Sốc với giá nhà đất Long Biên, Gia Lâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

martin01

Xe hơi
Em là điển hình làm ở Bờ Hồ và nhà ở Bồ Đề, sáng chỉ mất 10-15' xe máy là tới cơ quan....nếu xong cầu THĐ thì cầu CD sẽ thoáng hơn nhiều
giờ đi làm 7h15-8h sang e đố cụ đi oto qua cầu được 15 phút đấy.

duc6887

Xe hơi
giờ đi làm 7h15-8h sang e đố cụ đi oto qua cầu được 15 phút đấy.
7.15 đến 8h, đi từ Hà đông lên Bờ hồ mất tầm 90 phút, Hoài đức lên bờ hồ mất 2 tiếng. So sánh j cũng phải hợp lý, giờ đó đâu chẳng khó đi. Khoảng cách từ Long biên sang Bờ hồ là thuộc dang ngắn nhất. Sau có VT2, THD sẽ nhanh hơn nhiều. Xe máy thì từ bên Long biên sang bằng cầu Long biên sẽ không tắc và rất nhanh.

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
CG là khu ổ chuột. Thế chắc GL là khu ổ lợn.
Với em chuột lợn gì cũng đc miễn là đầu tư có lời :))

Tuy nhiên quan điểm cá nhân em thì Cầu giấy ổ chuột thực sự. Sông thối kinh hoàng. Toàn dân ngoại tỉnh sinh viên về trọ, lúc nhúc nhếch nhác

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Với em chuột lợn gì cũng đc miễn là đầu tư có lời :))

Tuy nhiên quan điểm cá nhân em thì Cầu giấy ổ chuột thực sự. Sông thối kinh hoàng. Toàn dân ngoại tỉnh sinh viên về trọ, lúc nhúc nhếch nhác
? Bao lâu rồi cụ không lên Cầu Giấy vậy? mà sông nào thối?

Em công nhận khu Sài Đồng Long Biên từ khi có Vin về quy hoạch đẹp thật,đường phố rộng rãi thoáng đãng.Bạn em có gần chục người sống bên đấy rồi nói ko muốn sang bên kia cầu sống nữa

ncs67

Xe tăng
Biệt thự Vin Riverside side do diện tích lớn. Và khu này là khu chuyên để ở, không kinh doanh được như ở Oceanpark hay chỗ khác.
Nằm mơ à.Giá đó năm 2013-2014 nhé.Giờ toàn 95-100 thô nhé

martin01

Xe hơi
Tô lịch chứ sông nào nữa cụ? Hay mũi em có vấn đề :))

Mỗi lần đi qua xe nó hút gió ngoài vào thối như đánh rắm trong xe. Kinh vcl. Ko hiểu sao người ta vẫn bám trụ ở cái khu ven sông đấy đc. Gió nó thổi bán kính phải cả km. Hay kiểu ngồi trong toilet thối quen nên thấy ko thối? Nhưng ung thư chắc khó thoát
cụ chê thế thì chê cả thanh xuân lẫn cầu giấy cụ ạ. không nên lấy 1 đoạn phố để đánh giá cả quận như vậy. e không ở cầu giấy nhưng mà em thấy long biên không có cửa so với cầu giấy cụ ạ.

martin01

Xe hơi
7.15 đến 8h, đi từ Hà đông lên Bờ hồ mất tầm 90 phút, Hoài đức lên bờ hồ mất 2 tiếng. So sánh j cũng phải hợp lý, giờ đó đâu chẳng khó đi. Khoảng cách từ Long biên sang Bờ hồ là thuộc dang ngắn nhất. Sau có VT2, THD sẽ nhanh hơn nhiều. Xe máy thì từ bên Long biên sang bằng cầu Long biên sẽ không tắc và rất nhanh.
cụ đang so sánh sai cụ ạ, em đang so sánh là thanh xuân cụ thể là khu nguyễn ngọc nại, hoàng văn thái hay lê trọng tấn với LB. dân long bien hay có cái câu là gần trung tâm, nhưng cũng có câu là “sang hà nội”. hay bảo nhau là: A: mày đi đâu thế? B: tao sang hà nội. nói thế để các cụ dễ hình dung

