Sốc với giá nhà đất Long Biên, Gia Lâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

Fiat SPA

Xe hơi
em oánh dấu để theo dõi ạ

thamvuky

Xe tăng
Đúng là việc này không dễ, nhất là với tư duy, suy nghĩ và tiềm lực của 1 cá nhân, nhưng với 1 chủ đtu có tiềm lự tài chính x ả 1.000 tỷ, muốn làm giá đất 1 khu vực nào đó thì dễ dàng thôi, chỉ khổ anh chị em mình muốn mua căn nhà giá hợp lý để có chỗ chui ra chui vào ngày càng khó.
Chung cư ở tít tận Trâu Quỳ Gia Lâm mà đến 60tr/m2 thì đúng là chủ đtu này làm giá hơi quá đà nhỉ.
mỗi năm dân cư hà nội tặng thêm bằng 1 huyện lớn, chắc cũng cỡ hơn 2/3 cái huyện đó muốn ở lại hà nội. Thế nên nó chỉ có tăng giá thôi. Thêm nữa các bác cứ nhìn ra nước ngoài , liệu có mấy người sở hữu được bất động sản ở thủ đô .

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
em trả lời cụ nhé! Em nhà đẻ ở LB đây.
vì sao LB đắt? Vì 1 là sang Hoàn Kiếm chỉ mất 5 phút qua cầu Chương Dương, qua Minh Khai thì đi cầu VT cũng tiện. Vì quy hoạch đồng bộ, đường to, đẹp, ít tắc đường ( ít hơn so với các trục như Thanh Xuân, Cầu Giấy ), hạ tầng tiện ích có đủ ( Big C, Aeon, trường tiểu học, c2 c3 mấy cái, bệnh viện mấy cái ). Vì dân ở đây cũng lành lặn hơn ( so với An Dương, Bạch Đằng, Nguyễn Khoái ). Vì chợ dân sinh bán giá khá mềm ( em so với khu Thanh Xuân, Thành Công, Kim Liên... ), hàng ăn uống vỉa hè thì là thiên đường ( Thanh Xuân em ko biết ăn ở đâu cho ngon luôn ). Không khí bên LB cũng thoáng và dễ chịu hơn, đỡ bụi và bí hơn Nguyễn Trãi. Nói thật, chồng em và 1 số người bạn sang LB đều khen nức nở.
Khu LB có mấy cái ngõ ẩm thực, giá nhà mặt ngõ đắt khét lẹt, dân tranh nhau mua mà ko có ai thèm bán nhà.
Cụ cho em địa chỉ vài ngõ ẩm thực để em có dịp ra ngoài ấy ăn chơi. Văn phòng em ở Nguyễn Sơn đoạn sân bay ấy.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Thế cụ với em gần nhau, em ở Quân Chính. Ngọc Lâm Long Biên là cả tuổi thơ rồi. e không so sánh lê văn lương mà đang so sánh lê trọng tấn nguyễn ngọc nại, hoàng văn thái với bồ đề và ngọc lâm. em thấy mấy khu này mà đi vào xuống ho guom cũng khá là tiện và không tắc đg đặc biệt là khi trường chinh mở rộng. Về trường học thì em tin là Long Biên mình chắc vài năm nữa mới phát triển được cụ ạ. con đi học lớp chất lượng cao, hệ cambrige... là không có cụ ạ. trường cấp 2 của
mình thì luôn hướng đến là bao nhiêu % học sinh đỗ Nguyễn Gia Thiều, trong khi mấy quận kia là bao nhiêu % trường chuyên lớp chọn. Tâm Anh, Hồng ngọc, chỉ hắt hơi sổ mũi thì mình vào chứ chuyên sâu là chết đó cụ.
LB cũng tốt nhưng không hẳn là giá đất cao như thế nếu so với 1 số quận khác ý em là thế. có thể là do cầu cao nên giá mới cao
Các cụ cứ nói cao. So với Sài Gòn đều rẻ hết.

