Sơn ngoài khác gì sơn zin?

Hoàng_Gầy

Xe điện
Các cụ cho em hỏi xe sơn ở ngoài thì nước sơn khác gì với sơn zin tại nhà máy? Chất lượng sơn ngoài với sơn zin của xe khác nhau nhiều không ạ?
Em nghe nhân viên nói sơn ngoài là sơn xịt. Sơn nhà máy là nhúng cả khung?
Muốn sơn đổi màu lại toàn bộ xe mà sơn tốt thì ở Hà Nội nên sơn ở đâu nhỉ các cụ? Có nên vào hãng sơn không ạ?

/ Em hỏi cho xe Toy ạ.

buffalo

Xe tăng
Sơn nào ngoài chả xịt, nhúng là lúc sơn tĩnh điện bộ khung, gầm,..thôi bác à!

giangcoi79

Xe điện
Sơn vỏ thì ở đâu cũng xịt thôi cụ ạ. Mà cụ sơn Toy thì vào hãng mà làm cho yên tâm. Đắt hơn ngoài tí nhưng chuẩn. Sơn nó bền màu.

Tuanaltis2009

Xe buýt
Em dính mấy phát suớc bên hông, tai và cả ba đờ sốc truớc, sau. Mấy gara ngoài làm đểu, chơi bả đỏ, sơn trùm lên, sau một tg để ngoài mưa và nắng nhiều, sơm chỗ đó bị rộp lên, vùng bị sơn cũng đổi mầu, hôm trc tiện em phải đi sơn lại mấy chỗ nhìn cho đỡ ngứa mắt vì bị đá bắn ở bađờ sốc trc. Thợ gara, (chỗ này em biết làm rất uy tín chủ nó choi với thàng em rể ) nó bảo bả đỏ là loại đểu rẻ tiền, nên sau một tg sẽ rộp hết.
Sơn ngoài đều sơn phun hết kể cả vào hãng cũng thế
Bên toy long biên nó có dây truyền sơn nhập của ý về sơn chuẩn lắm, mấy ông a em mang sơn lại con camry cả venzza, rồi về rất ưng ý. Vào hãng cũng đc hoặc ra gara ngoài, nhưng phải tìm đứng chỗ uy tín và bả cũng phải xịn ko là lại giống mình ngay.
Gara mình làm ở tỉnh, ae giáp mặt nhau suốt nên nó ko dám làm đểu cho mình, thằng chủ bảo nếu làm bả đỏ cho a em lãi đc vài trăm, nhưng bả xịn thì đc ít hơn, bảo hành 3năm ko rộp ko đổi mầu. Mà chỗ nào bị bả đỏ thì rất dễ suớc, và bong theo từng mảng. Tôtnhâts để yên tâm nếu ko tìm đc chỗ uy tín thì vào hãng. Chứ mấy gara ngoài ko quen nó chơi cho loại đểu thì rất đau lòng.
Vài lời giúp cụ

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Sơn nào người ta chả phun ạ, trong nhà máy hay Garage cũng phải phun hết. Nhúng là họ nhúng lớp sơn ED, lớp đầu tiên trong 4 lớp.
Nói chung sơn chuẩn hay ko còn phụ thuộc nhiều yếu tố như chất lượng sơn, kỹ thuật phun sơn, môi trường, ...

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Sơn nào người ta chả phun ạ, trong nhà máy hay Garage cũng phải phun hết. Nhúng là họ nhúng lớp sơn ED, lớp đầu tiên trong 4 lớp.
Nói chung sơn chuẩn hay ko còn phụ thuộc nhiều yếu tố như chất lượng sơn, kỹ thuật phun sơn, môi trường, ...
Kụ này mới chuẫn này, vod kụ nhá, hehe

chuvitpanpan

Xe tải
Sơn zin thì như da ngọc trinh, còn sơn không zin thì như mặt mọc mụn chứng cá ấy ợ =))

provtc

Xe container
Nhiều cụ cứ quan trọng sơn zin hay không zin, em thì kệ đến da thịt còn xước huống chi cái ô tô, xước nhiều thì em đi sơn laị cho đẹp.

buffalo

Xe tăng
Bác muốn sơn lại gì, cứ qua lão Phương blacklac (zj) gara Âu mỹ ngon luôn :D

phamson123

Xe tăng
Em có sơn ngoài mấy chỗ, vào hãng nó đọc vanh vách xe mình đã sơn lại chỗ nào. Nó bảo nhìn ko đồng màu ra ngay, trong khi mắt mình nhìn thấy nuột mới chết

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Cùng màu đen nhưng của Toy khác Ford, Mec...nên sơn hãng vẫn hơn dù chi phí cao hơn

Hoàng_Gầy

Xe điện
Bác muốn sơn lại gì, cứ qua lão Phương blacklac (zj) gara Âu mỹ ngon luôn :D
Em cảm ơn cụ để em tham khảo ạ!

