Thảo luận So sánh VF3 và kei-car Nhật

Không Đặt Tên

Xe đạp
Hoàn cảnh mỗi nước mỗi khác cụ ạ. Ở bển chắc ít tắc đường hơn ở VN. Chứ ở Hà nội tắc đường mà ngồi trong chiếc xe nhỏ rất mệt mỏi. Thế cho nên nóc nhà nhà em đi đón F1 ngay trong thành phố vẫn phải đi cái xe to.
Vẫn tắc cụ ạ, nhưng ý thức bọn nó cực tốt. Có khi tắc cả 10km nhưng vẫn ko bị chết dí 1 chỗ, cả dãy cứ tiến đều đều. Xe kei ngồi lâu mệt lắm, công nhận nếu tắc kiểu kẹt cứng thì ngồi xe to sướng hơn.

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Vẫn tắc cụ ạ, nhưng ý thức bọn nó cực tốt. Có khi tắc cả 10km nhưng vẫn ko bị chết dí 1 chỗ, cả dãy cứ tiến đều đều. Xe kei ngồi lâu mệt lắm, công nhận nếu tắc kiểu kẹt cứng thì ngồi xe to sướng hơn.
em công nhận, nó cứ xếp hàng dài luôn.

Không Đặt Tên

Xe đạp
Giá bên Nhật còn cao thế này thì về mình ăn sao được giá xe hạng A? Chưa kể Kei động cơ rất bé chạy xứ lạnh thì được về mình cõng thêm cái điều hoà thì lết trên đường mất. Mà tăng CS động cơ thì lại tăng tiền.
Nếu nhập về Việt Nam thì giá ngang hạng B đó bác, đắt lòi ra mà còn không phù hợp kiểu đường sá nước mình. Dân mình mua xe không quan trọng tính thực dụng mà quan trọng hình thức hơn nên chả ai mua.

poiuy

Xe ba gác
Nếu nhập về Việt Nam thì giá ngang hạng B đó bác, đắt lòi ra mà còn không phù hợp kiểu đường sá nước mình. Dân mình mua xe không quan trọng tính thực dụng mà quan trọng hình thức hơn nên chả ai mua.
Một điều nữa với Keicar là dân Nhật dùng xe đi chợ, kiểu như cả tuần đến siêu thị mua đồ chất lên xe đem về. Trước đây ở mình cũng vậy nhưng giờ thì mua về ít thôi, mua online ship cho tiện. Đâu cần cái xe chở nhiều nữa. Văn hoá tiêu dùng có thay đổi rồi.

ý yên

Xe tăng
Giờ vào đây ko khác gì vào Tinh tế, toàn trẻ trâu còm

cocsku

Xe cút kít
Một điều nữa với Keicar là dân Nhật dùng xe đi chợ, kiểu như cả tuần đến siêu thị mua đồ chất lên xe đem về. Trước đây ở mình cũng vậy nhưng giờ thì mua về ít thôi, mua online ship cho tiện. Đâu cần cái xe chở nhiều nữa. Văn hoá tiêu dùng có thay đổi rồi.
Ở Nhật chợ nó có chỗ đỗ xe, chứ chợ ở ta mà đi ô tô thì đứt. Cái VF3 mà có thêm phiên bản bán tải cho bà con nông dân đi chợ cũng được!

poiuy

Xe ba gác
Ở Nhật chợ nó có chỗ đỗ xe, chứ chợ ở ta mà đi ô tô thì đứt. Cái VF3 mà có thêm phiên bản bán tải cho bà con nông dân đi chợ cũng được!
“Chợ” của ta ở đây cũng là các siêu thị đó cụ. Như Aeon, Big C, Metro… trước kia dân tỉnh còn đánh ô tô lên chơi siêu thị HN mua đồ mà. Chị em VP cũng hay mua đồ siêu thị còn cần ít ít mới ra chợ cóc gần nhà. Dạo này TMĐT thịnh hành nên hay đặt đồ ship cho nhàn.

downcome1703

Xe đạp
? Lắm thớt PR VF3 thế? :-/

Bán được 30k xe rồi thì lo mà sản xuất, PR làm gì mà lắm thế nhỉ? :-/
Ậy, ngày xưa Vf8, VF9 cũng báo cọc 73k đó bác. VF34 em nhớ đâu củng 25k.
Cọc nhiều vậy mà sau này bàn giao em thấy toàn taxi T_T

Nên em đồ rằng con số 30k này là truyền thống nhân xx lần rồi. Đã là truyền thống thì phải giữ chứ ạ.

cocsku

Xe cút kít

Nên em đồ rằng con số 30k này là truyền thống nhân xx lần rồi. Đã là truyền thống thì phải giữ chứ ạ.
Xưa đặt cọc rồi cho rút thoải mái nên dân đặt bừa cũng nhiều. Gần nhà em đếm có đến chục người đặt VF8, VF9 rồi không mua rút về. Lúc đó xe điện còn mới lạ, mọi người cũng mạnh dạn đặt. Tuy nhiên sau này thấy sử dụng xe điện còn nhiều bất cập nên rút cọc.
Cái VF3 này cọc mà không mua là mất nên người cọc sẽ thận trọng hơn. Vả lại xe điện cũng đã vận hành thực tế nhiều rồi, ai cảm thấy sử dụng phù hợp mới đặt cọc. Tất nhiên hãng cũng chẳng dại gì mà thật thà số đặt cọc, vì con số đặt cọc nhiều có lợi cho họ. Tuy nhiên con số công bố cũng phản ánh một phần số lượng đặt thật sự.

