So sánh Venza với GLK 4matic

vua_luoi

Xe điện
---
đồng ý với bác ... tuy không thể so sánh 2 dòng khác nhau này được nhưng đã chạy thử GLK nên e thấy GLK ngon hơn hẳn, và đặc biệt các loại xe châu âu đúng là càng nhìn càng thấy đẹp, còn các xe nhật hàn chỉ bắt mắt lúc đầu còn về sau càng nhìn càng thấy không ổn :69:
TB: đã vốt ka cho bác rồi nhé (b)
Mec thì đi thích hơn rồi , cháu chạy e280, c230 nhiều trong phố thấy cũng hơi khổ hơn về mặt quản lý :). cụ là cụ đc mới niới cũ lắm đấy nhé:21:

linhcio

Xe hơi
Mec thì đi thích hơn rồi , cháu chạy e280, c230 nhiều trong phố thấy cũng hơi khổ hơn về mặt quản lý :). cụ là cụ đc mới niới cũ lắm đấy nhé:21:
---
cụ đại xá cho, e nhẫn xét công bằng mà, đã nói là ko thể so sánh 2 dòng khác nhau rồi mà (b)
-- bún chả cụ lại nhé --- (b)

Tom Tit-Tot

Xe tăng
(b) em chỉ venza thôi (b)
Bác chỉ venza thì vào ném đá làm gì nhảy? :^):^) đi mua Venza đi rồi chém gió :)). (Em đang chạy 1 chân quản lý tiểu Box GLK bên MẸC :21:) Oii GLK của tôi :6:

CáiBang

Xe hơi
Em chọn Venza,em đã lái thử nó rồi.Chạy trên 100km/h mà xe rất đầm,không chao,cho cảm giác rất yên tâm.Đúng là mẫu xe chiến lược của Toy để cải thiện doanh số tại thị trường Bắc Mỹ.(b)

CáiBang

Xe hơi
Venza chi phí để nuôi em nó lại không cao,giữ giá.Đó là lý do vì sao mà gần như salon nào cũng có một hoặc vài chiếc Venza.:)

classic2k6

Xe tải
bác cho em hỏi với , em Venza bi giờ tầm khoảng bao nhiu Obama vậy ? nhà em đang chạy chú Escape , từ giờ đến cuối nay đang ngắm em Venza này , xem thế nào múc luôn :)

kaching

Xe đạp
Xe này Kylin bán lâu rồi cụ..Tầm tiền này mà 7 chỗ em ủng hộ con Mazda CX9. Còn 2 con mà chủ topic hỏi thì ý kiến em làm con GLK cho nó oách cụ àh. Xu hướng design của Mer bây giờ đâu chỉ dành cho các tài xế lái sau vô lăng nữa, em thấy dáng Venza cứ thế nào, cục mịch cứ như Vios, chẳng qua dài và cao hơn tí...Em chạy..:D

belancer

Xe buýt
2 con này đều tuyệt, em nghiêng về GLK hơn. Giá của venza ở Mỹ chỉ tương được C class thôi.

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
2 xe này em đều lái thử trước khi quyết định mua GLK .Venza là sedan gia đình hạng trung,con GLK la Suv cỡ nhỏ.Hai loại khác hẳn nhau về mục đích sủ dụng cũng như tính năng.
Venza: Cảm giác lái bồng bềnh giống inova,cách âm thì giống camry,tay lái nhẹ,tầm quan sát phía trước tốt,nhưng nhìn gương hậu quan sát phía sau khó nhìn đặc biệt là gương phía tài.Vào cua gấp cảm giác văng đít xe rất rõ.Cách âm thì gọi GLK bằng cụ.
Nội thất Venza rỗng nhìn bắt mắt,nhưng nhìn chi tiết chất liệu nhựa rẻ tiền và không chắc chắn.Âm thanh 13 loa JBL nghe to,nhưng tiếng không ngọt,âm trầm hơi nặng ,trung âm tốt nhung cũng không bằng GLK. khi đạp ga máy rống lên nghe rõ và cho cảm giác hơi yếu.
Tóm lại Venza thích hợp với các bác trung niên có gia đình đông con,lái xe không cần cảm giác lái ,chỉ cần chạy được và không gian rộng.Uu điểm nữa là bán lại không mất giá.Kể cả bản full cung không ngon bằng GLK ngoại trừ cái cửa nóc là ok.
Bác mà mua venza cản thận mua phải xe bọc lại ghế,lắp thêm DVD tầu, nghe rất lởm.
Nếu cho đểm Venza 6 ,GLK 8 (tổng thiệt hại 2 em này đều ( khoảng 83k cả đăng ký.)
Bác có nói hơi quá ko nhỉ :^) Ỉn em đi rồi cái cụ nói về bồng bềnh , cách âm ... về Ỉn thì đúng còn VZ thì em thấy rất đầm cách âm còn ngon hơn Rav4 Limited, về chuyện cảm giác máy hơi yếu thì đúng vì xe ko vọt ngay ( Cái này hơi buồn :21: ) Em nghĩ để đánh giá xe thì phải có thời gian và qua vài chuyến đi dài mới chính xác được chứ đi thử 1,2 lần rồi đánh giá thì hơi chủ quan.