duc6887

Xe hơi
cụ đang so sánh sai cụ ạ, em đang so sánh là thanh xuân cụ thể là khu nguyễn ngọc nại, hoàng văn thái hay lê trọng tấn với LB. dân long bien hay có cái câu là gần trung tâm, nhưng cũng có câu là “sang hà nội”. hay bảo nhau là: A: mày đi đâu thế? B: tao sang hà nội. nói thế để các cụ dễ hình dung
Cái cụ nói là thời quá khứ rồi. Giờ thì Vincom Riverside tầm 25 tỷ là căn nhỏ nhất, dân Nguyễn Sơn, Ninh Hiệp đều rất giàu. Em chẳng chê gì cả, nhưng Nguyễn Ngọc Nại Hoàng Văn Thái, Lê trọng tấn là những khu mới, thời năm 2003 khá rẻ tầm 150-200 tr/lô đất ở mấy khu này. Dân có tiền lúc đó mua Thái hà chứ không ra khu Lê Trong Tấn. Nên em thấy phì cười khi khoe nhà ở Lê trong Tấn.

Ở đâu cũng có người tinh tướng, ra vẻ này khác. E chẳng chê nơi nào cả, đi ra Hạ long, cũng phải choáng ngợp vì thay đổi quá nhiều. Thanh xuân so sánh vói Hạ long thì hơi khập khiễng, hoặc Hoàng mai so sánh với Thị xã Từ sơn có khi cũng khập khiễng. Hà nội tự nhận là HN kém cho xong, vì Hoàng mai đi so với Từ sơn, Hạ long đúng là thấy xấu hổ.

Có 3 ông bạn nhà ở Hàng bông, nhưng ông thì làm môi giới bất động sản, ông thì làm môi gới chứng khoán. Xưa các ông ý vỗ ngực khoe dân phố cổ nhưng từ lâu lắm rồi không thấy mở mồm nói dân phố cổ nữa.

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
cụ chê thế thì chê cả thanh xuân lẫn cầu giấy cụ ạ. không nên lấy 1 đoạn phố để đánh giá cả quận như vậy. e không ở cầu giấy nhưng mà em thấy long biên không có cửa so với cầu giấy cụ ạ.
Tuỳ đánh giá của cụ thôi chứ chen chúc lúc nhúc, sinh viên, dân lao động. Sông thối ô nhiễm kinh hoàng đều là sự thật.
Theo tiêu chuẩn của em đấy là ổ chuột.

cuongdiv

Xe container
Tuỳ đánh giá của cụ thôi chứ chen chúc lúc nhúc, sinh viên, dân lao động. Sông thối ô nhiễm kinh hoàng đều là sự thật.
Theo tiêu chuẩn của em đấy là ổ chuột.
Cụ nói ổ chuột chắc xung quanh mấy trường đại học sv thuê trọ nhiều chứ CG giờ nhiều khu mới rất đẹp và rộng rãi, e nghĩ LB ko bằng được.
E cũng ko ở CG cụ nhé

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói ổ chuột chắc xung quanh mấy trường đại học sv thuê trọ nhiều chứ CG giờ nhiều khu mới rất đẹp và rộng rãi, e nghĩ LB ko bằng được.
E cũng ko ở CG cụ nhé
Vài khu mới nó ko đại diện cho CG cụ ạ. Nói về 1 khu thì phải nói chung tổng quát từ hạ tầng, môi trường, mật độ, dân trí, giao thông về trung tâm. Những cái này CG đều kém

Tran Minh Hien

Xe hơi
biệt thự Vin Riverside giá cũng chỉ 7x thôi, nhất là mấy khu như hoa phượng, bằng lăng.. rao 7x mấy năm nay ko ai mua
Cụ có biết căn nào không, gt em, em trả luôn 90 vào việc. (Trừ căn thóp hậu thì em ko mua). Cái này là em nói thật chứ ko nói chơi. Cảm ơn cụ trước.

