[Funland] Sở Văn hóa HN bị kiện

lamhuy34

Xe hơi
Tôi tin là mấy cái Sở kiểu Sở VH này chắc chắn gây khó dễ, DN chán lắm mới phải chơi khô máu ra tòa. Hơn nữa, các CQ NN cần thay đổi tư duy, bị kiện HC là không thèm ra tòa luôn, gửi cái văn bản vớ vẩn. Mong là tòa xử thua trắng mắt ra cho biết tư duy thượng tôn pháp luật!
Bên nào lúa nặng thì tòa bị nghiêng bên đó

Hieumos

Xe container
Cái vớ vẩn nhất là bắt buộc phải tổng duyệt chương trình trong khi chỉ cần kich ban là đủ. Em ước gì bọn này phải đền đủ và xin lỗi công khai
Doanh nghiệp xin tổng duyệt vào ngày 15, trùng ngày biểu diễn.

Chị PGĐ Sở không đồng ý, yêu cầu tổng duyệt ngày 12, trước đó 3 ngày với lý do cần thời gian để thẩm định chương trình. Doanh nghiệp xin mãi không được, "báo cáo trực tiếp" GĐ Sở thì lại được chấp thuận ngày 15.

Cái tội chạy không đúng cửa.

ChiPhongKhoa

Xe tải
Bên nào lúa nặng thì tòa bị nghiêng bên đó
hì hì bên em cũng từng ra tòa kiện để đòi nợ của 1 DN không chịu trả . Cuối cùng cán cân công lý đòi luôn 50/50 không thì thôi, nên bên em cùng đành mất 50 còn hơn mất 100. Haiz

99,9% thôi cụ, em không ;))
Lý do thì là vì dân trí thấp không có hiểu biết về pháp luật cụ ạ, không biết thì hay cãi :D
Gần 20 năm trc mới ra trường tôi chuyên đi lon ton lên chỗ hồ rùa này xin giấy phép biểu diễn cho 1 cty truyền thông rất lớn ở HN nên tôi vẫn còn thuộc giá xin phép từng loại hình biểu diễn. Không có cty nào ngu ngơ ko biết luật cả, họ kiện là để gây chú ý đó. À, cty đó cũng quan hệ cực rộng và cao nhưng vẫn phải xuỳ cho nhanh được việc.

Saas Fee

Xe hơi
Gần 20 năm trc mới ra trường tôi chuyên đi lon ton lên chỗ hồ rùa này xin giấy phép biểu diễn cho 1 cty truyền thông rất lớn ở HN nên tôi vẫn còn thuộc giá xin phép từng loại hình biểu diễn. Không có cty nào ngu ngơ ko biết luật cả, họ kiện là để gây chú ý đó. À, cty đó cũng quan hệ cực rộng và cao nhưng vẫn phải xuỳ cho nhanh được việc.
Ô hô, tư duy hay nhề. Tư duy thế này mà bảo là biết luật!!?
Thưa các cụ bên trên bên dưới, các cụ cứ làm đúng luật thì chả phải xùy đồng nào, đúng luật mà lại phải xùy thì chỉ có là ngốc với thừa tiền.

tratida

Xe container
có phải vì thế này mà tự nhiên cái hộ chiếu online bạn em sau.mấy tuần nó tự nhảy ra lịch hẹn trả không nhỉ :))

Sent from Other Universe via OTOFUN

BMW X10

Xe điện
Thưa các cụ bên trên bên dưới, các cụ cứ làm đúng luật thì chả phải xùy đồng nào, đúng luật mà lại phải xùy thì chỉ có là ngốc với thừa tiền.
Bác chuẩn.
Mấy ông chỗ Bay giải kíu quả là vừa ngốc vừa thừa tiền, bác nhỉ.

VHH148

Xe tăng
Một ô chả bao h đi làm gì cho hay :))

Saas Fee

Xe hơi
Bác chuẩn.
Mấy ông chỗ Bay giải kíu quả là vừa ngốc vừa thừa tiền, bác nhỉ.
Cụ nói đúng rồi đó, những người không có tiền hoặc những người khôn hơn thì họ không về nữa mà ở lại.
Nhiều người ở lại lắm.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Cụ nói đúng rồi đó, những người không có tiền hoặc những người khôn hơn thì họ không về nữa mà ở lại.
Nhiều người ở lại lắm.
Bác nói đùa a? Tôi ở nước ngoài đúng dịch COVID đây, tiền hết sạch không còn gì ăn, phải bán 2 chiếc ô tô với giá rẻ mạt, chính quyền họ nhắm đến đầu tiên là người ngoài cư trú, hàng ngày cảnh sát họ đến động viên về nước vì ưu tiên cho dân bản địa. Chưa ai lúc đó biết COVID nó thế nào nên nước bạn rất lúng túng.
Đành phải về, bán đồ, đi xe rồi đi bộ ra cửa khẩu mà về đấy.

Saas Fee

Xe hơi
Bác nói đùa a? Tôi ở nước ngoài đúng dịch COVID đây, tiền hết sạch không còn gì ăn, phải bán 2 chiếc ô tô với giá rẻ mạt, chính quyền họ nhắm đến đầu tiên là người ngoài cư trú, hàng ngày cảnh sát họ đến động viên về nước vì ưu tiên cho dân bản địa. Chưa ai lúc đó biết COVID nó thế nào nên nước bạn rất lúng túng.
Đành phải về, bán đồ, đi xe rồi đi bộ ra cửa khẩu mà về đấy.
Khiếp, lúc đó cụ đang ở nước nào mà tụi nó làm thế :D chắc TQ phải không ạ :D

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Khiếp, lúc đó cụ đang ở nước nào mà tụi nó làm thế :D chắc TQ phải không ạ :D
Nước bạn Lào anh em đấy cụ. Đã đói, khổ vì hàng hóa không bán được cho TQ, do biên đóng, lại bị người ta đuổi khéo, nhưng ngày nào cũng đến " động viên ".
Lê lết về nước lại phải cách ly, thằng F1, F2, với thằng khỏe

MotoG

Xe tăng
hì hì bên em cũng từng ra tòa kiện để đòi nợ của 1 DN không chịu trả . Cuối cùng cán cân công lý đòi luôn 50/50 không thì thôi, nên bên em cùng đành mất 50 còn hơn mất 100. Haiz
Sao giá như đòi nợ thuê thế