hanhtoyota

Xe tải
Toyota mà đi so với Mercedes khập khiểng quá, nói về sang trọng và VIP thì Toyota mất 100 năm nữa, 1 thương hiệu xe sản xuất cho giới bình dân lại đi so với 1 thương hiệu xe VIP,Toyota chỉ nên so sánh với các thương hiệu bình dân như Kia,Huyidai,Skoda, Saturn,Honda,...thôi chứ so như vậy khập khiểng quá giống như 1 kĩ sư lại đi so sánh với 1 người làm thuê.
Em có anh bạn đạng định mua xe trong tầm 80K, xin các bac tư vấn và so sánh dùm em Toyota Venza với chàng Mẹc GLK 4matic.
Tks!(b)(b)(b)

hanvenza

Xe hơi
@baoanhjsc : Mẹc cũng có độ trễ khá dài bác ạ, bác đi cả 2 mới so sánh được. Cái đấy là do thiết kế chứ không phải do máy khỏe hay yếu đâu.
@hanhtoyota : nếu 1 kỹ sư đi làm thuê ( em cá là hơn 99% kỹ sư đi làm thuê) thì so sánh với ai hả bác.

31A9999

Xe máy
Các bác lưu ý thêm : Venza tính giá đô ngoài chợ nên đắt hơn GLK rất nhiều (GLK theo ngân hàng),Venza giá lung tung lắm từ 69- 85 k cho 2.7
Đúng là Venza không thể bằng Mer về công nghệ,cảm giác lái,chất lượng nội thất,chất lượng âm thanh,chất lượng lượng khung gầm.....Nhưng có một ưu điểm lớn nhất là không mất giá sau 3-4 năm bằng Mer.Tính tiện lợi và phổ thông cộng với rộng rãi và có cửa nóc dễ lôi cuốn nhiều người.Nếu mua xe bằng cảm giác của góc nhìn bên ngoài ,người ta đẽ chon Toy vì to hơn và rộng hơn (Nông dân hay nghĩ to hơn là oách hơn) nhưng ngồi lên xe cảm nhận không gian bên trong và tự tay cầm lái Toy sẽ không bao giờ bằng Mer kể cả Mer dòng C.hay GLK. Bác nào đã lỡ mua Venza cũng không buồn đầu vì đằng nào khi bán lại vẫn được giá và vẫn còn cơ hội đổi sang xe khác.....:21:

tuananhbmw

Xe buýt
Cái suy nghĩ của VN mình nó ăn sâu vào tận não rồi cụ ơi,xe là cứ phải Toy,em thì chả bao giờ thích xe Nhật,cứ Đức với Mỹ là em thích,có thừa tiền em cũng chả bao giờ bỏ ra gần 100k để mua cái xe Toy,điên nặng....

Tom Tit-Tot

Xe tăng
2 con này đều tuyệt, em nghiêng về GLK hơn. Giá của venza ở Mỹ chỉ tương được C class thôi.
GLK350 ở US vào khoảng US$35k (bản 3.5) còn Venza là US$29k (bản 3.5) vậy là GLK đắt hơn khoảng 25% vậy mà dân Mỹ vẫn ngu mua GLK còn dân mình khôn hơn, kiêu hơn Mẹc bằng giá TOY cũng đếch mua GLK (cứ cho GLK300 vs Venza 2.7 còn GLK350 vs Venza 3.5) ... đời nào TOY chịu bằng giá Venza :^):^)

hanvenza

Xe hơi
Giá ở Mỹ cũng chỉ là một thông số để tham khảo thôi bác ạ. Em đơn cử Mazda3 2008 i-sport 4 door 2.0 giá khỏang 14k trong khi Hyundai Elantra GLS 4 door 2.0 giá cũng 14k, 2 con này các bác chọn con nào ? Trong khi đó bên Mỹ Elantra vẫn bán được.

Hoặc Ford Escape FWD 2009 2.5 I4 giá khoảng 22k trong khi Santa Fe 2009 GLS V6 2.7 giá có 21k. Em nghĩ trong 2 con này SF vẫn hơn một bậc.
Chung quy lại là thích con nào mua con đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Pha Lê

Xe tải
Nhìn Venza rồi hết muốn mua GLK...^^ em cứ mạnh mồm thế tại nhà em mới tậu Venza xanh ngọc...hihi, hơi bị "lổi"

NHUOCTHUY

Xe buýt
ven ra đc cái nhìn ngoài bắt mắt hơn chú lùn glk :))

dưng cảm giác lái léo thể = đc,
hãy tin là thế:21: