[Thảo luận] Sơ xuất một chút, em bị nếm mùi bắn tốc độ

hoacomuaxuan

Xe hơi
Bị tốc độ có ảnh thì có nói kiểu gì cũng chết

gadoi

Xe buýt
Lắp camera hành trình chi phí bn hả các cụ, e đang có nhu cầu, tiện hỏi ở đây luôn
Nhiều loại lắm cụ ạ, giá cả cũng tùy theo, nhưng chắc để dùng ngon cũng phải chơi loại từ 4-8 củ cụ ạ. Nếu ở HN còn dễ chọn chứ như em ở miền núi chẳng có mà chọn, thế nên còn đang đau đầu tìm hiểu

lai thue

Xe điện
Em thấy nhiều cụ vui tính thật, lại có cụ lôi cả đăng kiểm viên chém gió ra dọa ae OF nữa, các cụ ngày xưa chắc học vật lý kém, em tính hộ các cụ nhé:
55km/h-50km/h=5km/h=5000m/3600s=1.39m/s
Em đố thằng xxx nào kéo cái súng đó giật ngược về sau được 1.39m/s, nó ko ngã ngửa người ra sau thì em lạy các cụ, đó là chưa kể khi nó kéo được thì súng của nó đã nhằm đi đâu mất rồi
Theo em thì đoạn đường nào quy định bao nhiêu thì các cụ cứ đi đúng bấy nhiêu, đừng có đi thấp hơn, còn cụ nào đi sát nút 44/40 thì em cho các cụ 1 phiếu lòng dũng cảm, nếu các cụ đi gần đạt được tốc độ quy định mà xe sau nháy đèn thì cũng nên nhường, vì hôm trước em thấy có cụ khoe đi 38/40 mà còn chửi bọn xe sau nháy đèn là vô văn hóa, em bó tay, vì người ta nhiều tiền, xe người ta có cruise control mà gặp cụ đi 38/40 thì mua cái cruise control phí tiền à, lại đạp phanh, lại căn như cụ à

watasi

Xe tải
Gặp bẫy thì kiểu gì cũng chết cụ ợ! Có nhiều đoạn nếu không phải thường xuyên đi qua thì k thể biết mà giảm tốc độ đúng được đâu.

xecub49

Xe điện
Cụ ơi nếu 55/50 thì chỉ nhắc nhở thôi chứ có bị phạt gì đâu.
51-54 mới nhắc nhở cụ nhé. Mà như thế là cụ cũng đã vượt tốc độ cho phép rồi nên các cụ cũng đừng cố gắng chỉ ra sai số của súng bắn tốc độ làm gì

Website
www.facebook.com
Quá 5km/h là bị phạt rồi. Nhưng các cụ cho em hỏi là máy bắn tốc độ của CSGT cũng phải có sai số chứ ạ? Mình phải chấp nhận cái sai số này àh các cụ.
Nhà cháu cùng ý kiến với kụ Hoàng Gầy về việc này.
1- Trong giấy kiểm định của sùng có ghi "sai số ±2km/h". Theo nguyên tắc về đo lường, khi ghi kết quả số đo thì xxx có trách nhiệm ghi đầy đủ "kết quả phép đo kèm theo sai số của thiết bị", nghĩa là họ phải ghi đầy đủ kết quả bắn tốc độ là 55 ± 2 km/h.

2- Khi cấp trên xem xét lỗi của kụ chủ, họ phải áp dụng nguyên tắc "sử dụng chứng cứ có lợi hơn cho người dân", tức là họ phải dùng sai số trừ để kết luận bác chủ chỉ vi phạm 53 km/h.

3- Trong luật quy định chỉ phạt những lỗi vượt quá 4 km/h.
Nhà cháu xin nhấn mạnh, luật không hề trừ hao 4 km/h khi xem xét, xác định lỗi. Luật quy định quá 4 km/h cũng là phạm lỗi rồi.
Nhưng mặt khác luật lại có thêm quy định rằng chỉ những lỗi nào vượt trên 4km/h so với ba rem thì mới bị xử phạt.

Do vậy, ta không nên bỏ phí mà không sử dụng khả năng số 2 nêu trên. Cần yêu cầu csgt ghi đủ sai số thiết bị trong kết quả đo, lấy sai số âm có lợi cho người dân khi xem xét kết quả đo để xử phạt.

anhtho

Xe ngựa
1- Trong giấy kiểm định của sùng có ghi "sai số ±2km/h". Theo nguyên tắc về đo lường, khi ghi kết quả số đo thì xxx có trách nhiệm ghi đầy đủ "kết quả phép đo kèm theo sai số của thiết bị", nghĩa là họ phải ghi đầy đủ kết quả bắn tốc độ là 55 ± 2 km/h.

2- Khi cấp trên xem xét lỗi của kụ chủ, họ phải áp dụng nguyên tắc "sử dụng chứng cứ có lợi hơn cho người dân", tức là họ phải dùng sai số trừ để kết luận bác chủ chỉ vi phạm 53 km/h.

Nhà cháu xin nhấn mạnh, luật không hề trừ hao 4 km/h khi xem xét, xác định lỗi. Luật quy định quá 4 km/h cũng là phạm lỗi rồi.
Nhưng mặt khác luật lại có thêm quy định rằng chỉ những lỗi nào vượt trên 4km/h so với ba rem thì mới bị xử phạt.

Do vậy, ta không nên bỏ phí mà không sử dụng khả năng số 2 nêu trên. Cần yêu cầu csgt ghi đủ sai số thiết bị trong kết quả đo, lấy sai số âm có lợi cho người dân khi xem xét kết quả đo để xử phạt.
Cái này có lần em đã có bài phân tích. Đại loại là luật ra những mốc cụ thể, ví dụ 50, 80... nhưng máy bắn luôn có sai số, cộng thêm sai số của ODO nên nếu xxx bắn đúng 50 thì nó có thể 46 hay 54, bởi vậy họ phải đưa giá trị +5km mới bắt đầu phạt vì lý do pháp lý.Khi đã vi phạm tốc độ 55km/h, nếu ai đó còn muốn kiện thì xxx sẽ lý luận ở mức 55, xe đã chắc chắn vượt mốc 50 cho dù máy có sai số (trong phạm vi kiểm định)[FONT=&quot][/FONT]. Nếu bắn đúng 50 mà đã phạt rồi thì khi ra toà, lái xe chỉ cần đưa ra giá trị sai số của súng là quan toà đã cứng họng rồi.
Ở tây cũng vậy chứ ko gì ở ta các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Gap373

Xe điện

Do vậy, ta không nên bỏ phí mà không sử dụng khả năng số 2 nêu trên. Cần yêu cầu csgt ghi đủ sai số thiết bị trong kết quả đo, lấy sai số âm có lợi cho người dân khi xem xét kết quả đo để xử phạt.[/QUOTE]

Cai này quy định ơ đâu vậy cụ em muốn tìm hiểu thêm

gocart

Xe cút kít

kienkid

Xe container
Nói chung mình sai thì chịu thôi cụ ạ!

haithanhleminh

Xe tải
Trong lúc băn cụ, xx chỉ cần di chuyển máy 0.25m/s thăng về phía cụ là cụ dc thưởng thêm 5km/h rùi đó
Cái này em biết dc từ các bác đăng kiểm máy bắn đó he he
Mà các cụ luu y xxx nhà ta ko chiu đăng kiểm máy bắn đúng hạn đâu
Cụ cứ đùa, làm gì có chuyện đó, mà là di chuyển về phía ngược với hướng xe chạy chứ không phải cùng chiều.
Máy bắn dùng sóng điện từ, tốc độ gần bằng tốc độ ánh sáng, lại dùng cơ chế thử sai ( đo vài lần sau đó chia trung bình mới ra được con số) nên có thể có sai số nhưng nhỏ. xxx không thể lợi dụng việc dịch chuyển ngược hướng để tăng tốc độ cho vật cần bắn vì ảnh có thể sẽ bị nhòe, không trúng vị trí biển hoặc xe, không cải thiện thêm đáng bao nhiêu.

