[Thảo luận] Sơ xuất một chút, em bị nếm mùi bắn tốc độ

gadoi

Xe buýt
lỗi này thì có bị giữ GPLX đâu nhỉ
XXX phải giữ cái gì đó để ràng buộc mình cầm biên bản đi giải quyết, nộp phạt xong mới trả chứ cụ. Vì đội tuần tra kiểm soát đâu có thẩm quyền xử lý hành chính mà chỉ lập biên bản thôi, sau đó ta phải cầm biên bản đến trụ sở của xxx kèm theo cam kết thì mới được giải quyết (nhục nhất là quả đi xin xác nhận vào cam kết phải không các cụ?)

gadoi

Xe buýt
Tem kiểm định thiết bị nó như thế này:

Trên tem phải biểu thị logo tên viết tắt của đơn vị thực hiện hiệu chuẩn(Quatest1)
Ngày /tháng /năm đã thực hiện bởi đơn vị này..
trên giấy chứng nhận có nói đến sự hiệu lực trong vòng 1 năm cần phải kiểm định lại
Cảm ơn cụ nhé, nếu chẳng may có số gặp lại xxx lại thì em biết phải làm gì rồi.

lai thue

Xe điện
XXX phải giữ cái gì đó để ràng buộc mình cầm biên bản đi giải quyết, nộp phạt xong mới trả chứ cụ. Vì đội tuần tra kiểm soát đâu có thẩm quyền xử lý hành chính mà chỉ lập biên bản thôi, sau đó ta phải cầm biên bản đến trụ sở của xxx kèm theo cam kết thì mới được giải quyết (nhục nhất là quả đi xin xác nhận vào cam kết phải không các cụ?)
Em ko hiểu 2 chỗ em bôi đậm, cụ giải ngố em với

Matizcoi

Xe cút kít
Mình sai nộp phạt chuẩn cụ chủ ạ, tự nhắc mình sau nhẹ chân ga :)

Xe_ui_gau

Xe tải
E hỏi ngu tí, có lúc nào xxx bắn đoạn trước biển báo hạn chế tốc độ rồi khi có biến thì chạy về núp sau biển báo k nhỉ?:(|)

gocart

Xe cút kít
E hỏi ngu tí, có lúc nào xxx bắn đoạn trước biển báo hạn chế tốc độ rồi khi có biến thì chạy về núp sau biển báo k nhỉ?:(|)
Em nghĩ là không.
XXX thường bắn sau biển. Chọn chỗ nào lái xe hay dính rồi đánh dấu chỗ đó. Khi bắn ảnh sẽ có cả cái mốc đánh dấu làm cơ sở để giải quyết sai phạm. Vì vậy các điểm như cầu, cầu vượt, giao cắt luôn được ưu tiên bắn bòm.
Phương pháp đo tốc độ của máy bắn cũng là phương pháp của GPS nên kết quả hai thằng này là sát nhau.

Chỉnh sửa cuối:

gadoi

Xe buýt
Em ko hiểu 2 chỗ em bôi đậm, cụ giải ngố em với
Dạ: Theo quy định thì khi vi phạm hành chính mình bị xử phạt hành chính, khi xem xét ra QĐ xử phạt hành chính thì yêu cầu người vi phạm phải viết cam kết lần sau không tái vi phạm, Cam kết phải có xác nhận của cơ quan nơi công tác hoặc của UBND phường nơi cư trú. Xin xác nhận của cq thì ít nhất tháng đó sẽ mất điểm thi đua
ạ. Nếu xin xác nhận của phường thì phải xin xác nhận của tổ dân phố, TDP sẽ soi ông này làm ở cq tổ chức nào không, nếu có thì đuổi anh về cq mà xin, chứ phố mà xác nhận cho anh thì phố cũng mất tiêu chuẩn Phố văn hóa ạ. Nếu anh là thợ tự do thì TDP mới xác nhận cho, rồi thì TDP thu phí phạt cho nhớ, rồi thì phường cũng thu phí đóng dấu xác nhận ạ. Cố gắng đừng để bị phạt cụ nhé.

gadoi

Xe buýt
Chắc chẳng đến nỗi chó đến thế đâu cụ ạ. Vì như vậy xxx cũng dễ bị lộ tẩy hơn, mà tẩy này mà lộ thì chỉ có a lê phắn khỏi cái chỗ dễ kiếm ăn đó.

