[Funland] Sở Văn hóa HN bị kiện

Doun

Xe điện
"“Năm 2022, Sở VH&TT tiếp nhận và xử lý 355 hồ sơ đề nghị tổ chức biểu diễn nghệ thuật. Các tổ chức, cá nhân đến thực hiện thủ tục hành chính đều được nộp hồ sơ tại bộ phận tiếp nhận và trả kết quả hành chính, cán bộ tại bộ phận một của tiếp đón niềm nở, hướng dẫn tận tình theo đúng trình tự, thủ tục quy định của pháp luật. 100% hồ sơ trả kết quả đúng thời gian theo quy định"

Tòa nào mà căn cứ vào cái báo cáo đọc hội nghị biểu dương này mà xử thì mới đúng là quá tài.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tôi tin là mấy cái Sở kiểu Sở VH này chắc chắn gây khó dễ, DN chán lắm mới phải chơi khô máu ra tòa. Hơn nữa, các CQ NN cần thay đổi tư duy, bị kiện HC là không thèm ra tòa luôn, gửi cái văn bản vớ vẩn. Mong là tòa xử thua trắng mắt ra cho biết tư duy thượng tôn pháp luật!
Vẫn còn tình trạng, ký sai chả sao (cùng lắm làm đúng lại). Nên án hành chính còn nhiều bất cập lắm. Cứ kí sai đền tiền, bay ghế... may ra mới chừa

Nguyen8099

Xe máy
tại sao 100% Cmt em thấy ủng hộ doanh nghiệp thế.... Các sở ban nghành đại diện tệ đến thế sao :(( ... 40-50 % em còn xem xét, giờ 100%ủng hộ DN thì mong sao cộng đồng, đồng lòng dí cho hết nhiễu :)

BAOVEVANLONG

Xe tăng
E cũng ủng hộ kiện đến nơi đến chốn, chứ các cán bộ và cơ quan công quyền lâu nay quá chảnh, quá hành DN và người dân.

VuNgoanMuc

Xe điện
E cũng ủng hộ kiện đến nơi đến chốn, chứ các cán bộ và cơ quan công quyền lâu nay quá chảnh, quá hành DN và người dân.
Giờ vẫn thế thôi cụ, ngay một số việc nóng đợt đầu năm trực tiếp TT chỉ đạo tháo gỡ khó khăn thật nhanh thật mạnh mà giờ vẫn còn đang chờ các sở ở các tỉnh thành xem xét...

lang thang48

Xe buýt
Có đủ hồ sơ đi nữa. Thì cứ kéo dài thời gian xét duyệt ra là có ....

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Giờ vẫn thế thôi cụ, ngay một số việc nóng đợt đầu năm trực tiếp TT chỉ đạo tháo gỡ khó khăn thật nhanh thật mạnh mà giờ vẫn còn đang chờ các sở ở các tỉnh thành xem xét...
Kiện thì ok, nhưng tính khách quan trong xét xử của tòa án mình vẫn ko có, nên phán quyết của tòa vẫn khiến người dân và DN thiệt thòi khi kiện các cán bộ, cơ quan công quyền. Hơn nữa trách nhiệm của người đứng đầu các cơ quan này khi thua kiện vẫn ko đc đặt ra 1 cách nghiêm túc và có chịu trách nhiệm nên lãnh đạo các đơn vị này hơi nhờn PL.

ca_kiem

Xe container
Ở nước ngoài hình như không có cái chức danh Giám đốc sở thì phải… nếu kiện họ cứ nhè Thị Trưởng thành phố ra mà kiện, thua thì lấy ngân sách thành phố mà đền.

Trà Lý

Xe tăng
Em lại tưởng DN nước ngoài kiện chứ Doanh nghiệp Việt (tên thì như nước ngoài) thì thôi kết quả là đương nhiên rồi.

beSuSu

Xe điện
Mấy ông trên cứ thích kiện nhỉ, bị kiện mà phán quyết thua phải đền bù thì chúng ta đền chứ còn ai vào đó nữa????
Khổ dâm vừa thôi các ông ơi!!!
thế là phải cam chịu à cụ, kể cả mình ko sai thì vẫn ko nên kiện à?

bearbie

Xe điện
Mấy ông trên cứ thích kiện nhỉ, bị kiện mà phán quyết thua phải đền bù thì chúng ta đền chứ còn ai vào đó nữa????
Khổ dâm vừa thôi các ông ơi!!!
Bác thích đền 1 lần rồi các sếp phải sửa hay cứ để yên cho họ làm tầm bậy thêm 100 năm nữa? Ai mới là khổ dâm?

