So sánh Venza với GLK 4matic

CYON

Xe đạp
Công nhận bác 31A có nhận xét tinh tế. Xe tây thường luôn đi trước xe nhật về mặt thiết kế và công nghệ. Xem chiến lược sản phẩm các hãng xe tây, họ không đưa ra nhiều mẫu mà chỉ tập trung vào mỗi phân khúc một mẫu xe duy nhất, và đương nhiên là mẫu xe đó không thể chê được. Thiết kế xe của Đức hoàn hảo đến nỗi các bạn Đài loan, Trung cộng chẳng bao giờ kiếm ăn được với việc sản xuất accessories để gắn thêm như xe của nhựt bổn hay đại hàn. Đối với xe Đức, chỉ có các hãng độ xe hàng hiệu siêu hạng mới dám làm một cái gì đó, và dĩ nhiên sản phẩm sẽ là một chiếc xe siêu đắt (chứ không như Accord đít Audi R8 của dân mít nhà mỉnh :)):)):)) )

31A9999 nói:
Khi Chiếc C W203 ra đời 2001 với chiếc đền pha củ lạc,rất nhiểu bác quen đi Camry vuông thành sắc cạnh chê ẩm chê eo xe này già và thô.Nhưng càng về sau nhìn càng đẹp,Camry 3 năm sau cũng bỏ thiết kế vuông để theo xu hướng thiế kế khí động học và thế hệ mới nhẩt của Camry 2006 vừa rồi cũng vậy.Khi con C W204 ra đời,một số bác lại bảo không đẹp bằng C W203,nhìn cứng quá,bây giờ thì ai cũng công nhận đẹp vì thiế kế cứng cáp đó.Tôi có thể khằng định Camry thế hệ tiếp theo sẽ bỏ dáng thiết kế tròn chịa để quay về dáng vuông,cứng khỏe mạnh.Vì thằng Tây bao giờ cũng dẫn dăt thẩm mỹ xe hơi hơn 100 năm qua. Khắp thế giới này trừ VN người ta so sanh Mer với Toy.GLK là mang phong cách thiết kế khác hẳn Venza.Các bác có thể thích Toy vì bền và giữ giá,nhưng hình thức thì chưa bao giờ có cái Toy đẹp hơn Mer nếu cùng hạng xe.Còn em còn bác,vài tháng nữa các bác sẽ thấy em nói đúng

Tuannam9999

Xe hơi
:21:
Công nhận bác 31A có nhận xét tinh tế. Xe tây thường luôn đi trước xe nhật về mặt thiết kế và công nghệ. Xem chiến lược sản phẩm các hãng xe tây, họ không đưa ra nhiều mẫu mà chỉ tập trung vào mỗi phân khúc một mẫu xe duy nhất, và đương nhiên là mẫu xe đó không thể chê được. Thiết kế xe của Đức hoàn hảo đến nỗi các bạn Đài loan, Trung cộng chẳng bao giờ kiếm ăn được với việc sản xuất accessories để gắn thêm như xe của nhựt bổn hay đại hàn. Đối với xe Đức, chỉ có các hãng độ xe hàng hiệu siêu hạng mới dám làm một cái gì đó, và dĩ nhiên sản phVẩm sẽ là một chiếc xe siêu đắt (chứ không như Accord đít Audi R8 của dân mít nhà mỉnh :)):)):)) )
Đặt Venza va GLK cạnh nhau, chắc chắn đến 80% chọn Venza và 30% chọn GLK. GLK di off thi sướng nhưng chẳng có thằng ngu nào lại đem Venza va GLK đi off các bác nhỉ? May chăng có vài thằng đầu óc đơ đơ thì đem vào rừng đi off. Mình là người VN các bác ạ, không phải là Tây.:21::))

beobeo89

Xe hơi
cụ 31A phân tích hay lắm cho dù e co y đinh vê e venza , nhưng đẳng cấp của một chú Mer bao giờ cũng vân hơn nhiều. co gí sai e học hỏi mọi người a:)

oto11phamhung

[Tịch thu bằng lái]
Hic trả biêt lói thế nào.Nhưng phi 1 em VZ từ Hà Nội Xuống Quảng Ninh thì mời các Bác phải đi nghỉ ngơi vào Khách sạn.Còn GLK - 4Matic các Bác có thể vác xe đi uống bia hải sản mà ko thấy mệt nhiều,tối có khi lại đi đào :21::21::21:

vitamint

Xe tăng
:21:
Đặt Venza va GLK cạnh nhau, chắc chắn đến 80% chọn Venza và 30% chọn GLK. GLK di off thi sướng nhưng chẳng có thằng ngu nào lại đem Venza va GLK đi off các bác nhỉ? May chăng có vài thằng đầu óc đơ đơ thì đem vào rừng đi off. Mình là người VN các bác ạ, không phải là Tây.:21::))
bác nói thế nào ý 80% và 30% thì nó thành 110% à :21:
theo em thì 70% GLK và 30% venza
lúc đầu venza mới ra nhìn đẹp nhưng giờ nhiều qá nó cứ thế nào ý :77:

