[Thảo luận] Sơ xuất một chút, em bị nếm mùi bắn tốc độ

anhtho

Xe ngựa
Cụ ơi nếu 55/50 thì chỉ nhắc nhở thôi chứ có bị phạt gì đâu.
Nó vẫn nhắc nhở và kèm hộp sữa cụ nhé. 54 thì đúng như cụ nói, nhưng mà 54 thì chúng ko vịn vì mất thời gianvangf ngọc

santafelexus

Xe hơi
Cụ nói em mới biết , chắc là có chỉnh sửa được KM vì thấy cụ cũng cẩn thận thế cơ mà nhị

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

1234_5

Xe tải
chuẩn đới các cụ 40/50 là đẹp
dân ta nhìu anh hùng núp lắm
tốt nhất là lắp cái camera hành trình báo xxx bắn

gadoi

Xe buýt
Vâng các cụ ạ. 55 là vào khung phạt đúng luật rồi, chắc chắn phải chuẩn bị 7 đến 8 lít, xxx sẽ không bao giờ lấy mút đâu 6 mà nhẹ cũng phải ở giữa, không thì phải 8 lít.

Chỉnh sửa cuối:

gadoi

Xe buýt
Kinh nghiem em qua chỗ GUN thì cứ khuyến mại các bác 5-10 km
Chớ dại chạy đúng 50km/h các bác xxx dúi tay một phát là mình thành 55km/h liền
Tốt nhất chay 40-45km/h la lành
Vâng chả có nhẽ thế này. Về lý thuyết nếu dúi có kỹ thuật thì có thể lắm các cụ nhỉ?

tuankongchro

Xe tải
Kinh nhỉ. Đúng là anh hùng núp.

Tuan Can

Xe container
Quá 5 cây thì đáng gì, cứ nộp phạt cho nó nhớ.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Quá 5km/h là bị phạt rồi. Nhưng các cụ cho em hỏi là máy bắn tốc độ của CSGT cũng phải có sai số chứ ạ? Mình phải chấp nhận cái sai số này àh các cụ.

anhtho

Xe ngựa
Báo cáo các cụ, sáng nay em có việc đi huyện khác cách nhà 80 cây chuối, chỉ còn cách điểm dừng chỉ khoảng hơn 1km nữa thôi thì bị dính lỗi quá tốc độ mới đau. Cụ thể là như thế này.
Lúc gặp biển báo khu đông dân cư, em đã đệm phanh đi đúng tốc độ 50 cây chuối rồi, thế nhưng khả năng do em canh sát vạch 50 quá, đoạn đường đó lại đang dốc theo chiều đi của em nên sơ xuất để lỡ trớn đến 55 đúng lúc xxx đang rình mồi.
Lúc bị vẫy em xuống xe, em cũng bật camera điện thoại lên để chuẩn bị hỗ trợ khẩu chiến. Đồng chí xxx quê em chào đúng quy định (em quan sát thấy ngực có đeo biển xanh), em chào lại và hỏi:
- Có việc gì thế đồng chí?
- Đề nghị anh cho tôi kiểm tra GPLX và giấy tờ xe (câu cửa miệng của xxx).
- Xe tôi vi phạm lỗi gì à đồng chí?
- Xe anh chạy quá tốc độ tối đa quy định (Em chột dạ, chẳng có lẽ… mình đã rất chú ý tuân thủ rồi mà).
- Làm gì nhỉ, biển báo khu vực đông dân cư ngay kia, tôi đã chấp hành đi đúng tốc độ mà, đ/c có hình ảnh bằng chứng không?
- Anh cứ cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ đã, khi nào xử lý chúng tôi sẽ có bằng chứng là ảnh kèm theo.
- Không, tôi đề nghị được xem ngay ảnh bằng chứng vì theo tôi là tôi không thể vi phạm lỗi này.
- Được rồi, anh cứ cho tôi kiểm tra giấy tờ xem anh có đủ điều kiện lái xe, xe có đủ điều kiện lưu hành không đã. Em rút GPLX giơ ra cho đ/c kia xem và nói.
- GPLX của tôi đây, nhưng chỉ khi anh chứng minh được tôi phạm lỗi thì tôi mới chính thức trình đầy đủ giấy tờ cho các anh kiểm tra.
- Vâng được rồi, anh chờ tý tôi sẽ cho anh xem.
Rồi đ/c ấy a lô cho đồng đội nơi tổ chim (chỗ các đ/c anh hùng núp) chuẩn bị hình ảnh. Rồi lấy xe máy chở em đi. Đến nơi các đ/c ấy chìa màn hình cho em nhận dạng đúng đ. ít vợ hai nhà em có gắn cái số 55km/h ở giữa. Thôi, thế này thì dính rồi còn gì. Thế là em ngoan ngoãn về chốt ký biên bản mà quên mất động tác kiểm tra súng ống của các đ/c xxx là loại gì, có còn đủ đk, tiêu chuẩn hay không nữa. Thế là tuần sau phải dùng Biên bản thay cho GPLX rồi.
Qua đây em rút ra kinh nghiệm thế này.
- xxx luôn rình tại những điểm khó, điểm nhạy cảm, nơi mà điều kiện hoàn cảnh rất dễ khiến người điều khiển phương tiện sơ xuất dẫn đến vi phạm. Chỉ cần 1s thôi các anh ấy chộp được là thịt chứ khỏi lôi thôi.
- Khi gặp biển hạn chế tốc độ, tốt nhất là giảm hẳn xuống dưới tốc độ tối đa quy định khoảng 10 cây đi (40/50 chẳng hạn), sau đó có thể nhích lên 45 cho an toàn chứ canh sát vạch quá như em hôm nay (mà cái vạch chia trên bảng đồng hồ thì cái khoảng 5km kia quá là bé) chỉ cần sơ xuất 1 chút đúng lúc xxx đang rình là ăn đòn.
- Em chấp hành xử phạt rồi nhưng vẫn lăn tăn: Không biết súng ống của xxx có đạt chuẩn để không sai lệch không vì mình quên không kiểm tra? Lỡ đâu các xxx mưu mẹo chỉnh định lại cho dễ phạt. Can thiệp chỉnh sửa hình ảnh ngay tại chỗ trên máy đó thì chắc là không thể rồi? (Em ngồi bàn đẻ ý thấy thấy 4b cứ 55km, 2b cứ 45km đều đều) Giá như có camera hành trình có báo tốc độ để xem lại thì cũng đỡ lăn tăn. Sắp tới em sẽ quyết tâm lắp một bộ.
Em cũng mới bị phát 57/50 ở Kỳ Anh. Mặc dầu biết xxx KA rất chăm bắt và bắt cực sát mà vẫn bị. Mấy chú lái xe ở công ty hay đi Quảng Bình đã chia sẻ kinh nghiệm mà không tránh được. Số là em vẫn đi đúng 50, nhưng đúng chỗ dốc (xxx bắn chỗ đó mới hiệu nghiệm) và em lại đang mải vui chuyện, thế là chân ga giữ nguyên, nhưng xe thì cứ tăng tốc (vì dốc mà). Nhìn ra , kim gần số 60, biết là dính mà đành chịu chui vào rọ. Xuống xe, các chú xxx còn giải thích luôn: anh chỉ vượt một tí thôi, nếu dưới 55 thì ko sao, đằng này lên tới 57.. Hix, may nó không bắn lúc cao nhất (phải gần 60).
Còn về sai số cũng như cách đọc giá trị, cụ cũng không nên thắc mắc bởi vì luật là không đi quá 50, nhưng xxx chỉ phạt 55 trở lên chính vì cái sai số đó. Nếu cụ đi đúng 50, thì dù có đọc kiểu gì cũng không thể vọt lên 55 được.
Cẩn thận cứ đi tầm 45 như cụ là chuẩn đấy ạ, nhỡ chân ga một tí cũng không dính.