babypimp

Xe tải

Xưa đặt cọc rồi cho rút thoải mái nên dân đặt bừa cũng nhiều. Gần nhà em đếm có đến chục người đặt VF8, VF9 rồi không mua rút về. Lúc đó xe điện còn mới lạ, mọi người cũng mạnh dạn đặt. Tuy nhiên sau này thấy sử dụng xe điện còn nhiều bất cập nên rút cọc.
Cái VF3 này cọc mà không mua là mất nên người cọc sẽ thận trọng hơn. Vả lại xe điện cũng đã vận hành thực tế nhiều rồi, ai cảm thấy sử dụng phù hợp mới đặt cọc. Tất nhiên hãng cũng chẳng dại gì mà thật thà số đặt cọc, vì con số đặt cọc nhiều có lợi cho họ. Tuy nhiên con số công bố cũng phản ánh một phần số lượng đặt thật sự.
Có khi tính cả số của đại lý xuống tiền gom hàng ấy chứ. Tạo hiệu ứng cọc ùn ùn như thế này kiểu gì chả có cái môn mua kênh để lấy xe sớm.

Quang225

Xe máy
Trong tầm giá thì vf3 là lựa chọn oke rồi

Đi Jây

Xe tăng

Em thấy báo đưa tin bán đc 191 voucher VF3 trên shopee thôi. Cọc nhiều nhưng chốt đơn chỉ có 0.69%.

Chỉnh sửa cuối:
Xe mini nhật trông hay quá, k cod ai nhập về nhỉ.
Nó là đặc trưng của ng Nhật nên thường chỉ có trong nội địa. Tay lái nghịch nên k nhập dc. Các thị trường khác cơ bản là không có. Hơn nữa giá xe này giờ không rẻ nữa, máy lại nhỏ dưới 0.6l thì khÔNG ai mua. Trước đây có Suzuki bán chiếc gần tương tự là Wagon Ở VN nhƯNG Ế QUÁ NÊN KHAI tỬ

cocsku

Xe cút kít
“Chợ” của ta ở đây cũng là các siêu thị đó cụ. Như Aeon, Big C, Metro… trước kia dân tỉnh còn đánh ô tô lên chơi siêu thị HN mua đồ mà. Chị em VP cũng hay mua đồ siêu thị còn cần ít ít mới ra chợ cóc gần nhà. Dạo này TMĐT thịnh hành nên hay đặt đồ ship cho nhàn.
Sau này nếu có VF3 van thì bà con nông dân các tỉnh có thể chất đồ nông sản lên xe chở vào các chợ nội thành mà bán, đỡ phải gánh gồng luộm thuộm. Bán xong thu dọn về cũng sạch sẽ. Mấy gánh hàng rong trong phố mà thay bằng con xe này cũng được! Xe hủ tíu gõ mà thay bằng con VF3 van thì còn gì bằng.

Trungpv

Xe điện
Sau này nếu có VF3 van thì bà con nông dân các tỉnh có thể chất đồ nông sản lên xe chở vào các chợ nội thành mà bán, đỡ phải gánh gồng luộm thuộm. Bán xong thu dọn về cũng sạch sẽ. Mấy gánh hàng rong trong phố mà thay bằng con xe này cũng được! Xe hủ tíu gõ mà thay bằng con VF3 van thì còn gì bằng.
nếu để nói xe chở nông sản cho bà con cào chợ nội thành bán thì con suzuki carry phù hợp nhất cụ ah. giá xe cũng mềm. VF3 phù hợp dùng đi làm văn phòng

poiuy

Xe ba gác
Wagon thì xấu thật cụ ạ, trước em cũng mơ con ấy mãi chả có tiền, sau có tiền thì mua Morning vì nó xấu úa nên vợ chê. Nhưng mấy xe nội địa nhật nhìn đẹp thật, đi nội thành thay xe máy lúc năng mưa thì quá ok, lại tiết kiệm.
Xét thời điểm hơn 20 năm trước thì Wagon cũng không xấu, cũng giống Keicar bây giờ thôi.

Beautiful Checker

Xe đạp
Sao thế cụ, như Lux A thấy đợt đầu khá ok đó chứ. Có cái công nhận là Lux A đợt cuối 2019 các khe kẽ to hơn sang 2020.
VF sx xe rất nhanh. Và đây là 1 nhược điểm.
Mình thấy nên mua xe sau 1 năm là hợp lý. Lúc đó hãng đã fix đc hầu hết các lỗi, cũng tư tối ưu hóa các trang thiết bị trên xe
Hơn nữa kinh ngh cho thấy giá xe Vin giảm dần đều chứ chưa bjo ngc lại