TreeBoo

Xe buýt
Cụ cho em địa chỉ vài ngõ ẩm thực để em có dịp ra ngoài ấy ăn chơi. Văn phòng em ở Nguyễn Sơn đoạn sân bay ấy.
ngõ 154 Ngọc Lâm cụ ạ, bún đậu bún chả nem nướng kín ngõ. Tầm chiều đầu ngõ có 3 hàng bánh giò. Cụ ăn hàng cô Hải, theo em là ngon nhất. Buổi sáng cũng đầu ngõ có hàng xôi xéo cô Nguyệt, bán đến tầm ngoài 8h sáng là hết vì xôi cực ngon lại rẻ.
ngõ 298 ( ngõ vào trường Nguyễn Gia Thiều ) thì đầu ngõ nhiều hàng xôi, bánh mỳ. Phở bún cháo cũng có nhg ăn bình thường.
buổi tối thì mặt đường Ngọc Lâm hàng quán kín đường. Lẩu nướng bánh mì chảo, gà qué j cũng có. Có tiệm cháo gà, gà luộc ở 156 Ngọc Lâm thời đỉnh cao ngày 2 tạ gà, mỗi năm mua thêm 1 cái nhà đấy :D em ăn thì thấy bình thường, hay là bụt chùa nhà ko thiêng?
trước cửa tiệm vàng 276 Ngọc Lâm, tối tầm 8h có hàng xôi ngon lắm, bán đến nửa đêm.
322 Ngọc Lâm có hàng chè cực ngon.
còn ăn nhậu mời cụ lên chợ ẩm thực. Ngồi ven sông nhậu cực phê. Gầm cầu chương dương có quán vịt đông khách lắm.

Chỉnh sửa cuối:

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
ngõ 154 Ngọc Lâm cụ ạ
ngõ 66 Ngọc Lâm
buổi tối thì mặt đường Ngọc Lâm bán kín đường. Lẩu nướng bánh mì chảo, gà qué j cũng có. Có tiệm cháo gà, gà luộc ở 156 Ngọc Lâm thời đỉnh cao ngày 2 tạ gà, mỗi năm mua thêm 1 cái nhà đấy :D em ăn thì thấy bình thường, hay là bụt chùa nhà ko thiêng?
Em thấy chỗ bờ sông dưới chân cầu Long Biên ăn nhậu ì sèo. Chỗ đó có như bên Ngọc Lâm không.

TreeBoo

Xe buýt
Em thấy chỗ bờ sông dưới chân cầu Long Biên ăn nhậu ì sèo. Chỗ đó có như bên Ngọc Lâm không.
em k biết cụ nói quán nào. Nhg em đã từng thẩm vài quán nhậu ở trong chợ ẩm thực, Làng bia quán mộc ( chân cầu Chương Dương ), quán vịt "Vịt nướng đi em" thì đều ok. Cụ thích tiếp khách lịch sự ra Làng bia quán Mộc nhé, ngồi sát sông nhậu chill phết.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
ngõ 154 Ngọc Lâm cụ ạ, bún đậu bún chả nem nướng kín ngõ. Tầm chiều đầu ngõ có 3 hàng bánh giò. Cụ ăn hàng cô Hải, theo em là ngon nhất. Buổi sáng cũng đầu ngõ có hàng xôi xéo cô Nguyệt, bán đến tầm ngoài 8h sáng là hết vì xôi cực ngon lại rẻ.
ngõ 298 ( ngõ vào trường Nguyễn Gia Thiều ) thì đầu ngõ nhiều hàng xôi, bánh mỳ. Phở bún cháo cũng có nhg ăn bình thường.
buổi tối thì mặt đường Ngọc Lâm hàng quán kín đường. Lẩu nướng bánh mì chảo, gà qué j cũng có. Có tiệm cháo gà, gà luộc ở 156 Ngọc Lâm thời đỉnh cao ngày 2 tạ gà, mỗi năm mua thêm 1 cái nhà đấy :D em ăn thì thấy bình thường, hay là bụt chùa nhà ko thiêng?
trước cửa tiệm vàng 276 Ngọc Lâm, tối tầm 8h có hàng xôi ngon lắm, bán đến nửa đêm.
còn ăn nhậu mời cụ lên chợ ẩm thực. Ngồi ven sông nhậu cực phê. Gầm cầu chương dương có quán vịt đông khách lắm.
Em thổ địa ngay gần đấy. Ngày xưa học gia thiều tầm tối hay ăn hàng cháo tim cuối ngõ. Giờ chia chác con cháu còn mỗi cái lô bé tẹo :)).
Mấy quán cụ kể em ăn mòn kít rồi :D