Luu Lehong

Xe container
Các cụ cứ tranh luận cho rộn ràng để cùng học hỏi! Nhưng địa vị em (có lẽ quan điểm bảo thủ) cùng tầm tiền thì em cứ chọn MEC! :69::69::69:
Đẳng cấp rồi còn lăn tăn gì nữa! Quan điểm em cũng giống cụ 31 A9999, Tây nó luôn đi trước Châu Á chúng ta nhiều năm về công nghệ, kiểu dáng:^):^):^)!

beobeo89

Xe hơi
bác nói thế nào ý 80% và 30% thì nó thành 110% à :21:
theo em thì 70% GLK và 30% venza
lúc đầu venza mới ra nhìn đẹp nhưng giờ nhiều qá nó cứ thế nào ý :77:
e thấy chẳng làm sao ma nhiều với ko nhiều cả , dân người ta co tiền thích thi la mua , sao nhiều với ko nhiều . cứ xe nào nhiêu la bác chán sao . Đẳng cập thật

He he ... chọn Venza chứ còn gì nữa ... em thấy mọi so sánh đều là khập khiễng, tuy nhiên giá tiền nhiều khi là yếu tố quyết định khi có 1 số tiền như nhau thì so cùng tầm tiền cũng rất hay.

Cụ chủ thớt suy nghĩ 1 câu nói thế này của chương trình Top Gear nhé: "Nếu chỉ có đủ tiền để mua xe rẻ tiền của 1 thương hiệu nổi tiếng, thì hãy chuyển sang mua xe hạng trung or hạng sang của thương hiệu trung bình, bạn sẽ cảm thấy bạn mua được 1 món rất hời"

Nếu mục đích là mua xe 7 chỗ, rất thích X5, GL nhưng vì chỉ có 70 ~ 80 k thì hãy mua Prado thay vì mua X3, GLK

danglong

Xe tăng
So sánh 2 xe này hơi khó vì nhiều yếu tố (Loại xe, nhãn hiệu, trang thiết bị tiện nghi/ giá thành, sở thích,...)

Nhưng em vẫn thích Venza hơn

namxedep

Xe hơi
1 vé cho VENZA bác ạ ! em không nói về máy của GLK nhưng nhìn dáng quá sấu bác ạ nhìn như bao diêm VITARA. mà bác đi méc tốn kém lém bác ạ !

quymui94

Đi bộ
nếu đưa so sánh venza với glk bên box toy thi venza ăn chắc :77::77::77::77:. Tùy theo sở thích tưng người thôi. em thì em chọn Glk vì lái sướng hơn.

Tuannam9999

Xe hơi
Em thì chỉ có GLK thôi, nếu đủ xiền là em chiến luôn, Venza chỉ đc hình thức chứ ko chất, ngầu bằng GLK được.(l)
GLK ngầu ở hình thức bác Ruồi nhỉ? :21::)):21::)) Bao diêm trông rất ngầu.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
1 vé cho VENZA bác ạ ! em không nói về máy của GLK nhưng nhìn dáng quá sấu bác ạ nhìn như bao diêm VITARA. mà bác đi méc tốn kém lém bác ạ !
Ý bác là so sánh GLK với ... cá sấu? :^):^). Khi ngồi trong xe thì chỉ còn biết có máy và số hộp số, khi ngồi đằng sau thì mua Venza, khi ngồi nhà thì ... mua cá sấu hơi hơi xấu về để nói chuyện ná :)):))

GARU

Xe hơi
Xe NHẬT vẫn chỉ là xe phổ thông o thể nói đẳng cấp với xe ĐỨC được dòng bét nhất của ĐỨC đã hơn loại tầm trung của TOY rồi,nói đến oto là ĐỨC luôn tiên phong đi đầu trong công nghệ và chất lượng,em VENZA chỉ lạ mắt thôi trông có vẻ yếu o thể bằng GLK được 1 phiếu cho GLK:chất lượng đẳng cấp:69:

hunghiepnd

Xe đạp
Mỗi xe đều có ưu nhược điểm của nó, việc lựa chọn là do nhu cầu và sở thích mỗi người, nếu bác nào có nhu cầu mua xe thì nên đi thử, tìm hiểu thật kỹ và sẽ có quyết định của riêng mình, em cũng là người phân vân rất nhiều giữa hai xe này sau một thời gian tìm hiểu, lái thử...cuối cùng em đã Chọn Venza vì nó phù hợp với em và em hài lòng, còn bác nào chưa tìm hiểu kỹ thì không nên nhận xét linh tinh nghe buồn cười lắm, có nhiều bác em thấy chẳng hiểu gì về hai xe này (ngoài cái mức giá gần như nhau) nhưng cũng cứ nhận xét "như đúng rồi" sợ thật.:)

hvh2611

Xe hơi
em thề là e ko thik con GLK tí nào cả

crazyaboutspeed

Xe đạp
các bác ơi cho em hỏi bác nào ở thành phố HCM thì báo em với. Em ở đây nhưng chẳng biết ai là "pà kon" với mình cả:'(:'(:'(:'(