Chỉnh sửa cuối:

gadoi

Xe buýt
Em cũng mới bị phát 57/50 ở Kỳ Anh. Mặc dầu biết xxx KA rất chăm bắt và bắt cực sát mà vẫn bị. Mấy chú lái xe ở công ty hay đi Quảng Bình đã chia sẻ kinh nghiệm mà không tránh được. Số là em vẫn đi đúng 50, nhưng đúng chỗ dốc (xxx bắn chỗ đó mới hiệu nghiệm) và em lại đang mải vui chuyện, thế là chân ga giữ nguyên, nhưng xe thì cứ tăng tốc (vì dốc mà). Nhìn ra , kim gần số 60, biết là dính mà đành chịu chui vào rọ. Xuống xe, các chú xxx còn giải thích luôn: anh chỉ vượt một tí thôi, nếu dưới 55 thì ko sao, đằng này lên tới 57.. Hix, may nó không bắn lúc cao nhất (phải gần 60).
Còn về sai số cũng như cách đọc giá trị, cụ cũng không nên thắc mắc bởi vì luật là không đi quá 50, nhưng xxx chỉ phạt 55 trở lên chính vì cái sai số đó. Nếu cụ đi đúng 50, thì dù có đọc kiểu gì cũng không thể vọt lên 55 được.
Cẩn thận cứ đi tầm 45 như cụ là chuẩn đấy ạ, nhỡ chân ga một tí cũng không dính.
Vâng cụ ạ. cái phút "vui chuyện" thì ai chả có. Đen đủi gặp lúc các anh xxx đang núp thì phải cắn răng chịu.

gadoi

Xe buýt
Vi phạm thì chấp nhận. Dám làm dám chịu.
Ko núp thì đến chỗ bắn tốc độ cụ đi đúng, qua chỗ đấy lại phóng ầm ầm.
Dạ không cụ ạ. Em là em đi đúng theo biển báo chứ em cũng chẳng hơi đâu chú ý tìm chỗ các anh ý núp để mà tránh mỗi chố đó đâu.

gadoi

Xe buýt
Quá 5 cây thì đáng gì, cứ nộp phạt cho nó nhớ.
Vâng em nhớ lắm rồi. Rút ra kinh nghiệm là thôi thì cứ chạy tụt hẳn xuống cho nó lành, hoặc sắm thêm công cụ kiểm soát chặt chẽ hơn. Chẳng hạn như camera hành trình, hay em đã thấy có cụ lắp thêm cái thiết bị báo tốc độ bắn số lên kính lái, nó chỉ bé bằng cái máy nhắn tin thôi.

kid1984

Xe hơi
Website
www.kimkhihongson.com
Nhà cháu cũng dính phát 56/50 ở đường 5, xem ảnh xong ăn nguyên cái BB nộp kho bạc 700 lít. Mình cố tình phi nhanh đã đành, đi quá đúng 2km trên khung thế là bị các chú khợp ngay hix.

berryfun

Xe điện
Cụ dính chỗ nào chia sẻ anh em để tránh. "Đương nhiên ai cũng hiểu lái xe sẽ có những phút lơ đễnh như cụ"

flys_150

Xe hơi
Lắp camera hành trình chi phí bn hả các cụ, e đang có nhu cầu, tiện hỏi ở đây luôn

vietpq75hanes

Xe container