So sánh Venza với GLK 4matic

31A9999

Xe máy
Các bác cứ việc khen Venza và mua nhiều nhiều vào,để em đi GLK trắng càng đỡ đụng hàng.:21:
Thế nào là một xe đẳng cấp ?
1.Độ an toàn cao, cái này Mer hơn Toy mọi mặt.
2.Sự tiện nghi: Venza giá 77k nhiều con không có ghế điện,không cảm biến ánh sáng.không cảm biến mưa,không có chỉnh ga tay,không có nhớ ghế,nhớ gương,gương tự gập.....Không đèn mắt liếc,không đèn Bisenon,không nốt cả cảm biến lùi(trừ xe láp DVD tầu có camera lùi)
3.Hình thức: Các bác cứ khen Venza đẹp,em thấy đầu xe giống gương mặt của bọn Gay nam không nam mà nữ không ra nữ, nhìn ngang hình dáng ovan đã quá cổ điển,đít xe thì khá hơn vì giống lexus.Ngồi trong xe các phím điều kiển chức năng giải trí quá xa tầm tay nhưng hộp số lại hơi gần.đường nét thiết kế Venza tròn chịa nên nhì dễ có cảm giác to,rộng .GLK thì ngược lại 180 độ
4.Thương hiệu uy tín : Cái này thì Toy phấn đấu 100 năm nữa nhé...
5.Bảo hành và bảo trì.: Các bác mua Venza thì tự bảo hành nhé.Còn GLK thì cứ 2 năm yên tâm chạy không lo hỏng vặt.

Còn nhiều thứ nữa em muốn chia sẻ bác nào không đồng ý với em cứ đưa ra quan điểm về Venza em sẽ hầu các bác .:77:

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các bác cứ việc khen Venza và mua nhiều nhiều vào,để em đi GLK trắng càng đỡ đụng hàng.:21:
Thế nào là một xe đẳng cấp ?
1.Độ an toàn cao, cái này Mer hơn Toy mọi mặt.
2.Sự tiện nghi: Venza giá 77k nhiều con không có ghế điện,không cảm biến ánh sáng.không cảm biến mưa,không có chỉnh ga tay,không có nhớ ghế,nhớ gương,gương tự gập.....Không đèn mắt liếc,không đèn Bisenon,không nốt cả cảm biến lùi(trừ xe láp DVD tầu có camera lùi)
3.Hình thức: Các bác cứ khen Venza đẹp,em thấy đầu xe giống gương mặt của bọn Gay nam không nam mà nữ không ra nữ, nhìn ngang hình dáng ovan đã quá cổ điển,đít xe thì khá hơn vì giống lexus.Ngồi trong xe các phím điều kiển chức năng giải trí quá xa tầm tay nhưng hộp số lại hơi gần.đường nét thiết kế Venza tròn chịa nên nhì dễ có cảm giác to,rộng .GLK thì ngược lại 180 độ
4.Thương hiệu uy tín : Cái này thì Toy phấn đấu 100 năm nữa nhé...
5.Bảo hành và bảo trì.: Các bác mua Venza thì tự bảo hành nhé.Còn GLK thì cứ 2 năm yên tâm chạy không lo hỏng vặt.

Còn nhiều thứ nữa em muốn chia sẻ bác nào không đồng ý với em cứ đưa ra quan điểm về Venza em sẽ hầu các bác .:77:
Em cũng thích các bác cứ mua theo số đông, còn e mua theo sở thích. Khỏi phải đụng hàng:6:

minhlong84

Xe hơi
GLK la con xe xau nhat cua Mec...ko the so sanh dc voi GL...nen em cung voice 1 ve cho bac Venza nhe!(b)

dungptbd

Xe tải
Nếu phải ẻm thì ẻm cưới em venza về, đảm bảo kinh tế và khấu hao. Zới lại em Venza em í kiểu dáng cũng đẹp.

trungtin99

Xe đạp
Đi Venza cho nó lành bác ạ. Bảo dưỡng đỡ vất vả mà lại rẻ hơn..:101:

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
2 xe này em đều lái thử trước khi quyết định mua GLK .Venza là sedan gia đình hạng trung,con GLK la Suv cỡ nhỏ.Hai loại khác hẳn nhau về mục đích sủ dụng cũng như tính năng.
Venza: Cảm giác lái bồng bềnh giống inova,cách âm thì giống camry,tay lái nhẹ,tầm quan sát phía trước tốt,nhưng nhìn gương hậu quan sát phía sau khó nhìn đặc biệt là gương phía tài.Vào cua gấp cảm giác văng đít xe rất rõ.Cách âm thì gọi GLK bằng cụ.
Nội thất Venza rỗng nhìn bắt mắt,nhưng nhìn chi tiết chất liệu nhựa rẻ tiền và không chắc chắn.Âm thanh 13 loa JBL nghe to,nhưng tiếng không ngọt,âm trầm hơi nặng ,trung âm tốt nhung cũng không bằng GLK. khi đạp ga máy rống lên nghe rõ và cho cảm giác hơi yếu.
Tóm lại Venza thích hợp với các bác trung niên có gia đình đông con,lái xe không cần cảm giác lái ,chỉ cần chạy được và không gian rộng.Uu điểm nữa là bán lại không mất giá.Kể cả bản full cung không ngon bằng GLK ngoại trừ cái cửa nóc là ok.
Bác mà mua venza cản thận mua phải xe bọc lại ghế,lắp thêm DVD tầu, nghe rất lởm.

GLK : Hình thức hợp với thanh niên,cảm giác lái tuyệt vời nhất (so với C và E).Hộp số rất mượt cho tăng tốc và vào cua thì thôi rồi lượm ơi. Cách âm thì phải đem so với S chú E đời 2004 em chạy rồi cũng không bằng.Công nghệ mới thì nhiều thứ lắm không kể hết.Hình thức thì bị chê là nhỏ,nhưng em thấy ngồi trên xe tầm quan sát tốt và cao hơn Venza, ghế trước không gian rất ok,rộng quá thì cũng không hay và sẽ cho cảm giác người lái không tốt.Ghế sau ngồi hơi hẹp.Nhưng ghế GLk ngồi cứng và ôm người hơn Venza.Bác nào đã chạy Mer thì chớ có lái thủ Venza trước khi mua, vì lái xong các bác sẽ chọn GLK.
Về hình thức thì cá nhân em đán giá GLk hơn hơn Venza.Toy không thể bằng Mer.Thẩm mỹ phương tây khác phương đông.Nhưng có một điều chắc chắn các dòng xe của Mẹc càng nhìn càng đẹp và không lạc hậu theo thời gian .Còn Toy bác cứ nhìn lại em Camry đời 2001 và 2004 sẽ thấy nó cứ ngố ngố thế nào.

Nếu cho đểm Venza 6 ,GLK 8 (tổng thiệt hại 2 em này đều ( khoảng 83k cả đăng ký.)
Cụ nói vậy rất khách quan chứ ko như 1 số bác chưa đi thử cả 2 loại mà phán như đúng rồi:77:,toàn a dua ăn theo nói leo,đi TOY cho nó lành,hơhơ:)):)):))

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn Venza rồi hết muốn mua GLK...^^ em cứ mạnh mồm thế tại nhà em mới tậu Venza xanh ngọc...hihi, hơi bị "lổi"
Hôhô,khoe hàng khéo quá,lạy hồn,câu nói FUN nhất OF:21::21::21:

pmhunghero

Xe buýt
không biết có phải Venza chạy cả xăng và điện không
MÌnh có ông anh định mua Venza, được tư vấn là xe này đi tốc độ dưới 60km/h là chạy bằng điện, còn trên 60km/h là chạy bằng xăng

Bác nào có thông tin cụ thể thì chỉ bảo với

hoangdung68

Đi bộ
MẸC hơn Venza e ko khoái lắm các bác ạ

Tom Tit-Tot

Xe tăng
không biết có phải Venza chạy cả xăng và điện không
MÌnh có ông anh định mua Venza, được tư vấn là xe này đi tốc độ dưới 60km/h là chạy bằng điện, còn trên 60km/h là chạy bằng xăng

Bác nào có thông tin cụ thể thì chỉ bảo với
Ko đâu cụ, Venza chỉ chạy xăng, khi hết xăng thì chạy bằng cơm :21:

bocun

Xe buýt
em cũng chọn venza.hình thức ngon hơn hẳn GLK. dân mình vẫn chuộng hình thức mà bác(b)(b)

31A9999

Xe máy
Hôm qua chạy xe thằng bạn mới phát hiện thêm gương của nó không gập được như GLK và buồn cười nhất là ghế trước chỉnh bẳng cơm mặc dù giá là 75K :21:.Không hiểu nó đắt vậy mà dân mình vẫn mê trong khi chằng có gì đáng chú ý.

vua_luoi

Xe điện
Hôm qua chạy xe thằng bạn mới phát hiện thêm gương của nó không gập được như GLK và buồn cười nhất là ghế trước chỉnh bẳng cơm mặc dù giá là 75K :21:.Không hiểu nó đắt vậy mà dân mình vẫn mê trong khi chằng có gì đáng chú ý.
Theo cháu nghĩ cụ đi Mec thì bác cứ đi, cụ nào thích VZ thì cứ thích VZ. So sánh nhiều cũng chả để làm gì :). Nhưng mà sau 2 năm không hiểu cái nào thủng bé hơn đây:69:
Còn nữa, dân mình ko u mê như cụ nghĩ đâu, cụ ko cần lo cho dân mình, cứ yên tâm mà cưỡi GLK ko đụng hàng của cụ:)

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Theo cháu nghĩ cụ đi Mec thì bác cứ đi, cụ nào thích VZ thì cứ thích VZ. So sánh nhiều cũng chả để làm gì :). Nhưng mà sau 2 năm không hiểu cái nào thủng bé hơn đây:69:
Còn nữa, dân mình ko u mê như cụ nghĩ đâu, cụ ko cần lo cho dân mình, cứ yên tâm mà cưỡi GLK ko đụng hàng của cụ:)
Hehe,dân mình KHÔN nhất thế giới đới:21::21::21:

31A9999

Xe máy

Chưa gì bác đã đâm chém em ghê quá.

Mazspeed

Xe container
Về giá thì Venza 2.7 coi như tương đương với GLK 3.0. Như vậy cùng mức giá thì Venza máy bé hơn, option kém hơn vì GLK coi như là full option rồi.

Em đã lái thử cả 2 em này, quả thật về vận hành thì Venza không thể bì với GLK ở mọi mặt, về chất lượng sản phẩm như độ cứng vững, dầy dạn cũng thế, GLK hơn hẳn.

Nhưng em thích hình thức Venza hơn, nhìn sành điệu hơn chứ GLK trông hơi giừ và nhỏ. Nếu có ~80k thì em đi tìm E280 chạy lướt:):):).

Tuannam9999

Xe hơi
Venza mà chơi các bác ạ. GLK nhỏ như cái xe Vitra ấy. Nếu để GLK với Venza cạnh nhau thì đến 88% chọn venza còn lại chọn GLK.:21:

haiphong

Xe hơi
84 % chứ bác, em thuộc 16% còn lại :)) :21:

giaophuong

Xe điện
venza là Bố già,GLK là Gái con nhà giàu,măc quần áo lạ,ấn tượng.