Attoney

Xe tải
Vài khu mới nó ko đại diện cho CG cụ ạ. Nói về 1 khu thì phải nói chung tổng quát từ hạ tầng, môi trường, mật độ, dân trí, giao thông về trung tâm. Những cái này CG đều kém
Cầu Giấy chỉ có các văn phòng công sở là nhiều, không có chỗ ăn chơi, dân nơi khác đến công tác tối vẫn phải mò lên phố chơi.

Tran Minh Hien

Xe hơi
Khu nhà liền kề dọc đường Hồng Tiến giá còn hết hồn luôn 250-270tr/m2, dt ko hề nhỏ, toàn 100m2, 1 căn lk giá toàn 25-27 tỷ. Cái Bình Minh garden xa tít mù tắp ngóc ngách mà cũng toàn trên 100. Thế nên em quay về Vinhomes Reverside, giá 90-100 vẫn rẻ chán.

3d4s

Xe tăng
Dân Vin Ocean Park đang khốn khổ vì không cho thuê được nhà, hoặc giá quá thấp. Ở Ocean Park thuê nhà có 3.5tr/tháng căn đủ đồ thật a?

(Bài viết dưới đây là của 1 cư dân VOP)
======
Bất bình và sốc là cảm giác khi chương trình tổ ấm an vui gọi cho tôi khi tôi tham gia đăng ký 2 căn.

Nhân viên Vin gọi báo tôi căn 2 phòng ngủ, 2wc phải làm nội thất cơ bản (bếp, rèm, giường tủ, bàn ăn...) thì cdt cho thuê 5 triệu (cdt hỗ trợ 2 triệu khách thuê trả 3 triệu) tức là đã bỏ tiền 2 tỷ 2 rồi và ít nhất nội thất 60-70 tr thì tôi cho thuê được 5 triệu (trả vat 10% còn 4,5 triệu trừ phí dịch vụ còn 4 triệu, trừ hoa hồng môi giới còn 3,5 triệu). Mà đó là đã được Vin hỗ trợ thêm 2 triệu rồi đó.

Tôi lặng đi thì e ấy nói thêm, nếu bổ sung thêm thiết bị điện tử (tivi, tủ lạnh, máy giặt...) thì được 7,7 triệu!!! Cái gì vậy do họ đang dìm giá hay họ coi khách hàng ngốc nghếch??? Tại sao phải bỏ ra đầu tư gần 2 tỷ 3!!! Vin có mô hình cho thuê s2.10 nhưng khi bán họ không nói, họ nói rằng đó là toà cho nv ở. Giờ họ khai thác cả d.vu cho thuê & cạnh tranh trực tiếp với cư dân. Họ độc quyền giá thâu lại cho khách thuê hay họ gom lại thuê cho nhân viên ở giá thấp???

Nếu bảo tôi tự cho thuê thì hãy dạy tôi cách cho thuê khi khách hàng họ biết có chương trình cho thuê giá rẻ này của Vin và khi họ thuê tôi rồi về ở với giá cao họ có huỷ hd để thuê của Vin ko?? Ctrinh này công khai, người thuê nhà ko phải mù!!! số tiền cầm về còn 3,5 triệu bằng đúng số tiền khách trả!! Vin tài thật!

Thiệt hại nhất là các bạn làm homstay vay vốn ngân hàng, giờ những ng khác thuê lại của cdt ký hd 3 năm giá có 3,5tr/ tháng đủ nội thất! Các nhà chung nhau thuê 1tr/tháng sang chơi thay vì 500-800n/ ngày ! Chủ đầu tư và sales có nghĩ đến cái này ko mà hướng tới tương lai xám xịt vậy nhỉ?

fun ô tồ

Xe tăng
Dân Vin Ocean Park đang khốn khổ vì không cho thuê được nhà, hoặc giá quá thấp. Ở Ocean Park thuê nhà có 3.5tr/tháng căn đủ đồ thật a?