gadoi

Xe buýt
Cụ cứ đùa, làm gì có chuyện đó, mà là di chuyển về phía ngược với hướng xe chạy chứ không phải cùng chiều.
Máy bắn dùng sóng điện từ, tốc độ gần bằng tốc độ ánh sáng, lại dùng cơ chế thử sai ( đo vài lần sau đó chia trung bình mới ra được con số) nên có thể có sai số nhưng nhỏ. xxx không thể lợi dụng việc dịch chuyển ngược hướng để tăng tốc độ cho vật cần bắn vì ảnh có thể sẽ bị nhòe, không trúng vị trí biển hoặc xe, không cải thiện thêm đáng bao nhiêu.
Vâng, khả năng cái vụ "giật tay" này chỉ là fun tí thôi chứ phân tích ra cũng khó mà thực hiện được.

gadoi

Xe buýt

Dạ xét 1 cách toàn diện thì ofer có thể cãi theo lý lẽ này nhưng mà ở VN ta thì có cãi thắng được kiểu này thì "được vạ má đã sưng"

ngaynha

Xe tăng
Dạ xét 1 cách toàn diện thì ofer có thể cãi theo lý lẽ này nhưng mà ở VN ta thì có cãi thắng được kiểu này thì "được vạ má đã sưng"
Chuẩn ạ, có chăng thì đòi xem cái đăng kiểm của máy bắn nữa thôi, chứ lý luận thế kia thì k biết bao giờ mới giải quyết đc :D

Me0lu0j

Xe tải
Nó đã có hình ảnh thì chịu thôi ngoan ngoãn nộp vậy. Nói chung cứ đi đúng tốc độ cho an toàn các cụ ah

Website
www.facebook.com
Ít nhất OFer có thể gửi cái "Đơn khiếu nại" lên cấp ra quyết định xử phạt, khiếu nại về việc họ không ghi sai số cộng trừ khi đưa ra kết quả đo của thiết bị bắn tốc độ.
Cứ độ 10 bác đưa đơn như vậy thì hy vọng sẽ có chuyển biến chút ít, kụ à.

Sau đó, xxx sẽ chỉnh một loạt kết quả trên ảnh thành 57km/h, sẽ chẳng còn 55 km/h nữa cho các kụ xem.

gadoi

Xe buýt
Chuẩn ạ, có chăng thì đòi xem cái đăng kiểm của máy bắn nữa thôi, chứ lý luận thế kia thì k biết bao giờ mới giải quyết đc :D
Soi cái tem đăng kiểm hay tem kiểm định gì gì đó của máy bắn có chăng cũng chỉ là cố tìm ra cái sơ suất, cẩu thả của xxx để mà vặn lại hy vọng xxx ngại rầy rà tha béng mình đi thôi (trong tình huống nhạy cảm đúng 55/50 như em thôi, quá nhiều thì có cãi đằng giời phải không ạ?). Và ta chỉ gặp may khi phát hiện thiết bị không có tem kiểm định còn giá trị thì còn có cái mà bấu víu, mà gân cổ cãi được. chứ em biết ở VN mình, dù có tem rồi chắc gì thiết bị đã chuẩn, bởi vì cái trò đăng kiểm, kiểm định nhiều khi chỉ là hình thức, hợp thức hóa, chỉ dán tem ăn tiền thôi mà. Từ hôm qua tới giờ em vẫn nghĩ khả năng cái súng bắn em sai số dương lên chứ trên đồng hồ xe có cái vạch 55, mà em nhớ hôm đó em vẫn liếc kim đều đều, chỉ quanh vạch 50 thôi, có quá tí thì cũng không đến 55. Chẳng qua mình không có bằng chứng của mình để đối chất nên đành chịu.

vinhquyet84

[Tịch thu bằng lái]
E nhìn thấy xx từ xa là E đã giảm ga rồi :D