So sánh Toyota Fortuner và Kia Sorento

haiphus

Xe buýt
em chưa chạy SORENTO bao giừ, em thề :))...
nhưng FORTUNER thì em chạy nhiều rồi, không phải xe của em, mà là của khách :)), cụ nào mà bảo FOR chạy sướng hơn là nói phét đấy :))
SOR em chưa chạy nhưng em tin nó rất ngon vì giá nó tầm đó xe KIA là ngon rồi...
Về chất lượng với kinh nghiệm đã LV cho TOY và đã chạy em getz gần 20 vạn và đang chạy FORTE em hoàn toàn tin tưởng chất lượng HUYNDAI-KIA, và theo ý kiến riêng của em:
ở dòng xe giá rẻ, HYUNDAI_KIA chất lượng tốt hơn hẳn TOY Liên Doanh, còn so với TOY nhập thì Ngang cơ ạ! còn dòng cao cấp thì HYUNDAI tàm tạm còn KIA chưa biết làm( hay chưa muốn làm thì em không biết) còn dòng cao cấp TOY miễn bàn, theo em là "ngon"
em chém vậy cụ nào tin thì tin, không tin thì cứ ném đá... :))
Em vote bác ở cái đoạn đỏ đỏ này :-bd

Pitt

Xe điện
lần ấy chỉ lên có 150 km/h thì không lên nữa mà thấy cũng gần như hết ga rồi nên em nghĩ là maxspeed nếu cố gắng thì khoảng 160 km/h . Innova em chưa lái nên không rõ mà em nghĩ Innova đề pa chắc hơn Fortuner G
101 ngựa chắc chắn khác 134 ngựa của Innova bác nhé...

GAT

Xe điện
so full ngon hơn cả

tuanhm

Xe tải
theo cá nhân e thì e cũng chọn So vì hơn Fo về mọi mặt :D

MÃI MÃI !

Xe buýt
e mà có xèng thì em chơi Sorento đi cho nó sướng làm sao mà cứ phải mua cái logo của toy cho nó khổ ra.........:-|

MÃI MÃI !

Xe buýt
em chưa chạy SORENTO bao giừ, em thề :))...
nhưng FORTUNER thì em chạy nhiều rồi, không phải xe của em, mà là của khách :)), cụ nào mà bảo FOR chạy sướng hơn là nói phét đấy :))
SOR em chưa chạy nhưng em tin nó rất ngon vì giá nó tầm đó xe KIA là ngon rồi...
Về chất lượng với kinh nghiệm đã LV cho TOY và đã chạy em getz gần 20 vạn và đang chạy FORTE em hoàn toàn tin tưởng chất lượng HUYNDAI-KIA, và theo ý kiến riêng của em:
ở dòng xe giá rẻ, HYUNDAI_KIA chất lượng tốt hơn hẳn TOY Liên Doanh, còn so với TOY nhập thì Ngang cơ ạ! còn dòng cao cấp thì HYUNDAI tàm tạm còn KIA chưa biết làm( hay chưa muốn làm thì em không biết) còn dòng cao cấp TOY miễn bàn, theo em là "ngon"
em chém vậy cụ nào tin thì tin, không tin thì cứ ném đá... :))
em ném cho cụ một ly vodk đây...................:))

taychoitapsu

Xe buýt
Híc, báo các bác là nhà cháu có thằng em làm nghề xuất nhập khẩu hàng với mấy ngài Củ Sâm, cháu thấy mấy con xe gốc Củ Sâm tính xổ vào cưới, nó chắp tay lạy = anh cho em lối về thăm bà con họ hàng với. - dù nó đang đưa xe về cho mấy Showroom ở Sài Goòng (hổng dám chi tiết - kẻo đập bể nồi cơm của nó).

Hic nó đang xài hàng TOY nhập từ Trung Đông

Chỉnh sửa cuối:

MÃI MÃI !

Xe buýt
Híc, báo các bác là nhà cháu có thằng em làm nghề xuất nhập khẩu hàng với mấy ngài Củ Sâm, cháu thấy mấy con xe gốc Củ Sâm tính xổ vào cưới, nó chắp tay lạy = anh cho em lối về thăm bà con họ hàng với. - dù nó đang đưa xe về cho mấy Showroom ở Sài Goòng (hổng dám chi tiết - kẻo đập bể nồi cơm của nó).
nhìn cái tên của cụ là em biết ngay ấy mà..............=))

Chester4T

Xe hơi
Bác định đua xe ạ :D
Fo V chạy sướng nhưng lục tốn
Fo G chay ko sướng nhưng ghé cây xăng đỡ xót, được cái đỡ phải tập thể dục buổi sáng. (chỗ em có cả 2 con này, ông chạy V thì bảo trunng bình 14l, ông chạy G thì hay đi đường xấu cười hic hic bẩu 1/2 thôi. Em chỉ ngồi ké chứ chưa cầm lái bao giờ)
Thằng em họ em chạy fotj te tự sướng mãi là ngon - bổ - rẻ, một lần cầm lái altis của em rồi nín thinh chả nói năng rề - tại sao thì em chả rõ lắm :D
Vì altis của cụ chán quá, thằng e cụ ko muốn nói sợ mất lòng ae

lexus_bk

Xe điện
bên TOY nhiều nick chân gỗ chém gió ác kinh!
Theo em Tây nó văn Minh hơn ta, nên mua cái gì em đều xem tây nó như nào :))
Em thấy Altis bên Tây giá nó ngang Forte, vậy mà về mình Altis nó toàn đắt hơn cả trăm củ, đấy là chưa kể các cụ LD nhà ta cắt xén xxx...