Em dính mấy phát suớc bên hông, tai và cả ba đờ sốc truớc, sau. Mấy gara ngoài làm đểu, chơi bả đỏ, sơn trùm lên, sau một tg để ngoài mưa và nắng nhiều, sơm chỗ đó bị rộp lên, vùng bị sơn cũng đổi mầu, hôm trc tiện em phải đi sơn lại mấy chỗ nhìn cho đỡ ngứa mắt vì bị đá bắn ở bađờ sốc trc. Thợ gara, (chỗ này em biết làm rất uy tín chủ nó choi với thàng em rể ) nó bảo bả đỏ là loại đểu rẻ tiền, nên sau một tg sẽ rộp hết.
Sơn ngoài đều sơn phun hết kể cả vào hãng cũng thế
Bên toy long biên nó có dây truyền sơn nhập của ý về sơn chuẩn lắm, mấy ông a em mang sơn lại con camry cả venzza, rồi về rất ưng ý. Vào hãng cũng đc hoặc ra gara ngoài, nhưng phải tìm đứng chỗ uy tín và bả cũng phải xịn ko là lại giống mình ngay.
Gara mình làm ở tỉnh, ae giáp mặt nhau suốt nên nó ko dám làm đểu cho mình, thằng chủ bảo nếu làm bả đỏ cho a em lãi đc vài trăm, nhưng bả xịn thì đc ít hơn, bảo hành 3năm ko rộp ko đổi mầu. Mà chỗ nào bị bả đỏ thì rất dễ suớc, và bong theo từng mảng. Tôtnhâts để yên tâm nếu ko tìm đc chỗ uy tín thì vào hãng. Chứ mấy gara ngoài ko quen nó chơi cho loại đểu thì rất đau lòng.
Vài lời giúp cụ
Em có người nhà làm trong Toy Cầu Giấy, không biết bên này có được như bên Long Biên không nữa. Em cảm ơn cụ nhiều nhé!

Sơn zin như con xe em đang đi nếu chăm đều thì sơn nó bền lắm luôn ạ, trong khi sơn ở ngoài thì nhiều chỗ nó xuống rồi. Nên em mới lăn tăn về chất lượng sơn khi thay lớp sơn zin đi.

Em cảm ơn các cụ nhiều :D

nvh_hn

Xe container
Em chưa làm nhưng nhìn mấy con xe chỗ em làm hãng các kiểu nhưng lởm lắm, được thời gian màu bạc phếch. Vì thế xe em có vài vết ghẻ lở ngoài da em kệ, để thế cho nó phong trần:D

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cứ vào hãng sớn lại là yên tâm đúng không các cụ ơi

lamxung911

Đi bộ
Quan trọng là chất lượng màu sơn và độ bền như nào thôi cụ. Còn zin thì lúc nào cũng giá trị hơn rồi.

Các cụ cho em hỏi xe sơn ở ngoài thì nước sơn khác gì với sơn zin tại nhà máy? Chất lượng sơn ngoài với sơn zin của xe khác nhau nhiều không ạ?
Em nghe nhân viên nói sơn ngoài là sơn xịt. Sơn nhà máy là nhúng cả khung?
Muốn sơn đổi màu lại toàn bộ xe mà sơn tốt thì ở Hà Nội nên sơn ở đâu nhỉ các cụ? Có nên vào hãng sơn không ạ?

/ Em hỏi cho xe Toy ạ.
Theo em biết thì sơn sửa chữa thân vỏ thì hãng hay ngoài đều phun cả. Nếu cụ ko quen gara nào uy tín thì vào hãng sơn đảm bảo hơn, chấp nhận thời gian chờ lấy xe hơi lâu và đắt hơn ạ.