Lienli0n

Xe tải
Thấy bác đúng thổ dân, em hỏi nhờ bác là ở Bắc Biên có ổn ko ạ? Em định mua nhà trong làng, mà đọc về Bắc Biên ít quá, nhà bán ít mà nhà cho thuê cũng ít.

Vungoctu260887

Xe đạp
Khu thượng thanh ngõ ô tô tránh tầm bao tiền các bác. 50tr có không ạ

j23

Xe container
Giờ khu Việt Hưng - Phúc Đồng - Phúc Lợi - Trường Lâm - Giang Biên nhìn xe cộ lưu thông ngoài đường nội bộ lẫn trục lớn, như Ciputra thời đỉnh cao cũng chưa chắc hoành tráng bằng, Range Rover và Mẹc S chạy ầm ầm, còn Mẹc E và Volvo, Audi Q5 Q7...đi chợ dân sinh mà đỗ phía ngoài thì cứ gọi là bạt ngàn luôn, nhất là sáng T7 và CN. Mấy lần em đi mua cây cảnh chỗ mấy cái vườn cạnh chợ Kim Quan, đếm vội thấy tầm 20 chục cái ô tô đang đỗ cổng chợ thì quá nửa là bọn kia! Lắm hôm cứ nghĩ hay mình nhìn nhầm đây nhẽ phải là chợ trong khu Riverside/Harmony mới đúng :D

KhyeuVS

Xe tải
Giờ khu Việt Hưng - Phúc Đồng - Phúc Lợi - Trường Lâm - Giang Biên nhìn xe cộ lưu thông ngoài đường nội bộ lẫn trục lớn, như Ciputra thời đỉnh cao cũng chưa chắc hoành tráng bằng, Range Rover và Mẹc S chạy ầm ầm, còn Mẹc E và Volvo, Audi Q5 Q7...đi chợ dân sinh mà đỗ phía ngoài thì cứ gọi là bạt ngàn luôn, nhất là sáng T7 và CN. Mấy lần em đi mua cây cảnh chỗ mấy cái vườn cạnh chợ Kim Quan, đếm vội thấy tầm 20 chục cái ô tô đang đỗ cổng chợ thì quá nửa là bọn kia! Lắm hôm cứ nghĩ hay mình nhìn nhầm đây nhẽ phải là chợ trong khu Riverside/Harmony mới đúng :D
Cụ văn tả cảnh tốt phết. Rất sinh động.

chinhpham7983

Xe buýt
Đầu năm em định kiếm mảnh đất cắm dùi nên tìm đất bên Gia lâm, Long biên nhưng covid nên dừng nghe ngóng. Vừa rồi em quay lại hỏi thì giá lên sốc quá. Cả chục giá.

Hỏi khu loanh quanh Ngô Xuân Quảng, khu đô thị đường 13-15m thì giá toàn 6x, Cự khối cũng vậy. Sao covid mà đất tăng vùn vụt thế các cụ?
Sốc vì nó xóc :)

chieu_vang_hn

Xe tải
Long biên thoáng đãng, đường xá rộng rãi thuận tiện, Cầu VT đang khởi công giai đoạn 2, sắp làm cầu THĐ thời gian tới sẽ còn bạt ngàn nữa cụ à

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ xác định càng thuận tiện giao thông thì càng ô nhiễm môi trường nhé, không có cả 2 đâu.

Vie.ABC

Xe điện
Mặt phố nguyễn văn cừ ,giờ này giá giao dịch tầm bao nhiêu Các cụ nhỉ ?.... Tư vấn em phát , thank các cụ !...

Trạng thái
Thớt đang đóng