lai thue

Xe điện
Dạ: Theo quy định thì khi vi phạm hành chính mình bị xử phạt hành chính, khi xem xét ra QĐ xử phạt hành chính thì yêu cầu người vi phạm phải viết cam kết lần sau không tái vi phạm, Cam kết phải có xác nhận của cơ quan nơi công tác hoặc của UBND phường nơi cư trú. Xin xác nhận của cq thì ít nhất tháng đó sẽ mất điểm thi đua
ạ. Nếu xin xác nhận của phường thì phải xin xác nhận của tổ dân phố, TDP sẽ soi ông này làm ở cq tổ chức nào không, nếu có thì đuổi anh về cq mà xin, chứ phố mà xác nhận cho anh thì phố cũng mất tiêu chuẩn Phố văn hóa ạ. Nếu anh là thợ tự do thì TDP mới xác nhận cho, rồi thì TDP thu phí phạt cho nhớ, rồi thì phường cũng thu phí đóng dấu xác nhận ạ. Cố gắng đừng để bị phạt cụ nhé.
Cụ ơi, nó bỏ lâu rùi cụ à, tháng trước em bị phạt cháy đèn phanh, lần khác thì bị dính lỗi đỗ xe trên đoạn đường cấm, đi nộp phạt có cần cái đó đâu

gadoi

Xe buýt
Cụ ơi, nó bỏ lâu rùi cụ à, tháng trước em bị phạt cháy đèn phanh, lần khác thì bị dính lỗi đỗ xe trên đoạn đường cấm, đi nộp phạt có cần cái đó đâu
hay nhỉ, có lẽ xxx quê cụ thoáng hơn chăng? Hay mấy lỗi của cụ được phép "xôi nóng" tại chỗ ạ?

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Cụ đen quá, chia buồn với Cụ.

gocart

Xe cút kít
hay nhỉ, có lẽ xxx quê cụ thoáng hơn chăng? Hay mấy lỗi của cụ được phép "xôi nóng" tại chỗ ạ?
Sử lý kiểu đó bị tổ dân, cơ quan bật lại nên bỏ rồi. Sai thì cứ phạt, éo liên quan tới tổ dân. Chúng ông ko dư thời gian để quan tâm.

phinm

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ khi bị vịn chưa gì đã lên gân, tạo không khí căng thẳng với xxx ngay khi chào nhau. Lỗi quá 5km thì chỉ cần mềm mỏng nói với xxx về ý thức chấp hành, sai số này nọ của đồng hồ và súng blabla rồi xin xxx nhắc nhở là xong thôi (em đã xin được vài lần như vậy rồi)
Em biết một vụ, chỉ vì cái logo OF và thái độ lên gân quá đáng mà thiệt hại gần 20 củ. Lỗi thì đơn giản thôi nhưng căng thẳng và thế là dong xe về đội, khám hành chính ra một mớ công cụ hỗ trợ (chủ xe không hề biết xe mình có vì người thân mượn xe và để lại trong xe)

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
Chia buồn cùng cụ,dưng mà em éo tin máy của bọn nó đâu ,xe em có camera hành trình ,có báo tốc độ ,dưng nó ko tin camera của mình,nó tin của nó thui.(tốc độ của em ít hơn của nó ) máy nó còn nguyên tem mác và hạn sử dụng,phải bó tay chựu chói các cụ ạ.:))

anhtho

Xe ngựa
Chia buồn cùng cụ,dưng mà em éo tin máy của bọn nó đâu ,xe em có camera hành trình ,có báo tốc độ ,dưng nó ko tin camera của mình,nó tin của nó thui.(tốc độ của em ít hơn của nó ) máy nó còn nguyên tem mác và hạn sử dụng,phải bó tay chựu chói các cụ ạ.:))
Nhưng mà 'bọn nó' đúng cụ ạ. Cam hành trình thì sai số linh tinh, cũng không ai kiểm định. Còn máy của xxx thì dù sao cũng có tem. Nhưng nếu em đi đúng, ví dụ 50 mà biết chắc không mát chân ở chỗ nào thì kiểu gì em cũng phải cãi lý vì cái odo của 4b là khá chính xác (trừ phi các cụ thay lốp cỡ khác).

gadoi

Xe buýt
Vâng, trường hợp này thì mình thua là đúng rồi. TB của xxx như vậy là đủ đk rồi thì chịu trói thôi.

gadoi

Xe buýt
Nhưng mà 'bọn nó' đúng cụ ạ. Cam hành trình thì sai số linh tinh, cũng không ai kiểm định. Còn máy của xxx thì dù sao cũng có tem. Nhưng nếu em đi đúng, ví dụ 50 mà biết chắc không mát chân ở chỗ nào thì kiểu gì em cũng phải cãi lý vì cái odo của 4b là khá chính xác (trừ phi các cụ thay lốp cỡ khác).
Vầng. quả này cùng lắm lý sự để xem xét lại sai số máy đo, tính trừ 1-2km để khỏi vào khung phạt là cùng, nhưng mà phải gặp thằng tử tế một chút may ra gỡ được. Khổ nỗi đào đâu ra?