Sốc với giá nhà đất Long Biên, Gia Lâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

khangninhkts

Xe tải
ở cùng sinh hoạt gia đình, chính quyền, an ninh, hạ tầng thì LB là số 1, học cho các con thì CG và MĐ, làm việc thì tuỳ cv mỗi người, em mới chuyển sang LB đc 2 năm nhưng giờ ngại về phố lắm r.

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Đường nào thông cụ chụp ảnh em phát. Nó làm mỗi đoạn giữa chỗ khu đấu giá thôi chứ. Còn thông ra đoạn Cổ Linh thì chắc làm được vì không ảnh hưởng gì. Giờ thì lên đâu em không biết chứ ở đó cả mớ cụ ạ, nó lên vì ra hàng bên chỗ Phúc đồng và Việt Hưng sắp ra sau thời gian “ỉm” lại thôi. Em lạ gì cái khu Cự Khối ấy. Kkkk
Cụ lên gú gồ hộ em. Ko biết đã update trên vệ tinh chưa kkkk

Thế cụ đã có lô 56tr nào ở khu đấu giá cự khối chưa? Giới thiệu nhanh em ôm 10 lô nào? Hay lên chém cho sang mồm =))

kingsman1102

[Tịch thu bằng lái]
ở cùng sinh hoạt gia đình, chính quyền, an ninh, hạ tầng thì LB là số 1, học cho các con thì CG và MĐ, làm việc thì tuỳ cv mỗi người, em mới chuyển sang LB đc 2 năm nhưng giờ ngại về phố lắm r.
Cầu giấy ngoài trường học ra thì có gì đâu, nói ổ chuột hơi quá nhưng đúng là lụp xụp chen chúc thật. Giao thông ùn tắc top đầu thế giới mất

nhatld

Xe tăng
Kiệu Kị Gia Lâm hôm trc ngồi nc vs thằng bạn nhà nó ở đấy giờ cùng 30 tr/m1 các cụ ạ
Em xem mấy mảnh, toàn đòi trên 30, ngõ vào khu thì to, ngõ vào nhà xe ko vào đc. Mà đất làng cũng lộm nhộm. Quanh khu Z176, giá cũng hét quá trời.
Phía xa dưới UBND Huyện Văn Lâm, đất phân lô mà cũng lên 38-40tr. Ko hiểu sao đội giá kinh vậy?

Hoàng037

Xe hơi
Cụ lên gú gồ hộ em. Ko biết đã update trên vệ tinh chưa kkkk

Thế cụ đã có lô 56tr nào ở khu đấu giá cự khối chưa? Giới thiệu nhanh em ôm 10 lô nào? Hay lên chém cho sang mồm =))
56 thì cách đây tầm tháng rồi. Còn giờ giá thế nào em chịu. Em chả cần chém, tí em chụp cmt lại cho cụ cấm cãi nhé . Haha

Ba lang nhang

Xe đạp
Ui xời. Tui vừa check xem. Giá từ 56 nhé. Cụ mua không tui cò cho. Haha
Giá 56 là mấy lô xấu xấu đường đâm mà chưa có sổ cụ ơi, Chứ giờ toàn trên 6 chục hết rồi. Khu TT8, TT9 giờ cụ trả 62 người ta còn không thèm tiếp cụ kìa. Cái đường 25m thông rồi cụ ạ nên khu này tương lai khá nhộn nhịp. Nếu cái dự án hồ điều hòa mà làm sớm nữa thì vị trí chỗ này quá đẹp. Em đi ngắm mãi rồi nên em biết. Tại cứ đi hóng hớt các cụ trên ọp phơ là dịch bệnh bđs sẽ sập mà giờ ngồi khóc hết nước mắt vì mua hụt

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Ui xời. Tui vừa check xem. Giá từ 56 nhé. Cụ mua không tui cò cho. Haha
Vâng, cụ ib em nhé. Trừ lô cụt, ko sổ và đường đâm, em mua hết nhé. Ngay và luôn cụ nhé.

Giá 56 là mấy lô xấu xấu đường đâm mà chưa có sổ cụ ơi, Chứ giờ toàn trên 6 chục hết rồi. Khu TT8, TT9 giờ cụ trả 62 người ta còn không thèm tiếp cụ kìa. Cái đường 25m thông rồi cụ ạ nên khu này tương lai khá nhộn nhịp. Nếu cái dự án hồ điều hòa mà làm sớm nữa thì vị trí chỗ này quá đẹp. Em đi ngắm mãi rồi nên em biết. Tại cứ đi hóng hớt các cụ trên ọp phơ là dịch bệnh bđs sẽ sập mà giờ ngồi khóc hết nước mắt vì mua hụt
Em đang chờ tin cụ ấy đây. :))

Ba lang nhang

Xe đạp
Vâng, cụ ib em nhé. Trừ lô cụt, ko sổ và đường đâm, em mua hết nhé. Ngay và luôn cụ nhé.

