêu theo quán tính đều đều tùy theo tốc độ xe. e thử đi và bóp phanh sau nhưng ko ăn thua, tiếng kêu vãn còn khi e bóp phanh Bác ạ... e mong bác giúp đỡ em vụ này với
Bạn kiểm tra cái chắn bùn sau xem có bị lỏng ốc bắt vào bầu lọc gió không nhé!
bác Sơn cho hỏi. bộ xạc sh150i 2008 giá bao nhiêu nhỉ
Trên diễn đàn mình chỉ tư vấn kỹ thuật thôi! Giá cả thế nào bạn Đt cho mình!

Chỗ cụ Sơn CN nghỉ đúng không ạ? Vậy thứ 2 e mang xe SH của gấu nhà em sang chỗ cụ sửa và bảo dưỡng giúp e với nhé. Tự dưng xe e ko lên điện cụ à.
ok!
Cụ ra số 7 Đoàn Trần Nghiệp địa chỉ uy tín của ae hội Sh đó.
Chuẩn đấy ạ!
bác Sơn có vá lốp trong cho xe Li k vậy
Xe E vá dùi cứ đi tầm 1 tháng là bánh lại non quá khó chịu thật bác ạ
bác xem cách nào giúp e với
Bạn mang xe qua 71 Hai bà trưng, nhà Long tú nhé! Mình ko vá lốp.
Cụ cho em hỏi là bánh sau bị hú tiếng keu đều và rõ to dần khi tăng ga có phải do lap có vấn đề không ạ hay là do má phanh bị mòn.
Khả năng là tiếng láp bạn ạ!
chỉ có 2 nguyên nhân cụ à . cụ xoay lại cái lò xo thụt cho nó chặt vào là oke.
k thì cụ kiểm tra xem con ốc nối chắn bùn vs mặt sau của ốp lọc gió.
từ lúc mua xe e bị 2 lần rồi.
Chuẩn đấy ạ!

Andrei

Xe đạp
Đặt gạch bác sáng mai e mag con li việt ra bảo dưỡng ;) hẹn bác từ hôm nọ r mà bh mới có time :( xe gằn vs tụt ga quá bác ơi kim xăng lại còn đơ nữa :( đèn báo vàng khè mở bình ra còn 1/2 :( ảo lắm

Chỉnh sửa cuối:

Sprint150

Xe đạp
Bác sơn cho em hỏi SH2008 đi 3 vạn đã thay nước mát dầu láp nhớt giờ cần bảo dưỡng gì

phong4520

Xe đạp
Hỏi về xe SH nhập hỏng công tơ mét

Xe em sh nhập 2010 đi được vạn 3, thay dây công tơ mét 1 lần rồi. Hôm nay lại chết tiếp. E ra hàng đinh thay thì thợ bảo là hỏng cái củ ở bánh xe. E cũng k biết gọi là củ gì( sâu hay xâu gì đó)
Tháo ra thì phần cao su bị mòn hết rồi. Và phải thay cả củ. Nếu thay đồ xịn thì 800k, còn thay của spacy thì 100k. Nhưng công tơ mét sẽ không chính xác nữa. Đi 2500 chỉ báo 1500.
Cho e hỏi các cụ có ai bị như em chưa?
Và có cách nào chỉ thay phần cao su bên trong không ạ?
Hoặc có chỗ nào bán củ của sh mà giá mềm hơn không?
Vì nhìn bên ngoài khó mà phân biệt đc
Thay xịn 800k thì đắt quá, thay cái không chính xác thì cũng bằng không :(

phong4520

Xe đạp
À e còn nghe a thợ bảo bình thường bọn nó cũng toàn thay của spacy cho sh. Không nói là đi không chính xác. Nên dẫn đến 1 số người 1500km thay dầu nhưng thật ra lúc ý đã 2500km rồi =.= e thì cứ 200km là đổ xăng 1 lần nên lệch là biết ngay. Nhưng nếu ai k để ý thì cũng chẳng biết đc. Cụ nào biết vào chỉ e phát!

linhch

Xe hơi
Bác Sơn ơi, sao chìa khoá công tắc điện của e lúc đi máy nóng thì ko thể tắt được, để một lúc khoảng 15' thì lại tắt bật bình thường. Liệu có phải do ổ khoá ko ạ, xe sh2007 Bác nhé

RAVA

Xe ba gác
-Em cũng vừa mới thay cái dây công tơ mét cho con SH nhập 2010 chạy được hơn 1,5 vạn km tại KN mất 300k, ngó cái tem thấy made in Spain. Xe của bác chắc lúc tháo lắp bánh hoặc thay dây công tơ mét mấy lần trước lắp ko chuẩn nên nó toi mất con sâu rồi, bác thử ra chỗ Dũng Lò Rèn ở số 6 Yên Phụ hỏi xem, ở đó họ thay đồ hoặc chế cháo cũng rẻ. Hoặc bác tháo bộ phận hỏng rồi ra phố Huế hỏi xem giá đồ ntn, có xịn ko, giá bao nhiêu, nếu đồ xịn và giá rẻ hơn nhiều thì hãy thay, còn ko thì đành ra Head giơ cổ ra cho nó chém vậy, cái món đấy vớ vẩn mà đắt ghê nhỉ?~X(

DuyPlayboy

Xe tải
Theo em hiểu cái củ sâu mà cụ nói nó sẽ tính vòng quay rồi nhân lên hệ số cho ra đồng hồ công tơ mét, củ sâu của sh và space nó có khác nhau nên nhân ra hệ số nó có sự sai lệch về kết quả. Còn giá thì của sh thì em ko rõ lắm, trước em thay cho con nouvo thì có 400k thôi nên cũng thấy bình thường. Cụ thử đi mấy cửa hàng nữa hỏi xem, nếu đồ xịn mà giá chuẩn thì nên thay ợ.

ltdung82

Xe đạp
Bác Sơn cho em hỏi chút !
Hiện em đang đi SH 150i 2012 việt nam
Dạo này mỗi khi bật chìa khóa điện lên thì 2 đèn "Oil Change" và đèn " động cơ" cùng sáng lên, sau đó đèn "động cơ" sáng đc khoảng gần 1s rồi tắt trước đèn "Oil change" sau đó lại sáng lên gần 2s rồi mới tắt hẳn.
Mà trước đây cả 2 đèn cùng sáng rồi cùng tắt .

Các bác có biết bệnh của xe em có phải do điện yếu hay do lỗi động cơ (phun xăng điện tử fi) ko ?

Thanks bác !

Trạng thái
Thớt đang đóng