(Bài viết dưới đây là của 1 cư dân VOP)
======
Bất bình và sốc là cảm giác khi chương trình tổ ấm an vui gọi cho tôi khi tôi tham gia đăng ký 2 căn.

Nhân viên Vin gọi báo tôi căn 2 phòng ngủ, 2wc phải làm nội thất cơ bản (bếp, rèm, giường tủ, bàn ăn...) thì cdt cho thuê 5 triệu (cdt hỗ trợ 2 triệu khách thuê trả 3 triệu) tức là đã bỏ tiền 2 tỷ 2 rồi và ít nhất nội thất 60-70 tr thì tôi cho thuê được 5 triệu (trả vat 10% còn 4,5 triệu trừ phí dịch vụ còn 4 triệu, trừ hoa hồng môi giới còn 3,5 triệu). Mà đó là đã được Vin hỗ trợ thêm 2 triệu rồi đó.

Tôi lặng đi thì e ấy nói thêm, nếu bổ sung thêm thiết bị điện tử (tivi, tủ lạnh, máy giặt...) thì được 7,7 triệu!!! Cái gì vậy do họ đang dìm giá hay họ coi khách hàng ngốc nghếch??? Tại sao phải bỏ ra đầu tư gần 2 tỷ 3!!! Vin có mô hình cho thuê s2.10 nhưng khi bán họ không nói, họ nói rằng đó là toà cho nv ở. Giờ họ khai thác cả d.vu cho thuê & cạnh tranh trực tiếp với cư dân. Họ độc quyền giá thâu lại cho khách thuê hay họ gom lại thuê cho nhân viên ở giá thấp???

Nếu bảo tôi tự cho thuê thì hãy dạy tôi cách cho thuê khi khách hàng họ biết có chương trình cho thuê giá rẻ này của Vin và khi họ thuê tôi rồi về ở với giá cao họ có huỷ hd để thuê của Vin ko?? Ctrinh này công khai, người thuê nhà ko phải mù!!! số tiền cầm về còn 3,5 triệu bằng đúng số tiền khách trả!! Vin tài thật!

Thiệt hại nhất là các bạn làm homstay vay vốn ngân hàng, giờ những ng khác thuê lại của cdt ký hd 3 năm giá có 3,5tr/ tháng đủ nội thất! Các nhà chung nhau thuê 1tr/tháng sang chơi thay vì 500-800n/ ngày ! Chủ đầu tư và sales có nghĩ đến cái này ko mà hướng tới tương lai xám xịt vậy nhỉ?
Căng quá cụ nhỉ . Giá thuê thấp quá mà giá mua căn hộ khá đắt.

martin01

Xe hơi
cụ nhầm rồi. Dân trí thì đừng so sánh với cầu giấy cụ ạ. quận này tập trung nhiều trường tốt từ cấp 1-2-3 đến đại học. Long Biên không bằng đâu. Long biên chẳng có trường gì ra hồn cả. ở long biên mà muốn cho con đi học trường chuyên thì cứ xác định từ 7-10km. chỉ dân long biên sang cầu giấy học tập và làm việc nhiều chứ cầu giấy ít sang LB. Học tập sẽ đại diện cho kiến thức còn làm việc sẽ đại diên cho kinh tế. em nói sai cụ bỏ quá. em trao đổi thôi

martin01

Xe hơi
Khu nhà liền kề dọc đường Hồng Tiến giá còn hết hồn luôn 250-270tr/m2, dt ko hề nhỏ, toàn 100m2, 1 căn lk giá toàn 25-27 tỷ. Cái Bình Minh garden xa tít mù tắp ngóc ngách mà cũng toàn trên 100. Thế nên em quay về Vinhomes Reverside, giá 90-100 vẫn rẻ chán.
Hông tiến dự án nào 250-270triệu/mét hả cụ: nó có 2 cái to nhất hiện nay là nhà của anh minh nhựa và HC golden City. nếu không phải mặt đường hồng tiến thì không có giá này đâu cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng