So sánh Toyota Fortuner và Kia Sorento

Taihoatu

Xe lăn
Em chẳng biết, nhưng dịch vụ sau bán hàng của Toy tốt hơn dịch vụ sau bán hàng của Huyndai

phonghamy

Xe điện
FOR TUN CAO HƠN SO ĐẾN 10 CM CÓ LẼ NÓ NGON HƠN.

Vâng hai con này đem bán đồng nát thì For vẫn nặng cân đấy kụ ạ. VN nhà mình nó mê ToY mà. Biết làm sao được

phuongtv_76

Xe container
Mấy con hàn đi chán tận cổ

Isu_zu

Tháo bánh
Quan trọng nhất, mà ko ai nói, là: Fortuner được làm ra, ko phải để so với Sorento, mà để phù hợp với yêu cầu của một số KH cần nó! Thế thôi, và nếu nó bán chạy, nghĩ là nó thành công. For ko phải để đua với Sor hay thi xem xe nào đẹp hơn. Ỉn cũng vậy, sinh ra để làm xe dịch vụ là chính, ko phải để so sánh với Caren, nhiều cụ cứ nhầm lẫn chuyện này. E là chủ quán phở, và tô phở của e hướng đến nhu cầu của số đông KH theo ý em, chứ ko phải để so sánh to nhỏ, đẹp xấu với tô phở của quán bên cạnh.

0906.006.586

Xe buýt
ơ cụ isu_zu nói hay thật, bái phục cụ.

thanhtung19

Xe tải
Xin chào các anh em. mình là lính mới, tham gia diển đàn hôm nay, học hỏi là chính, và bản thân cũng rất ít lái xế, mặc dù đã đổi 5 lần bằng rồi.
Vi cái xẻng không có nên măc dù rât máu xe mà đành chịu. Lâu rồi cũng ráng tich cóp để mua một em xe. Nhưng cũng phải giữa năm tới, hiện tại bản thân rất thích mẩu mã chiêc FO mà xẻng chỉ đủ mua em G thôi, trong khi đó đọc bài trên diển đàn, các bác chê FO G dử quá. Mình xin hỏi ai đã từng chạy FO dầu rồi, nó chạy có lên được 140-150km/h không? xin cảm ơn anh em.
cụ tính đi đua ạ?

thanhtung19

Xe tải
cụ chủ lại làm cái thớt chiến tranh roài

RAVA

Xe ba gác
Quan trọng nhất, mà ko ai nói, là: Fortuner được làm ra, ko phải để so với Sorento, mà để phù hợp với yêu cầu của một số KH cần nó! Thế thôi, và nếu nó bán chạy, nghĩ là nó thành công. For ko phải để đua với Sor hay thi xem xe nào đẹp hơn. Ỉn cũng vậy, sinh ra để làm xe dịch vụ là chính, ko phải để so sánh với Caren, nhiều cụ cứ nhầm lẫn chuyện này. E là chủ quán phở, và tô phở của e hướng đến nhu cầu của số đông KH theo ý em, chứ ko phải để so sánh to nhỏ, đẹp xấu với tô phở của quán bên cạnh.
-Nhưng có nhiều bác lại thích so phở với kim chi?:))

Luu Lehong

Xe container
Nhiều người khác cũng làm tô phở mà bán không chạy, khách hàng ngại không mua của họ do chất lượng không ngon, họ cay, họ cứ thích so sánh đấy! Cụ cấm người ta à :D

Isu_zu

Tháo bánh
Nhiều người khác cũng làm tô phở mà bán không chạy, khách hàng ngại không mua của họ do chất lượng không ngon, họ cay, họ cứ thích so sánh đấy! Cụ cấm người ta à :D
Sai lầm ở chỗ ấy cụ ạ, ko làm ra cái KH cần, chỉ làm ra để có cái để ...so với đối thủ :D. Thực ra fan cuồng Hàn nói vậy, chứ HK ko nghĩ vậy đâu.

SmallRiver

Xe điện
Hyundai đang xây nhà máy sx động cơ ở VN, trong tương lai không xa, xe Hyundai sẽ thắng thế. Hiện tại đếm trên đường em thấy số lượng xe Hàn nhiều hơn xe Nhật.

Isu_zu

Tháo bánh
Hyundai đang xây nhà máy sx động cơ ở VN, trong tương lai không xa, xe Hyundai sẽ thắng thế. Hiện tại đếm trên đường em thấy số lượng xe Hàn nhiều hơn xe Nhật.
Rất có thể, trong dòng xe bình dân, giá rẻ.