Em đang chờ tin cụ ấy đây. :))
Nếu theo quy hoạch thì hồ này là hồ điều hòa lớn nhất của quận Long Biên, chắc sẽ bố trí công viên và khu vui chơi giải trí ven hồ nên khá là ổn. Chắc em vẫn mạnh dạn múc 1 lô cụ ạ

pandahn

Xe điện
Có chờ tới mùa quýt rụng cũng chả xong mấy con đường như cụ nói. Em thật. Khu Cự Khối ở đấy thì xa và ồn, đi lại cũng khó. Tiện nhất đi lên cầu Thanh trì, mà độ tắc của TT thì cụ biết rồi. Vòng lên VTuy cũng được nhưng lại xa hơn đoạn,đi đường đê thì vòng vèo mà đi Cổ Linh lại phải vòng nút giao thông. Nói chung thì em cũng chả hiểu sao cái đất KDG Cự Khối nó lại đắt vậy . Đấu nội bộ (trúng đấu giá của mấy ông cốp là 28, mà bán ra đã 56- thật kinh hồn)
Miếng ngon không đến thằng mua thứ cấp đâu các cụ.

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn chưa thấy cụ 037 vào ibox em lô cự khối 56 củ nào. Chờ dài cả cổ :))

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
khu cự khối nổi tiếng phức tạp. Cách chỗ đấu giá các cụ nói khoảng 500m có một khu đấu giá khác sát đường cao tốc bác ninh- cầu thanh trì bị dân chặn không cho xây nhà suốt 10 năm qua. Nguyên nhân là do chính quyền lấy đất của dân ( đất ở giấy tờ của xã theo lời của dân) mà chỉ đền bù ở mức đất ruộng, dân mất đất ở nên kiện cáo, tranh chấp với chính quyền, công an. Dân không cho những người trúng đấu giá đến xây nhà ở đó. Khu này mãi 10 năm qua không xây nổi nhà, gần đây mới lác đác có vài nhà bắt đâu xây.
Khu đấu giá hiện tại mà các cụ nói ở trên, thì trước cũng nhiều mồ mả.

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
khu cự khối nổi tiếng phức tạp. Cách chỗ đấu giá các cụ nói khoảng 500m có một khu đấu giá khác sát đường cao tốc bác ninh- cầu thanh trì bị dân chặn không cho xây nhà suốt 10 năm qua. Nguyên nhân là do chính quyền lấy đất của dân ( đất ở giấy tờ của xã theo lời của dân) mà chỉ đền bù ở mức đất ruộng, dân mất đất ở nên kiện cáo, tranh chấp với chính quyền, công an. Dân không cho những người trúng đấu giá đến xây nhà ở đó. Khu này mãi 10 năm qua không xây nổi nhà, gần đây mới lác đác có vài nhà bắt đâu xây.
Khu đấu giá hiện tại mà các cụ nói ở trên, thì trước cũng nhiều mồ mả.
Mồ mả cụ vào Times city, nằm trên nguyên 1 bãi tha ma luôn

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Đây là điển hình đúng giọng của cò chuyên nghiệp và ko có tâm, các cụ nói với thể loại này phí nhời
Mời cụ thẩm. Times city nó nằm trên nghĩa trang Hợp Thiện đấy. Còn ko cãi đc đổ cho người khác là cò vạc chỉ chứng tỏ trình văn hoá lùn thôi

Vasia_haha

Xe hơi
Đúng là đất đai bên Long Biên giá loạn thật. Nhưng có Bác nao biết tỷ lệ giao dịch thành công thế nào không? Liệu giá sẽ biến động thế nào?
Em vừa rồi đi xem đất ở Bên Long Biên rã cả chân 2 tháng nay ra mà không được căn nào vì giá vẫn cao. Mà nhiều khi bực ở chỗ các cò toàn dấu chi tiết đất/nhà, rao thì rõ hay nhưng đến xem toàn có vấn đề: ngõ ô-tô vào nhưng thực ra chỉ vừa khít cái ô-tô, nhà phố Hoàng Như Tiếp nhưng đến hóa ra trong ngõ to, diện tích 50m2 nhưng lại là diện tích thực tế còn sổ có 45m2.... :)))) Vô vàn những bí mật chỉ bật mí phút cuối.
Nhưng Em vẫn hy vọng giá xuống, các nhà Em xem phần lớn chưa giao dịch được.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Đúng là đất đai bên Long Biên giá loạn thật. Nhưng có Bác nao biết tỷ lệ giao dịch thành công thế nào không? Liệu giá sẽ biến động thế nào?
Em vừa rồi đi xem đất ở Bên Long Biên rã cả chân 2 tháng nay ra mà không được căn nào vì giá vẫn cao. Mà nhiều khi bực ở chỗ các cò toàn dấu chi tiết đất/nhà, rao thì rõ hay nhưng đến xem toàn có vấn đề: ngõ ô-tô vào nhưng thực ra chỉ vừa khít cái ô-tô, nhà phố Hoàng Như Tiếp nhưng đến hóa ra trong ngõ to, diện tích 50m2 nhưng lại là diện tích thực tế còn sổ có 45m2.... :)))) Vô vàn những bí mật chỉ bật mí phút cuối.
Nhưng Em vẫn hy vọng giá xuống, các nhà Em xem phần lớn chưa giao dịch được.
Long Biên đất mặt phố vẫn có tầm 56 60 thôi. Nhưng phố hơi xa ah. Kkk

Trạng thái
Thớt đang đóng