coolpix8700

Xe ngựa
bên TOY nhiều nick chân gỗ chém gió ác kinh!
Theo em Tây nó văn Minh hơn ta, nên mua cái gì em đều xem tây nó như nào :))
Em thấy Altis bên Tây giá nó ngang Forte, vậy mà về mình Altis nó toàn đắt hơn cả trăm củ, đấy là chưa kể các cụ LD nhà ta cắt xén xxx...
Nhưng cũng không hiểu sao mấy cái công ty kinh doanh lữ khách lại không mua Sò cho đỡ tốn (họ cũng chở chủ yếu khách tây, bên ấy họ thấy giá bằng nhau, còn mua ở Vịt nhà ta bao nhiêu thì có khi cả lái xe cũng không biết mà "tiết lộ bí mật" không phải lo họ chấm điểm xấu cho dịch vụ xe vì "tiếng"). Cách đây vài năm còn có nhiều Sờ Vịt, bây giờ thấy 4 chỗ họ chỉ còn mỗi Án Tịt thôi!

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
Nhưng cũng không hiểu sao mấy cái công ty kinh doanh lữ khách lại không mua Sò cho đỡ tốn (họ cũng chở chủ yếu khách tây, bên ấy họ thấy giá bằng nhau, còn mua ở Vịt nhà ta bao nhiêu thì có khi cả lái xe cũng không biết mà "tiết lộ bí mật" không phải lo họ chấm điểm xấu cho dịch vụ xe vì "tiếng"). Cách đây vài năm còn có nhiều Sờ Vịt, bây giờ thấy 4 chỗ họ chỉ còn mỗi Án Tịt thôi!
sò mới ra mà cụ...
Xe kinh doanh thì tất nhiên người ta tính chán rồi mới mua, nếu là em, mua xe để kinh doanh cho thuê tự lái, em nghĩ sẽ mua VIOS, vì sau dễ bán lại nhất, mà khách hàng lại thích đi nữa chứ :)), còn sướng hay không, nhức đầu hay không thì có phải mình đi đâu mà sợ :))

son_rua_sanbay

Xe buýt
sò mới ra mà cụ...
Xe kinh doanh thì tất nhiên người ta tính chán rồi mới mua, nếu là em, mua xe để kinh doanh cho thuê tự lái, em nghĩ sẽ mua VIOS, vì sau dễ bán lại nhất, mà khách hàng lại thích đi nữa chứ :)), còn sướng hay không, nhức đầu hay không thì có phải mình đi đâu mà sợ :))
bác nói chuẩn quá.2 xe chẳng khác nào ở cái biệt thự với cái nhà lá
:))

coolpix8700

Xe ngựa
còn sướng hay không, nhức đầu hay không thì có phải mình đi đâu mà sợ :))
Cái trò dịch vụ ấy bị chấm điểm đấy bác ạh!
Mỗi 1 chuyến xong khách họ chấm điểm cả xe và lái xe, phiếu chấm điểm không chỉ công ty mình giữ mà phải gửi cho cả công ty đối tác nước ngoài, do vậy chủ (công ty) không thể mạo hiểm mua theo bình luận hay ý thích. Cũng may chắc chẳng bao giờ họ lên đọc mấy cái sites này của mình.
Còn mua xe để đi chơi thì thế nào cũng được, thỉnh thoảng đứng giữa trời nắng hay đội mưa gọi cứu hộ cũng chẳng sao. Đi chơi, đến trước hay sau vài giờ hoặc không thể đến thì cuối cùng cũng chẳng sao cả. Nhưng xe kinh doanh thì thỉnh thoảng phải tính toán đủ mọi thứ, không chỉ nghĩ đến tiền đầu tư hay tiền bán được lại là đủ. Mà cái thể loại kinh doanh khách lữ hành quốc tế nó còn đòi hỏi nhiều hơn, chắc chẳng ai đầu tư mấy cái BMW hay Mẹc xi, nhưng cũng không thể đem mấy cái taxi trên phố ra vận hành!

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
EM thấy buồn cười, các bác mua xe toàn For.G mà toàn hỏi có chạy lên đc 150km/h không thì em thử hỏi các bác là đường nào ở VN nó có cho phép chạy quá 100km/h k thôi :)) Em chạy For.V chạy Pháp Vân suốt thấy chạy ở tốc độ 100km/h thấy cũng ổn định chứ k chòng chành như 1 số bác chả hiểu có đi bao h k mà nhận xét như đúng rồi :-?? mà từ đợt BQP mua 1 lô toàn For.V cho các đơn vị em thấy For chạy như nhợn con ngoài đường chả kém gì Ỉn mà dân tình chê suốt ngày hỏi loanh quanh tư vấn 1 hồi lại vẫn qđịnh mua For là dưa lào hề hề
Bộ QP nó toàn tiêu tiền chùa nên đi xe nào mà chả đc, nếu đc mua Hummer chắc nó cũng chơi tuốt! Dân mình đc cái mê Toi và mấy thằng thành viên Vả mả nó lốp thì tặng ko còn đc, bán thì lói làm giề!
So em chưa đi nhưng ngồi ké So rồi, trang thiết bị và độ bốc thì Fò xách dép nhá!

Kindolce

Đi bộ
E cũng đang phân vân 2 con này mà nghe các cụ nói thì lại thik sorento :)

emeraldflagon

Xe buýt
e từng đi 2 em này rùi, e thấy đi e so hơn hẳn fo các cụ ợ