T91

Xe container
FT G có đóng lên được hơn tăm cây chuối không ạ, vượt xe khác khéo phải lấy đà

otohagiang

Xe container
so thế này thì hơi mệt, 2 xe này đâu có cùng phân khúc. Nếu về sướng SO nó đập FO chết sặc gạch,, về bền thì bây giờ ếch dám nói FO hơn, về địa hình thì FO dìm SO chết ngắc. Túm lại, là em thì em chọn SO, còn bác chủ thích em nào thì xúc em đấy

Luu Lehong

Xe container
so thế này thì hơi mệt, 2 xe này đâu có cùng phân khúc. Nếu về sướng SO nó đập FO chết sặc gạch,, về bền thì bây giờ ếch dám nói FO hơn, về địa hình thì FO dìm SO chết ngắc. Túm lại, là em thì em chọn SO, còn bác chủ thích em nào thì xúc em đấy
Lâu nay ít gặp, bác khoẻ không?
Thớt này có gần 2 năm rồi, chắc chủ xe đã tít mù từ lâu, xe đã cũ :D. Anh em họ bới thớt tranh luận thêm ý mà :))
Nhưng công nhận FO rất có lợi thế về đi địa hình. Phần lớn đi công tác các vùng đồi núi, bọn em chủ yếu là dùng con này :-"

blackpaint

Xe container
cụ ơi, cho e hỏi tí, con in G max lên đc bao nhiu nhỉ. có cụ nào thử chưa?
Em thấy ít ng mua xe lại quan tâm đến tốc độ max của xe, vì rất rất hiếm khi đi được, ng ta quan tâm đến chấm để vọt cho sướng thôi chứ, xe cỏ của anh bạn em Toy Cressida gần 20 tuổi rồi mà ở Hòa Lạc em vít tới 120 thì anh bạn can ngăn, vẫn ngon choét. In G thì chắc cũng phải 160 cụ ợ.

T91

Xe container
Các cụ chọn đi xe hàn hay xe nhật trong trường hợp này
Vụ tai nạn hy hữu tại Busan, Hàn Quốc đã vô tình trở thành đòn bẩy để hãng Hyundai nâng cao giá trị của mẫu sedan cỡ nhỏ Elantra.

Chiếc xe chở container mang nhãn hiệu Daewoo.

Trong năm 2011 vừa qua, Hyundai Elantra đã gặt hái không ít thành công về mặt doanh số bán hàng tại thị trường Mỹ và Canada. Có được thành tích đó là nhờ thiết kế bóng bẩy, hệ dẫn động tiết kiệm nhiên liệu hiệu quả và giá bán khá "mềm" của Hyundai Elantra.
Được trang bị động cơ dung tích 1,8 lít kết hợp cùng hộp số sàn hoặc tự động 6 cấp do chính Hyundai phát triển, Elantra 2011 chỉ tiêu tốn lượng nhiên liệu ở mức 7,1 lít/100 km đường trường và 9,7 lít/100 km nội thành (đơn vị gallon Anh).

Bắt đầu lên dây chuyền lắp ráp tại nhà máy Alabama, Elantra 2011 đã xuất hiện trên thị trường Mỹ vào cuối năm 2010 với giá bán khởi điểm 14.830 USD (chưa kể phí vận chuyển). Khi bỏ ra số tiền này, khách hàng sẽ có ngay một chiếc Hyundai Elantra 2011 ứng dụng tiêu chuẩn hệ thống điều chỉnh cân bằng, điều chỉnh lực bám, phanh chống bó cứng và hàng loạt thiết bị điện tử khác.

Tùy thuộc vào từng gói phụ kiện, Hyundai Elantra 2011 sẽ được trang bị loại lazăng 15-17 inch. Trong khi đó, toàn bộ dòng Elantra 2011 đều đi kèm động cơ cho công suất 148 mã lực và mô men xoắn 138 lb-ft đồng thời phát thải khí ít hơn cả một số thành viên của dòng xe hybrid.
http://autopro.com.vn/20120405022731139ca2231/tan-dung-tai-nan-hy-huu-hyundai-ca-ngoi-elantra.chn
đây là TOI

các cụ chọn xe nào

T91

Xe container
Bác T91 là nữ à! mợ xinh nhỉ!:-?
Sao lại đi so cái xe đang hót của mấy mợ với con taxi của Toyota vậy ;))
gấu nhà em trong a va teo đấy ạ
anh đấy cụ cứ xem và cảm nhân thoai, cụ có vẻ thích ăn thịt hổ nhỉ