So sánh Toyota Fortuner và Kia Sorento

otohagiang

Xe container
Lâu nay ít gặp, bác khoẻ không?
Thớt này có gần 2 năm rồi, chắc chủ xe đã tít mù từ lâu, xe đã cũ :D. Anh em họ bới thớt tranh luận thêm ý mà :))
Nhưng công nhận FO rất có lợi thế về đi địa hình. Phần lớn đi công tác các vùng đồi núi, bọn em chủ yếu là dùng con này :-"
em vẫn vào liên tục, nhưng đang buồn nên chả đi chém nhau nữa, mệt lắm rồi, quay đi quay lại thì fan HÀN vẫn HYUNDAI no.1, fan Nhật vẫn TOY no.1, cãi thế cãi nữa thì kết quả vẫn như vậy, cãi thêm làm gì cho mỏi

USS G.Washingto

Xe hơi
Cãi nhau làm gì, lâu lâu anh em OF đổi xe cho nhau chạy cho FUN !

Tom B@

Xe tải
Xin lỗi các bác em là lính mới tuy nhiên cũng có chút ít kinh nghiệm về việc trải nghiệm hai xe này. Theo cá nhân em KIA SORENTO đi không đầm xe, máy không lỳ khi chạy ở tốc độ cao và đặc biệt khả năng chống ồn kém hẳn em FORTUNER. Để đi đường trường nhiều theo em nên Vote cho FOR!

otohagiang

Xe container
Xin lỗi các bác em là lính mới tuy nhiên cũng có chút ít kinh nghiệm về việc trải nghiệm hai xe này. Theo cá nhân em KIA SORENTO đi không đầm xe, máy không lỳ khi chạy ở tốc độ cao và đặc biệt khả năng chống ồn kém hẳn em FORTUNER. Để đi đường trường nhiều theo em nên Vote cho FOR!
nếu về cách âm thì SO đập chết FO, đi FO em thấy ồn ồn kiểu gì ý, máy SO khỏe hơn FO, SO là xe CUV nên chạy sẽ đầm chứ không bồng bềnh giốnlV

Tom B@

Xe tải
nếu về cách âm thì SO đập chết FO, đi FO em thấy ồn ồn kiểu gì ý, máy SO khỏe hơn FO, SO là xe CUV nên chạy sẽ đầm chứ không bồng bềnh giốnlV
Xin lỗi bác otohagiang nói thế nào chứ! Hay bác so sánh FOR máy dầu với SOR. Nếu đúng vậy thì FOR máy dầu ồn hơn. Tuy nhiên em đang so sánh FOR máy xăng với SOR máy xăng mà! Em đi cả hai xe này rồi chỉ ít cũng hơn năm có thừa. Việc đơn giản khi đi qua "ổ trâu" đã thấy trạng thái của hai xe khác hẳn nhau. Xe SOR lắc và ổn hơn hẳn FOR. Em chỉ công nhận mỗi cái xe SOR được nội thất và hình dáng trông bắt mắt hơn FOR thôi!

Mà bác lại so sánh SOR với INV ở trên thì cũng ???

otohagiang

Xe container
Xin lỗi bác otohagiang nói thế nào chứ! Hay bác so sánh FOR máy dầu với SOR. Nếu đúng vậy thì FOR máy dầu ồn hơn. Tuy nhiên em đang so sánh FOR máy xăng với SOR máy xăng mà! Em đi cả hai xe này rồi chỉ ít cũng hơn năm có thừa. Việc đơn giản khi đi qua "ổ trâu" đã thấy trạng thái của hai xe khác hẳn nhau. Xe SOR lắc và ổn hơn hẳn FOR. Em chỉ công nhận mỗi cái xe SOR được nội thất và hình dáng trông bắt mắt hơn FOR thôi!

Mà bác lại so sánh SOR với INV ở trên thì cũng ???
gõ bị lỗi đó bác, FOR chạy bồng bềnh hơn SOR do dùng sát xi rời, trọng tâm cao, về độ ồn thì FOR hơn hẳn, về nội thất thì không nói vì 1 cái là sp toàn cầu, 1 cái là sp cho nước nghèo, nhưng vẫn có 1 nghịch lý là giá FOR quá cao so với những gì mà nó đem lại

Xin chào các anh em. mình là lính mới, tham gia diển đàn hôm nay, học hỏi là chính, và bản thân cũng rất ít lái xế, mặc dù đã đổi 5 lần bằng rồi.
Vi cái xẻng không có nên măc dù rât máu xe mà đành chịu. Lâu rồi cũng ráng tich cóp để mua một em xe. Nhưng cũng phải giữa năm tới, hiện tại bản thân rất thích mẩu mã chiêc FO mà xẻng chỉ đủ mua em G thôi, trong khi đó đọc bài trên diển đàn, các bác chê FO G dử quá. Mình xin hỏi ai đã từng chạy FO dầu rồi, nó chạy có lên được 140-150km/h không? xin cảm ơn anh em.
Tôi mua xe Fotuner G (máy dầu, số sàn) từ năm 2009. Nếu nói về ồn thì đi máy bay Boing 777 còn ồn hơn Fotuner G. Tiêu thụ nhiên liệu dưới 7 lít/100km(Đã Test nhiều lần). Chạy trên đại lộ Thăng Long có đoạn lên trên 140km/h(do đường thôi, còn xe có thể lên tiếp). Mấy lạnh tê cứng luôn khi mấy ngày vừa rôi trên 40 độ ngoài trời...Tóm lại, thích thì mua thôi. Xe nào cũng có ưu nhược của nó, không có xe nào hoàn toàn thỏa mãn được yêu cầu của người sử dụng. Do vậy mới có nhiều chủng loại xe...Nhiều hãng sản xuất xe. Để sở hữu 1 chiếc xe đôi khi vấn đề quyết định nhất lại là khả năng tài chính. Còn vài mẫu xe tương đương nhau thì quan trọng là mình thích xe nào thôi. Chúc bạn sớm mua được một chiếc xe ưng ý !

nguoi_qua_duong

Xe đạp
Tôi mua xe Fotuner G (máy dầu, số sàn) từ năm 2009. Nếu nói về ồn thì đi máy bay Boing 777 còn ồn hơn Fotuner G. Tiêu thụ nhiên liệu dưới 7 lít/100km(Đã Test nhiều lần). Chạy trên đại lộ Thăng Long có đoạn lên trên 140km/h(do đường thôi, còn xe có thể lên tiếp). Mấy lạnh tê cứng luôn khi mấy ngày vừa rôi trên 40 độ ngoài trời...Tóm lại, thích thì mua thôi. Xe nào cũng có ưu nhược của nó, không có xe nào hoàn toàn thỏa mãn được yêu cầu của người sử dụng. Do vậy mới có nhiều chủng loại xe...Nhiều hãng sản xuất xe. Để sở hữu 1 chiếc xe đôi khi vấn đề quyết định nhất lại là khả năng tài chính. Còn vài mẫu xe tương đương nhau thì quan trọng là mình thích xe nào thôi. Chúc bạn sớm mua được một chiếc xe ưng ý !
cảm ơn bác, thông tin em cũng đang kiếm tìm(*)

raklei

Xe điện
Nhiều người khác cũng làm tô phở mà bán không chạy, khách hàng ngại không mua của họ do chất lượng không ngon, họ cay, họ cứ thích so sánh đấy! Cụ cấm người ta à :D
rõ ràng phở quán nhà e rẻ hon, ngon hơn, chất hơn, vệ sinh hơn phở thìn.
thế mà dân tình cứ nhao vào phở thìn, bọn đấy có mỗi cái thương hiệu chứ đc cái gì đâu =))

Tom B@

Xe tải
Các bác cho em hỏi ngu tý. Tại sao khi bật 2 dàn điều hòa trên xe FO thì công suất xe lại giảm nhỉ? Bác tài bên em cứ kêu bật 2 dàn lên là xe đi ỳ ko bốc lên được. Vậy tức là nhà sản xuất khi thiết kế công suất xe là chưa tính bao gồm cả công suất của hai dàn điều hòa hả các bác? Các bác giải thích giùm em với!:-?

longnx

Xe hơi
theo e hiểu thì công suát máy FO yếu và hộp số 4 cấp dùng số tự động thì quá kém . Nếu FO tự động sử dungj hộp số 5 cấp trở lên công suất và hiệu năng máy sẽ tăng lên cao hơn . Mà e không hiểu sao FO lại lắp hộp số 4 cấp thời cổ đại nhỉ có phải do giá rẻ????

TONGIA

Xe lừa
Hưởng thụ thì đi Sor, giữ tiền chắc chọn For

phuongtv_1976

[Tịch thu bằng lái]
So đi cẩn thận nhé, ko là rơi mấy cái option ra ngoài đới:D

giangtuan

Xe đạp
Em đã lái cả hai con này, em thích SO hơn, chạy êm, bốc, thiết bị nhiều và đẹp

RAVA

Xe ba gác
Các bác cho em hỏi ngu tý. Tại sao khi bật 2 dàn điều hòa trên xe FO thì công suất xe lại giảm nhỉ? Bác tài bên em cứ kêu bật 2 dàn lên là xe đi ỳ ko bốc lên được. Vậy tức là nhà sản xuất khi thiết kế công suất xe là chưa tính bao gồm cả công suất của hai dàn điều hòa hả các bác? Các bác giải thích giùm em với!:-?
-Làm qué gì có chuyện đó, chú lái xe muốn tiết kiệm ít xăng nên ko cho khách bật 2 giàn ĐH chứ gì, nhà em có con Ỉn còi khi chở nhiều người em vẫn bật giàn lạnh thứ 2 mà leo dốc vẫn vô tư, mà máy con Ỉn có 2.0 làm sao mà so với máy con FT những 2.5 với 2.7 được. Chuyện như đùa?:-h

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
*** og lái xe đúng là lởm. Nhà e đi mùa hè 1 minh e cg bật cả 2 giàn luôn. Chứ đừng nói là đi có ng ngồi sau mới bật

vuvanbac

Xe đạp
Em thấy Sorento cũng có nhiều chi tiết nhái của Audi thì cũng chả đến nỗi tệ đến thế đâu!
Khổ thân bác, hiểu biết đến đâu mà lại bảo Sorento có chi tiết nhái Audi. ko phải nhái mà là cùng 1 phong cách. Nhà thiết kế Sorento cũng là nhà thiết kế Audi mà