VuNgoanMuc

Xe điện
Kiện thì ok, nhưng tính khách quan trong xét xử của tòa án mình vẫn ko có, nên phán quyết của tòa vẫn khiến người dân và DN thiệt thòi khi kiện các cán bộ, cơ quan công quyền. Hơn nữa trách nhiệm của người đứng đầu các cơ quan này khi thua kiện vẫn ko đc đặt ra 1 cách nghiêm túc và có chịu trách nhiệm nên lãnh đạo các đơn vị này hơi nhờn PL.
Cái này có một đợt họp gì đó bên tòa đã nói rồi nhưng các địa phương hình như cũng không coi trọng, bị khởi kiện hành chính vẫn không thèm đến

Doun

Xe điện
Tớ còn có 1 ông rất to (tạm gọi làm sếp) ký tá văn bản luôn ghi lùi ngày trên phiếu trình mặc dù ổng om tài liệu 1 vài tuần. Ai có hỏi gì thì nói tôi cho ý kiến lâu rồi còn gì.

Có lần khôn quá ghi cmn ngày duyệt trước cả ngày văn thư trình giấy tờ vào.

VHH148

Xe tăng
LS bên nguyên thật là vớ vẩn.
Người ta trả lời dài ngắn là việc của người ta.
Còn chuyện đơn giản là: Quy định trả hồ sơ trong bao nhiêu ngày thì cứ trong thời hạn ấy trả là chả sai mệ gì. Quy định 10 ngày, thì đơn vị này họ trả ngay trong 1 ngày, đơn vị khác 9.9 ngày cũng íu sao.
Yêu cầu tổng duyệt cũng thế, thằng 3 ngày thằng 30p mà vẫn trong quy định thì cũng chả sai.
Lịch tổng duyệt không trùng giờ là ok, còn thu xếp thế nào là việc của nhà hát, ếc phải của sở.

Nôm na, kiện vớ vẩn.

Sở không thèm đến, chửi gửi văn bản trả lời và yêu cầu xử vắng mặt là đúng kiểu kệ mệ mầy kiện, tau íu thèm chấp nhá.

À, mà được cái công ty Vietart này đáng giá đúng đúng cái danh dự của họ đáng giá 1.000 đồng.
Ông này làm bên qlnn chắc cmn 100% :))

caisua

Xe lăn
Ts bọn sở ban ngành, nộp hồ sơ đầy đủ xong theo qui định thì cái méo gì chúng nó cũng phải đòi thêm vài ba cái giấy tờ ba lăng nhăng nữa để hành dn. Tsb chúng nó, rồi đến đời con cháu bọn nó cũng phải chịu cảnh đấy thôi. Đến ng dân đi nộp thuế nó còn hành méo nộp đc thì còn gì nó tha.
Cụ mà làm ở đó thì cụ có hành ko? Hay chịu lương 3 cọc 3 đồng làm người tốt để về vợ chửi con đói :)
Cũng chính vì khó lắm nên nhà em ko ai dám làm SBN

VHH148

Xe tăng
Cụ mà làm ở đó thì cụ có hành ko? Hay chịu lương 3 cọc 3 đồng làm người tốt để về vợ chửi con đói :)
Tùy cụ ạ, làm gọn gàng nhận cảm ơn nó khác, hành tỏi vòi xèng nhưng ko làm, bôi ra nó khác.
Đến xx gt cũng có ông rất tử tế, nhận hay tha lỗi cũng nhìn ng nhìn sự việc họ quyết.
Em ko bao h làm những chỗ đó, cầm tiền kiểu đấy nó hèn người, cầm mà biết người đưa ng ta chắc chắn chửi mình, xh đầy ng sống ok mà ko cần làm thế, mình làm đâu là mình chọn cơ mà cụ

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ông này làm bên qlnn chắc cmn 100% :))

Đúng ạ
Thế nên tưởng kiện cái giề cụ thể, rõ ràng, chứ kiểu kiện là họ gây khó dễ, sao thông lệ thế này lại làm thế kia, sao chỗ khác thì thế này mà chỗ tôi lại thế nọ thì muỗi ạ. Kể cả đúng là gây khó khăn thật đấy chứ, nhưng có đúng duy định không nào ?

Ngay cả chuyện đòi hỏi giấy tờ này giấy tờ kia cũng thế. Thích thì cứ trình đủ theo danh mục giấy tờ, cái gì nộp, cái gì bản copy, cái gì bản công chứng.... và "thông lệ" thì những cái giấy tờ phải trình thì bắt buộc với DN này, sang DN khác khỏi trình. Những cái copy thì thằng thì phải nộp bản cứng, thằng thì đưa zalo cho in ra kẹp hồ sơ sau cũng được ạ.

BMW X10

Xe điện
Phải hành chứ bác.:D
Hệ số lương cỡ hơn chục, còn hành tợn ấy chứ.

Phải đập bàn đá ghế gầm hét như đồng chí Kiên trợ lý phó giám đốc bộ ấy.

Như thế doanh nghiệp nó mới sợ, mới nhè tiền ra, và thế là mình ăn trọn, đếch phải share cho sếp, như đồng chí Kiên đã từng.